[Funland] Nhà LK Tasco Xuân Phương

humer

Xe điện
Em so sánh để để cụ nào tìm hiểu Tasco thì tránh nó ra, vì e thấy chất lượng xây dựng thì quá lởm, thiết kế thì quá tệ còn đội Sâu và chủ đầu tư họ làm giá ác quá. Thực tế là em đã ko ưng cả 2 khu này còn em đang quay lại tìm nhà lanh quanh Đào Tấn và Nguyễn Chí Thanh cho F1 đi học cho gần rồi ah.
vậy thì làm căn chung cư của Vincom là chuẩn cụ ợ, Metropolis gì đó :D :D :D

vietlink

Xe tải
Chúc mừng cụ nhá, e chưa vào xem nên không phán về chất lượng xây dựng. Nhưng e nhìn quả mặt bằng thiết kế cũng không khoái lắm. Còn về vị trí của nó thì quá ổn vì e xem qua quy hoạch thì ở đây sau mấy cái công viện nên môi trường sống khá ổn, bệnh
Cũng phải khéo lựa cụ ah, ý tưởng thiết kế của Tasco rất hay nhưng sử dụng thực tế thì có nhiều điểm cần xử lý.
Tuy nhiên, dự án nào cũng có ưu nhược hết, em chọn cái nào có ưu điểm phù hợp với nhu cầu cá nhân rồi chiến thôi.

Chúc mừng cụ nhé, e ở TT8 cụ có hàng xóm e ko?
Em lấy ở TT7 ngay cạnh khu cụ đó! Cụ lấy shophouse hay liền kề :D?

Face của cụ là LongPham à.
Vâng face của em đó ah, của cụ là gì? :)

Chúc mừng bác có nhà mới :D căn của bác là căn bao nhiêu vậy ? tổng thiệt hại bao nhiêu ? :D
Cũng theo giá thị trường thôi bác, giá đất chỉ hơn A3 Vincom Mỹ Đình chút xíu nên em thấy chấp nhận được.

Bác nào mua XP Tasco rồi qua đây chém gió cho vui nhé! https://www.facebook.com/groups/1250629694994407/

Chỉnh sửa cuối:

MQC

Xe buýt
Đợt trước em cũng vào đó xem nhưng thấy chất lượng xây dựng có vẻ kém. Em định mua để ở nên nhìn chán quá em đành quay về. Chỗ đó mà bán đất mình tự xây có khi lại ổn

vietlink

Xe tải
Đợt trước em cũng vào đó xem nhưng thấy chất lượng xây dựng có vẻ kém. Em định mua để ở nên nhìn chán quá em đành quay về. Chỗ đó mà bán đất mình tự xây có khi lại ổn
Tự xây thì bác qua khu đất dịch vụ XP, cách đây mấy tháng em hỏi thì giá từ 50 đến 55tr giờ ko biết thế nào. Còn nếu đủ tiền quay về bên Mỹ Đình thì quá ổn.

Bác nào mua XP Tasco rồi qua đây chém gió cho vui nhé! https://www.facebook.com/groups/1250629694994407/

Chỉnh sửa cuối:

MQC

Xe buýt
Tự xây thì bác qua khu đất dịch vụ XP, cách đây mấy tháng em hỏi thì giá từ 50 đến 55tr giờ ko biết thế nào. Còn nếu đủ tiền quay về bên Mỹ Đình thì quá ổn
Sao dự án đấy xây thô ổn lên chút, chứ tự xây giá 50-55 thì hơi chát:)

KuMin

Xe tải
Cuối cùng em chốt 1 căn Tasco rồi, các cụ chia vui hoặc ném đá em cho xôm topic nhé!
Em chọn Tasco vì vị trí của dự án. Với em đây là yếu tố tự nhiên có tính bất biến không thể thay đổi được.

