[Funland] Nhà ngoại cảm, các Pháp sư họ đâu rồi?

playstation_vn

Xe tải
Truoc e thấy khi có sự kiện, vấn dề gì nổi bật thường hay có Nhà ngoại cảm, Pháp sư xuất hiện. Thấy họ nói có thể hô mưa gọi gió...đợt này k thấy họ xuất hiện đẩy lùi dịch cúm hay tìm giúp bộ CA ông Tuấn Monkey đang ở đâu các cụ nhỉ. Họ đi đâu rồi các cụ?
Vẫn xuất hiện đều nhá:

Xe cỏ cũ

Xe điện
Truoc e thấy khi có sự kiện, vấn dề gì nổi bật thường hay có Nhà ngoại cảm, Pháp sư xuất hiện. Thấy họ nói có thể hô mưa gọi gió...đợt này k thấy họ xuất hiện đẩy lùi dịch cúm hay tìm giúp bộ CA ông Tuấn Monkey đang ở đâu các cụ nhỉ. Họ đi đâu rồi các cụ?
Đang bận dâng sao giải hạn, oan gia trái chủ cụ nhá. =))

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Em mạnh dạn trả lời thẳng câu hỏi trên tít:

Họ bị cách ly,và đc xác nhận đã mất hết khả năng vì nhiễm co vit 19!

King Neptune

Xe tải
chùa chiền ở TQ nhiều thế, ko biết cách ly điều trị các thầy các ni thế nào, tin tức chẳng thấy đâu
chỉ thấy dân kêu gào tại bệnh viện, cảnh sát chạy rần rật. Đáng lẽ phải có hình ảnh các quý phật tử quỳ lạy khấn vái trước cổng chùa chứ hỷ

tamlinh

Xe tăng
chùa chiền ở TQ nhiều thế, ko biết cách ly điều trị các thầy các ni thế nào, tin tức chẳng thấy đâu
chỉ thấy dân kêu gào tại bệnh viện, cảnh sát chạy rần rật. Đáng lẽ phải có hình ảnh các quý phật tử quỳ lạy khấn vái trước cổng chùa chứ hỷ
Cụ bài bác mê tín , lợi dụng tâm linh lừa đảo, hại người, kiếm tiền bất chính hoặc các giáo sĩ thoái hóa, giả danh hành nghề là đúng!

Nhưng Cụ phê phán chùa chiền, tôn giáo, tín ngưỡng Phật tử là sai.
Cụ cũng như các Cụ khác so sánh hoạt động tâm linh với hoạt động quản lý XH của Chính quyền, tổ chức y tế (hoặc Tổ chức C ông an),.. trong chống dịch bệnh và truy bắt tội phạm là vô cùng khập khiễng. Cũng như nói tại sao quả tim không đá i, Trym không ăn, mồm không bơm máu, Mắt không thở,.... vậy. Lại càng sai hơn.

Các tổ chức Tôn giáo: Phật Giáo, Công Giáo, Hồi giáo , kể cả lãnh đạo, chính quyền, vẫn tổ chức lễ cầu cho Quốc thái dân an, thế giới hòa bình giảm thiên tai, địch họa... (trong đó có Dịch mới, dịch Covid 19), Em cũng thế và sự Cầu nguyện trong đó có gia đình mọi người VN và gia đình Cụ.

Đừng lẫn lộn và hiểu nhầm chỉ một thiểu số và vơ đũa cả nắm sẽ tai hại khôn lường.

Cũng như Em, dù ghét mấy thành viên của tổ chức nào đó suy thoái, bị khởi tố (một vài con sâu) nhưng Em không bao giờ phản đối toàn bộ tổ chức đó vì lý do như vậy.

Em biết có câu nói của 1 Ông Tây nào đó (mà cuộc đời đen hơn mõ m chó: nhà toàn người ung thư, tự tử bằng acid, con chết non, tuyệt tự, nghèo khó, ly hương,... ) Ông ta nói rằng: "Tôn Giáo là thuốc phiện.... " gì gì đó.... trong một học thuyết chưa rõ ràng. Cha Tây đó đâu phải cha mẹ, Ông bà gì mình. Cuộc đời vô cùng vất vả đau thương, thế mà có Cụ tin và theo gương như thánh sống không biết học được cái gì hay ho, Cũng hay.

Rồi Có người vin vào lời nói tầm phào đó quay lại cắn, đớp giòng tộc cả ngàn năm văn hiến của nhà mình. Thật là Nhà có phước đức " Con hơn Cha "

Chỉnh sửa cuối:

vuronaldo03

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đã phá mê tín , lợi dụng tâm linh lừa đảo, hại người, kiếm tiền bất chính hoặc các giáo sĩ thoái hóa, giả danh hành nghề là đúng!

