Nhà mất nước, em bức xúc quá các Cụ ạ.

FANCRV

Xe tăng
Em vừa mới post bài này lên vnexpress để bày tỏ những bức xúc của mình về công ty cung cấp nước Viwaco, rất mong các Cụ/Mợ mất nước vào chém cùng em.

Kính thưa công ty Viwaco, Hiện gia đình tôi đã mất nước được 3 hôm và mọi sinh hoạt hàng ngày đều bị đảo lộn. Chúng tôi sống ở khu chung cư Trung hoà Nhân Chính và bây giờ mới thấm thía cái cảnh mất nước nó cực khổ thế nào khi sống ở toà nhà chung cư nói riêng và của 40.000 hộ gia đình nói chung. Tôi rất thông cảm cho công ty vì sự cố xảy ra là không hề mong muốn nhưng có một số vấn đề xin được phép góp ý như sau:

1/ Khi công ty kinh doanh có tính đến phương án dự phòng không ?

Chuyện sự cố xảy ra là không thể tránh khỏi nhưng khi cung cấp dịch vụ đến khách hàng cũng cần phải tính đến các yếu tố phòng ngừa và khắc phục chứ không phải là biện pháp khắc phục là XIN LỖI. Ít nhất cũng phải có phương án dự phòng là nguồn nước ngầm hoặc điều tiết từ các nguồn nước khác về để đảm bảo sinh hoạt của khách hàng một cách tối thiểu.

2/ Khi xảy ra sự cố, ngừng cung cấp dịch vụ thì quý công ty đã làm gì ?

Để ảnh hưởng tới 40.000 hộ gia đình tức là tối thiểu hơn 100.000 người dân là một vấn đề không hề nhỏ, vậy nhà cung cấp cũng không có 1 thông báo chính thức nào tới khách hàng về việc ngừng cung cấp dịch vụ. Tệ hại hơn là cũng không có một thông báo chính thức nào cam kết về việc bao giờ sẽ cung cấp lại dịch vụ. Vậy chưa hiểu chúng tôi có phải là người mua dịch vụ không hay là chúng tôi được ban phát cái dịch vụ tối thiểu trong cuộc sống này ?

3/ Nếu không có tiếng nói chính thức từ phía công ty đến các cơ quan đại chúng về quá trình khắc phục sự cố này, tôi và một số hộ gia đình sẽ chính thức khởi kiện quý công ty về việc ngừng cung cấp dịch vụ này.

Xin cảm ơn ban biên tập vnexpress đã giúp đỡ để chúng tôi có thể nêu lên ý kiến của mình.

hanoien

Xe điện
Sự cố bất khả kháng mà cụ, mời cả nhà ra thuê Hilton tắm, Viwaco hỗ trợ kinh phí xe bus nhé.

Civic TN

Xe lăn
Vẫn cái tội độc quyền mà cụ

FANCRV

Xe tăng
Sự cố bất khả kháng mà cụ, mời cả nhà ra thuê Hilton tắm, Viwaco hỗ trợ kinh phí xe bus nhé.
Ra hilton tắm không quen, em gội đầu chổng mông ở nhà quen rồi :D

Vẫn cái tội độc quyền mà cụ
Độc quyền gì cái công ty đấy, mà kể cả độc quyền thì cũng phải chửi cho nó hết độc quyền đi chứ. Mình đi mua nước của chúng nó, mỗi tháng mấy trăm ngàn chứ có phải là đi xin đâu mà sợ hả Cụ ?