Cả khu vực này cá nhân em thấy chỉ có Lideco là so được với Tasco. Và Lideco thì em đã rất thích, cũng xem, ngó nghiêng cả mấy năm trời đấy ah.
Nhưng sau khi thử di chuyển từ Cầu Giấy về Lideco giờ tan tầm, cũng như đi từ Tân Tây Đô ra CG giờ đi làm buổi sáng thì em nản toàn tập với cái tuyến đường này.

Chi phí và thời gian dành cho di chuyển của cả nhà em nếu ở Lideco là quá lớn, cỡ 2h/người x 4 = 8h/ngày. 2 vc di chuyển đi làm 2 chiều x 30km = 60km/ngày. Kể cả khi có tàu trên cao cũng không giảm tải nhiều với nhu cầu của gđ em. Chưa kể hệ thống trường học y tế thì phải chờ dài dài mới bằng khu Mỹ Đình/Cầu Giấy.

Tasco XP em không quá khen những cũng không quá chê, cả dự án lớn nhiều căn như vậy khéo chọn vẫn có căn phù hợp với mình.
Chúc các bác 1 ngày vui.
Ai mua rồi vào group này chém gió với ae cho vui ah https://www.facebook.com/groups/1250629694994407/
Chúc mừng cụ nhé.

vietlink

Xe tải
Chúc mừng cụ nhé.
Vâng cảm ơn cụ.

Sao dự án đấy xây thô ổn lên chút, chứ tự xây giá 50-55 thì hơi chát:)
Đất dịch vụ các lô được chia chỉ loanh quanh 50 60m2 và tỷ lệ xây có thể tới 90% nên giá cao hơn trong dự án là bình thường mà bác.

Chỉnh sửa cuối:

khoa.vd85

Xe tăng
Website
khudothixuanphuong.vn
Ý e nói thi thoảng tàu hỏa chạy qua tiếng ồn thôi, chứ ko nói đến giao thông vì Tasco làm quả cầu vượt to vãi chưởng rồi. Phòng cũng có ông anh đang tham khảo khu này hôm cn vừa rồi có xuống gặp bọn CĐT thì nó bảo đến tháng 6 sang năm mới thông được đường. Mà các cụ cho e hỏi thế đường từ khu đô thị Vân canh đến đường 70 do ai làm ạ.
Sau này nó thành đường sắt đô thị, tuyến số 6 cụ nhé.
Mỗi tội ko biết "sau này" là bao lâu :D

humer

Xe điện
Chuẩn cụ ợ, theo em mua bds ưu tiên chất lượng lên hàng đầu. Nhà cửa mà về ở nay bị thấm, mai bị dột, tiền sửa nhà quá tội. Chưa kể gặp khu nào mà mưa to tí đã ngập thì các cụ nên tránh xa :D:D:D Mấy đợt mưa to vừa qua em qua khu Lideco thấy thoát nước khá tốt, vào nhà thấy không bị ngấm nên tạm yên tâm :D Cụ nào có ý định mua BT,LK cứ rình hôm nào mưa to lên thị sát là biết ngay :D

dungptc

Xe hơi
Hôm nay có việc vào nhà a bạn ở Lideco có vài cảm nhận cùng DT 80m nhưng diện tích sàn gấp 2 lần Tasco. Mặt tiền 7m xây hết đất nên thiết kế gara trong nhà, mặt sau không ban công các nhà gần sát nhau nên chỉ gọi là khe thoáng. Nhà xây 4 tầng + tum. Nói chung công năng và DT sử dụng nhiều hơn Tasco. Giá bạn e mua lại đã hoàn thiện chỉ vào ở chứ tới 5tỷ đường 13m rẻ hơn Tasco. Cơ mà đi từ đó về Kim Mã hơn 13km lúc vắng 1h30pm mà mất hơn 30p, giờ cao điểm chắc phải gấp 3 lần. Kết luận phù hợp cụ nào làm khu Mỹ Đình ngược ra hoặc thời gian đi lệch giờ cao điểm 1h . Cả dãy gần 20 căn có 3 căn có người ở. Còn chất lg xây dựng e chịu.

