[Funland] Nhà thơ Dạ Thảo Phương tố bị cưỡng hiếp, ép làm 'nô lệ tình dục' cách đây 23 năm

Trạng thái
Thớt đang đóng

wildcat74

Xe điện
Chắc chị này ép ông anh kia làm no nê chứ ko phải nô lệ!

A Nok

[Tịch thu bằng lái]
Sao Nhà thơ tố cáo mà sao ko gửi đơn tố cáo tới Toà. Mà lại là thư, vậy mà chỉ có cái Thư, mọi người cũng vào bưng b đc...phải xem mọi việc thế nào đx chứ...sáng rõ nhất thì cứ phải ra toà...lúc đó ta vào bưng b cũng chưa muộn.

cokimi

Xe điện

mizuyama77

Xe tăng
Em thề nhiều bác nghĩ hiếp dâm là dễ dàng lắm. Gớm, trừ khi nó là trẻ con, chứ thử đè một đứa mà nó đạp chân đạp tay chống trả, quẫy lên quẫy xuống xem. Giả sử thủ phạm là đô vật thì em tin. Chứ ông nhà văn nghệ sĩ mà lúc đấy vừa khống chế nạn nhân mà vừa còn chào cờ được thì em nể lắm.
Nó trẻ nó quẫy 3 nhát ô ấy ngồi thở dốc rồi, chứ ở đó mà hiếp, ngược lại thì có =))

Anita Emi

Xe điện
Em rất không thích những vụ kiện mà bằng chứng duy nhất là lời khai miệng như thế này.
Tay cụ nhanh quá.

Sao có nhiều ng chứng kiến vậy mà ko tố ngay, để hơn 20 năm? Có điều j đó khuất tất đây.
Có nhiều lý do, không nhất thiết cứ phải tìm cách nghĩ xấu về nạn nhân, đúng không cụ?

Theo bản tường trình thì thằng kia đang thực hiện hành vi chứ chưa đạt được mục đích. Cách đây 20 năm thì có thể xã hội coi nhẹ những chuyện này và nạn nhân cũng cần yên ổn để sống và làm việc tiếp, nên việc không tố cáo, làm to chuyện cũng là bình thường.

Ối Giời Ơi

Xe tăng
Mong muốn là hạ uy tín thôi, chứ ai chả biết lôi được ra tòa là rất khó
theo như e đọc thì chị này chỉ muốn lấy lại danh dự , công bằng bởi sau bao nhiêu năm chịu đụng và nhiều lần tự tự k thành . Vụ này thời đó đc nhiều người ở báo Văn Nghệ chúng kiến , có viết đơn tường trình nhưng bị TBT thời đó bác và ỉm đi

Andydo

Xe điện
Sao có nhiều ng chứng kiến vậy mà ko tố ngay, để hơn 20 năm? Có điều j đó khuất tất đây.
20 năm trước có nữ quyền như giờ không. Lúc đó xã hội thuần nông. Tư tưởng cổ hủ còn nhiều. Ai mà dám tố cáo
Nhiều người cứ bảo sao giờ nhiều vụ xảy ra. Ngày xưa không thấy. Ngày xưa có ai dám tố đâu mà thấy

Kurumasuki

Xe container
cho em dụt dè hỏi là tại sao bỗng dưng 23 năm sau chị nàng mới nhớ ra vụ híp dâm thế ạ? :))
Híp trong 9 tháng quên sao được
Chẳng qua lần cuối nhiều người nhìn thấy
Nhưng lại chỉ thấy đang oánh nhao
Nêu ông Thỉnh Hĩu mới bẩu: bằng chứng đâu
Thế là tịt
Bây giờ phong trào Metoo rộ lên thì lại thấy ngứa ngứa.

NNS

Xe ngựa
ko muốn bàn vì chả biết nội tình, nhưng đọc tít làm em nhớ đến vụ kiện: 1 cô gái kiện 1 thằng ra tòa tố cáo hiếp chị chàng, chị khai trc tòa là thường bị hiếp vào t2 - 4 -6, tòa hỏi đã lâu chưa, chị đáp "Cũng đc hơn năm" tòa ngạc nhiên hỏi thế sao giờ chị mới tố cáo thì chị chàng trả lời "vì thứ 6 vừa dồi không thấy hiếp ạ" =))
theo em, híp dâm công sở thường toàn trên film thì sẵn, chứ đời thì để hiếp đc con nhà người ta thì 1 là phải đánh cho gần ngất hoặc nạn nhân cũng tương đối .... hưởng ứng, chứ nếu cũng nhiệt liệt phản đối thì có hiếp vào mắt

A Nok

[Tịch thu bằng lái]
20 năm trước có nữ quyền như giờ không. Lúc đó xã hội thuần nông. Tư tưởng cổ hủ còn nhiều. Ai mà dám tố cáo
Nhiều người cứ bảo sao giờ nhiều vụ xảy ra. Ngày xưa không thấy. Ngày xưa có ai dám tố đâu mà thấy
Em biết 20 năm trước, Nhà Nghỉ ở HN nhiều hơn nhà dân.
Đó là thời kỳ thịnh vượng và phát triển nhất của ngành KD Nhà nghỉ.
Để thấy thời đó phong trào Chịch dạo và chim chuột nhau thế nào????

