[Funland] Nhà em coi bói cho vui. Kính mời các cụ vô ngồi thử xem!

nongdanit

Xe buýt
Cụ chủ quên cháu rồi, cháu điền lại cụ bấm cháu quẻ nhé:

13 / 07 / 1982
Giờ sinh: 17-18h
Nhóm máu: chưa biết

thenhommau

Xe buýt
Website
www.thenhommau.vn
Cụ xem giúp em nhé, hồi này lận đận quá:
Nhóm máu B, sinh giờ Dần, ngày 30/4 năm Ất Mẹo
Đa tạ!
Êu ơi ngày tháng năm sinh của cụ đẹp thế, năm nào em cũng tổ chức liên hoan hoành tráng mừng SN cụ đấy :))

Cụ đương kêu lo lận đận nên em phán kỹ về đường sự nghiệp của cụ thôi nhá :P

- Nam mệnh Ất Mẹo bản tính khôn ngoan, tính toán, mềm mỏng trong quan hệ nên dễ được mọi người quí mến, giờ sinh ban đêm nên được hưởng nhiều phúc lộc, công danh sự nghiệp dễ thành công, tiền vận có thể lên cao nhưng khó có thể giữ được tiền bạc trong người nếu lúc này chưa an bề gia thất, trung vận rút kinh nghiệm nhiều rồi nên sự nghiệp dần dần đi lên, nhưng nhớ phải lưu tâm 2 việc: tu tâm tích đức và xử lý các biến cố trong nhà thật nhanh.

- Năm con rắn này sao chiếu mạng, nên cụ sẽ gặp nhiều ưu lo trong cuộc sống, và sóng động ở trong gia đình. Nên khắc phục nhược điểm lời ăn tiếng nói để an sự trong nhà, nếu có con cái lớn thì nên chia sẻ mọi chuyện với chúng để yên ổn trong thâm tâm. Bản tính thích giao du, thăm nom bà con họ hàng nhưng năm nay đi lại cẩn thận và nên hạn chế những chỗ có đông người :)

thenhommau

Xe buýt
Website
www.thenhommau.vn
Mình 87 còn chưa xoắn, 88 lo gì.
Cụ xem dùm em nhé
Nhóm máu: B+
Sn 14/05/1987 giờ 16h35p
Voka cụ
Máu B như cụ em xem nhiều lắm đấy, cụ chịu khó tham khảo lại nhá :D

Trong này thấy cụ đương muốn hợp đôi với mợ Mít nên em chủ yếu xem đường nhân duyên cho cụ nhá :P

Những phút đầu tiên, nhóm máu B như cụ thường tấn công rất mạnh, nhưng nếu có về sau thì nhóm máu O mới chiếm vị trí trong mối quan hệ này. Trong quan hệ, O thường không quá xét nét vào các nhược điểm của B, mà khi đã quý thì còn coi đó sẽ là ưu điểm sau này. Ngược lại, B lại luôn soi mói các khuyết điểm của O và luôn thấy đó là sự chưa hoàn thiện nên dễ sinh xung đột, xích mích với nhau. Giống nhau là đều tự tin, độc lập và quyết đoán nên sẽ thích hợp khi làm các công việc chung sức chung lòng. Nhưng nếu O lợi dụng B thì sẽ dẫn đến tan vỡ mối quan hệ và tất cả những gì đã cùng nhau xây dựng :)

Em xin phép nghỉ để còn đi làm việc chính của mình ạ, hẹn các cụ hôm khác lại tiếp tục nhá ;)

hoasimtim

Xe điện
Quái nhể! Nhà Râu dòm đi dòm lại, ngó tái ngó hồi mà thấy như hai bức hình của hai người khác nhau ý? Chả có lẽ Mợ Sim trêu nhà Cháu?@-)

Rolland
Hic, hic, Cụ Râu ui hình ảnh chỉ mang tính minh họa ạh :) Cụ đừng bắt hình chính chủ mà treo máy đó. hic. hic

Cụ phán cho em đôi lời mí ! nhá. nhá. nhá

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Đa tạ Cụ chủ nhé, em vuốt Cụ rồi

CheersUp

Xe tải
Mợ chỉ lo "ê sắc" nên em chủ yếu xem cho mợ về đường tình duyên nhá :P

- Bản tính thích giao tiếp, có khiếu tán chuyện và khả năng thu hút người khác. Bề ngoài hơi lạnh lùng, đầy kiêu hãnh nhưng bên trong lại đầy khát khao nồng cháy. Thích đi tán tỉnh người khác để thu hút nhiều mối quan tâm về mình nên cũng muốn đối phương phải là người cùng sở thích, nổi bật trong đám đông và sức hấp dẫn với mọi người. Khi yêu thường thích sự lãng mạn, bay bổng, mang hơi hướng của thơ văn hay tiểu thuyết trong đó. Đặc biệt mợ nhóm máu O nên rất quan trọng ấn tượng phút đầu tiên về người ấy như thế nào :D