Gửi từ SM-A7108 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

dungptc

Xe hơi
Tasco mà dc phép XD như Lideco thì ổn . Có lẽ do nằm trong QH vành đai xanh nên chỉ dc xây 3 tầng với mật độ XD thấp.

TrungGia

Xe Cứu Trợ
Tasco xây thấp tầng, mật độ thấp, thoáng. Chả biết có ở được không, chứ thiết kế không được tốt lắm. Dãy BT song lập (đâu 140 m2 thì phải) có khi không đỗ được xe trong sân (Ko có ga ra nhé), phương án an ninh sau này cũng là vấn đề. Lúc cân nhắc, vợ thì chỉ thích khu vực của Vin, mình lại không, nên lấy đại một ô, sát tiếu học NTL. Đường xá cũng là một trở ngại, rồi khu bên cạnh, trên đường Thị Gấm, chỗ từ đường mới vào ấy, mai có cắm lên mấy cái cc ko nữa???? So với Splendora, các cụ thấy thế nào?? Mình thấy xa, nên ngại,..

vietlink

Xe tải
Chuẩn cụ ợ, theo em mua bds ưu tiên chất lượng lên hàng đầu. Nhà cửa mà về ở nay bị thấm, mai bị dột, tiền sửa nhà quá tội.
Đợt trước em cũng vào đó xem nhưng thấy chất lượng xây dựng có vẻ kém.
Em so sánh để để cụ nào tìm hiểu Tasco thì tránh nó ra, vì e thấy chất lượng xây dựng thì quá lởm,.
Các cụ thông não hộ cái vụ Chất lượng xây dựng ở Tasco kém cụ thể ở điểm nào được không ạ? - Em hỏi thật lòng đấy nhé!

Chỉnh sửa cuối:

vietlink

Xe tải
Hôm nay có việc vào nhà a bạn ở Lideco có vài cảm nhận cùng DT 80m nhưng diện tích sàn gấp 2 lần Tasco. Mặt tiền 7m xây hết đất nên thiết kế gara trong nhà, mặt sau không ban công các nhà gần sát nhau nên chỉ gọi là khe thoáng. Nhà xây 4 tầng + tum. Nói chung công năng và DT sử dụng nhiều hơn Tasco. Giá bạn e mua lại đã hoàn thiện chỉ vào ở chứ tới 5tỷ đường 13m rẻ hơn Tasco.
Cơ mà đi từ đó về Kim Mã hơn 13km lúc vắng 1h30pm mà mất hơn 30p, giờ cao điểm chắc phải gấp 3 lần.
Kết luận phù hợp cụ nào làm khu Mỹ Đình ngược ra hoặc thời gian đi lệch giờ cao điểm 1h .
Cả dãy gần 20 căn có 3 căn có người ở. Còn chất lg xây dựng e chịu.

Dự án Lideco về thiết kế, tỷ lệ xây dựng và diện tích sử dụng thực tế là rất hợp lý.
Giá bán/1m2 sử dụng chỉ từ 15tr đến 20tr - ngang giá chung cư bình dân hiện tại.

Tuy nhiên, đúng như bác kết luận, cung đường di chuyển thì quả là trần ai.

vietlink

Xe tải
Tasco xây thấp tầng, mật độ thấp, thoáng. Chả biết có ở được không, chứ thiết kế không được tốt lắm. Dãy BT song lập (đâu 140 m2 thì phải) có khi không đỗ được xe trong sân (Ko có ga ra nhé), phương án an ninh sau này cũng là vấn đề. Lúc cân nhắc, vợ thì chỉ thích khu vực của Vin, mình lại không, nên lấy đại một ô, sát tiếu học NTL. Đường xá cũng là một trở ngại, rồi khu bên cạnh, trên đường Thị Gấm, chỗ từ đường mới vào ấy, mai có cắm lên mấy cái cc ko nữa???? So với Splendora, các cụ thấy thế nào?? Mình thấy xa, nên ngại,..
Mịa sao CDT không quy hoạch như Splendora,
khoảng cách gần TT như Tasco,
thiết kế hợp lý như Lideco,
giá bán như Vân Canh?

