[Funland] Nhà đất Long Biên

Booong

Xe tăng
Khu 918 phân lô đẹp, đặc biệt là khu A, B đường xá thuận lợi, còn khu C thì diện tích nhỏ quá, xây không đẹp được. Khu này dân trí cao, hầu hết là bộ đội nên có vẻ biết nhau nhiều;một số ít là mua lại rồi xây nên cũng là đội có tiền, biết cách ứng xử. Giá khu 918 em khảo sát đợt này có vẻ hơi chững lại thôi, chứ không giảm, nên các cụ ưng mảnh nào là nên chốt luôn, các mảnh chưa xây còn rất ít.

binhaircon

Xe máy
Khu Ngọc Thuỵ cạnh trường Pháp giờ nhiều công viên, đường rộng thoáng, ít chung cư em thấy ở quá hợp lý. Nhà em ở bên ngõ 264 đang cho thuê, chắc sang năm thông đường Hồng Tiến em cũng về ở. Ở Long Biên không khí trong lành khác hẳn mấy quận Cầu Giấy, Nam Từ Liêm. Em đã ở LB 4 năm rồi chuyển sang Vinhomes Greenbay 4 năm cho các con đi học mà không khí ô nhiễm quá nhiều so với Long Biên.

Alex0301

Xe tải
Khu Ngọc Thuỵ cạnh trường Pháp giờ nhiều công viên, đường rộng thoáng, ít chung cư em thấy ở quá hợp lý. Nhà em ở bên ngõ 264 đang cho thuê, chắc sang năm thông đường Hồng Tiến em cũng về ở. Ở Long Biên không khí trong lành khác hẳn mấy quận Cầu Giấy, Nam Từ Liêm. Em đã ở LB 4 năm rồi chuyển sang Vinhomes Greenbay 4 năm cho các con đi học mà không khí ô nhiễm quá nhiều so với Long Biên.
Hi vọng đường Hồng Tiến tháng 11 này thông thôi. Đường thông là Ngọc Thuỵ lên đời. Chung cư vài năm nữa chắc cũng thêm mấy toà, nhưng so với nơi khác thì vẫn ít. Công viên với hồ nước thì hơi nhiều quá! (Có ít nhất 3 hồ tổng 26ha!)

DzuyAnh

Xe máy
Long Biên chỗ nào giá ảo quá bị kéo lên đợt trước em nghĩ có giảm, còn đất mà ô tô đỗ cửa thì chắc không giảm quá 20%. Về vị trí LB cách Hoàn Kiếm có 1 con sông, về đường chim bay có 2km, sau cầu nhiều hơn thì giá chỉ có lên không có xuống. Đấy là theo logic của em nó thế, cũng là lý do mà em sang bên LB ở. Các tp lớn trên thế giới (HQ, Đài Loan) thì 2 bên bờ sông đều phát triển như nhau, nên em nghĩ xu hướng VN nó cũng thế.

Jiren198

Xe điện
Long Biên chỗ nào giá ảo quá bị kéo lên đợt trước em nghĩ có giảm, còn đất mà ô tô đỗ cửa thì chắc không giảm quá 20%. Về vị trí LB cách Hoàn Kiếm có 1 con sông, về đường chim bay có 2km, sau cầu nhiều hơn thì giá chỉ có lên không có xuống. Đấy là theo logic của em nó thế, cũng là lý do mà em sang bên LB ở. Các tp lớn trên thế giới (HQ, Đài Loan) thì 2 bên bờ sông đều phát triển như nhau, nên em nghĩ xu hướng VN nó cũng thế.
Long biên theo e tính là nội đô r, trong vd3 đổ vào, xung quang vd 3,5 đã 100tr 1/m2 thì long biên giá như bây giờ e thấy quá bình thường,nhất là ở đây công viên,hồ điều hòa rất nhiều, quang cảnh đẹp, đường xá sạch sẽ ..giá như bây giờ so vs các quận khác thấp hơn, nên ko xuống đc...e thấy giá 100 200tr đất đẹp ô tô tránh e thấy bình thường...

Mong Tuong

Xe đạp
thấy trụ sở các công ty hiện tại toàn đóng đô về phía tây và có vẻ định hướng của hà nội cx là phát triển về phía tây, thanh xuân, cầu giấy, nam từ liêm . Đi làm từ long biên thì có vẻ vất vả quá cụ

2005

Xe điện
Nhà mình có cụ nào biết hay làm OCP1 không nhỉ?

Manhlinh678

Xe hơi
thấy trụ sở các công ty hiện tại toàn đóng đô về phía tây và có vẻ định hướng của hà nội cx là phát triển về phía tây, thanh xuân, cầu giấy, nam từ liêm . Đi làm từ long biên thì có vẻ vất vả quá cụ
Long biên phù hợp vs các cụ thích không gian thoáng, công việc ko phải di chuyển sang cầu quá nhiều, ưu điểm cho mấy cụ hay về quê ko sợ tắc đường

DzuyAnh

Xe máy
LB giờ ra Cầu giấy, Mỹ Đình đi vành đai 2 em thấy cũng nhanh mà. Nói chung sống trong LB thì thoải mái, đi ô tô không sợ chuyện phải tìm chỗ đỗ xe. Em thì thích nhất là thoáng, em cũng sống hơn 30 năm bên Ba Đình, giờ sang LB thấy hoàn toàn thoải mái.

Jiren198

Xe điện
LB giờ ra Cầu giấy, Mỹ Đình đi vành đai 2 em thấy cũng nhanh mà. Nói chung sống trong LB thì thoải mái, đi ô tô không sợ chuyện phải tìm chỗ đỗ xe. Em thì thích nhất là thoáng, em cũng sống hơn 30 năm bên Ba Đình, giờ sang LB thấy hoàn toàn thoải mái.
Quan trọng tiêu chí sống của mình thôi cụ, vk ck cụ làm cầu giấy, thích con cái học cầu giấy thì cụ mò lên đấy ở hợp lý, tiêu chí của cụ chỉ là phố cổ, vs mạn phía bắc, phía đông thì long biên lại hợp nhí.e 4,5 năm nay có mò lên khu mỹ đình đâu, mình cũng ko có việc gì phải lên đấy cả....chỉ loanh quanh khu làm việc, mấy quán bia, quanh nhà, câu kéo....đi du lịch ....sống đâu âu đấy ấy mà.cầm thủ tục hành chính thì ra quận.chứ ban bộ còn lại mấy khi có nhu cầu

Trs2020

Xe buýt
em cũng mong nó đừng đóng đo ở LB, gần mấy vp đấy là cơm bình dân, cháo chợ, nhà hàng quán nhậu, thấy ngột ngạt ô nhiễm lắm, nhất là khu cầu giấy, nếu ở thì em chạy xa, làm ăn thì ok. xác định rõ tiêu chí mới dễ chọn chứ cái gì cũng muốn thì khó lắm cụ.

Idemitsu

Xe tăng
Long biên phù hợp vs các cụ thích không gian thoáng, công việc ko phải di chuyển sang cầu quá nhiều, ưu điểm cho mấy cụ hay về quê ko sợ tắc đường
Bên này toàn chủ tịch tuần lên công ty 1 lần ở mới hợp lý. Chứ ngày 5 buổi lượn từ Long Biên về Cầu Giấy xong lộn lại thì e nói thật là chịu.