Nhà phố cổ đắt thực sự hay đang bị đẩy giá quá mức?

nhannguyen71

Xe máy
Em người thật việc thật cụ nhé. Em từng bán 1 nhà Hàng Trống. Còn muốn biết giá thì Google ra mấy cái DT như em nói, thông số chuẩn: nhà vuông vắn, MT 5m trở lên, ..., ko nên dìm giá của chủ thế. Em bán cũng ko tự nâng giá hay hạ giá, mà giá mua do chủ - khách thương lượng trực tiếp. Chứ em ko chênh lệch như mấy ông cò vớ vẩn.
Con nhà 490 tỷ kia, đợi giao dịch xong em đưa cụ gặp bạn em, cho địa chỉ để cụ thưởng lãm nhà.
vầng em có bảo cụ là không đúng đâu cụ thanh minh làm gì =)) nhà tầm tiền đó thì em công nhận là có, nhưng mà cũng khó có người mua.

hienvanbui

Xe buýt
Website
Modaninhvan.com
vầng em có bảo cụ là không đúng đâu cụ thanh minh làm gì =)) nhà tầm tiền đó thì em công nhận là có, nhưng mà cũng khó có người mua.
Vâng, đó là suy nghĩ của cụ. Khi cụ đang nghĩ chỉ cần có 5 tỷ là KD bằng mấy lần cái nhà 60 tỷ. Khi nào có nhu cầu và tầm tiền để mua những cái "đắt" như vậy thì cụ sẽ hiểu thôi.

nhannguyen71

Xe máy
Vâng, đó là suy nghĩ của cụ. Khi cụ đang nghĩ chỉ cần có 5 tỷ là KD bằng mấy lần cái nhà 60 tỷ. Khi nào có nhu cầu và tầm tiền để mua những cái "đắt" như vậy thì cụ sẽ hiểu thôi.
Ô cụ này cứ hơi tí là cái kiểu khinh khỉnh nhỉ =)) em cũng nhận em dân nghèo đối với em 2-3 tỷ là to rồi :D haizzz thôi em nghĩ cụ lướt đi sales cho nhanh làm việc với khách có tầm của cụ ấy.

hienvanbui

Xe buýt
Website
Modaninhvan.com
Ô cụ này cứ hơi tí là cái kiểu khinh khỉnh nhỉ =)) em cũng nhận em dân nghèo đối với em 2-3 tỷ là to rồi :D haizzz thôi em nghĩ cụ lướt đi sales cho nhanh làm việc với khách có tầm của cụ ấy.
Vâng, tiễn cụ.

Datdonghoi

[Tịch thu bằng lái]
Phố huế bán ko đến giá đấy đâu cụ ơi, cụ thổi ghê quá gì mà trên 700.
Bác họ em vừa bán cái nhà phố cầu gỗ chỗ cái khách sạn la siesta số 3 cầu gỗ dc 550tr/m2. Phố huế thì càng ko thể dc giá trên 700tr/m2 dc. xem các website rao bán cũng đang đầy nhà bán giá 300-350tr/m2. Hoặc cụ thích post chơi thì hét 10 tỉ/m2 cũng dc, trước cụ chả post tin vớ vẩn trần duy hưng 1 tỉ/m2 còn gì hehe=))=))
Cụ nói mà không rõ thì đừng nói hồ đồ. Tôi nói mặt đường Trần Duy Hưng nhà rộng 4m không lỗi phong thủy giao dịch hơn 500 triệu/m2. Nếu nói 1 tỷ/m2 cụ đưa được lên tôi không bằng con cụ, ko thì cụ nên xin lỗi tôi cho đàng hoàng
Còn Phố Huế cụ không tin đi thực tế biết, đừng ngồi trên mạng gõ google ba cái ông đăng tin bán nhà mặt phố Huế mà đến nơi lại thành ra nhà mặt ngõ phố Huế
Hỏi ra thì bạn môi giới bảo: Xin lỗi tại con bé đăng tin thiếu một chữ "ngõ" thôi mà. Bác xem lô này giúp em cũng đẹp lắm mà giá còn hạt rẻ...v.v..

