Nhà máy GM Daewoo

toanthangcs

Xe điện
Xe của GM Daewoo nói riêng và Hàn Quốc nói chung, bán khác chạy. Lưu hành rất nhiều ở Việt Nam và thế giới. Mình có nói xấu hay nói tốt thì cũng không thay đổi được thực tế. Tuy nhiên, về một số mặt nào đấy, xe Nhật có công nghệ cao hơn tuy nhiên giá bán lại quá đắt so với thực tế, việc mua xe cũng khó khăn (thường phải thêm 20triệu để lắp thêm đồ).
Nếu phải lựa chọn giữa VIOS và Lacetti CDX thì đương nhiên em chọn CDX.

091090098

Xe điện
Danh sách xe lắp ráp đầu năm 2012 tại VIDAMCO cho các bác tham khảo

CAPTIVA
ORLANDO
CRUZE
SPARK
GENTRA
VIVANT
MALIBU

oto_dream

Xe buýt
Danh sách xe lắp ráp đầu năm 2012 tại VIDAMCO cho các bác tham khảo

CAPTIVA
ORLANDO
CRUZE
SPARK
GENTRA
VIVANT
MALIBU
E nhìn con Orlando giới thiệu ở Triển lãm Giảng Võ rồi, kết nổ đĩa ạ. Không biết rổ giá thế nào nhỉ?

091090098

Xe điện
Khoảng gấp rưỡi con Cruze ...
cao hơn Cap hiện tại !!!

con giới thiệu là concept ... phiên bản sx đẹp hơn mà bác !!!

Chỉnh sửa cuối:

n62

Xe tải
E nhìn con Orlando giới thiệu ở Triển lãm Giảng Võ rồi, kết nổ đĩa ạ. Không biết rổ giá thế nào nhỉ?
Cụ có tý ảnh của em nó không ? cụ up lên cho anh em nghía tý ! Vokka cụ 1 ly ah (b)

Mr Noob

Xe tăng
thay mặt anh chị em cán bộ công nhân viên Mr Noob em xin chân thành cảm ơn ý kiến đóng góp của bác dichoidithoi. Để hoàn thiện chính mình thì ai cũng cần nhận được những ý kiến đóng góp mang tính chất xây dựng như của bác. em và tập thể cán bộ công nhân viên nhà máy sẽ tự hoàn kiện trong thời gian tới. Rất mong tiếp tục nhận được mọi ý kiến từ các bác.
Xin cảm ơn các bác rất nhiều
kính phím: Mr Noob ;)

nikkei

Đi bộ
Em mới tham gia và cũng đang mơ một con xe. Chưa có kinh nghiệm trong diễn đàn này. Nhưng tham gia forum khác thì cũng có nhiều.

Em mạo muội đánh giá thông tin của chủ top và vài anh chị:

-Đang làm sale cho mấy công ty nhập xe hơi hàn quốc (đối thủ chính của GM Deawoo). Nên chê bai là thường thôi. Tiếng Việt gọi là dìm hàng.
-Về kinh nghiệm làm công ty nước ngoài: không thích thì xin việc chổ khác. Làm gì chê thế nhỉ. Mà chưa vào phỏng vấn đã có thái độ coi thường nhà tuyển dụng thì có làm công nước ngoài nào cũng out sớm thôi
-Đã làm cho trong nước nhưng chán nghỉ vì lách luật, bè phái ...: hết thuốc chữa rồi bác ạ. Nhiều công ty trong nước làm ăn đàng hoàng lắm. Bác đủ trình vào những công ty như vậy chưa?

091090098

Xe điện
Tặng bác cái hình

Orlando bìa trái, ở giữa là Cruze

Sau khi gập toàn bộ các ghế

Chỉnh sửa cuối:

oto_dream

Xe buýt
Tặng bác cái hình

Orlando bìa trái, ở giữa là Cruze

Sau khi gập toàn bộ các ghế

Cám ơn bác! Vote bác! Cái đợt e vào Giảng Võ xem thấy cái con này nó đồ sộ lắm cơ mà? Sao mà e đọc thông tin thấy xe này chia sẻ khung gầm với Cruze nhỉ?

