Nhà máy GM Daewoo

dichoidithoi

Xe máy
Chào các bác,

Em mới là thành viên, ngay khi vào đầu topic đọc "Xe Mĩ, chất lượng Hàn QUốc, lắp ráp tại VN" mà em buồn cười quá. Tự nhiên liên tưởng đến cái hồi em đi phỏng vấn tại GM Daewoo, thật là kinh hoàng. Sau lần đến đó em ra đi không ngoảnh lại, công ty nước ngoài gì mà cái nhà vệ sinh y chang như thiết kế nhà vệ sinh công cộng ngày xưa, phòng khách bụi bẩn dã man, cơ sở vật chất thì không còn gì để nói, híc. Tính em ưa sạch sẽ, tự nghĩ nếu mình có trúng tuyển mà làm việc trong môi trường này chắc cũng tiêu, thế là em 3 chân 4 cẳng đi về. Con bé nhân sự hẹn 9h nhưng 8h45 em đến thì người ta nói chẳng biết nó đi đâu. Đúng 9h chờ không thấy nó em đi về, nếu là chỗ khác thì chắc em cũng ráng chờ nhưng đang chán sẵn thế là em chuồn thẳng. Ra đến cổng thì nghe người ta gọi lại bảo lên gặp ông Giám đốc Điều hành. Trời ơi, cái ông Hàn Quốc nói tiếng Anh chán ốm, nghe chẳng ra gì mà ông ý bảo "Mày vào đây phải nói được tiếng Anh, vì tất cả bọn tao đều dùng tiếng Anh". Em cũng gật đầu thôi vì tiếng Anh thì em ngại gì, toàn có thâm niên làm cho công ty nước ngoài. Chán quá, phỏng vấn lão ý xong em về luôn, chẳng buồn gặp con bé nhân sự để nói chuyện tiếp nữa. Híc, em nghĩ công ty muốn được người khác biết là tốt thì bản thân nó phải tốt đã chứ ngay từ lúc đầu vào người ta đã có ấn tượng như thế thì làm sao mà mê nổi.

nam-misu

Xe điện
Nhà vệ sinh Mỹ, chất lượng Việt Nam, lắp ráp ở Văn Điển nên nó vậy, cụ thắc mắc làm giề!:D

tuvit77

Xe tăng
thấy cái chất lượng xe Daewoo ở vịt thì suy ra ngay nó như nào thôi mà...........:-|

dichoidithoi

Xe máy
Vâng, hồi đầu ra Captiva cháy hàng, giờ ế chỏng ế chơ thì các bác cũng biết rồi đấy. Em đọc trong chiến lược của công ty là "Đến năm 2020, GM Daewoo sẽ cố gắng để mỗi gia đình VN đều sở hữu xe Daewoo", giờ là 2011 rồi mà nhiều nơi xe đạp cũng không có để đi huống hồ là ô tô. Vùng cao thì chẳng lẽ họ phi xe ô tô lên rừng, chở theo con bò cho nó ăn cỏ, rồi lại chở về, híc híc

Mr_Lee

[Tịch thu bằng lái]
Ít tiền mới phải chọn xe GM.
Chả có ai chọn xe GM để đi lâu dài cả.

oto_dream

Xe buýt
Ít tiền mới phải chọn xe GM.
Chả có ai chọn xe GM để đi lâu dài cả.
Bác chuẩn đới. E thấy xe GM rẻ nhất, chắc chẳng hãng nào bằng trừ xe Tung Của nhỉ. Cứ cảm thấy được so với xiền bỏ ra là ổn rồi :-bd

n62

Xe tải
Các cụ "dìm" hàng em nó ghê quá :D

Taihoatu

Xe lăn
Cụ chủ thớt có ác cảm thế nào ấy chứ, em mới vào trạm bảo dưỡng ở dưới đó thôi, nhưng em thấy chất lượng phục vụ cũng được đấy chứ - Hơn hẳn ở gara ngoài,

cruze_vp

Xe tăng
các cụ dìm hàng ghê quá, nếu ko có GM các cụ lấy gì mà đi,
nhiều cụ dang đi xe GM mà nói thế là ko hay lắm

dichoidithoi

Xe máy
Cụ chủ thớt có ác cảm thế nào ấy chứ, em mới vào trạm bảo dưỡng ở dưới đó thôi, nhưng em thấy chất lượng phục vụ cũng được đấy chứ - Hơn hẳn ở gara ngoài,
Không đâu ạ, em không vào gara, em vào toà nhà văn phòng của công ty GM Daewoo cơ, còn gara của nó thì em chưa vào bao giờ :)

