[Funland] Nhà thơ Dạ Thảo Phương tố bị cưỡng hiếp, ép làm 'nô lệ tình dục' cách đây 23 năm

Trạng thái
Thớt đang đóng

cococo12

Xe máy
Em có hóng chút về chuyện này thì thời đó cũng nhiều người biết. Như chị Quỳnh Hương có nói cái đợt chị P phá thai về, trước khi tới bệnh viện có dặn chiều tối ghé qua với chị. Lúc chị P về cứ thấy nhìn lên trần nhà khóc. Xong đọc đơn thuốc bác sĩ kê mới biết. Sau cũng hỏi nhiều lần nhưng chỉ thấy chị P khóc và nói rất ít.

Như gia đình cũng bảo bao nhiêu lần đưa đi bệnh viện cấp cứu vì tự tử. Trong đó có 1 còm của 1 bác bảo vụ đó biết, hồi đó cũng nghe chị P nói "cứu em", các còm khác bảo bác đó ra làm chứng đi thì bác ấy bảo thời điểm khác.

Còn có cụ bảo tại sao lại đăng sau sinh nhật 1 ngày. Thì trong status của chị P có nói, khi tôi đối diện được với chuyện này, coi như tôi sinh ra một lần nữa. Chứ cụ bảo hay trong ngày sinh nhật 2 anh chị có gì gì mới đăng thì em ạ cụ. Mà em đoán chị P ở nước ngoài nên lệch múi giờ.

Nhiều cụ lại bảo sao giờ mới nói không nói từ trước. Các cụ cần tìm hiểu về căn bệnh trầm cảm ạ. Khi trầm cảm và ám ảnh thì nghĩ về là đã suy sụp, phát điên, nên mới muốn tự tử nhiều lần ấy. Giờ chắc là chị ấy đã đối diện được với nó, nên mới có thể nói ra.

Nói chung văn là người, không gặp mặt nhưng đọc còm nhiều cụ cũng đoán về con người một phần.

Alex.N

Xe buýt
Tình hình là theo một số bác, nếu cô này và lão An kia từng có quan hệ yêu nhau thì sẽ k có chuyện hiếp dâm, yêu nhau thì chỉ có dỗi hờn vu vơ chứ hiếp cái gì, không biết có phải không?
Và với tinh thần này, thì cũng dễ hiểu khi lãnh đạo cơ quan báo VN thời điểm đó nhận định đây chỉ là "xô xát" giữa 2 người từng yêu nhau chứ k phải hiếp dâm (chị con gái bác lãnh đạo cũng vừa lên tiếng xác nhận kia).
Em nói thật, với cách nghĩ của nhiều bác trong topic này thì rất nguy hiểm cho các bác ấy. Vợ, người yêu, bạn gái, ca ve, mát xa hay bất kỳ người phụ nữ nào, họ đồng ý thì là quan hệ đồng thuận, còn họ đã bảo thôi thì làm ơn tắt máy dắt xe đi về nhé. Bấn quá thì ngũ trảo hoặc bỏ tiền đi mua 1 shot của chị em bán dâm thôi chứ đừng cố đấm ăn xôi, có ngày rũ tù.
Việc có quan hệ hôn nhân, tình yêu hay cô ta làm nghề bán dâm, hoặc mấy phút trước đó cô ấy vẫn đồng ý đều k phải lý do có thể bào chữa cho việc hiếp dâm đâu. Với tình hình quy định hiện tại, chỉ vài vết cào cấu trên người thủ phạm, một cái clip ghi âm tiếng gào thét, thêm việc đến bệnh viện xét nghiệm đúng lúc có dịch cơ thể là có cơ sở khởi tố rồi, cho nên anh bí thở gì ở QN mới bị tóm sống tại phòng krok đấy.
Dĩ nhiên, nhận thức tại VN hiện nay còn khá mông muội trong chuyện này (có thể nhận ra điều đó qua nhiều ý kiến trong chính topic này), bác có thể may mắn thoát đc bản án hình sự, nhưng cơ hội thăng tiến và bản án của xã hội văn minh thì bác sẽ nhận chắc nếu bị tóm.