- Nữ mệnh máu O thường thích sống độc lập, tự làm việc và tự quyết định cuộc đời mình. Tự trọng bản thân cao nên khi có hiểu lầm trong tình yêu dễ sinh ra chán nản, thất vọng và cuống cuồng trong mớ bòng bong đó, thậm chí là cãi nhau vì những việc cỏn con vụn vặt nhất :P

- Vì cuốn "Hồi ký của Hillary Clinton" nên em muốn khuyến cáo mợ thêm 1 điểm: máu O thường thích giao lưu, nhưng thiếu định hướng và sự tinh tường nên dễ gặp những người ba vạ, khi đó sự ngây thơ có thể là căn nguyên dẫn tới việc người khác làm hại mợ! :)

Ối ối, Cụ nói trúng phóc cái đo đỏ đậm kia ạ!!! Còn cái đen đen thì chắc tương lai sẽ.... đúng ợ!!! :D :D :D

Hihihi, tks Cụ nhiều ạ!!! :) À, btw, sao Cụ biết cuốn Hilarry kia ạ?? Do Cụ NghiaRex bảo ạ????

thenhommau

Xe buýt
Website
www.thenhommau.vn
Ối ối, Cụ nói trúng phóc cái đo đỏ đậm kia ạ!!! Còn cái đen đen thì chắc tương lai sẽ.... đúng ợ!!! :D :D :D

Hihihi, tks Cụ nhiều ạ!!! :) À, btw, sao Cụ biết cuốn Hilarry kia ạ?? Do Cụ NghiaRex bảo ạ????
Vưng, cụ ý không bảo thì em không dám nói đoạn cuối đâu, vì nhỡ không phải mợ lại... mắng em thì chít :(

CheersUp

Xe tải
Vưng, cụ ý không bảo thì em không dám nói đoạn cuối đâu, vì nhỡ không phải mợ lại... mắng em thì chít :(

Hic, E ít khi được ....Mắng người khác lắm Cụ ạ!!! TOàn bị ăn mắng thôi . Mà tóm lại mình mắng nó, rồi nó lại chưởi thầm mình, phải ko ạ????:">

Hihihi, đọc phần của Cụ nói, em sẽ cẩn thân thêm... Cho nó Ê sắc luôn thể ạ. Hi hi hi ^_^

Rolland

Xe điện
Mợ Sim "tiếp chiêu" nhớ!

Nuốt Ruồi bố trí như trên
Chủ Nhân ắt hẳn chẳng "hiền như nai"
Ở đâu, làm việc với ai...
Thảy đều sòng phẳng như bài ngửa chơi!
Đoan hòa, ghét sự lả lơi
Làm thì hết sức mà chơi hết mình!
Thương ai sớm đã nặng Tình
Lại hay bóng lẻ lặng thinh đêm dài...
Phải chờ đến "cuộc thứ hai"
Bến Yêu mới đậu cho ai sánh cùng!
Xét ra quan hệ Vợ Chồng
Kính nhau như khách, hài lòng Mẹ Cha!
Người này đáng nghẽ ngoài ra
Còn vài nốt nữa khó mà "khai" đây!:>
Ngẫm ra Con Cái sau này
Phải "hơn hai" mới rảnh tay làm giàu...
Được nhờ Hậu Duệ mai sau
Cố rèn cho tốt ngõ hầu bõ công!

Rolland

thngaylangthang

Xe ngựa
Mợ Sim "tiếp chiêu" nhớ!

Đoan hòa, ghét sự lả lơi
Xét ra quan hệ Vợ Chồng
Ngẫm ra Con Cái sau này
Được nhờ Hậu Duệ mai sau

Rolland
Ảnh "cụ" Rol đẹp lém, lại cả thơ hay .;)

hoasimtim

Xe điện
Mợ Sim "tiếp chiêu"

Đoan hòa, ghét sự lả lơi
Xét ra quan hệ Vợ Chồng
Ngẫm ra Con Cái sau này
Được nhờ Hậu Duệ mai sau

Rolland

Cháu phục cụ Râu dài dài
Đã thông kinh sử thêm tài làm thơ
Đọc xong quá đỗi bất ngờ
Cứ ngỡ cháu - cụ, tự bao giờ (đã) biết nhau
Cái đoạn cụ phán mai sau:
Phải hơn 2 F mới giàu, mới sang
Cháu nghe qua cũng mơ màng
Lôi ngay giấy bút vội vàng lan man:
Dù ai nói vịt, nói ngan
Lòng ta đã quyết một đàn con yêu
Sẽ ko cày cuốc sớm chiều
Ăn chơi cũng chẳng bao điều suy tư
Nhà cháu còn 1 nốt nữa mừ
Nó nằm sau gáy ứ có hình minh hoa (họa)

:):):)

Vài câu hầu chuyện cụ Râu, cảm ơn cụ đã phác họa dc vài nét khá hay về cháu ạh.