Cụ nói mà không rõ thì đừng nói hồ đồ. Tôi nói mặt đường Trần Duy Hưng nhà rộng 4m không lỗi phong thủy giao dịch hơn 500 triệu/m2. Nếu nói 1 tỷ/m2 cụ đưa được lên tôi không bằng con cụ, ko thì cụ nên xin lỗi tôi cho đàng hoàng
Còn Phố Huế cụ không tin đi thực tế biết, đừng ngồi trên mạng gõ google ba cái ông đăng tin bán nhà mặt phố Huế mà đến nơi lại thành ra nhà mặt ngõ phố Huế
Hỏi ra thì bạn môi giới bảo: Xin lỗi tại con bé đăng tin thiếu một chữ "ngõ" thôi mà. Bác xem lô này giúp em cũng đẹp lắm mà giá còn hạt rẻ...v.v..
Ơ chém làm gì hả cụ. Xét vị trí là có thể thấy ngay. Phố huế của cụ thì ko thể so sánh đc với cầu gỗ là điều chắc chắn. Mà cầu gỗ nhà bác họ mình giao dịch là đúng 550tr/m2 là cái khách sạn la siesta bây giờ thì cứ lấy đấy làm quy chiếu thôi:D. Thử hỏi các cụ trên này xem vị trí cầu gỗ với phố huế cái nào hơn nha cụ. À đừng có bảo giá nhà trên là nhà ngõ nhé, nhà mặt tiền một sổ một gia đình đó cụ ạ.

Còn cái nhà bác cụ không muốn bán thì hét bao nhiêu chả dc, đến lúc cần tiền xem liệu có được bán giá hơn 700tr như cụ nói ko. Phố đông các nhà mình chỗ bia hơi hoàn béo có một lô đất của cháu ông vượng, ông ý sang nhà bà ngoại mình đề nghị mua để gom cả thửa cho đẹp (19 & 17 đông các nhé ). Bầ ngọai bảo thích thì mua 500tr/m2 đó đơn giản vì ko có ý định bán nên hét bao nhiêu chả dc. Chứ còn bán thật thì ngay cạnh đấy có nhà cần tiền do con vỡ nợ giao dịch dc 150tr/m2 hết cỡ.

Chỉnh sửa cuối:

Duong OTF

Xe máy
Toàn mấy ông cò đất thôi. Thổ cư thì gọi là cò đất chính hiệu, không mang tính chuyên nghiệp như các sàn BĐS có thương hiệu chuyên bán dự án. Chả hiểu có bán được cái gần 500 tỉ kia chưa? Đến mùa quýt mới bán được. Khách tầm tiền đó họ có nhiều cửa đầu tư chỗ khác hết rồi. Danh sách nhà 4 tỉ các cò thổ cư vẫn còn phải đi rao bán mỏi mắt chưa được, hầu hết đói gần chết chứ bán được mấy đâu. Cái càng to thì càng đông cò bán và bán xong có khi chủ nó chỉ cho được ít tiền uống nước rồi byebye. Nếu may trúng được quả như vietlott thì lại cứ huyênh hoang.

BINH MINH 07

Xe điện
Một vài năm nữa, không xa đâu, khi cấm xe máy vào nội thành thì cái đám nhà đất mặt phố sẽ đại hạ giá. Chẳng qua cái thứ văn hóa xe máy, tùy tiện đi, đậu vứt bất cứ chỗ nào thì nó mới kinh doanh được và sống nổi. Khi mà tàu điện, ô tô phổ biến thì chỉ TTTM là sống, nhà dân lấy đâu chỗ đậu xe, lấy đâu chỗ thông với tàu điện.
Bây giờ nhà đất thổ cư ngõ ngách bán đã rất khó, mùa nắng thì ngột ngạt, mùa nồm thì thôi rồi, ra khỏi nhà là lép nhép, không đứa trẻ nào sống ở những căn nhà đó có đôi chân mà không có hoa văn vì muỗi. Xe máy, tiếng ồn, an ninh...đã làm cho mọi người thức tỉnh.

tatung75

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Địa Chỉ : 124 Triệu Việt Vương ( Nhà trong )
Vâng hôm qua em đọc trên Chợ giời Otofun, có quả biệt thự ở phố cổ rao 520 tỷ, chắc chỉ cụ nào đại đại gia xong mua về bảo tồn di tích chứ làm gì được nhà đó. Các cụ tham khảo: https://goo.gl/p9VArF
Hì cụ không cần khuyên đại gia tiêu tiền :) người ta có mấy trăm tỏi mua cái nhà đó thì chắc chắn là không dại :)

hoangviet_hut

Xe hơi
Giá cả là do thị trường quyết định thôi, có lợi thì mới đầu tư chứ người nhiều tiền ít khi sai lầm lắm.