091090098

Xe điện
nó đồ sộ hơn Cruze là đương nhiên rùi bác ...

1. ở triển lãm em nó ngự trên bục, bác ở dưới nhìn lên nên ko ước lượng được chiều cao của nó
2. Màu sắc, dáng xe và chiều rộng xe khiến bác thấy nó rất lớn,
kỳ thực là dung tích của nó cũng khá rộng, dễ gập gọn ghế nhưng

Kích thước chỉ là :
Dài 4.665
Cao 1.635
Rộng phủ bì : 1.835 ( lòng 1588 )
Trục cơ sở : 2.760

nhìn chung là thấp nhưng vuông vắn hơn ... so với Captiva hiện tại ...

Thêm cái hình và 1 đoạn copy / paste cho các bác thêm tò mò :

Dựa trên chiều dài cơ sở 2,760m chiếc Orlando 5 cửa có thể bố trí 3 hàng ghế với 7 chỗ và có thể điều chỉnh tùy theo ý người lái, cho phép biến cabin thành khoang chứa hàng rộng rãi.
Thiết kế đáng chú ý nhất trong nội thất xe là bảng táp lô xe mang phong cách của Chevy Camaro

Sitting on a 2,760mm wheelbase, the five-door Orlando can accommodate seven occupants in three rows of seats that can be adapted to the driver’s needs, allowing the transformation of the cabin into a large cargo area. The most notable design feature of the interior is what appears to be a Camaro inspired instrument panel

Chỉnh sửa cuối:

letruong

Xe đạp
bác chủ dìm hàng quá, xếp vidamco chắc biết nhìn người, nên không muốn tiếp bác là phải!

máy ủi

Xe tải
Chào các bác,

Em mới là thành viên, ngay khi vào đầu topic đọc "Xe Mĩ, chất lượng Hàn QUốc, lắp ráp tại VN" mà em buồn cười quá. Tự nhiên liên tưởng đến cái hồi em đi phỏng vấn tại GM Daewoo, thật là kinh hoàng. Sau lần đến đó em ra đi không ngoảnh lại, công ty nước ngoài gì mà cái nhà vệ sinh y chang như thiết kế nhà vệ sinh công cộng ngày xưa, phòng khách bụi bẩn dã man, cơ sở vật chất thì không còn gì để nói, híc. Tính em ưa sạch sẽ, tự nghĩ nếu mình có trúng tuyển mà làm việc trong môi trường này chắc cũng tiêu, thế là em 3 chân 4 cẳng đi về. Con bé nhân sự hẹn 9h nhưng 8h45 em đến thì người ta nói chẳng biết nó đi đâu. Đúng 9h chờ không thấy nó em đi về, nếu là chỗ khác thì chắc em cũng ráng chờ nhưng đang chán sẵn thế là em chuồn thẳng. Ra đến cổng thì nghe người ta gọi lại bảo lên gặp ông Giám đốc Điều hành. Trời ơi, cái ông Hàn Quốc nói tiếng Anh chán ốm, nghe chẳng ra gì mà ông ý bảo "Mày vào đây phải nói được tiếng Anh, vì tất cả bọn tao đều dùng tiếng Anh". Em cũng gật đầu thôi vì tiếng Anh thì em ngại gì, toàn có thâm niên làm cho công ty nước ngoài. Chán quá, phỏng vấn lão ý xong em về luôn, chẳng buồn gặp con bé nhân sự để nói chuyện tiếp nữa. Híc, em nghĩ công ty muốn được người khác biết là tốt thì bản thân nó phải tốt đã chứ ngay từ lúc đầu vào người ta đã có ấn tượng như thế thì làm sao mà mê nổi.
Em chịu bác này, làm đâu cũng không vừa ý. có 2 cách em tư vấn giúp bác miễn phí: Một là lên sao hỏa kiếm việc, hai là về mở công ty riêng làm sếp cho oai, chả ai sai được mình. Thích lắm!

máy ủi

Xe tải
Em mới tham gia và cũng đang mơ một con xe. Chưa có kinh nghiệm trong diễn đàn này. Nhưng tham gia forum khác thì cũng có nhiều.