Best Fox

Xe tải
Khá khen mợ Thẻ thậm tài:
Tay cầm song kiếm múa hoài trận trung!
Trên trời pháo nổ tạch đùng
Dưới trời hỏa lực tứ tung ngũ hoành

>:)>:)>:)

Tran Quang

Xe tải
Các cụ chuyển sang thơ phú rồi à.
Chủ thớt cho em nhờ thử quẻ với,
nhóm máu thì em không nhớ, sinh ngày 7 tháng 8 năm 1983 - dương lịch,
bị từ chối tuyển dụng mấy lần vì cái tội sinh ngày thất tháng bát rồi ợ,
chủ thớt bói hết cho em nhé, nội dung nào em cũng quan tâm ợ.
Cảm ơn nhiều lắm.

thenhommau

Xe buýt
Website
www.thenhommau.vn
Em nhóm máu O,sn 04/06/1983,khoảng từ 3h đến 5h chiều.
Mợ coi hộ nhà cháu đi:)
Hôm nọ họp bàn với các đối tác VT mà mợ chả gọi em gì cả, làm em phải đứng ngoài cửa hóng tin mợ, hức hức. Em xem cho mợ vài điểm nhá :P

- Tính cách: vô cùng ổn định và vững vàng trong cuộc sống, đề cao giá trị truyền thống và không thích sự thay đổi, có tài và chịu khó làm việc nhưng khá bảo thủ và ngoan cố, thích mưu cầu địa vị và trung thành với lí tưởng mình đã chọn, đây cũng có thể là điểm hạn chế nếu quá tham vọng và bất chấp "thủ đoạn" để dành được nó, đặc biệt là thận trọng trong suy nghĩ trước khi quyết định 1 việc gì đó

- Công việc: đam mê và nhiều hoài bão trong công việc, nỗ lực phấn đấu càng nhiều thì rất dễ dàng đạt được thành công và nhiều người biết tới, nhưng dễ sinh bực bội chán nản nếu nỗ lực đó không được đáp lại, luôn hướng tới thành công trong sự nghiệp đến mức đôi khi không cần biết người khác nghĩ mình đang làm gì, có đầu óc đánh giá và phát hiện ra các khuyết điểm của bản thân mình

- Tình duyên: coi trọng truyền thống gia đình, luôn bao bọc và dành cho con cái những điều kiện tốt nhất, luôn muốn con mình phân biệt được cái đúng sai trong cuộc sống, nhưng khá "khuôn phép" nên dễ đánh mất sự tự do của con cái, thích sự ngăn nắp và dành nhiều thời gian để sửa sang bố trí cho ngôi nhà ấm cúng hơn, có thể không thích mở rộng quan hệ nhiều, đặc biệt với những người hời hợt không có chiều sâu

thenhommau

Xe buýt
Website
www.thenhommau.vn
Mợ coi hộ em với: Nhóm máu 0, sinh 1-5-1981 dương lịch, 4h45' sáng
Của nhà cụ đơi ạ :D

- Tính cách: ưa trầm lặng suy tư, ghét ồn ào náo nhiệt, người khác nhìn vào có thể đánh giá là hơi kì bí và lập dị, nhưng bản tính hài hòa nên luôn dành sự quan tâm và suy nghĩ cho những người thân của mình, có sức sáng tạo nhưng lại thiếu tin tưởng bản thân nên lúc nào cũng suy nghĩ nhiều về lợi/hại trước khi quyết định 1 việc nào đó, nhược điểm và cũng là điều cần tránh nhất "suy tư nhiều, mơ mộng quá cẩn thận không lại quá xa cách với mọi người và thế giới thực tại"

- Công việc: có sự độc lập và thành thật trong lao động, có trách nhiệm và chăm chỉ làm việc, nhưng lại không có nhiều tham vọng làm giàu hay hoài bão trong sự nghiệp, thích các công việc đem lại lợi ích cho nhiều người hay xã hội, không thích các công việc cạnh tranh nhiều và thường hay phải biến động

