[Funland] Nhà kụ nào dính trái phiếu an đông

Mr. Toàn

Xe điện
em vẫn còn Msn chứ VF hồi đầu 2017-2018 chào em 9.7 cơ

chênh với ls thời ấy tầm 2%

cơ mà e ko dám chơi với xe của tị phú

chứ ko thì 5 năm vừa rồi ăn của anh ấy ngót 45%
Giờ lợi tức lên 15% rồi cụ. Các cụ ôm TP run phết đấy.

kienvinh

Xe lăn
Rút có mấy triệu từ thẻ SCB ra tiêu vặt mà cũng không được các bác ạ. Kiểu này khách hàng chạy hết mất thôi. Người ta để tiền ở đấy thì phải chuyển khoản thanh toán, rút thẻ ra tiêu được chứ om chết gí của người ta thì người ta phải chuyển đi thôi.

gachaybo

Xe tăng
Em may quá,năm kia qua bank scb gửi tk thôi như các cụ nói bank tán mê quá nên mua An đông nhưng khi về nhà thấy k yên...nên giữa năm ra rút trước hạn và lại gửi tk scb. Đợt này mn nghe tin rút nhiều em vẫn để nguyên chả mất đâu.
Chuyển ngân hàng chưa cụ. Em cũng kệ sổ 1 củ ở scb

cadan

Xe container

Ko rõ có sao không

shazam

[Tịch thu bằng lái]

Canon_D7000

Xe tải
Ngày 31/8/2022, UBCKNN ban hành Quyết định số 249/QĐ-XPHC về việc xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực chứng khoán và thị trường chứng khoán đối với Ngân hàng Thương mại Cổ phần Sài Gòn, địa chỉ trụ sở chính: Số 19-21-23-25 Nguyễn Huệ, phường Bến Nghé, Quận 1, Thành phố Hồ Chí Minh, cụ thể:

Phạt tiền 85.000.000 đồng (Tám mươi lăm triệu đồng) vì không báo cáo đối với thông tin phải báo cáo theo quy định pháp luật.

Theo quyết định, SCB đã không báo cáo UBCKNN theo quy định pháp luật đối với các tài liệu: Báo cáo tài chính (BCTC) riêng và hợp nhất năm 2021 đã được kiểm toán; Báo cáo thường niên năm 2021; Báo cáo tình hình quản trị công ty năm 2020, năm 2021, 6 tháng đầu năm 2021, 6 tháng đầu năm 2022; báo cáo không đúng thời hạn theo quy định pháp luật các tài liệu: BCTC riêng và hợp nhất quý 3, 4 năm 2020; BCTC riêng và hợp nhất bán niên soát xét năm 2020, 2021; Báo cáo thường niên năm 2020; BCTC riêng và hợp nhất năm 2020 đã kiểm toán; BCTC riêng và hợp nhất quý 1,3,4 năm 2021; BCTC riêng và hợp nhất quý 1,2 năm 2022.
Trước đó, năm 2021 SCB cũng từng bị UBCKNN phạt 85 triệu đồng vì lỗi tương tự.
Nguồn
Chốt lại là có mã , nhưng lơ tơ mơ , và không rõ ràng , có thể định hướng kinh doanh khác , kiểm tra lại trên danh mục vẫn có mã bình thường , nhưng không hoạt động ,

GamCaoMayLanh

Xe container
Chốt lại là có mã , nhưng lơ tơ mơ , và không rõ ràng , có thể định hướng kinh doanh khác , kiểm tra lại trên danh mục vẫn có mã bình thường , nhưng không hoạt động ,
Bác kia nói "nó có lên sàn đâu" chắc là chỉ nhớ HOSE, HNX mà quên mất OTC. Ko thì UBCK căn cứ vào đâu để phạt 85 củ. :D Với cả hình như SCB là 1/3 ngân hàng lần lữa ko chịu lên sàn tập trung thì phải. Hay thị Mụn dứt khoát phải chờ ngày đẹp, ngày hoàng đạo mới chịu. Chiều em chạy qua cây ATM MB ở ngay VOV TP HCM, ngẩng lên nhìn thấy biển quảng cáo thẻ SCB chọn theo cung Hoàng đạo.

river8x

Xe buýt
hàng xóm nhà e cũng dính hơn 2 tỉ vụ này, mấy hnay cả 2vc cứ đèo nhau ra SCB với lên TVSI suốt, 2 đứa con mang sang gửi nhà e, mỗi lần đi về thấy mặt 2vc buồn lắm, bà vợ lúc nào cũng rơm rớm nước mắt, ông chồng thì mặt nghệt ra. Hỏi ra mới biết là khoản tiền 2 tỉ đó gồm tiền tiết kiệm của 2vc gần chục năm nay và một nửa là tiền của em chồng đi lao động hàn quốc gửi về nhờ giữ hộ, bình thường vẫn gửi tiết kiệm ở SCB ko sao cả, gần tháng trước bà vợ ra gia hạn sổ mới thì bị bọn nhân viên nó dụ dỗ chèo kéo qua mua TP, thấy nó tư vấn là như gửi tiết kiệm nhưng lãi cao hơn, rút ra linh hoạt và đc NH đảm bảo, vậy là dính câu. Giờ nhìn mặt 2vc đó mệt mỏi hốc hác, thấy tội lắm, ko biết có bị mất trắng ko nữa
bà vợ nhà này hnay phải cho đi viện truyền nước, thấy bảo đang bị sốc tâm lý, cộng thêm chục ngày nay mất ăn mất ngủ hoang mang lo lắng quá nên kiệt sức. khổ, e thấy vụ trái phiếu này đúng ra gọi họ là người bị hại thì chính xác hơn là nhà đầu tư, lướt mạng thấy thông tin có khoảng 40k người dính vụ này