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Độc quyền gì cái công ty đấy, mà kể cả độc quyền thì cũng phải chửi cho nó hết độc quyền đi chứ. Mình đi mua nước của chúng nó, mỗi tháng mấy trăm ngàn chứ có phải là đi xin đâu mà sợ hả Cụ ?
Nó không độc quyền cụ ạ. Vì có hàng loạt nhà cung cấp mà.
Aquafina, Lavie, Aquaplus... Cụ hẵng tạm gọi mấy hãng đó về tắm gội thay cho nó nhé :P

truongvt3

Xe hơi
Website
www.umevn.com
Vẫn câu chuyện con bò và cái chuồng cụ à, mất nước đúng là đại khổ,hix

nguyentt75

Xe tải
Nếu mua điện, nước, xăng dầu thì mình k phải là thượng đế đâu cụ ạ.

lananh51

Xe hơi
Hôm nay công ty em gọi xe téc mà không có nên phải nhịn wc khổ quá.

zin_zin_hn

Xe điện
Iem hỏi hơi tò mò tí. Từ hôm mất nước mợ đã tắm chửa????;))

FANCRV

Xe tăng
Iem hỏi hơi tò mò tí. Từ hôm mất nước mợ đã tắm chửa????;))
Chưa tắm nó mới sinh ra ức chế thế Mợ ạ, thậm chí nói không ngoa về nhà muốn đi toilet cũng còn phải nhịn :(

ducvv

Xe tải
Chưa tắm nó mới sinh ra ức chế thế Mợ ạ, thậm chí nói không ngoa về nhà muốn đi toilet cũng còn phải nhịn :(
có chỗ tắm đấy anh Fan...
vụ nứơc này căng nhỉ

zin_zin_hn

Xe điện
Chuyển nhà gần Lăng Bác hoặc gần Cụ Rùa đi cụ. Ít khi bị mất nước, mất điện:D

FANCRV

Xe tăng
Em đi kinh doanh quần áo đơi, cúc cụ sắp phải đi sắp quần áo mới roài. Em chung cảnh ngộ với cụ, xin chia sẻ.
Nhà em ngay gần chỗ Cụ, bảo hôm nào dẫn mấy Cụ nữa loanh quanh khu đó ra chỗ Cụ làm bữa mà chưa thu xếp được. Mất nước nhà hàng Cụ vẫn hoạt động chứ ạ ?

Dam_Me_Xe_Hoi

Xe buýt
Tối qua em hỳ hục mồi nước giếng khoan , sau hơn 2 tiếng vật lộn nước đã về nhưng đục ngầu . Bao giờ mới có nước máy đây hả giời !

FANCRV

Xe tăng
Tối qua em hỳ hục mồi nước giếng khoan , sau hơn 2 tiếng vật lộn nước đã về nhưng đục ngầu . Bao giờ mới có nước máy đây hả giời !
Đến giờ này khu THNC vẫn chưa có,thế mà hôm trước nó nói là 7h sáng nay có đấy Cụ ạ. Bây giờ chả biết đường nào mà lần :(

Longvh

Xe điện
ducvv nói:
có chỗ tắm đấy anh Fan...
vụ nứơc này căng nhỉ
Chỗ em hôm họp **** các cụ lão thành ở Tổ dân phố còn nghi rằng việc này do bàn tay phá hoại của các thế lực thù địch...
Chúng làm thế để dân phải chịu và đi đâu cũng loan truyền với nhau là... MẤT NƯỚC rồi.

Bọn ********* thật là thâm độc, nó lợi dụng đúng lúc xã hội rối ren, kinh tế khó khăn để ra tay, giữa thủ đô mà ai ai cũng kêu, báo chính thống cũng kêu là đang Mất nước, gặp khách quốc tế cũng than thở thế...

ThanhSon2003

Xe buýt
Tôi xin ghi nhận ý kiến của anh, tuy nhiên nếu a không hài lòng với dịch vụ của Vinawaco, a có thể tìm nhà cung cấp khác làm đường ống riêng cấp cho gia đình a hoặc ..... chuyển nhà !
Kaka ! Sợ chưa ! cho tuần nữa lại chả vữa gõ phím vừa gảy đàn ấy chứ !

FANCRV

Xe tăng
Chuyển nhà gần Lăng Bác hoặc gần Cụ Rùa đi cụ. Ít khi bị mất nước, mất điện:D
Nhà ông bà cụ thân sinh cháu cách chỗ cụ rùa khoảng 500m mà cũng vẫn mất nước như thường, hôm qua mất từ sáng đến 3h chiều mới có đấy ạ.