[Funland] Nhà hàng xóm mở chầu văn xuyên ngày đêm.

caisua

Xe lăn
Cháu thấy ông ấy chửi là đúng và chửi không thì vẫn là nhẹ nhàng. Đặt địa vị nhà mình mà cứ thi thoảng có túi rác ở cửa xem có bình tĩnh để rình và chửi không :-??
Chửi mất công, ai vứt thì sẽ quay clip và đem rác vứt lại giữa cửa hoặc vứt thẳng vào nhà họ luôn

Muon_biet

Xe cút kít
Em có ông hàng xóm mới đến được 02 năm, là dân cô-nan nghỉ hưu nên hơi thẳng tính và ngang ngược, không coi thổ công hà bá là gì, do trước đây nhà này để hoang nên vô tình thành nơi tập kết rác của cả khu, sau này thỉnh thoảng vẫn có người đi qua cửa để rác lại, ông này rình từng người vứt rác để chửi, thành ra bị cả xóm cô lập không ai chơi với, nhìn thấy mặt là né.
Vấn đề là 6 tháng nay ông ta bắt đầu mở chầu văn xuyên ngày, qua 12h đêm mới tắt, ban đầu nhỏ nhỏ nghe cũng cũng không sao, giờ mở to tướng nhất là lúc về đêm, nghe vừa đau đầu, vừa kinh dị.
Cụ/ mợ nào có cao kiến giúp em vụ này với!
Đúng là có đi có lại sẽ biết nhau ngay!!!

catking113

Xe Cứu Trợ
Vứt rác cửa nhà người ta bị chửi còn chơi trò cô lập. Xóm văn minh quá. Giờ bị người ta chơi lại bằng âm thanh thì lên mạng cào mặt.

vừa đi vừa láii

Xe container
Lại mang rác ra vứt, đồng thời báo cho ông ấy biết. Ông ra chửi thì sẽ át tiếng nhạc chầu văn :))

blablo

Xe tải
Chắc bác ý dỗi bị vứt rác trước cửa còn bị cô lập nên mới mở chầu văn khủng bố laik ae đó

duongctt

Xe tăng
Quê vợ em còn quả thế này, các bác cho em xin cao kiến.
Ông kế toán thôn ở giữa làng tự bỏ tiền đầu tư 4 cái loa nén loại to rồi treo trên đỉnh tầng 3 chĩa ra 4 hướng. Ông ấy lên ub xã xin các thể loại công văn, thông báo, tuyên truyền... về nhà mở ra đọc cho cả làng nghe. Ngày ngày mở loa đọc 3, 4 lần: sáng, trưa, chiều, tối, đọc xong mở nhạc quê hương đất nước, mỗi lần như thế ít nhất 1 tiếng. Cuối tuần làm mấy chén buổi tối với bố vợ, sáng 6h vẫn ngủ ngon lành thì bị dựng dậy. Trưa, chiều đang nước chè chém gió mới mọi người thì giật mình cái thót cái vì tiếng loa nén nó rít lúc khởi động.
Càng nghĩ em càng thấy bó tay với quả này, chả biết giải quyết thế nào. May mà thỉnh thoảng em mới về đấy ngủ.

DaDieuchienxu

Xe container
Ông kế toán thôn ở giữa làng tự bỏ tiền đầu tư 4 cái loa nén loại to rồi treo trên đỉnh tầng 3 chĩa ra 4 hướng. Ông ấy lên ub xã xin các thể loại công văn, thông báo, tuyên truyền... về nhà mở ra đọc cho cả làng nghe. Ngày ngày mở loa đọc 3, 4 lần: sáng, trưa, chiều, tối, đọc xong mở nhạc quê hương đất nước, mỗi lần như thế ít nhất 1 tiếng. Cuối tuần làm mấy chén buổi tối với bố vợ, sáng 6h vẫn ngủ ngon lành thì bị dựng dậy. Trưa, chiều đang nước chè chém gió mới mọi người thì giật mình cái thót cái vì tiếng loa nén nó rít lúc khởi động.
Càng nghĩ em càng thấy bó tay với quả này, chả biết giải quyết thế nào. May mà thỉnh thoảng em mới về đấy ngủ.
Có lẽ Ông kế toán xin làm cộng tác viên của Phòng VH-TT xã đấy cụ ạ.
Ở quê bx mình (Vĩnh Long) vẫn còn kiểu phát thanh này,
Đây là chương trình phát thanh của vùng sâu vùng xa, có thể ông ấy nhiệt tình quá nên áp dụng phương châm "Nhà nước & ND cùng làm", kinh phí thỏa thuận giữa 2 bên.
Giải pháp duy nhất là cụ có quen vs tầm chủ tích/ Bí thư xã, yêu cầu rà soát mối quan hệ éo le này thì cụ & GĐ mới có đc không gian êm đềm....

jazzzzz

Xe lăn
Hàng xóm nhà em thích hát karaoke, cái chính là hát cực dở, dở hơn cả Lệ rơi mà họ râtd say mê.
Hôm nào vui thì mở đồi thông 2 mộ và đặt chế độ repeat, duy nhất 1 bài từ sáng tới trưa, lần đầu tưởng họ mở xong đi ra ngoài quên k tắt nhưng k phải, chủ nhà vừa sửa đồ vừa nghe (nhà đó sửa điện dân dụng).

Chỉnh sửa cuối:

Cuabeo

Xe Cứu Trợ
Mấy nhà khu em đang bị 1 quả chông gió to vật của 1 nhà đây; nó leng keng suốt ngày đêm luôn. Bão Yagi đứt xong họ lại treo, báo hại cả dãy nhà gia cố kính cách âm. Mỗi nhà 1 kiểu, đành chịu sống chung hoặc chuyển nhà.