Xuk.thal

Xe buýt
Em thì đoán là tay LNA này thuộc diện bệnh hoạn về TD, lừa tình chị P để thỏa mãn thú tính và bắt chị P này phục vụ những việc mà chị ấy ko muốn tuy nhiên vì t/c mà chị ý vẫn phải cắn răng chịu đựng, hứa hẹn nhiều điều nhưng sau đó bội ước, chia tay rồi nhưng lúc buồn hắn vẫn quay lại đòi chuyện ấy, nhiều lần chị P vẫn miễn cưỡng chấp nhận vì tưởng hắn hồi tâm chuyển ý cho đến cái lần đè ra giữa VP tòa soạn thì giọt nước tràn ly và chị P hiểu rằng con thú này ko thể hoàn người được.
Âm thầm chịu đựng bao năm nay thấy con thú kia lại trở nên 1 nhà đạo đức giả thăng quan tiến chức và được nâng đỡ để leo cao hơn thì ko cam lòng mà tố cáo để cho bàn dân thiên hạ biết rõ tâm địa 1 con người.

cỏ và mây

Xe điện
Suy diễn về đàn bà một cách cực kỳ đàn bà thế này cũng rất khó chịu.
Đàn bà bình thường họ k suy diễn như cụ kia đâu ạ. Đây là kiểu suy nghĩ k lành lặn về tâm hồn cụ ạ

Xuk.thal

Xe buýt

Xuk.thal

Xe buýt

Xuk.thal

Xe buýt

PotusTan

Xe buýt
Em quote lại cái quan điểm này cái: các cụ sv thời 9x đời cuối xác định giúp, ký túc xá sv có vụ kéo rido phục nhau rung cả giường tầng không. Em xem phim vtv1, tv3 thấy có nhiều cảnh này đấy.....

PotusTan

Xe buýt
...Đã cụ nào từng định cưỡng hiếp người khác giới chưa? các cụ có biết lúc đó phần con nó mạnh lên, thì phụ nữ chẳng là gì, chưa kể trong cơn hoảng loạn thì phụ nữ chân tay bủn rủn luôn, ở đó mà phản kháng.....Nên nếu như các cụ đã từng hiếp/ cưỡng thì hãy giả sử..còn không thì không bao giờ chính xác cả.
Sáu là các cụ hãy văn minh lên, đừng "victim blame" khi không biết rõ là gì.

Hieumos

Xe container
Em là phụ nữ và tất nhiên bênh nữ đây ah, nhưng trường hợp này 50/50, thật thế.
Phần 50 bênh cô này thì tự gán cho cô ấy tính cách nhu nhược, bởi hãm hiếp nó ở chỗ vắng vẻ chứ sao ngay toà soạn báo đc, ai dám cả gan ? Nhất là lão An thân phận lúc đó chỉ là lái xe.
Chứ hãm hiếp đâu dễ, bảo sếp xiếc, ức hiếp sợ bị đuổi việc đã đành .... hô hoán lên bao người chạy vào đc mà anh kia vẫn làm dc thì có mà hâm, kg bị đuổi hơi lạ.
Văn nghệ sĩ là giới mồm to, miệng lưỡi mau mắn, mà lại bảo hiếp, còn trong thời gian dài đến có thai, hư thai thì cô này đau khổ tiếc thương đứa con đầu lòng ???
Cái này diễn biến tâm lý thấy kg hợp lý, thường đứa con đc hình thành do bị hãm hiếp, người phụ nữ hay cảm thấy ghê tởm xa lạ, thậm chí nếu để nó là sợi dây kết nối với kẻ kia kg bg dứt...
Nói chung rất nhiều cái khg phù hợp với tình tiết của một vụ hãm hiếp, nếu có thể nhà thơ nên gọi là xâm hại td nghe hợp lý hơn, nhưng vẫn có cái bất hợp lý là lái xe thì đâu dễ để ra tay ???
Chắc còn gì uẩn khúc ? nếu thật thì ủng hộ đưa râu xanh ra ánh sáng cho chừa.
Đây là một post trên facebook chính chủ của chị nhà thơ do một người bạn post lên. Em nghĩ cũng có lửa có khói gì đó. Cái đơn tố cáo của chị có thể mới chỉ nói một nửa sự thật. Việc tố cáo hiếp dâm, quấy rối tình dục có thể là đúng. Nhưng chị lại dấu đi cái mối quan hệ tình cảm trước đó với thủ phạm.

Cụ Xuk.thal luận ngay ra ông chuyên xúc than.

Em thì đoán là tay LNA này thuộc diện bệnh hoạn về TD, lừa tình chị P để thỏa mãn thú tính và bắt chị P này phục vụ những việc mà chị ấy ko muốn tuy nhiên vì t/c mà chị ý vẫn phải cắn răng chịu đựng, hứa hẹn nhiều điều nhưng sau đó bội ước, chia tay rồi nhưng lúc buồn hắn vẫn quay lại đòi chuyện ấy, nhiều lần chị P vẫn miễn cưỡng chấp nhận vì tưởng hắn hồi tâm chuyển ý cho đến cái lần đè ra giữa VP tòa soạn thì giọt nước tràn ly và chị P hiểu rằng con thú này ko thể hoàn người được.
Âm thầm chịu đựng bao năm nay thấy con thú kia lại trở nên 1 nhà đạo đức giả thăng quan tiến chức và được nâng đỡ để leo cao hơn thì ko cam lòng mà tố cáo để cho bàn dân thiên hạ biết rõ tâm địa 1 con người.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng