[Funland] Nhà em có F0, trải nghiệm phòng chống dịch

lodudu

Xe điện
Hóng cụ chia sẻ kinh nghiệm, chúc gia đình bình an

ryanlong

[Tịch thu bằng lái]
Nhẹ thế à cụ, em tx F0 nên cũng đang lo
V cụ đang bầu nên đề kháng kém, triệu chứng xuất hiện sớm hơn. Cụ sống cùng nên chắc chắn bị, chỉ là muộn hơn mấy ngày thôi.
Như e cũng bị sau v mấy ngày, v bắt uống thuốc diệt virus của Ấn độ thế nên tầm 5 ngày âm tính hẳn, e còn chả có triệu chứng gì ngoài hắt xì và chảy nước mũi. Cực nhẹ luôn nên đừng lo lắng thái quá

hoaduong

Xe đạp
Mỗi phương một khác nhỉ. Ngày 10/02, Chồng em test nhanh + thì gọi điện báo y tế phường và chỉ cần gửi ảnh test qua zalo thôi, ko cần ra test tại phường. Sau đó họ gọi lại hỏi tuổi, triệu chứng, bệnh nền. Ngày 12 họ đến phát cho gói thuốc gồm vitamin, hạ sốt, giảm ho và 1 lọ molnupiravir. Cậu phát thuốc trẻ trẻ còn căn dặn gia định giữ gìn sức khỏe, sốt ca và khó thở thì báo lại. Em thấy ổn áp.

Mãi Chờ

[Tịch thu bằng lái]
Khu nhà em thấy bảo gọi mà Y tế Phường ko nghe máy. Giờ nhà hàng xóm vẫn chưa treo biển cách ly y tế :(

4banhxequay

Xe điện
Nhớ lại ngày điều trị cho bác phi cồng ngoai quốc!
Vụ này có tính nghiên cứu cụ tính sao được. Bệnh mới xuất hiện chưa ai biết ntn. Nay lại có bệnh nhân nặng thế làm chuột bạch để nghiên cứu, lên phác đồ

xd642a7

Xe tải
Cụ test ko chuẩn chắc ở khâu lấy mẫu rồi, những biểu hiện của cụ thì đến 80% là dính rồi, cụ test nhanh thì ngoáy sâu vào ko thì làm pcr là chuẩn, hay chờ 1 2 ngày xem mũi điếc chưa hoặc mất vị giác nữa
Vâng, em thì thấy đến hôm nay thì người yếu thật, nhưng ăn uống vẫn ngon lắm. Mấy hôm làm F1 phục vụ F0 thấy mệt hơn cả đi làm. Vk em cứ rủ làm F0 cho vk đỡ buồn vì phải cách ly phòng riêng

bloodheartvn

Xe điện
Thổ đu thống kê vẫn tiện cận 3k, dân mình thì bị trơ cảm giác cmnr. Hôm qua thì em vừa đi viếng tang nhà bạn thấy đặt trong quách đặt tro em đoán là dính em Vy rồi.

0962226789

[Tịch thu bằng lái]
Em tham khảo thớt.
nếu f0 mà ko khai báo cho TTYT thì có sao ko ạ?
Khai báo nếu nặng thì còn đc ưu tiên chữa trị. Và sau có giấy chứng nhận! Thỉnh thoảng cụ hay thấy các tỉnh bổ sung phát mấy chục nghìn ca là không khai báo sau cũng phải báo để làm giấy đấy ạ !

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
2 vc em vừa âm tính PCR sau khi dương tính suốt Tết (từ đúng sáng 30).

Tóm lại các cụ, mợ chưa dính thì rất nên tự lo sẵn thuốc men cho cả gia đình (nếu có con nhỏ hoặc người già thì mua cho họ có hơi khác biệt chút so với mua cho mình) để đỡ bị động và gây phiền hà (giảm việc nhờ người bên ngoài mua hộ).

Phường em ngoài cử dân phòng đến căn hộ dán băng cách ly ngoài cửa thì không tư vấn hướng dẫn, không phát thuốc, mọi việc đều là mình chủ động test, gửi kết quả, họ chỉ ra quyết định cách ly và hủy cách ly, hết.

