[Funland] Nhà cuối ngõ xây tường, dùng bể bê tông bịt cổng nhà em, UBND Phường Tây Tựu mặc kệ

Bopmuoi

[Tịch thu bằng lái]
Em xuống gặp chủ tịch, hỏi mỗi câu “ anh cho em hỏi, bao giờ anh cho cưỡng chế công trình xây dựng trái phép mà gia đình ông Tiến xây và dùng bể chặn cổng nhà e?” - Ông chủ tịch mặt nặng, k nói gì, gọi địa chính ra. Sau 10 f, khán phòng chả ai nói câu gì. Đia chính vào, mặt cũng nặng.

Chẳng có bất cứ giấy tờ gì, địa chính bày trò họp các cụ lấy ý kiến. Các cụ lại mặc định “cứ nhà nào cuối ngõ thì sở hữu cả ngõ”- 1 cái suy nghĩ cực dốt nát và nông dân.

Lão Tiến kia thì lại “chủ tịt” hội các cụ xóm. Chuyên “ngồi lê” ở hội các cụ.

Hôm nào họp, em ra, kiểu gì em cũng phải phê bình cái suy nghĩ và cái trò lấy ý kiến vớ vẩn này, chả có giá trị mẹ gì.
Vậy cụ nào ở cuối đường lớn chắc nhận luôn cả con đường đó là của riêng luộ cho máu.

nobi

Xe tải
Theo em nếu không mở được 2 cổng thì mở 1 cổng. Cụ chủ làm cái đơn nên phường xin sửa chữa
cải tạo cổng 1 (nếu bắt buộc) xong chuyển vị trí vào giữa 2 mảnh đất xong mở rộng sang 2 bên có được k hoặc mở rộng cổng 1 đến cổng 2.

kid1234

Xe buýt
thời này rồi mà có những chuyện ảo thật. thế nên e dân tỉnh lẻ ra hn chỉ mua chung cư hoặc mong có tiền thì liền kề, biệt thự khu đô thị mới cho dễ thở. ít tiền mà mua vào mấy cái khu ngõ ngách hay có dân thổ cư thì dễ mệt.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Cụ comment hay, chuẩn, trung lập, em like mạnh.

Bước đầu, theo lệ làng( cứ cuối ngõ nhận cả ngõ), chưa cần biết ngõ nhà ai, em và bố em đã sang nói chuyện 3,4 lần.

Nếu biết ngõ nhà họ cắt đất ra làm, em sẽ không bao giờ động vào luôn.

Hiện tại bên kia không có gì để chứng minh cả.

Địa chính nói theo cảm tính “ họp hội nghị lấy ý kiến các cụ, bên kia xin chữ kí cả họ để chứng minh ngõ nhà họ” => từ đây em cũng suy ra vớ vẩn hết mức. Đến địa chính còn nói kiểu đó thì chứng tỏ chả có j chứng minh cả.

Nhưng tạm bỏ qua mấy vấn đề ngõ.

Em đang theo hướng làm đơn đề nghị “cưỡng chế công trình xây dựng trái phép”.

Việc xây dựng không phép, và đặc biệt làm ảnh hưởng đến việc sử dụng bds nhà người khác thì Phường có xử lý k ạ.

Bình thường, chỗ em hay có trò xây dựng trên đất nông nghiệp( chắc chỗ nào cũng có). Có thể xây nhà gạch, dựng nhà tôn. Khi “ thiếu thiếu gì đó” là bị cưỡng chế ngay.

Bên kia muốn chứng minh được xây dựng đúng thì có giấy phép xây dựng. Mà để xin giấy phép xây dựng thì bộ hồ sơ bao giờ chả có sổ đỏ đi kèm. Mà sổ đỏ thì chả bao giờ ngõ này nhà họ cả. Kể cả hồ sơ địa chính luôn. Nếu có thì nhà kia, và địa chính chả đập vào mặt em rồi.

Cụ mà k thay đổi quan điểm. Vẫn giữ nguyên quan điểm bắt họ chưng ra giấy tờ thì còn lâu mới xong.
Thế họ hỏi lại cụ có giấy phép xây cổng ở đó k. Cụ có chứng minh cụ có quyền mở cổng ở đó không thì bế tắc à.
Nhất là chi tiền co hàng xóm, k được thì chi tiền cho chính quyền, bần cùng thì cho 500 anh em xã hội. Còn k thì rắn lên.
Cứ loanh quanh đòi bên kia chưng giấy phép với sổ đỏ thì cãi nhau như đàn bà.
Có cái việc cỏn con, cách xử lý thì cũng chỉ có từng ấy cách mã đã lên gần 20 tầng

hahuanvn

Xe buýt
Theo em nếu không mở được 2 cổng thì mở 1 cổng. Cụ chủ làm cái đơn nên phường xin sửa chữa
cải tạo cổng 1 (nếu bắt buộc) xong chuyển vị trí vào giữa 2 mảnh đất xong mở rộng sang 2 bên có được k hoặc mở rộng cổng 1 đến cổng 2.
Em đấu tranh chứ. Phường tránh né, có vẻ muốn đùn đẩy và muốn làm thế nào đó cho 2 bên ra toà( để trốn tránh).

