[Funland] Nhà em có F0, trải nghiệm phòng chống dịch

Snake master

Xe tăng
Giờ thì mở cửa r. Chỗ e ai f0 đến khai báo thì cách ly còn f1 kệ. Ai bị người ấy chữa

The Silent

Xe tăng
Em vừa chiến đấu với F0 của bạn F1 nhà em xong. Kết thúc 1 ngày, giờ bạn ấy ngủ em cũng mới đc ngủ. Không nghĩ là sẽ lại chiến đấu với F0 ngay tại nhà mình. Chúc các cụ ngủ ngon. Chắc sẽ ổn thôi.

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Em vừa thoát F0. Chả có gì mệt nhọc. Báo phường thì phường bảo uống thuốc rồi tự cách ly thôi. Em thấy cũng nhẹ, ngủ 4 đêm là hết.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
V cụ đang bầu nên đề kháng kém, triệu chứng xuất hiện sớm hơn. Cụ sống cùng nên chắc chắn bị, chỉ là muộn hơn mấy ngày thôi.
Như e cũng bị sau v mấy ngày, v bắt uống thuốc diệt virus của Ấn độ thế nên tầm 5 ngày âm tính hẳn, e còn chả có triệu chứng gì ngoài hắt xì và chảy nước mũi. Cực nhẹ luôn nên đừng lo lắng thái quá
Nhà chị và e e mỗi nhà 4ng mà chỉ 2 ng bị f0 thôi, k phải cả nhà bị đâu

dz0r0

Xe điện
Vợ em F0 từ thứ 6 rồi. Cả nhà từ già đến trẻ xác định lây tuốt mà chả ai dương tính cả (cả test nhanh và PCR). Để sau mấy ngày nữa em cập nhật thêm. Cơ bản thì phường bảo nếu nặng thì báo, còn như vợ em có lẽ là nhẹ, sốt nhẹ 2 ngày đầu rồi hết. Giờ chỉ đau họng, khản tiếng, không mất vị giác. Phường cũng chả thèm phát thuốc, chỉ hẹn 7 ngày sau test lại :)

Em thì xác định lây cả nhà rồi nên vợ cũng chỉ 5K thôi chứ không cách ly, đến nay đã là ngày thứ 3 thì có bạn lớn đau họng nhẹ, test nhanh vẫn âm tính, còn lại vẫn khoẻ re bao gồm cả em.

kendwood

Xe buýt
Vợ em F0 từ thứ 6 rồi. Cả nhà từ già đến trẻ xác định lây tuốt mà chả ai dương tính cả (cả test nhanh và PCR). Để sau mấy ngày nữa em cập nhật thêm. Cơ bản thì phường bảo nếu nặng thì báo, còn như vợ em có lẽ là nhẹ, sốt nhẹ 2 ngày đầu rồi hết. Giờ chỉ đau họng, khản tiếng, không mất vị giác. Phường cũng chả thèm phát thuốc, chỉ hẹn 7 ngày sau test lại :)

Em thì xác định lây cả nhà rồi nên vợ cũng chỉ 5K thôi chứ không cách ly, đến nay đã là ngày thứ 3 thì có bạn lớn đau họng nhẹ, test nhanh vẫn âm tính, còn lại vẫn khoẻ re bao gồm cả em.
Ko dương ngay đâu cụ, cụ cứ chờ 3-5 ngày test mới ra. Sống chung thì xác định bị 99% trừ khi cụ sức dêd kháng cực cao.

DDNTAN

Xe tải
Ko dương ngay đâu cụ, cụ cứ chờ 3-5 ngày test mới ra. Sống chung thì xác định bị 99% trừ khi cụ sức dêd kháng cực cao.
Giờ tiêm rồi nên cũng ko đến mức đó đâu cụ. Em thấy nhiều nhà có 1 F0 mà cả nhà sau 2 tuần vẫn ko bị thêm. F0 thì khỏi hẳn rồi.

kendwood

Xe buýt
Giờ tiêm rồi nên cũng ko đến mức đó đâu cụ. Em thấy nhiều nhà có 1 F0 mà cả nhà sau 2 tuần vẫn ko bị thêm. F0 thì khỏi hẳn rồi.
Nhà em tiêm 3 mũi hết vẫn bị hết đó cụ, vợ em bị sau 4 ngày em bị, trẻ con bị 2 ngày khỏi. Chỉ là nhẹ hơn nhưng dễ lây lắm