Ối Giời Ơi

Xe tăng
Tay cụ nhanh quá.

Có nhiều lý do, không nhất thiết cứ phải tìm cách nghĩ xấu về nạn nhân, đúng không cụ?

Theo bản tường trình thì thằng kia đang thực hiện hành vi chứ chưa đạt được mục đích. Cách đây 20 năm thì có thể xã hội coi nhẹ những chuyện này và nạn nhân cũng cần yên ổn để sống và làm việc tiếp, nên việc không tố cáo, làm to chuyện cũng là bình thường.
hãm hiếp nhiêu làn có dẫn đến phá thai . Vụ sau cùng là ở ngay văn phòng báo Văn Nghệ , chị này chống cự la lên lên đc nhiều người chạy sang giúp vì thế mà hành vi kia chưc thưc hiện đc

Andydo

Xe điện
Em biết 20 năm trước, Nhà Nghỉ ở HN nhiều hơn nhà dân.
Đó là thời kỳ thịnh vượng và phát triển nhất của ngành KD Nhà nghỉ.
Để thấy thời đó phong trào Chịch dạo và chim chuột nhau thế nào????
Mại d âm =nữ quyền. Nữ nhà cụ nhiều phúc thật. Cụ Nguyễn Du cũng ạ luôn
Miễn bàn

AnhhoangSu

Xe điện
Dễ bị làm dụng để dìm hàng nhau cụ nhỉ
Chính xác đấy ạ. Quá dễ để vu khống hạ bệ uy tín. Giả sử người bị tố vô tội thật, nhưng ông ta sẽ mãi mãi bị biết đến như một kẻ hiếp dâm bị buộc tội. Hỏng hết thanh danh sự nghiệp.

Nếu có chút tỉnh táo thì nạn nhân nên tìm cách thu thập bằng chứng để sau đó lời tố của mình có trọng lượng. Năm 2000 đã có máy thu âm, có camera. Chuyện xay ra nhiều năm trời chứ ko phải 1 lần. Chẳng lẽ không một lần mợ ấy nghĩ đến chuyện ghi lại một lần hấp diêm để làm chứng cứ?
Cái phong trào "#Metoo" từ Mẽo lan rộng ra toàn C.Âu rồi tiếp tục khắp cả thế giới trong suốt 2 năm 2018-2019. Cũng chỉ bắt nguồn từ những cáo buộc về vụ việc qrtd đã xảy ra trước đó 1 khoảng t/gian đó các cụ.
Sau khi có 1 nạn nhân dám lên tiếng thì vài chục nạn nhân # mới dám viết đơn tố cáo Harvey Weinstein. Và dù vụ việc chưa đc xét xử cụ thể lúc đó nhưng XH Mẽo cũng đã kịp "phong sát" tay nào. Cô lập mọi dự án sản xuất phim khiến cho công ty của y bị phá sản. Rồi gần như bị tẩy chay ra khỏi mọi hoạt động điện ảnh ở Mẽo luôn.

barca6996

Xe container
Tác giả của bài thơ nổi tiếng Hoa Sữa thèm sữa có gì mà căng :D

thanhcong2002

Xe buýt
Em thề nhiều bác nghĩ hiếp dâm là dễ dàng lắm. Gớm, trừ khi nó là trẻ con, chứ thử đè một đứa mà nó đạp chân đạp tay chống trả, quẫy lên quẫy xuống xem. Giả sử thủ phạm là đô vật thì em tin. Chứ ông nhà văn nghệ sĩ mà lúc đấy vừa khống chế nạn nhân mà vừa còn chào cờ được thì em nể lắm.
Lúc đó ông ấy lầ lính tăng về làm lái xe chứ đã làm văn chương gì đâu. Cụ đã nhìn thấy cái xe tăng thật chưa?

xomlieuhn

[Tịch thu bằng lái]
Theo bản tường trình thì những vụ cưỡng hiếp đã xảy ra nhiều lần trong khoảng thời gian 8 tháng, và nạn nhân đã chống trả kịch liệt. Có lần còn dính thai và phải đi phá.

Em nói thật, không phải đổ lỗi cho nạn nhân gì cả, nhưng em thấy hơi khó tin. Thứ nhất là hiếp một cô gái trẻ kịch liệt chống cự là cực kỳ khó khăn. Cụ cứ thử, xem có giương súng nổi không. Cách duy nhất là đợi nạn nhân say rượu hoặc đánh cho ngất xỉu, nhưng nếu bị đánh tới nhất xỉu thật thì chắc chắn công an đã vào cuộc.

Thứ hai là hồi đó đã có máy thu âm cầm tay băng cát-sét, có camera cầm tay băng VHS rồi. Em thấy rất khó tin là cô ấy là một người có học và thông minh, nhưng trong suốt 8 tháng bị khủng bố tinh thần và hãm hiếp đấy, cô ấy chưa từng nghĩ đến việc ghi lại chứng cứ.

Đây là hai chi tiết em thấy khó hiểu nhất trong vụ này.

ah99x6

Xe điện
20 năm tự nguyện. Bj hết lợi ích thì quay xe. Haizzz

Trạng thái
Thớt đang đóng