Cho ae mình đỡ nhức đầu nhẩy?
Bác lăn tăn nhiều về em Tasco thế có khi chờ giá hợp lý bán rút tiền về rồi tính tiếp cho nhẹ đầu.

Chỉnh sửa cuối:

humer

Xe điện
Hôm nay có việc vào nhà a bạn ở Lideco có vài cảm nhận cùng DT 80m nhưng diện tích sàn gấp 2 lần Tasco. Mặt tiền 7m xây hết đất nên thiết kế gara trong nhà, mặt sau không ban công các nhà gần sát nhau nên chỉ gọi là khe thoáng. Nhà xây 4 tầng + tum. Nói chung công năng và DT sử dụng nhiều hơn Tasco. Giá bạn e mua lại đã hoàn thiện chỉ vào ở chứ tới 5tỷ đường 13m rẻ hơn Tasco. Cơ mà đi từ đó về Kim Mã hơn 13km lúc vắng 1h30pm mà mất hơn 30p, giờ cao điểm chắc phải gấp 3 lần. Kết luận phù hợp cụ nào làm khu Mỹ Đình ngược ra hoặc thời gian đi lệch giờ cao điểm 1h . Cả dãy gần 20 căn có 3 căn có người ở. Còn chất lg xây dựng e chịu.

Lk khu Lideco mặt tiền rộng nên có gara rất đẹp cụ nhỉ, căn bạn cụ chắc LK 1,4 hoặc 6 chứ LK 2,3 có 2 mặt đường nên cực thoáng cụ ợ, 1 đường là nội bộ khu đô thị, một mặt đường là đường bên ngoài đối diện với trường gì bên quân đội, LK 5 có 2 loại, đều 75m một loại mặt đường buôn bán thoải mái, một loại đường nội bộ khu đô thị giá hơn 3 củ to xây 5 tầng đã hoàn thiện mặt ngoài, mặt tiền 7m có gara, có thiết kế chỗ lắp thang máy nếu cần.

humer

Xe điện
Splendora e cũng thấy hơi xa, vắng :D Trước e cũng qua ngó nghiêng nhưng giá cao quá nên lắc đầu tiếc nuối ra về cuối cùng suy đi tính lại chuyển qua Lideco :D:D:D

humer

Xe điện
Mịa sao CDT không quy hoạch như Splendora, khoảng cách gần TT như Tasco, thiết kế hợp lý như Lideco, giá bán rẻ như Vân Canh bác nhẩy? Cho ae mình đỡ nhức đầu.
Bác lăn tăn nhiều thế có khi chờ giá hợp lý bán rút tiền về rồi tính tiếp cho nhẹ đầu.
Quan trọng tiền thôi cụ, mà Vân Canh đâu mà rẻ cụ, em thấy Lideco giá tốt hơn chứ. Mấy căn LK Vân Canh mặt tiền hẹp nên ko thiết kế gara, cụ nào đang ở nhà ống trong nội thành chắc ko bao giờ có ý định chuyển nhà vì đường to mà ko cho xe vào nhà được phải đi gửi :D

vietlink

Xe tải
Quan trọng tiền thôi cụ, mà Vân Canh đâu mà rẻ cụ, em thấy Lideco giá tốt hơn chứ. Mấy căn LK Vân Canh mặt tiền hẹp nên ko thiết kế gara, cụ nào đang ở nhà ống trong nội thành chắc ko bao giờ có ý định chuyển nhà vì đường to mà ko cho xe vào nhà được phải đi gửi :D
Hehe chuẩn cụ nhỉ - quan trọng là xiền thôi. Từ phố chuyển ra mà ko để được oto trong nhà quả là hơi bất tiện.