- Tình duyên: lo nghĩ cho con cái và nghiêm khắc trong giáo dục, có thể làm mọi việc cho con nhưng không muốn các con ra ngoài khuôn khổ của mình, thích ngắm cảnh, thích suy tư, thích giải trí theo kiểu trí tuệ như đọc sách, xem tài liệu, nghiên cứu lịch sử... Dành nhiều thời gian ở nhà hơn là ngoài xã hội, nên thích nhà cửa ngăn nắp nhưng phải thanh tao và đơn giản

Của nhà cụ đơi ạ :D

- Tính cách: ưa trầm lặng suy tư, ghét ồn ào náo nhiệt, người khác nhìn vào có thể đánh giá là hơi kì bí và lập dị, nhưng bản tính hài hòa nên luôn dành sự quan tâm và suy nghĩ cho những người thân của mình, có sức sáng tạo nhưng lại thiếu tin tưởng bản thân nên lúc nào cũng suy nghĩ nhiều về lợi/hại trước khi quyết định 1 việc nào đó, nhược điểm và cũng là điều cần tránh nhất "suy tư nhiều, mơ mộng quá cẩn thận không lại quá xa cách với mọi người và thế giới thực tại"

- Công việc: có sự độc lập và thành thật trong lao động, có trách nhiệm và chăm chỉ làm việc, nhưng lại không có nhiều tham vọng làm giàu hay hoài bão trong sự nghiệp, thích các công việc đem lại lợi ích cho nhiều người hay xã hội, không thích các công việc cạnh tranh nhiều và thường hay phải biến động

- Tình duyên: lo nghĩ cho con cái và nghiêm khắc trong giáo dục, có thể làm mọi việc cho con nhưng không muốn các con ra ngoài khuôn khổ của mình, thích ngắm cảnh, thích suy tư, thích giải trí theo kiểu trí tuệ như đọc sách, xem tài liệu, nghiên cứu lịch sử... Dành nhiều thời gian ở nhà hơn là ngoài xã hội, nên thích nhà cửa ngăn nắp nhưng phải thanh tao và đơn giản
mợ không xem cho em à?Giận mợ rùi

beast

Xe máy
Mợ xem hộ em với: Nhóm máu 0, sinh 2-7-1983 dương lịch, khoảng 12h trưa, Thank mợ nhá (y)

thenhommau

Xe buýt
Website
www.thenhommau.vn
Em đi xem khắp nơi rồi nhưng chưa ở đâu phán làm cho em phục , Nếu cụ phán chuẩn em mời cafe , Bia tùy chọn

Em không biết nhóm máu gì , nhình như D thì phải
19/12/1973 Em chờ kụ phán ...
Cụ "rào trước" dư này làm em phân vân quá... Vì em chủ yếu xem con người qua nhóm máu, mà máu D của cụ lại ứ nằm trong các nhóm em biết :P Dưng vẫn mạn phép được "thử tài" với cụ như sau :)

- Tính cách: bề ngoài bình thản, luôn có vẻ giữ được thế cân bằng, thích giúp đỡ và lắng nghe khó khăn của người khác nên rất đáng tin cậy, tính cách hài hòa và không phải kiểu người hay phán xét kẻ khác, có thể giải quyết khó khăn cho người khác nhưng lại khó giải quyết vấn đề của mình mà luôn che giấu trong lòng, đôi lúc bị người khác xem là tự kiêu tự mãn vì chính sự "giấu diếm" suy nghĩ thật trong lòng mà không bộc lộ ra ngoài

- Công việc: gặp nhiều may mắn, ghét cạnh tranh hay bon chen quá nhiều với đồng nghiệp, không quá coi trọng sự nghiệp và lấy đó làm tôn chỉ sống, nhưng lại dễ thành công với những nghề liên quan đến nghệ thuật, đến cách ứng xử, đến truyền thông quảng cáo... Nhìn chung là hợp với những nghề phát huy được cả tài năng và sở thích của bản thân, vì có phong cách và độc đáo trong suy nghĩ

- Gia đình: quan trọng giá trị gia đình, thích con cái đạt được những thành công hay thành tích nên thường trang bị cho gia đình những tiện ích hiện đại, cao cấp, nhưng không phải là người phóng tay mà luôn cân nhắc trong tiêu dùng, hơi hướng trang trí thiên về mặt thẩm mỹ và nghệ thuật bài trí, giải trí theo kiểu tao nhã, giao thiệp với bên ngoài luôn chừng mực, nhưng đặc biệt lưu tâm là không nên quá kỳ vọng vào thành công của các con và ép chúng phải sống theo ý cha mẹ

Nếu em xem không chuẩn, cụ cho phép em mời cụ cafe để "tạ tội" ạ **== :>