[Funland] Nhà đất thủ đô giá cao quá

Xmind202X

[Tịch thu bằng lái]
Bốc phét vừa thôi, bây giờ cụ có 14 tỷ cho cụ đi đầu tư cái éo gì cũng dc, 8 năm sau cụ có mang về dc 40 tỷ ko hay mất sạch. Việc gì nó qua rồi nói mới dễ, nghe cụ nói cũng biết nghèo.
Trên răng dưới sịp mà nổ kinh. Lần đầu có thằng bảo mình nghèo :))

babeo

Xe điện
Mợ ấy nói vui thế thôi chứ cũng năng động và quyết đoán trong món BĐS giống như mợ Toét ấy. Nói chung trên OF có mấy người như mợ và các mợ ấy cánh mày râu tụi em nhiều khi còn xách dép chạy theo không kịp :))
Tức là giả nghèo giả khổ hả cụ kkk?

thuyhtt

Xe tăng
Tức là giả nghèo giả khổ hả cụ kkk?
Cụ đừng nghe cụ ấy tiếu lâm, em nhặt thóc nhọc công lắm, ko đc may mắn như nhiều cụ trên này.
Nếu em lê la nghe cụ dạy từ sớm đã đỡ vất vả hơn tí.
Giờ cứ kiếm đc 1 đồng thì phái phi trâu đi tìm mảnh 2 đồng là vừa cụ nhỉ, tiền mất giá kinh. Lúc trc em có 3 đồng mà ko dám quyết mảnh 7 đồng do thấy hs đòn bẩy ko an toàn sau tiếc mãi vì 1 năm sau em vẫn phải mua mảnh 8 đồng, chỉ là đòn bẩy thấp hơn, an toàn hơn thôi.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Cụ đừng nghe cụ ấy tiếu lâm, em nhặt thóc nhọc công lắm, ko đc may mắn như nhiều cụ trên này.
Giờ cứ kiếm đc 1 đồng thì phái phi trâu đi tìm mảnh 2 đồng là vừa cụ nhỉ, tiền mất giá kinh. Lúc trc em có 3 đồng mà ko dám quyết mảnh 7 đồng do thấy hs đòn bẩy ko an toàn sau tiếc mãi vì 1 năm sau em vẫn phải mua mảnh 8 đồng, chỉ là đòn bẩy thấp hơn, an toàn hơn thôi.
Em không tếu đâu mợ ah. Tinh thần, nỗ lực của các mợ hết mình vì mong muốn kiếm tiền để gia đình tốt đẹp hơn mà vẫn nặng gánh trên vai đảm đương vai trò hậu phương mới là điều trân quý. Tiền bạc biết bao nhiêu cho đủ, trong khả năng hiểu biết và nhận thức của mình hãy cố gắng hết mình là quá OK rồi ạ, dù kết quả có ntn!

babeo

Xe điện
Nhà cháu chả dạy ai cái gì cả, chẳng qua vẽ thêm ra một hướng khác để mọi người cùng tham khảo thôi.

O Muong Te

Xe điện

dongnd3

Xe buýt

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Cụ làm e nhớ lại thời e có hơn tỷ cũng lóc cóc tìm nhà, tìm nhà oải thật sự, bao nhiêu và lúc nào cũng thấy thiếu, môi giới thì quảng cáo một đằng, đến một nẻo.
Giờ mợ tìm nhà 30-50 tỷ thì cảm giác vẫn như thế, nhể:))

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Giờ mợ tìm nhà 30-50 tỷ thì cảm giác vẫn như thế, nhể:))
Chuẩn đúng là như thế, bao nhiêu vẫn thấy k đủ cụ ạ, vẫn tìm mỏi mắt, vẫn căn ưng thì k đủ tiền, còn đủ tiền vẫn k ưng :D

blah_blah

Xe tải
Chuẩn đúng là như thế, bao nhiêu vẫn thấy k đủ cụ ạ, vẫn tìm mỏi mắt, vẫn căn ưng thì k đủ tiền, còn đủ tiền vẫn k ưng :D
Cái trò tìm nhà này với ai, với lúc nào cũng đều như thế, bao h cũng cố có 8 thì ngắm 9-10 chứ chẳng bảo h ngắm thấp hơn. Nhưng đc cái cố kiểu này xong lúc nào cũng thích và lần sau vẫn đâm đầu vào cố chứ chẳng khác dc :))

lanhpham

Xe điện
Gần chỗ nhà mình có nhà 60m2 ngõ ô tô đỗ cửa (không vào nhà được) định bán mà 2 năm nay chưa chốt được. Đầu tiên năm 2020 muốn bán 6 tỷ, sau thấy nhà đất lên bảo 7 tỷ rồi 8 tỷ. Đến đỉnh điểm tết vừa rồi đòi 9 tỷ, thấy bảo có khách muốn mua 8 tỷ lắm, đòi cọc rồi nhưng không bán.

