[Funland] Nhà hàng xóm mở chầu văn xuyên ngày đêm.

otothanglong

Xe điện
Em có ông hàng xóm mới đến được 02 năm, là dân cô-nan nghỉ hưu nên hơi thẳng tính và ngang ngược, không coi thổ công hà bá là gì, do trước đây nhà này để hoang nên vô tình thành nơi tập kết rác của cả khu, sau này thỉnh thoảng vẫn có người đi qua cửa để rác lại, ông này rình từng người vứt rác để chửi, thành ra bị cả xóm cô lập không ai chơi với, nhìn thấy mặt là né.
Vấn đề là 6 tháng nay ông ta bắt đầu mở chầu văn xuyên ngày, qua 12h đêm mới tắt, ban đầu nhỏ nhỏ nghe cũng cũng không sao, giờ mở to tướng nhất là lúc về đêm, nghe vừa đau đầu, vừa kinh dị.
Cụ/ mợ nào có cao kiến giúp em vụ này với!
Xóm cụ kỳ thật mang rác tới vứt cửa người ta mà coi được hay sao mà lại còn kiểu ma cũ kết bè kết phái cô với chả lập, mang rác vứt cửa nhà em em còn cho mang mứt với sơn tạt thẳng vào nhà ấy. Còn giờ vấn đề ô nhiễm âm thanh quá 22h mời cụ gọi cho ca phường phản ánh, hoặc góp ý với tổ trưởng dân phố vào gặp góp ý. sau vụ rác chắc ông ấy cũng phát tởm đám ma cũ và cũng không muốn quan hệ đâu.

duongqua

Xe container
hôm nào cuối tuần nhà cụ đi du lịch, nhà cụ chỉ để điện cái loa thùng, bật nhạc dance với heavy metal cho chạy cả 2 ngày t7, chủ nhật xem thứ 2 về kết quả thế nào

vneseman

Xe lăn
Xóm nhà cụ chủ hay phết, để rác cổng nhà người khác bị ăn chửi thì chơi trò cô lập. Vụ mở đài thì không thấy cụ chủ đã góp ý rồi báo cáo tổ trưởng chưa, cứ trình tự từ dưới lên trước, bước cuối mới mở nhạc cùng cổ vũ vì đến bước đấy thì khổ cả 2, khổ cả hàng xóm 1 thời gian.

ruounephanoi

Xe buýt
Em có ông hàng xóm mới đến được 02 năm, là dân cô-nan nghỉ hưu nên hơi thẳng tính và ngang ngược, không coi thổ công hà bá là gì, do trước đây nhà này để hoang nên vô tình thành nơi tập kết rác của cả khu, sau này thỉnh thoảng vẫn có người đi qua cửa để rác lại, ông này rình từng người vứt rác để chửi, thành ra bị cả xóm cô lập không ai chơi với, nhìn thấy mặt là né.
Vấn đề là 6 tháng nay ông ta bắt đầu mở chầu văn xuyên ngày, qua 12h đêm mới tắt, ban đầu nhỏ nhỏ nghe cũng cũng không sao, giờ mở to tướng nhất là lúc về đêm, nghe vừa đau đầu, vừa kinh dị.
Cụ/ mợ nào có cao kiến giúp em vụ này với!
Cụ mang ít vàng mã rải ở cửa ý. Cứ mỗi lần hát là làm túi vàng mã

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
Riêng hội này cứ súng cao su với sỏi mà nện. Bắn thủng loa. Chỗ em trước loa kéo gào ầm lên, em ra ngọt nhạt nó còn dọa lại. Bực em lùa cả người cả loa.

DurexSSL

Xe buýt
Cụ làm cái loa phóng (loại gắn trên cột điện), chõ sang nhà đó, mở phim pỏn

Shadow381

Xe điện
10h 1 phút tối cụ bắt đầu quay video có tiếng nhạc của ông ấy, thể hiện rõ giờ đang quay rồi gửi đơn lên phường; thích nữa đưa lên mạng xã hội là xong vì luật cho phép mở nhạc… nhưng từ 10h tối hôm trước đến 5h sáng hôm sau thì ko được làm ồn.

titit2023

Xe tải
Một ông nhà bị vứt rác, cú quá thì cho cả xóm nghe chầu văn.
Xóm cũng hợp nhau lắm!