Nhưng Cụ phê phán chùa chiền, tôn giáo, tín ngưỡng là sai.
Cụ cũng như các Cụ khác so sánh hoạt động tâm linh với hoạt động quản lý XH của Chính quyền, tổ chức y tế (hoặc Tổ chức C ông an),.. là vô cùng khập khiễng. Cũng như nói tại sao quả tim không đá i, Trym không ăn, mồm không bơm máu, Mắt không thở,.... vậy. Lại càng sai hơn.

Các tổ chức Tôn giáo: Phật Giáo, Công Giáo, Hồi giáo , kể cả lãnh đạo, chính quyền, vẫn tổ chức lễ cầu cho Quốc thái dân an, thế giới hòa bình giảm thiên tai, địch họa... (trong đó có Dịch mới, dịch Covid 19), Em cũng thế và sự Cầu nguyện trong đó có gia đình mọi người VN và gia đình Cụ.

Đừng lẫn lộn và hiểu nhầm thiểu số và vơ đũa cả nắm sẽ tai hại khôn lường.

Cũng như Em, dù ghét mấy thành viên của tổ chức nào đó suy thoái, bị khởi tố (một vài con sâu) nhưng Em không bao giờ phản đối toàn bộ tổ chức đó vì lý do như vậy.
Chả ai đả kích tôn giáo hay niềm tin tôn giáo cụ à
Chỉ là mọi người lên án những nhà "ngoại cảm" hay thầy chùa "trục vong"

Nếu thẳng thắn thì cụ có tin vào những cái "ngoại cảm" tìm hài cốt hay sư chùa "thỉnh vong báo oán" đổi thành tiền gì đó không?
Yes or No 1 câu cho gọn Cụ có dám không?

Nếu không dám trả lời thì cụ đừng lải nhải những cái vớ vẩn ở đây nữa, VN tự do tín ngưỡng, chẳng ai cấm hay động chạm vào tín ngưỡng của cụ cả hehe

Chỉnh sửa cuối:

tamlinh

Xe tăng

Nếu thẳng thắn thì cụ có tin vào những cái "ngoại cảm" tìm hài cốt hay sư chùa "thỉnh vong báo oán" đổi thành tiền gì đó không?

Nếu không dám trả lời thì cụ đừng lải nhải những cái vớ vẩn ở đây nữa, VN tự do tín ngưỡng, chẳng ai cấm hay động chạm vào tín ngưỡng của cụ cả hehe
Trích :
chỉ thấy dân kêu gào tại bệnh viện, cảnh sát chạy rần rật. Đáng lẽ phải có hình ảnh các quý phật tử quỳ lạy khấn vái trước cổng chùa chứ hỷ ...

Thế câu trên là sao hả Cụ.... en chỉ nhắc khéo tác giả thôi.

Em chưa bao giờ lv với nhà ngoại cảm tìm cốt , cúng thỉnh vong báo oán,,,... tệ mê tín và tôn giáo khác nhau mà Cụ. Còn thế giói tâm linh đương nhiên là Em tin nhưng không quảng cáo, hoặc làm nghề, thu lợi.

Mà hình như Em bày tỏ quan điểm riêng, đâu có đụng chạm Gđ cụ?

Cụ có gì nhột ? hay sợ quả báo gì đó!... hay Cụ nhận mình " nhà Có Phúc"

Chỉnh sửa cuối:

ms0910

Xe tăng
Cụ nhầm nhé, Trung Quốc không phải là nước theo phật giáo nhiều như cụ tưởng đâu. Vì dân số đông nên lượng phật tử TQ cũng đông nhất, nhưng tính tỷ lệ trên dân số thì cũng tầm như Việt Nam thôi. Theo em cụ cũng không nên động chạm đến tín ngưỡng như vậy.

vuronaldo03

[Tịch thu bằng lái]
TrướcTrích :
chỉ thấy dân kêu gào tại bệnh viện, cảnh sát chạy rần rật. Đáng lẽ phải có hình ảnh các quý phật tử quỳ lạy khấn vái trước cổng chùa chứ hỷ ...

Thế câu trên là sao hả Cụ....

Em chưa bao giờ lv nhà ngoại cảm tìm cốt , cúng thỉnh vong báo oán,,,... tệ mê tín và tôn giáo khác nhau mà Cụ.