DDNTAN

Xe tải
Nhà em tiêm 3 mũi hết vẫn bị hết đó cụ, vợ em bị sau 4 ngày em bị, trẻ con bị 2 ngày khỏi. Chỉ là nhẹ hơn nhưng dễ lây lắm
Chắc do không gian cách ly và thời điểm phát bệnh của F0 nữa. Đúng thời điểm tải lượng virus F0 đang cao nhất mà cách ly với các thành viên còn lại trong gia đình thì em nghĩ hạn chế dc kha khá :)

dz0r0

Xe điện
Vâng, em cũng xác định lây rồi cho nó nhanh. Vợ cứ lo lây cho con nên cứ 5k. Em thì cho tuỳ ý, thích 5k thì 5k chứ theo lý thuyết thì nó chả lây hết rồi. Sau 4-5 ngày nữa em sẽ test lại cả nhà xem sao.

nguyentoan.uct

Xe điện

Nhà em thì vẫn ở riêng phòng, cố gắng hạn chế để giảm lây lan. Em cũng mấy hôm nay thấy khó chịu trong họng mà test thì vẫn âm tính

Yeuxe82

Xe hơi
Hôm nay chính thức nhà em có F0 các cụ ạ.
Đánh dấu trải nghiệm năm covid thứ 4, em ký sự lại chút. Sáng nay dậy vợ em bảo thấy khó chịu, em chạy ngay xuống hiệu thuốc lấy đôi kit test về test thì vk lên 2 vạch, em 1 vạch, con gái 4 tuối e chưa test. Để đảm bảo e gọi đặt luôn chục bộ test của hãng khác về test lại cho vợ em thì khẳng định là F0. Lấy số TTYT phường gọi chục cuộc ko được, nhắn zalo ko thấy trả lời, sau khi kiên trì thì vợ em cũng gọi được và thông báo chiều ra trạm y tế phường mang theo bộ test đã làm ở nhà.
Mới lần đầu nên cũng có chút bối rối, nhất là vợ em lại đang bầu. Chiều nay em và con gái đi 1 xe, vợ e đi 1 xe ra trạm y tế. Đến nơi thấy lác đác có vài người đứng chờ test, vào trong hỏi thì mấy nhân viên y tế mặc thường phục ngồi bàn trong sảnh, ngoài thì chăng dây. Sau khi trình bày thì 1 em hỏi rồi ghi thông tin các thành viên vào 1 tờ giấy trắng A4, đối với vợ em thì chỉ nhìn kết quả test của mình mang đi rồi bảo xác nhận dương tính, còn e và con gái thì yêu cầu ra test. Em bế con gái ra chỗ test thì được yêu cầu tự đi mua bộ test về để họ test, ở đấy ko có bộ test???
E trình bày đã test ở nhà rồi, họ yc xem hình ảnh, e cho xem ảnh đt em chụp kết quả thế là xong, chỉ có phát cho mấy túi rác có màu vàng rồi về, bảo mấy hôm nữa có quyết định cách ly.
Em thắc mắc là có phải bây giờ ra trạm y tế phường người dân phải tự mua mang kit test đến cho họ ko??
còn về chế độ cách ly điều trị F0 và F1 theo quy định bây giờ thế nào, và làm thế nào để được hưởng.
Em ở 1 Phường của 1 Quận ở Thủ Đô.
Chúc GĐ cụ sớm bình phục

nguyentoan.uct

Xe điện
Vâng, em cũng xác định lây rồi cho nó nhanh. Vợ cứ lo lây cho con nên cứ 5k. Em thì cho tuỳ ý, thích 5k thì 5k chứ theo lý thuyết thì nó chả lây hết rồi. Sau 4-5 ngày nữa em sẽ test lại cả nhà xem sao.
Có ông anh cùng tầng làm dược cũng bảo chỉ mong bị, vì nó là liều vắc xin tốt nhất, nhất là sau khi đã được tiêm vacxin rồi