oto_dream

Xe buýt
E thì chưa vào Trụ sở chính của GM bao giờ. Nhưng cái hồi e mua con xe Cruze LS ở đại lý gần đó thì phải nói chất lượng phục vụ khách hàng quá ổn, thích lấy con nào cũng được, màu nào cũng ok, hôm trước làm hợp đồng xe khác, hôm sau lấy xe khác cũng ok.E cảm thấy mình là thượng đế thực sự, giải thích , tiếp đón, giá cả, dịch vụ trước và sau bán hàng được. E đi ra ngoài các Showroom hỏi xe Nhập không được đón tiếp như thế (chắc tưởng e là xe ôm không thèm tiếp). Bây giờ cầm 500tr (cả ra biển) đi không biết mua được xe gì của hãng khác mà chất lượng tương đương thế. Nói chung xe GM ngon bổ rẻ. E yêu GM :x. Chúc các bác có GM lái xe an toàn, làm ăn phát đạt, lên đời xe xoành xoạch b-)

crod

Xe tăng
e thấy xe DW là lựa chọn ban đầu tốt cho những người có hầu bao vừa phải, vì có phải ai cũng dư dả mà mua đồ Nhật đâu...Nhưng khi xông xênh rồi thì lên đời xe khác là chuyện bình thường nữa, bạn e toàn thế cả.

dichoidithoi

Xe máy
Vâng, đúng là có nó thì dân mình có nhiều lựa chọn hơn, cả thằng Hyundai & Kia nữa. Em thì chỉ nghĩ rằng là nó đưa nhiều xe giá rẻ bình dân vào quá đâm ra cũng sai lầm, làm cho người Việt mình cứ nghĩ đến xe Hàn là nghĩ đến chất lượng vừa phải, xe "nông dân" khiến cho mấy chú đi xe Sonata tiền tỉ cũng bị người khác nghĩ là xe cà tàng, híc.

deongang

Xe buýt
e chẳng hiểu cái câu "ít tiền thì đi GM"
thế nào gọi là ít và nhìu tiền cụ, ít với người này nhìu với người kia, ko biết cụ chủ này có dc bao nhiu mà nói toác mồm kinh nhể
đời đâu cứ có nhìu tiền là chơi xe nhìu tiền đâu cụ
cái xe cũng như là phương tiện cá nhân thôi, tùy từng hoàn cảnh mà mua con xe hợp lý với bản thân mình, chứ ko nhìu ông mua xe nhìu tiền mà vay mượn hay trong túi chẳng có xu nào ra hồn, ko lẽ ông nào đi xe ít tiền(đối với quan niệm cụ) là bị xã hội coi khinh hả cụ

tvu3

Xe tải
xe càng sau này cang đẹp

chuotchit

Xe tải
e chẳng hiểu cái câu "ít tiền thì đi GM"
thế nào gọi là ít và nhìu tiền cụ, ít với người này nhìu với người kia, ko biết cụ chủ này có dc bao nhiu mà nói toác mồm kinh nhể
đời đâu cứ có nhìu tiền là chơi xe nhìu tiền đâu cụ
cái xe cũng như là phương tiện cá nhân thôi, tùy từng hoàn cảnh mà mua con xe hợp lý với bản thân mình, chứ ko nhìu ông mua xe nhìu tiền mà vay mượn hay trong túi chẳng có xu nào ra hồn, ko lẽ ông nào đi xe ít tiền(đối với quan niệm cụ) là bị xã hội coi khinh hả cụ
Cụ nói chuẩn. Xe chỉ là phương tiện thôi cụ ợ. Trừ các cụ đi siêu xe thì em nể vì các cụ này có nhiều xiền roài, còn lại chưa chắc ai nhiều xiền hơn ai đâu cụ ợ.

ZIMCOI

Xe hơi
thế là vẫn hơn VN rồi, các cụ ợ

Cà tàng

[Tịch thu bằng lái]
Spark vẫn được chọn làm taxi nhiều nhất, sau Vios đó chứ, chứng tỏ nó (Deawoo) được chấp nhận cao.

technicvn

Xe buýt
Em không quan tâm đến văn phòng của Deawoo lắm, quan trọng là cái xưởng dịch vụ của nó. Nhìn chung là ổn.
Có lẽ hôm cụ chủ thớt đến pv nó đang tập trung nhân lực/của cải vật chất để chăm sóc khách hàng nên phần nội thất nó ko để ý đến.

tronganhhn

Xe đạp
Nghĩ cũng chán nhỉ, đúng là chất lượng VN