VHH148

Xe tăng
Phố Huế 700/m bán cho hổ. Phố cổ phỗ cũ thì cũng có giá theo thị trường. Cho thuê vài chục đến trăm củ/tháng bán 70 tỏi thì cũng ảo vl. Mua chơi cũng có nhưng ít thôi, nhà nào cần bán mà cứ mây gió 1tỷ/m thì cứ rao rồi ngồi mà chờ :))

lac007

Xe tăng
Một vài năm nữa, không xa đâu, khi cấm xe máy vào nội thành thì cái đám nhà đất mặt phố sẽ đại hạ giá. Chẳng qua cái thứ văn hóa xe máy, tùy tiện đi, đậu vứt bất cứ chỗ nào thì nó mới kinh doanh được và sống nổi. Khi mà tàu điện, ô tô phổ biến thì chỉ TTTM là sống, nhà dân lấy đâu chỗ đậu xe, lấy đâu chỗ thông với tàu điện.
Bây giờ nhà đất thổ cư ngõ ngách bán đã rất khó, mùa nắng thì ngột ngạt, mùa nồm thì thôi rồi, ra khỏi nhà là lép nhép, không đứa trẻ nào sống ở những căn nhà đó có đôi chân mà không có hoa văn vì muỗi. Xe máy, tiếng ồn, an ninh...đã làm cho mọi người thức tỉnh.
cụ nói đúng đấy em cũng mong điều đó đến càng sơm càng tốt

Tuancap

Xe buýt
úi giời . trong chán ngoài thèm . hiện nay đang có một số dân ngoại tỉnh lao vào thuê để bán cho du lịch . chắc sau một thời gian đứt hết cho mà xem .

Tuancap

Xe buýt
căn nhà phố đinh tiên hoàng 33m bán 34tỷ rao hơn năm , từ 40 tỷ xuống 34 . mặt tiền 2,7m

jackiehoang

[Tịch thu bằng lái]
Phố hàng Giầy có căn 50m2, mặt tiền hơn 7m. Bán 2 năm nay từ 60 tỷ xuống 40 tỷ chưa bay.

Tuancap

Xe buýt
không phải . đầu phố gần hàm cá mập 11 d t hoàng

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
giá trị bds được định giá từ nguồn thu của Bds đó trong tương lai... tổng nguồn thu triết khấu về hiện tại mà < giá bán thì cần cân nhắc

tieuvuong

Xe buýt
giá trị bds được định giá từ nguồn thu của Bds đó trong tương lai... tổng nguồn thu triết khấu về hiện tại mà < giá bán thì cần cân nhắc
Cụ nói chuẩn này, các cụ nói đắt rẻ mà ko có cơ sở! Nhà đất bản chất cũng là một loại tài sản, việc định giá tài sản có nhiều p2 khác nhau nhưng chung quy lại em vẫn tâm đắc nhất p2 chiết khấu dòng tiền. Việc các cụ kỳ vọng lợi suất chiết khấu bao nhiêu % sẽ giúp các cụ đánh giá ngay được căn nhà đấy là đắt hay rẻ (theo quan điểm của các cụ). Em thì tạm lấy mốc tỷ suất 3% đối với nhà đất làm mốc tham khảo, hiểu nôm na là cái nhà 10 tỷ tháng cho thuê được 30 triệu là phù hợp, cái nhà 500 tỷ cụ nào rao trên kia mà cho thuê tháng không được 1 tỷ 5 rưỡi đổ lên thì cũng vứt!

TrungNguyen91

Xe máy
Cụ nói chuẩn này, các cụ nói đắt rẻ mà ko có cơ sở! Nhà đất bản chất cũng là một loại tài sản, việc định giá tài sản có nhiều p2 khác nhau nhưng chung quy lại em vẫn tâm đắc nhất p2 chiết khấu dòng tiền. Việc các cụ kỳ vọng lợi suất chiết khấu bao nhiêu % sẽ giúp các cụ đánh giá ngay được căn nhà đấy là đắt hay rẻ (theo quan điểm của các cụ). Em thì tạm lấy mốc tỷ suất 3% đối với nhà đất làm mốc tham khảo, hiểu nôm na là cái nhà 10 tỷ tháng cho thuê được 30 triệu là phù hợp, cái nhà 500 tỷ cụ nào rao trên kia mà cho thuê tháng không được 1 tỷ 5 rưỡi đổ lên thì cũng vứt!
Ngoài ra còn khả năng tăng giá trong tương lai. Ví dụ cái nhà 500 tỷ cho thuê không được 1 tỷ 5 nhưng lại có khả năng tăng giá lên 600 tỷ.

Milano2011

Xe tải
Ngoài ra còn khả năng tăng giá trong tương lai. Ví dụ cái nhà 500 tỷ cho thuê không được 1 tỷ 5 nhưng lại có khả năng tăng giá lên 600 tỷ.
Tính đến khả năng tăng giá thì mới tính toán trên cơ sở tiền thuê nhà là 3%, nếu ko thì gửi ngân hàng 7-8% cho xong.