Mà hình như Em bày tỏ quan điểm riêng, đâu có đụng chạm Gđ cụ?

Cụ có gì nhột ? hay sợ quả báo gì đó!... hay Cụ nhận mình " nhà Có Phúc"
Thấy cụ nói tào lao nhiều quá mà không đi vào chủ đề của tiêu đề, tiêu đề của bài viết là:

"Chả ai đả kích tôn giáo hay niềm tin tôn giáo cụ à
Nếu không dám trả lời thì cụ đừng lải nhải những cái vớ vẩn ở đây nữa, VN tự do tín ngưỡng, chẳng ai cấm hay động chạm vào tín ngưỡng của cụ cả hehe "

Tiêu đề chủ đề đã có, cụ có thể trả lời thẳng thắn bằng 1 câu Yes or No không (?)

tamlinh

Xe tăng
Thấy cụ nói tào lao nhiều quá mà không đi vào chủ đề của tiêu đề, tiêu đề của bài viết là:

"Chả ai đả kích tôn giáo hay niềm tin tôn giáo cụ à
Nếu không dám trả lời thì cụ đừng lải nhải những cái vớ vẩn ở đây nữa, VN tự do tín ngưỡng, chẳng ai cấm hay động chạm vào tín ngưỡng của cụ cả hehe "

Tiêu đề chủ đề đã có, cụ có thể trả lời thẳng thắn bằng 1 câu Yes or No không (?)
Em không tính trả lời nhưng Cụ u mê quá nên đành tặng thêm 1 còm.

Chuyện nhà ngoại cảm tìm hào cốt thân nhân, Ông bà,... hay chuyện các thầy chùa làm lễ giải hạn cầu an (người sống), cầu siêu (người đã mất) trong tâm linh các đạo đều có chứ không riêng gì trong Phật giáo. và Cái này là điều tốt giúp gia đình Con cháu họ.

Cái sai là Thầy bà lợi dụng hoạt động trên (tìm hào cốt thân nhân, giải hạn cầu an, cầu siêu,... ) quá lạm dụng, giả danh, bịa đặt, thu tiền quá mắc,... kiểu như BS lang băm, bịa chuyện, cho toa đểu, chặt chém bệnh nhân. Nhưng ta không vì thế mà đập bỏ (xóa xổ) hoạt động của bệnh viện và hệ thống y tế.

Cụ từ 1 sự việc tiêu cực của 1 số nhà ngoại cảm, thầy tham lam, xấu tính, rồi phủ nhận toàn bộ sự việc và hoạt động đấy (kiểu như vơ đũa cả nắm) là hồ đồ.

Chuyện Thầy nào đó trục vong cũng không có gì xấu ? nếu Thầy đó là người tốt . Gia đình Cụ có ai bị Vong nhập chưa ? hoặc Có ai mê cờ bạc, hút chích, hư hỏng, hâm hâm không? Đó là 1 phần do vong xúi, điều khiển đấy. Nếu chưa gặp hoàn cảnh trên thì Cụ đừng nói mạnh. Pháp sư và nhà ngoại cảm cũng có người tốt người xâú tùy theo suy nghĩ hành vi của họ.

Tự Làm từ thiện, dùng tiền tạo phước đổi lấy tai ương, nghiệp quả là lời khuyên của Đạo Phật, có gì xâu! Ai ăn đồng tiền đó sẽ gánh nghiệp thay. Điều này ai chẳng biết, chảng tin ? Chỉ là không có nhiều tiền thôi.

Phát biểu trước công chúng nên uốn lưỡi. Phát biểu về vấn đề XH cũng nên nhìn bao quát. Thế giới Tâm linh Cụ hiểu được bao nhiêu phần? Các nhà khoa học có ai dám tự hào mình hiểu hết Tg tâm linh và ra tuyên bố chưa? Em không tranh luận quan điểm hay khoa học đúng sai, Chỉ nói lên góc nhìn toàn diện về 1 vấn đề chưa ngã ngũ thôi?
Mình Không nói không ai cười mình đâu ?