-Đang làm sale cho mấy công ty nhập xe hơi hàn quốc (đối thủ chính của GM Deawoo). Nên chê bai là thường thôi. Tiếng Việt gọi là dìm hàng.
-Về kinh nghiệm làm công ty nước ngoài: không thích thì xin việc chổ khác. Làm gì chê thế nhỉ. Mà chưa vào phỏng vấn đã có thái độ coi thường nhà tuyển dụng thì có làm công nước ngoài nào cũng out sớm thôi
-Đã làm cho trong nước nhưng chán nghỉ vì lách luật, bè phái ...: hết thuốc chữa rồi bác ạ. Nhiều công ty trong nước làm ăn đàng hoàng lắm. Bác đủ trình vào những công ty như vậy chưa?
Đồng ý với bác Nikei, mọi người nhìn nickname của cụ chủ thớt là biết cụ ý chỉ thích đi chơi thui mà.Tốt nhất là cụ chủ làm sếp cho đỡ bực mình nhỉ!

nguyenviquynh

Xe tải
theo em thì mỗi hãng xe có thế mạnh riêng của nó, càng nhiều hãng xe thì người VN càng có nhiều sự lựa chọn, cạnh tranh nhau về giá cả và dịch vụ , chất lượng, TOY bây giờ ko còn là số 1 nữa

MINH TRẦN

Xe tải

E cũng công nhận đúng, làm cho công ty trong nước chán lắm, suốt ngày soi mói và chèn ép nhau.... Làm cho cty nước ngoài sướng lắm các bác ạ............

heli

Xe tăng
E thì chưa vào Trụ sở chính của GM bao giờ. Nhưng cái hồi e mua con xe Cruze LS ở đại lý gần đó thì phải nói chất lượng phục vụ khách hàng quá ổn, thích lấy con nào cũng được, màu nào cũng ok, hôm trước làm hợp đồng xe khác, hôm sau lấy xe khác cũng ok.E cảm thấy mình là thượng đế thực sự, giải thích , tiếp đón, giá cả, dịch vụ trước và sau bán hàng được. E đi ra ngoài các Showroom hỏi xe Nhập không được đón tiếp như thế (chắc tưởng e là xe ôm không thèm tiếp). Bây giờ cầm 500tr (cả ra biển) đi không biết mua được xe gì của hãng khác mà chất lượng tương đương thế. Nói chung xe GM ngon bổ rẻ. E yêu GM :x. Chúc các bác có GM lái xe an toàn, làm ăn phát đạt, lên đời xe xoành xoạch b-)
e cũng thấy như bác.ngon bổ rẻ.ko có gm biết bao giờ mới mua đc xe.đã thế xe ơ vn lại đắt gấp mấy lần so với nước khác.e để ý con huyndai couper bên hàn bán có 18k mà về vn là 50k đến 52k.vãi cái gì cần vãi luôn

Kia Evening

Xe tăng
theo em thì mỗi hãng xe có thế mạnh riêng của nó, càng nhiều hãng xe thì người VN càng có nhiều sự lựa chọn, cạnh tranh nhau về giá cả và dịch vụ , chất lượng, TOY bây giờ ko còn là số 1 nữa
Cụ nói phải qua! Toy mà đi loại ngang tiền với DAEWOO thì mất điện. VD đi em VIOS E và LAC SE bằng xiền nhau nhé ( Toy còn đắt hơn tí) thì cảm giác Toy như một em công nông luôn vì chống ồn của VIOS E thì hết hồn. Tuy nhiên Nhật nó có văn hóa của nó, bền các cụ ạ còn Hàn thì văn hóa là cứ phải long lanh và nhiều option nhưng độ bền thì không ăn được thằng nhật.

Đó là nhận xét của cá nhân em nhé!

Chỉnh sửa cuối:

n62

Xe tải