Conduongxedi

Xe máy
Cái này em chịu, đúng chủ trương tuyên truyền của nhà nước , phải ủng hộ chứ🤣

QUANG1970

Xe lăn
Cụ mở nhạc pop chõ sang nhà nó là hòa

Pop biếc gì hở bác?! :(

FYI, chầu Văn là loại nhạc nhảy múa có tính kích động nhẹ trong hầu bóng, nên tất cả các bài đều áp dụng kĩ thuật đào phách mục đích chính là làm cho người ta ngứa ngáy kich thích, khi hát nhất là lúc múa may luôn kèm thêm tiếng trống cũng đánh đảo phách dập dềnh, nên để "trị nó" bác cứ mở bất kỳ loại nhạc nhảy nào của Mỹ La Tinh mà có trống, là 49 gặp 50 ngay thôi! :))

namphong12

Xe lăn
Mấy nhà khu em đang bị 1 quả chông gió to vật của 1 nhà đây; nó leng keng suốt ngày đêm luôn. Bão Yagi đứt xong họ lại treo, báo hại cả dãy nhà gia cố kính cách âm. Mỗi nhà 1 kiểu, đành chịu sống chung hoặc chuyển nhà.
Mượn gió bẻ măng. Hôm nào mưa gió thì ra giật xuống
Đầu hẻm nhà em hàng xóm có cây xoài. 1 cành rả ra ngõ cũng hơi vướng 1 chút. Chủ nhà biết nhưng nó kệ không cắt. Em cũng kệ không ý kiến gì
Tối hôm trước mưa gió. Em nhảy lên giật cho gãy.
Hôm sau thấy bảo chủ nhà đang tiếc vì cành này sai quả. Nặng quá nên gió làm gãy rồi.

Chỉnh sửa cuối:

Cuabeo

Xe Cứu Trợ
Khu nhà em có hơn 2 chục nhà thôi, toàn người hiểu biết. Góp ý không đc vì nhà họ lất lý do tránh ma, đuổi tà cho cháu họ ốm vặt vẹo gì đó thì đành chịu sống chung, ai giở thủ đoạn làm gì đâu.
Mượn gió bẻ măng. Hôm nào mưa gió thì ra giật xuống
Đầu hẻm nhà em hàng xóm có cây xoài. 1 cành rả ra ngõ cũng hơi vướng 1 chút. Chủ nhà biết nhưng nó kệ không cắt. Em cũng kệ không ý kiến gì
Tối hôm trước mưa gió. Em nhảy lên giật cho gãy.
Hôm sau thấy bảo chủ nhà đang tiếc vì cành này sai quả. Nặng quá nên gió làm gãy rồi.

otbaxit

Xe tải
Cụ chủ thớt ở khu nào thế để mọi người còn né.

hoangha.nguyen

Xe máy
Nói chung người Việt sống vẫn thiên nhiên và hoang dã lắm.
Đi vào quán ăn, quán cafe là mở volume lên hết cỡ, mặc mịa những. người khác nghĩ gì. Trong khi bọn tây lông nó chỉ nói chuyện đủ nghe ở nơi công cộng.
Ngay cả ra nước ngoài cũng vậy. Nhiều khi em đến ga tàu điện ngầm, chưa thấy người đã thấy tiếng người Việt ầm ĩ cả một khu rồi.
Cách đây mấy tháng em đi công tác ở nước ngoài, em book cái khách sạn trên booking-com, thế nào đúng vào chỗ ở của khách đoàn Việt nam đi theo tour, lại còn cùng tầng luôn. Nửa đêm, em nằm trong phòng mà còn nghe ngoài hành lang: Thắng ơi, ngủ đ.éo gì sớm thế, qua anh chơi !. Nam ơi, qua đây làm mấy lon, ngủ c.ặc gì từ bây giờ!
Ở khách sạn mà mấy ông đi tour vẫn mở toang cả cửa phòng để giao lưu với nhau.

Yeuaibaygio

Xe container
Khu nhà em có hơn 2 chục nhà thôi, toàn người hiểu biết. Góp ý không đc vì nhà họ lất lý do tránh ma, đuổi tà cho cháu họ ốm vặt vẹo gì đó thì đành chịu sống chung, ai giở thủ đoạn làm gì đâu.
Úi giời, em thì rất ghét quả chuông gió này nhé. Vì đêm hôm chẳng biết có gió không mà nó kêu mới kinh. 8-x

duongctt

Xe tăng
Có lẽ Ông kế toán xin làm cộng tác viên của Phòng VH-TT xã đấy cụ ạ.
Ở quê bx mình (Vĩnh Long) vẫn còn kiểu phát thanh này,
Đây là chương trình phát thanh của vùng sâu vùng xa, có thể ông ấy nhiệt tình quá nên áp dụng phương châm "Nhà nước & ND cùng làm", kinh phí thỏa thuận giữa 2 bên.
Giải pháp duy nhất là cụ có quen vs tầm chủ tích/ Bí thư xã, yêu cầu rà soát mối quan hệ éo le này thì cụ & GĐ mới có đc không gian êm đềm....
Cả làng cũng góp ý nhiều, cũng nói với UB xã để mọi người nghỉ ngơi, trẻ con học bài thì ông ấy mới bớt bớt đó.
Cái này em chịu, đúng chủ trương tuyên truyền của nhà nước , phải ủng hộ chứ🤣
Thua thật bác ạ, muốn cắt dây, phá loa cũng khó, UB xã cũng không cấm được, hạn chế không khéo ông ấy làm cái đơn lên huyện thì cán bộ xã đi giải trình cũng chết mệt.