Nói tới vậy mà Cụ còn không hiểu thì Em cầu chúc Cụ luôn An Lành, mạnh khỏe, Gia đình yên ấm, giàu sang đến cuối đời.
Trân trọng

Chỉnh sửa cuối:

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Muốn theo thầy cũng không dễ đâu cụ nhé. Phải có tim trắng chứ tim đen thì thầy không độ (thấy chức sắc đi theo tu đạo cũng vài người đó ạ), rồi còn phải chịu dành thời gian ở lại để thầy chữa bệnh ( ai không có bệnh chữa cũng ra bệnh vì không ai là khỏe 100%), dạy đạo thuật.v. V...
Nói chung, cụ biết rồi học đạo thuật đâu dễ. Phải có niềm tin, đại nghị lực, đại trí tuệ mới được. À còn phải biết độ thêm người thân, bạn bè đi học đạo, vì 1 thế giới tốt đẹp hơn chứ không để nó ô uế thế này.
Em còn con quái vật ngoài hành tinh mang theo làm của để dành, kỳ này chắc em mang nó ra độ. Cảm ơn cụ mợ cho em biết tiêu chuẩn ạ.

Duc Sang

Xe container
Corona đang nóng sốt, giờ đám thầy bà mà mở miệng ra corona nó phi vào miệng thì hỏng 😷

King Neptune

Xe tải
Cụ nhầm nhé, Trung Quốc không phải là nước theo phật giáo nhiều như cụ tưởng đâu. Vì dân số đông nên lượng phật tử TQ cũng đông nhất, nhưng tính tỷ lệ trên dân số thì cũng tầm như Việt Nam thôi. Theo em cụ cũng không nên động chạm đến tín ngưỡng như vậy.
Sư sãi, phật tử cũng là người có thể mắc bệnh, muốn biết thêm 1 khía cạnh chống dịch ở TQ nó răng thì không phiền gì cụ hỉ?

fightstinger

Xe tăng
Cụ bài bác mê tín , lợi dụng tâm linh lừa đảo, hại người, kiếm tiền bất chính hoặc các giáo sĩ thoái hóa, giả danh hành nghề là đúng!

Nhưng Cụ phê phán chùa chiền, tôn giáo, tín ngưỡng Phật tử là sai.
Cụ cũng như các Cụ khác so sánh hoạt động tâm linh với hoạt động quản lý XH của Chính quyền, tổ chức y tế (hoặc Tổ chức C ông an),.. trong chống dịch bệnh và truy bắt tội phạm là vô cùng khập khiễng. Cũng như nói tại sao quả tim không đá i, Trym không ăn, mồm không bơm máu, Mắt không thở,.... vậy. Lại càng sai hơn.

Đừng lẫn lộn và hiểu nhầm chỉ một thiểu số và vơ đũa cả nắm sẽ tai hại khôn lường.

Em biết có câu nói của 1 Ông Tây nào đó (mà cuộc đời đen hơn mõ m chó: nhà toàn người ung thư, tự tử bằng acid, con chết non, tuyệt tự, nghèo khó, ly hương,... ) Ông ta nói rằng: "Tôn Giáo là thuốc phiện.... " gì gì đó.... trong một học thuyết chưa rõ ràng. Cha Tây đó đâu phải cha mẹ, Ông bà gì mình. Cuộc đời vô cùng vất vả đau thương, thế mà có Cụ tin và theo gương như thánh sống không biết học được cái gì hay ho, Cũng hay.

Rồi Có người vin vào lời nói tầm phào đó quay lại cắn, đớp giòng tộc cả ngàn năm văn hiến của nhà mình. Thật là Nhà có phước đức " Con hơn Cha "
Thế Chúa với Phật cũng có phải cha mẹ tổ tiên gì đâu mà phải tin theo?
Tôn giáo với em chỉ có giá trị ở giáo lý với lại cho con người có chỗ dựa về tâm linh. Chứ còn chữa bệnh thì để thầy thuốc đi, cầu khấn cho vui thôi.

H.M.Q

[Tịch thu bằng lái]

E trả lời thay cụ tamlinh. E tin những điều đó có thật vì chính em đã từng đưa đứa cháu ruột đi trục vong. Một căn bệnh tâm lý(theo tây y) gần như ko thể chữa nhưng lại được giải quyết trong 2h.
Nhưng sẽ là ng.u muội nếu tin mù quáng vào giới Thầy Bà. Họ cũng là con người với đủ đức tính tốt xấu .... Và ko chỉ có vậy, họ cũng bị giật dây với những thế lực đứng đằng sau với đủ loại động cơ. Tin là để giải quyết việc mà xh hiện chưa thể làm. Ko tin là tự giới hạn hiểu biết và khả năng của bản thân. Vậy thôi.

ubisapro

Xe trâu
Lâu rồi e ko đọc thấy tin gì :D

Trai Ngố

Xe tải
Đúng lúc cần trao niềm tin thì mấy anh thầy lại sợ trách nhiệm không dám đăng đàn phán, rõ khổ cho chúng tôi khi bị bỏ rơi. Khakha