Bây giờ rao mãi không ai mua, gọi lại khách 8 tỷ kia họ bảo không quan tâm nữa kể cả rẻ hơn. Chủ nhà giờ đang ốm vì tiếc của và giờ cũng chẳng biết bán bao nhiêu.
Kaka cho chết tội tham :)) dân mình là thế mà, hay có cái kiểu đó

quangkhunglong

Xe tăng
"dân mình là thế" - Cụ mua bán nhà ở với "dân" nước khác chưa? Em thì em chưa mua bán nhưng đi thuê chục cái nhà khi còn ở bển. Em thấy là dân nào cũng thế, và ai cũng thế, và như thế là bình thường.

casauking

Xe tăng
Nhiều người như vậy mà bác, nhất là những ai không có nhiều kinh nghiệm về đầu tư thì thường là sẽ không áng chừng khoảng chốt lãi thì chuyện như vậy là rất bình thường. Ngoài ra còn nhiều người ko có chủ đích đầu tư mà cứ mua để đó hoặc đang ở, lúc sốt lên thì ko chốt nghĩ nó vẫn lên nữa, lúc hết sóng mới tìm cách bán thì lại ko đc giá nữa rồi
Thị trường là vậy, thế nên cứ phải chốt lãi ra tiền mặt rồi mới nói chuyện là đầu tư thành công hay không được. Chứ còn khi chưa bán thì chưa thể nói mạnh được là lỗ lãi thế nào.

lanhpham

Xe điện
Nhiều người như vậy mà bác, nhất là những ai không có nhiều kinh nghiệm về đầu tư thì thường là sẽ không áng chừng khoảng chốt lãi thì chuyện như vậy là rất bình thường. Ngoài ra còn nhiều người ko có chủ đích đầu tư mà cứ mua để đó hoặc đang ở, lúc sốt lên thì ko chốt nghĩ nó vẫn lên nữa, lúc hết sóng mới tìm cách bán thì lại ko đc giá nữa rồi
Thị trường là vậy, thế nên cứ phải chốt lãi ra tiền mặt rồi mới nói chuyện là đầu tư thành công hay không được. Chứ còn khi chưa bán thì chưa thể nói mạnh được là lỗ lãi thế nào.
Bán thì bán ko bán thì thôi, nó rõ ràng cụ ah, e đây bán căn Liền kề rao 9 tỷ khách họ trả đúg 9 tỷ ,họ ko mặc cả luôn

casauking

Xe tăng
Bán thì bán ko bán thì thôi, nó rõ ràng cụ ah, e đây bán căn Liền kề rao 9 tỷ khách họ trả đúg 9 tỷ ,họ ko mặc cả luôn
Ngoài thị trường nó muôn hình vạn trạng vậy là bình thường. Có lần em bán miếng đất mà 2 vợ chồng mua chốt hết rồi, cọc kiếc đủ cả đến hôm ra công chứng vẫn còn cãi nhau chuyện đứng tên chung, cuối cùng ông chồng bồ bịch phải làm quả giấy từ bỏ tài sản này cho bà vợ xong mới êm chuyện :))

agrimeco

Xe lăn
Ngoài thị trường nó muôn hình vạn trạng vậy là bình thường. Có lần em bán miếng đất mà 2 vợ chồng mua chốt hết rồi, cọc kiếc đủ cả đến hôm ra công chứng vẫn còn cãi nhau chuyện đứng tên chung, cuối cùng ông chồng bồ bịch phải làm quả giấy từ bỏ tài sản này cho bà vợ xong mới êm chuyện :))
thế thì ông ck mua làm quái gì nhỉ, để tiền mà còn nuôi bồ chứ..;))

casauking

Xe tăng
thế thì ông ck mua làm quái gì nhỉ, để tiền mà còn nuôi bồ chứ..;))
Em cũng ko hiểu thế nào nữa, ra đến phòng công chứng rồi mà tự nhiên thấy bên kia cứ lừng khừng mãi chưa kí e tưởng ko mua nữa hoá ra bên đó đang thương lượng điều khoản với nhau. Bàn bạc từ sáng đến chiều mới ra được cái giấy từ bỏ tài sản :))
Chắc bà vợ cũng phải chịu thiệt thế nào thì ông chồng mới kí cái giấy đó cho :))

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em cũng ko hiểu thế nào nữa, ra đến phòng công chứng rồi mà tự nhiên thấy bên kia cứ lừng khừng mãi chưa kí e tưởng ko mua nữa hoá ra bên đó đang thương lượng điều khoản với nhau. Bàn bạc từ sáng đến chiều mới ra được cái giấy từ bỏ tài sản :))
Chắc bà vợ cũng phải chịu thiệt thế nào thì ông chồng mới kí cái giấy đó cho :))
Ối giời nói đến chuyện này thì con vợ em nó cũng thế. Em thì nghĩ đơn thuần chị em nó không làm được ra tiền, đôi lúc cảm thấy bất an khi không tự chủ lắm quyền định đoạt tài sản nên nhiều khi có ý nghĩ hâm vớ vẩn thôi. Mình là đàn ông, chấp làm gì ba cái suy nghĩ vớ vẩn đấy của chị em cho nó nặng đầu nên em cũng làm ủy quyền định đoạt hay từ chối tài sản cho vợ mấy lần rồi. Sống được với nhau mới là điều quan trọng chứ ba cái tiền bạc, tài sản ý nghĩa gì. Em vẫn trêu vợ em rằng kể cả anh ra đi tay trắng cho em tất thì vẫn đầy gái nuôi, nhiều chị sẵn sàng đổ vốn cho anh đầu tư lắm nó còn tức lồng lên. Cùng lắm em tin rằng khi mình già, mắt mờ chân chậm thì các con em nó cũng sẽ biết phải làm gì, làm ntn để bố nó không khổ :))