Thảo luận Nhà em đang phân vân Mit OUTLANDER và 1.8G ALTIS ..... Nên mua con nào hả các cụ

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
Câu hỏi của chủ thớt có thể được bình chọn hay nhất Thập kỷ này mất
cũng thường vì chắc vô 2 box TOY & Mit thấy chém ngợp quá đâm choáng nên hỏi luôn cả 2 để đưa ra kết luận thôi ;))

GAT

Xe điện
Ai lại so sánh Mit uot với a tịt !!!
Quá fun !!!

Oldhero

Xe buýt
so sánh đều là khập khiễng, bác chủ đang chọn altis và mit thì mit ăn đứt và đẳng cấp hơn hẳn altis rồi, mit 2015 e thấy bình thường nhưng mit 2016 mới quá đẹp và nhiều đồ chơi nhưng giá có vẻ lên nhiều quá
Cùng ý với cụ.

tienlich

Xe máy
Website
kluger.vn
Cụ chủ vào MIT hỏi so sánh Mit với Toy thì chắc chắn là Mit rồi. Cụ chủ vào Toy hỏi câu tương tự để được những lời khuyên tốt nhất cho cụ, một lúc bỏ một đống tiền ra mua cái xe chứ ít gì đâu. Với câu hỏi của cụ thì em thấy Outlander và altis là 2 dòng hoàn toàn khác nhau, như dựa sở thích xe hướng gia đình của em thì em sẽ chọn Outlander :D

conmalangthang

Đi bộ
Em xin phép giải trình như sau ạ:

1. Khách quan mà nói, em thấy khái niệm "phân khúc" nó chả mẫu thuẫn gì với những cái em nói ở trên. Định nghĩa thì đây ạ: <http://vnexpress.net/tin-tuc/oto-xe-may/phan-hang-cac-dong-oto-2206077.html>

2. Còn từ quan điểm cá nhân mà nói, em cảm thấy cái từ "phân khúc" nó chỉ là khái niệm khá mơ hồ do các hãng xe vẽ ra để 'tự sướng' với nhau và với sâu. Còn người tiêu dùng như bọn em, mua xe bằng tiền túi của mình thì phải thực tế hơn nhiều, so sánh xe là nhìn thẳng vào những cái nhìn/sờ/ngửi thấy được và ảnh hưởng trực tiếp bản thân, bao gồm: giá tiền, kích cỡ xe, kiểu dáng, trọng lượng, công suất động cơ, tiện nghi/options, mức tiêu hao nhiên liệu. Theo tiêu chí đó thì em thấy OS chính xác là tương đương CX3, HRV, ix25, Kx3.

Chứ cứ mơ màng với khái niệm phân khúc rồi xếp OS ngang CRV như cụ phán thì nó chả khác gì chuyện anh võ sĩ Pacquiao mặc dù đồng cân đồng lạng với Mayweather nhưng lại cứ thích lên TV chém "cỡ em phải đấm nhau với Mike Tyson hay Evander Hollyfield thì nó mới cùng phân khúc" 8-> => Nghe nó buồn cười bỏ mợ, phỏng cụ?
Ấy là em ví dụ chơi vậy cho ló dễ hình dung thôi, chứ thực tế thì anh Pacquiao cũng đếch ảo tưởng sức mạnh đến cỡ ấy. :-|
Em phải đăng nhập để yêu cụ phát hihi

AlexTung

Xe tải
Cụ mua xe phân vân là chuẩn . Cách chọn xe hơi kì quặc ,e vote cho cụ Altis ,khi nào cụ trải nghiệm nhiều hơn về xe thì đổi sang out .

arrowsgold

Xe buýt
Cũng 1 phiếu cho toy

mitizfashion

Xe hơi
Website
ktom.vn
Em cũng chẳng hiểu sao lại so sánh out với arltis. Nhưng arltis đã được phong thánh còn out thì chưa

Mr_Khoa

Xe tải
Em cũng chẳng hiểu sao lại so sánh out với arltis. Nhưng arltis đã được phong thánh còn out thì chưa
So sánh là vì KH đang cân nhắc vè giá tiền và giá trị sử dụng. Thực ra thêm một tý lấy xe Out Sport pre hoặc Out mới 2.0 cả 2 đều nhập gầm cao theo xu hướng. Vẫn ngon hơn Altis. Vừa rồi cách mạng giá giảm kinh khủng nhưng làm KH bất ngờ vì thánh Toy luôn được cho là giữ giá.=D>=D>=D>=D>=D>

Chỉnh sửa cuối:

Oldhero

Xe buýt
Altis vừa rồi giảm gần 100 củ, khiếp thật.