binhnq2

Xe tăng
bà vợ nhà này hnay phải cho đi viện truyền nước, thấy bảo đang bị sốc tâm lý, cộng thêm chục ngày nay mất ăn mất ngủ hoang mang lo lắng quá nên kiệt sức. khổ, e thấy vụ trái phiếu này đúng ra gọi họ là người bị hại thì chính xác hơn là nhà đầu tư, lướt mạng thấy thông tin có khoảng 40k người dính vụ này
Khổ thân thật, cái bọn bán TP h cũng bị khách chửi mắng vốn đó cụ, dù thực ra nó chỉ làm công ăn lương, mà bản thân tụi ấy cũng chả hiểu rõ các từ ngữ chuyên môn của trái, nó chỉ cần biết bán thôi. Bình thường thì TP vẫn dc bọn TVSI mua lại theo thời gian ngắn hơn, nhưng đúng lúc tình hình thế này thì bọn nó ko bán dc, cho ai, nên đành giơ đầu chịu báng cho các cụ già mắng nhiếc đánh đập thôi. Khỏ thật ý!!!

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
DaDieuchienxu : Em đoán bác ko bao giờ đầu tư vào trái phiếu, nhất là TP An Đông :)

DaDieuchienxu

Xe container
DaDieuchienxu : Em đoán bác ko bao giờ đầu tư vào trái phiếu, nhất là TP An Đông :)
Cụ đã gặp ngan già nhà mình rồi đấy, người như nó dễ gì cho thèng chồng rủng rỉnh tiền bạc để mà đầu vs đuôi tư? :)) Thỉnh thoảng chôm đc của nó vài xu lẻ uống cafe là mừng như trúng số! :D

Emesco

Xe điện
Ơ hay
Thế thì cần gì luật
Cho ở ngoài khắc phục hậu quả tất
Bọn lừa đảo nó nghĩ bài xoay vòng mới
Lại lừa tiếp to hơn
Thằng khác thấy ngon ăn cũng lừa
Vì có bị tù đâu, tội gì không lừa
Em vẫn động viên gia đình là bình tĩnh, để bank họ giải quyết xong vụ tiền gửi của họ thì sẽ gỡ sang trái An Đông, gắt quá chị em nghĩ quẩn thì khổ. Món quà 20/10, hơn vạn lời chúc, không thể ý nghĩa hơn từ SCB.
Trớ trêu thay trong danh mục những người được gia đình em xin ơn trên cho dồi dào sức khỏe hiện nay đứng đầu là cô cháu Mỹ Lan và Mỹ Vân, thêm cả anh Dũng THM để họ còn trả gốc chỗ trái phiếu cho nhân dân cần lao. Thêm ba hay bốn người tù để làm gì khi cả ngàn người lâm vào bước đường cùng.

hoviethung

Xe lăn
Ơ hay
Thế thì cần gì luật
Cho ở ngoài khắc phục hậu quả tất
Bọn lừa đảo nó nghĩ bài xoay vòng mới
Lại lừa tiếp to hơn
Thằng khác thấy ngon ăn cũng lừa
Vì có bị tù đâu, tội gì không lừa
Có cụ nào dính trái phiếu của công ty này chưa?
"BB Group của CEO Bitexco Vũ Quang Bảo: Bị chiếm dụng vốn, đầu tư thua lỗ, nợ gấp... 18 lần vốn - Diễn đàn thương mại online - Cập nhật thông tin Thương mại - Kinh tế - Đầu tư" https://diendanthuongmai.vn/bb-group-cua-ceo-bitexco-vu-quang-bao-bi-chiem-dung-von-dau-tu-thua-lo-no-gap-18-lan-von-a46826.html

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Cụ đã gặp ngan già nhà mình rồi đấy, người như nó dễ gì cho thèng chồng rủng rỉnh tiền bạc để mà đầu vs đuôi tư? :)) Thỉnh thoảng chôm đc của nó vài xu lẻ uống cafe là mừng như trúng số! :D
Kụ khổ thế giống cháu

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Sang tuần bác chôm vài xu lẻ em qua xin bác tách cafe ạ. Em cám ơn bác trước nha ;))

DaDieuchienxu

Xe container
Sang tuần bác chôm vài xu lẻ em qua xin bác tách cafe ạ. Em cám ơn bác trước nha ;))
Vâng, cụ cứ lại nhà, đảm bảo cụ có cafe uống.
Chả nói giấu gì cụ, mình là người biết lo xa. Hễ cứ rút đc tờ tiền nào của ngan già là ra mua ngay cây thuốc + dây cafe Việt, dúi vào 1 chỗ nào đó, nên ơn Trời, bạn bè chưa ai từng mở lời trách: "Thằng này có bạn đến chơi mà chẳng mời đc ly cafe hay điếu thuốc!" :-bd

Big Babol

Xe buýt
Khổ thân thật, cái bọn bán TP h cũng bị khách chửi mắng vốn đó cụ, dù thực ra nó chỉ làm công ăn lương, mà bản thân tụi ấy cũng chả hiểu rõ các từ ngữ chuyên môn của trái, nó chỉ cần biết bán thôi. Bình thường thì TP vẫn dc bọn TVSI mua lại theo thời gian ngắn hơn, nhưng đúng lúc tình hình thế này thì bọn nó ko bán dc, cho ai, nên đành giơ đầu chịu báng cho các cụ già mắng nhiếc đánh đập thôi. Khỏ thật ý!!!
cụ dự thế nào về trái phiếu do TVSI bán (của các doanh nghiệp khác, o phải AĐ)?