Nhờ đầy đủ thuốc men và đã đủ 3 liều vacxin nên 2 vc em tự thấy nó nhẹ hơn cúm mùa một chút (về triệu chứng sốt, ho), đơn cử sốt 1-2 ngày là hết so với cúm có thể 3-4 ngày, nên đỡ mệt hơn cúm (không đau đầu), đặc biệt không mất vị giác, khướu giác như có cụ, mợ mô tả

Slimz

Xe buýt
Nhà e 5 người lớn, 3 trẻ nhỏ, 2 đưa hnay lên 2 vạch. Con nhà e thì 2 vạch mờ, con nhà bác thì 2 vạch căng đét. Nhục nhất là thằng cu con đang 1 vạch mà phải vào viện hằng ngày thay băng bỏng, giờ nó mà dính nữa thì ko biết làm sao :(

STElectrics

Xe lăn
phải báo với phường để gọi xe ư ? tôi tự gọi có khi còn nhanh hơn phường . tôi gọi 115 hoặc gọi cmn luôn tắc xi đưa còn nhanh . tôi gọi 115 và báo cần cấp cứu là xong . còn kg ra đường vẫy tắc xi hay tôi dùng xe gđ đưa đi viện còn nhanh hơn là tôi gọi cho y tế phường
F0 mà ra đường vẫy taxi thì tội ông taxi quá!

STElectrics

Xe lăn
Nếu khai báo được cho phường thì khai báo. Chuyện nhà em có người nằm bệnh viện covid đây. Nặng nên bệnh viện yêu cầu người nhà vào chăm với đk người chăm phải có chứng nhận khỏi covid. Tìm được người đồng ý vào chăm thì không xin được chứng nhận khỏi covid vì khi bị cũng không khai báo cho phường.

kendwood

Xe buýt
Tự xử hết,cụ nhé,nhà em bị chạy ra phường thì chỉ phát 1 loại thuốc gì đó còn 2 loại tự mua. Mà mỗi loại cho vào cái túi bóng nên ko biết tên là gì, cũng chả ghi công dụng.
Nhà em ra chả đc phát túi rác như cụ đâu:))

kendwood

Xe buýt
2 vc em vừa âm tính PCR sau khi dương tính suốt Tết (từ đúng sáng 30).

Tóm lại các cụ, mợ chưa dính thì rất nên tự lo sẵn thuốc men cho cả gia đình (nếu có con nhỏ hoặc người già thì mua cho họ có hơi khác biệt chút so với mua cho mình) để đỡ bị động và gây phiền hà (giảm việc nhờ người bên ngoài mua hộ).

Phường em ngoài cử dân phòng đến căn hộ dán băng cách ly ngoài cửa thì không tư vấn hướng dẫn, không phát thuốc, mọi việc đều là mình chủ động test, gửi kết quả, họ chỉ ra quyết định cách ly và hủy cách ly, hết.

Nhờ đầy đủ thuốc men và đã đủ 3 liều vacxin nên 2 vc em tự thấy nó nhẹ hơn cúm mùa một chút (về triệu chứng sốt, ho), đơn cử sốt 1-2 ngày là hết so với cúm có thể 3-4 ngày, nên đỡ mệt hơn cúm (không đau đầu), đặc biệt không mất vị giác, khướu giác như có cụ, mợ mô tả
Cụ mấy ngày là khỏi, nhà em vợ bị hơn 7 ngày vẫn dương tính, em 4 ngày vẫn dương. Mà thuốc phường phát uống hết cmr, giờ chắc mua thuốc ngoài.

Belat Missan

Xe điện
Giờ nhiễm loại hết cả lên.
Ai cũng báo F1, chả có người làm việc....(:|

coquay

Xe container
Vâng, em thì thấy đến hôm nay thì người yếu thật, nhưng ăn uống vẫn ngon lắm. Mấy hôm làm F1 phục vụ F0 thấy mệt hơn cả đi làm. Vk em cứ rủ làm F0 cho vk đỡ buồn vì phải cách ly phòng riêng
gấu e bị trc con bé nhà e bị sau 2 ngày, e chuẩn bị đủ đồ các thứ là chủ nhiễm luôn cho cả nhà bị thể :D để vợ con trong phòng chán e chơi phát nhiễm luôn cả nhà du lịch từ pn sang pk pb, chứ cứ ở lỳ trong pn buồn lắm

No Problem

Xe tăng
Giờ F0 nó nhan nhản rồi nên không bị truy đến cùng như thời kì đầu nữa, giờ cứ đi hotel thoải mái ko lo truy vết đâu :-c

xd642a7

Xe tải
gấu e bị trc con bé nhà e bị sau 2 ngày, e chuẩn bị đủ đồ các thứ là chủ nhiễm luôn cho cả nhà bị thể :D để vợ con trong phòng chán e chơi phát nhiễm luôn cả nhà du lịch từ pn sang pk pb, chứ cứ ở lỳ trong pn buồn lắm
khà khà, tối em em cũng nhận kết quả + rồi. Chắc đã lây từ mấy hôm trước, hôm nay mới phát. Thế là em cũng dồn về 1 phòng cho tiết kiệm điện.