[Funland] Nhà là nơi chốn bình yên

vuongchieuquan

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chắc đang ở biệt thự cỡ nghìn sao nên mới đẻ ra đc cái câu chung cư toà bần nông nhộm nhoạm mồm thúi ầm ĩ. Còn cụ có bản lĩnh hiện hồn lên em sẽ tổ chức gặp cụ để hỏi cụ sao cụ lại biết dân chung cư toàn bần nông. Còn em nói thật đây là chơi diễn đàn online chứ nếu cụ ngồi ngoài quán cá cafe dám nói đủ câu đấy ra mà cụ còn lành lặn mà về em bé bằng con kiến.
Cụ ý nói cũng đúng đấy ạ, hơi nặng lời thôi. Nếu các cụ có nhiều tiền mua chung cư cao cấp từ 3ty trở lên thì ko nói, chứ mấy chung cư cho ng thu nhập trung bình tầm 1-2ty thì nhộm nhoạm, dân trí cư dân, bqt cực kém.
Ng ở chỉ cố gắng kiếm tiền để thoát lên nâc thang mới cụ ạ.

114hangbong

Xe cút kít
Em thì thấy gia đình là nơi chốn bình yên. Còn nhà thì không phải vì em ở nhà mướn ạ
Có nhà thuê của nhà em 6 năm rồi.
Giờ mua được nhà mới là chung cư nó vẫn thuê tiếp vì đấy vẫn đặt trụ sở vp công ty nó
Năm thì nó xin làm cổng, năm thì xin quét vôi, năm xin dán giấy tường- nó tự bỏ tiền. Giờ nó xin hỗ trợ lắp sàn nhựa giả gỗ để đi cho sạch. Cảm giác như nhà của nó ý. Hay nó cũng thích nhà của em :))

114hangbong

Xe cút kít
Thế là khen chứ mỉa gì, giờ bớt xinh và bớt ngoan hử mợ :))
Em nhầm cả tính chất acid với bazo vào nhau nên ông ý bực em. Làm em không biết mình thuộc dạng nào :))

windy1

Xe điện
Giờ mua được nhà mới là chung cư nó vẫn thuê tiếp vì đấy vẫn đặt trụ sở vp công ty nó
Năm thì nó xin làm cổng, năm thì xin quét vôi, năm xin dán giấy tường- nó tự bỏ tiền. Giờ nó xin hỗ trợ lắp sàn nhựa giả gỗ để đi cho sạch. Cảm giác như nhà của nó ý. Hay nó cũng thích nhà của em :))
Mai mốt nó xin cụ bán nhà lại cho nó luôn . Em nghĩ vậy đó .

Không biết tại sao cccm thích ở chung cư cao, còn em thì cứ nhà trên mặt đất cho dễ, 1 hoặc 2 tầng là được rồi . Ở mấy chục tầng ,trên cao quá, rủi ro nghe còi chửa lửa hú lên, rủi gặp thang máy bị hư, là lội mấy chục tấng xuồng cũng mệt người. Chưa nói đến chuyện cần phải lội ngược leo lầu trở lên nhà, nếu khi bị cúp điện .

114hangbong

Xe cút kít
Mai mốt nó xin cụ bán nhà lại cho nó luôn . Em nghĩ vậy đó .

Không biết tại sao cccm thích ở chung cư cao, còn em thì cứ nhà trên mặt đất cho dễ, 1 hoặc 2 tầng là được rồi . Ở mấy chục tầng ,trên cao quá, rủi ro nghe còi chửa lửa hú lên, rủi gặp thang máy bị hư, là lội mấy chục tấng xuồng cũng mệt người. Chưa nói đến chuyện cần phải lội ngược leo lầu trở lên nhà, nếu khi bị cúp điện .
Các chung cư có điện dự phòng nên trường hợp cúp điện vẫn chạy thang máy bình thường cụ ạ. Nhưng cháy thì đúng là chả biết may rủi thôi vậy.

windy1

Xe điện
Các chung cư có điện dự phòng nên trường hợp cúp điện vẫn chạy thang máy bình thường cụ ạ. Nhưng cháy thì đúng là chả biết may rủi thôi vậy.
Trường hợp emmergency thì không cho phép xử dụng thang máy đâu cụ. Dù có điện dự phòng.