MEC V6

Xe điện
Hôm nay chính thức nhà em có F0 các cụ ạ.
Đánh dấu trải nghiệm năm covid thứ 4, em ký sự lại chút. Sáng nay dậy vợ em bảo thấy khó chịu, em chạy ngay xuống hiệu thuốc lấy đôi kit test về test thì vk lên 2 vạch, em 1 vạch, con gái 4 tuối e chưa test. Để đảm bảo e gọi đặt luôn chục bộ test của hãng khác về test lại cho vợ em thì khẳng định là F0. Lấy số TTYT phường gọi chục cuộc ko được, nhắn zalo ko thấy trả lời, sau khi kiên trì thì vợ em cũng gọi được và thông báo chiều ra trạm y tế phường mang theo bộ test đã làm ở nhà.
Mới lần đầu nên cũng có chút bối rối, nhất là vợ em lại đang bầu. Chiều nay em và con gái đi 1 xe, vợ e đi 1 xe ra trạm y tế. Đến nơi thấy lác đác có vài người đứng chờ test, vào trong hỏi thì mấy nhân viên y tế mặc thường phục ngồi bàn trong sảnh, ngoài thì chăng dây. Sau khi trình bày thì 1 em hỏi rồi ghi thông tin các thành viên vào 1 tờ giấy trắng A4, đối với vợ em thì chỉ nhìn kết quả test của mình mang đi rồi bảo xác nhận dương tính, còn e và con gái thì yêu cầu ra test. Em bế con gái ra chỗ test thì được yêu cầu tự đi mua bộ test về để họ test, ở đấy ko có bộ test???
E trình bày đã test ở nhà rồi, họ yc xem hình ảnh, e cho xem ảnh đt em chụp kết quả thế là xong, chỉ có phát cho mấy túi rác có màu vàng rồi về, bảo mấy hôm nữa có quyết định cách ly.
Em thắc mắc là có phải bây giờ ra trạm y tế phường người dân phải tự mua mang kit test đến cho họ ko??
còn về chế độ cách ly điều trị F0 và F1 theo quy định bây giờ thế nào, và làm thế nào để được hưởng.
Em ở 1 Phường của 1 Quận ở Thủ Đô.
Phường em vẫn có que e không phải mang ra và đc cấp phát thuốc

TamAn7810

Xe tăng
Giờ chế độ tự lo, nặng thì đi viện, nhẹ cứ thế ở nhà :3

trinhhunghb

Xe lăn
Em vừa thoát F0. Chả có gì mệt nhọc. Báo phường thì phường bảo uống thuốc rồi tự cách ly thôi. Em thấy cũng nhẹ, ngủ 4 đêm là hết.
Thế thì cũng ổn đỡ lo cụ nhỉ

Hư Không

Xe tăng
Vk em cũng bị F0 hôm 10/2/22. Em cũng báo Y tế phường đến dán giấy cách ly 7 ngày, ngoài ra thì họ cũng chỉ bảo có gì thì liên lạc chứ ko có thuốc. Em ở nhà chăm vk, thình thoảng cũng test nhanh ( 4 lần) đều âm tính nhưng bản thân lại có biểu hiện rát họng, ho, sốt nhẹ và gai lạnh người. Em đang định phi ra xét nghiệm PCR cho rõ ràng bị + hay không để tính tiếp.
em đang F0 đây, triệu chứng của cụ 90% là dính rồi nhá. Cụ xem lại tự test đã đúng chưa.

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nhà em trong tết và ngoài tết dính f0 liên tục nên cổng nhà lúc nào cũng đỏ loè như này

nguyentoan.uct

Xe điện
Phường em vẫn có que e không phải mang ra và đc cấp phát thuốc
Thế e mới thấy hơi thắc mắc, e thấy để ý là những người test xong còn làm giấy gì đề nghị test mới hay, ko biết có lẫn lộn gì ko

hm.tuan

Xì hơi lốp
Nhà em trong tết và ngoài tết dính f0 liên tục nên cổng nhà lúc nào cũng đỏ loè như này
Con em tự test bị fo, ra phường báo thì test lại PCR. Cả nhà cách ly 1 tuần rồi ạ. Nhưng họ chả thèm treo cái đo đỏ kia nữa. Thuốc thì tự mua mà chữa, cả nhà tự cách ly thôi, chứ ai thèm quan tâm đâu.