Lãng khách 179

Xe buýt
Nghe mùi chủ thớt có vẻ "ma cũ ăn hiếp ma mới". Kể câu chuyện không đầu không đuôi, nhìn từ một hướng. Cụ thử đưa bằng chứng ông ta mở ồn ào tới 12h đêm xem nào ?

hoangse7en

Xe hơi
Gửi cụ chủ tham khảo nhé, làm cách này có vẻ dễ và đúng luật pháp

Diep1979

Xe container
Bài hay nhất là mấy nhà xung quanh mua mỗi nhà 01 cái loa di động cỡ lớn, đặt đối diện nhà ông hàng xóm.
Cùng nhau bật, cùng nhau khó chịu, cùng nhau dừng

Nếu không thì lập ra đoàn công tác tư vấn, đàm thoại tại chỗ

Jiren198

Xe điện
Xóm cụ cũng chẳng văn minh gì..... vứt rác trc cửa nhà ngta , rồi cô lập:))..kiểu bắt nạt ma mới..nhưng méo bắt nạt đc.ngõ tôi ở cũng vậy, tôi ở từ năm lớp 12 , 1 mình, thi thoảng bme mới lên, dân ngõ thg thì để ô tô trước cửa, thg thì vứt rác trộm, thg thì để xe máy...nhắc thì thái độ, 1 ngày nọ e chửi cho 1 trận....thì dọa đánh, chém, thuê ng triệt hạ các kiểu...sáng hôm sau lại thấy dậy từ 5h sáng bê phở bán kiếm tiền ăn....nhiều khi ko muốn chửi bậy đâu, mà ko thể văn minh nổi.có đkien cứ vào khu đô thị sống là sướng nhất

chimchaomaodo

Xe đạp
Sống thế này thì hàng xóm láng giềng ccm gì nữa. Tóm lại là 8 lạng gặp nửa cân thôi.

BKG

Xe tăng
Năm ngoái khu nhà e cũng có ai đó mới tậu bộ Karaoke, hát ông ổng, cũng không to lắm, nhưng đủ khó chịu. E lên group cư dân report nhẹ nhàng bác làm ơn đóng kín cửa hoặc hát nho nhỏ. Thế là tác dụng liền. Một bận khác thì 3 năm liên tiếp nhà nào đó, cứ sau tết, trước rằm tháng 1, có con gà 5h hơn là gáy, em lại tỉnh. Đến rằm khả năng thịt nên im. Năm thứ 4 trước tết e báo bác tổ trưởng bác xem nhà nào nhắc tí, ko cháu cứ mất ngủ. Từ đó im bặt luôn. Vụ khác, cách nhà e vài nhà cho thuê dạy ngoại ngữ, một hôm ồn ào trẻ con, e cũng sang nhẹ nhàng nhắc nhở đóng cửa khi dạy, từ đó cũng yên. Tóm lại mình nên thẳng thắn, lịch sự, chân thành. E thấy hội bẩn bựa họ cũng e ngại người văn minh, nhất là phụ nữ nhắc nhở. Nên với e, ưu tiên số 1 về nơi ở là dân trí. Nếu không chốn an cư thành bất an luôn, ức chế, tổn thọ.

MAY HƠN KHÔN60

Xe buýt
Nhà em đối diện ông làm nghề hàn sì, mài rũa, sơn xịt phía trước - phía sau thì gặp ông già tăng động hầu như ngày nào cũng rửa xe, cắt gạch mỗi ngày chỉ 15-20 phút ( cụ này về hưu chắc nhớ nghề nên vậy) - Ngay cạnh nhà ông ấy là văn phòng công ty... do vậy em khó chịu 1 thì văn phòng họ khó chịu 10 - thế nhưng chả ai có ý kiến gì...sống văn minh khó quá...