114hangbong

Xe cút kít
Xời, mợ khéo chọn sở thích ghê :))
Con gái em nó cũng thích xoay nhà từ đằng trước ra đàng sau giống mẹ. Có bộ ghế so pha mà nó kéo đi khắp nơi, bàn ghế lung tung lúc trong bếp lúc phòng khách... Phải doạ nó con kéo đồ nặng thế hỏng hết sàn nó mới chịu.

114hangbong

Xe cút kít
Trường hợp emmergency thì không cho phép xử dụng thang máy đâu cụ. Dù có điện dự phòng.
Vâng, lúc đó đành may rủi ạ. Năm nào em cũng ở trong đội PCCC của cơ quan nên biết là phải chạy thang bộ, mà phải tự cứu mình trước chứ cứu hoả đến họ dập từ ngoài vào, đến tâm cháy chỉ còn mỗi các bon thôi. :))

windy1

Xe điện
Vâng, lúc đó đành may rủi ạ. Năm nào em cũng ở trong đội PCCC của cơ quan nên biết là phải chạy thang bộ, mà phải tự cứu mình trước chứ cứu hoả đến họ dập từ ngoài vào, đến tâm cháy chỉ còn mỗi các bon thôi. :))
Thế là gia đình cụ không cần lo nhiều, vì có cụ xem xét mọi thứ .

Em thấy mấy ông làm nghề cứu hoả cực thật. Nội bộ đồ chửa cháy là đã thấy nặng nề rồi. Lại phải leo trèo , vào nơi đang cháy , khói mù mịt , để cứu người . Họ thật dũng cảm và gan dạ .

xommai

Xe tải
Nhà em đây 2 cái nhà đất một cái hơn trăm m2 em ký hđ cho thuê 5 năm giờ là năm thứ 3 nhà em 3,5 tầng, họ tự bỏ tiền ra làm thêm một phòng trên sân thượng tầng 4, còn một nhà hơn ba chục m2 em cho thuê khi chuyển lên cc, thời gian thuê cũng 3 năm. Em thích cho thuê lâu dài, vừa ổn định cho mình, vừa ổn định cho họ cần sửa sang gì em cũng hỗ trợ nhiệt tình. Mỗi lần lấy tiền thuê nhà em đều hỏi cần sửa sang gì không, đôi khi cảm thấy biết ơn họ vì họ chăm sóc nhà cho mình.
Các cụ mợ tranh luận nhà cc hay nhà riêng hơn, cá nhân em sau khi ở nhà chung cư một thời gian thì thích vì trên một mặt sàn, quản lý con cái dễ hơn. Em thích cảm giác khi các con học bài trong phòng, chồng ngồi xem ti vi ở phòng khách vợ lượn qua lượn lại dọn dẹp sắp xếp nhà cửa xong đôi lúc cố tình đứng chắn trc ti vi để chồng lườm yêu và cằn nhằn “càng ngày càng vô duyên”

Chỉnh sửa cuối:

D nâu

Xe điện
Có những khoảng khắc bên ngoài hoa nở đẹp cũng thấy mê lắm.

Demchinhhang.net

Xe container
Ui nếu cụ không ghét thì ta nên nói ít về nhà chung cư hay nhà đất mà có cái ảnh nào cụ thích hãy góp vui với chủ thớt thôi.
Có luôn, không phải nhà em:.

Huyalibaba

Xe buýt
E thì đang ko muốn về nhà

Demchinhhang.net

Xe container
ĐT nó làm hết. Em chỉ giơ máy lên và ấn.

ngocielts

Xe tải
nhà cụ có cây grand mà vị trí cụ để cũng như những thứ kết hợp xung quanh cảm thấy ngột ngạt với cây grand quá!

xommai

Xe tải
nhà cụ có cây grand mà vị trí cụ để cũng như những thứ kết hợp xung quanh cảm thấy ngột ngạt với cây grand quá!
Phòng khách hơi bé cụ ạ, nhà lại 4 đứa trẻ nên phải kê sát tường để có không gian cho trẻ đi lại, cây đàn này các cháu dùng để tập đàn hằng ngày thôi ạ, chẳng trình diễn tiệc tùng gì nên nàng khiêm tốn một góc đó thôi ạ😂