Nhưng việc em tố nhà xây bịt kín nhà em việc xây dựng trái phép, xây tường trên đường giao thông xóm ngõ ,dùng bể chặn cổng ,vi phạm trật tự xây dựng.

Có thế khi xuống gặp các bố, các bố mới im lặng, chứ nếu trong sổ địa chính, có bằng chứng, thì họ đập nát mặt em rồi.

Cái này thì không thể không xử lý được. Luật sư đứng sau em xúi vậy.

hahuanvn

Xe buýt
Cụ mà k thay đổi quan điểm. Vẫn giữ nguyên quan điểm bắt họ chưng ra giấy tờ thì còn lâu mới xong.
Thế họ hỏi lại cụ có giấy phép xây cổng ở đó k. Cụ có chứng minh cụ có quyền mở cổng ở đó không thì bế tắc à.
Nhất là chi tiền co hàng xóm, k được thì chi tiền cho chính quyền, bần cùng thì cho 500 anh em xã hội. Còn k thì rắn lên.
Cứ loanh quanh đòi bên kia chưng giấy phép với sổ đỏ thì cãi nhau như đàn bà.
Có cái việc cỏn con, cách xử lý thì cũng chỉ có từng ấy cách mã đã lên gần 20 tầng
Sửa chữa, mà không ảnh hưởng gì, không cần cụ nhé. Đây cụ ( chỗ điều 89)

Còn cụ bảo “chứng minh có quyền mở cổng đó k”.

Em chứng mình đơn giản bằng cái dưới. Nếu em k có quyền, sổ nhà e sẽ k thể có cái ngõ đó được. Mà nó sẽ như cái nhà bên cạnh số 38.

Giờ em đang làm căng cụ nhé. Có gì em sẽ cập nhật trong thớt này.

Khổ nỗi, không rắn ngay từ đầu, nhờ phải mấy ông chém gió ,vì quá hiền nên mới dây dưa đến giờ.

2 vụ trước nhà e cũng 1 năm và hơn 1 năm các bố mới giải quyết. Nhà em cuối 2019, gần năm rưỡi chờ đơi

Vì chưa giải quyết dc xong. Cụ cứ cho rằng “vẫn ngang, vẫn thế...”

Tranh luận trên này cho vui thôi, chứ k ăn thua gì ở đây cả !

Chỉnh sửa cuối:

Messi33

[Tịch thu bằng lái]
Em xuống gặp chủ tịch, hỏi mỗi câu “ anh cho em hỏi, bao giờ anh cho cưỡng chế công trình xây dựng trái phép mà gia đình ông Tiến xây và dùng bể chặn cổng nhà e?” - Ông chủ tịch mặt nặng, k nói gì, gọi địa chính ra. Sau 10 f, khán phòng chả ai nói câu gì. Đia chính vào, mặt cũng nặng.

Chẳng có bất cứ giấy tờ gì, địa chính bày trò họp các cụ lấy ý kiến. Các cụ lại mặc định “cứ nhà nào cuối ngõ thì sở hữu cả ngõ”- 1 cái suy nghĩ cực dốt nát và nông dân.

Lão Tiến kia thì lại “chủ tịt” hội các cụ xóm. Chuyên “ngồi lê” ở hội các cụ.

Hôm nào họp, em ra, kiểu gì em cũng phải phê bình cái suy nghĩ và cái trò lấy ý kiến vớ vẩn này, chả có giá trị mẹ gì.
nếu đúng như cụ mô tả ở mấy dòng cuối này thì cháu nghĩ cụ nên ngừng chống lại ô Tiến, chắc chắn gia đình cụ ở đó lâu nhưng ăn ở ko ra gì hoặc cô lập xa cách xóm giềng nên khi ra xóm phố chẳng ai ủng hộ gd cụ và họ ủng hộ nhà ô Tiến.

nghe nhiều chuyện thì kinh nghiệm là cứ nghe hai tai, chuyện cụ tự kể nghe ra có vẻ gd cụ đúng về lý nhưng qua đoạn này thì thấy gd cụ chẳng được ai ủng hộ, vậy nên gd cụ nên nhìn lại cách sống, ăn ở của mình với xóm làng ở đó. Ở bầu thì tròn ở ống thì dài, khi cụ vuông và ngắn, lạc lõng với xóm làng khu cụ thì 1 là gd cụ chấp nhận thiệt hoặc bán nhà ra chỗ khác cho thanh thản tâm hồn.

Chúc cụ vui vẻ.

hahuanvn

Xe buýt
nếu đúng như cụ mô tả ở mấy dòng cuối này thì cháu nghĩ cụ nên ngừng chống lại ô Tiến, chắc chắn gia đình cụ ở đó lâu nhưng ăn ở ko ra gì hoặc cô lập xa cách xóm giềng nên khi ra xóm phố chẳng ai ủng hộ gd cụ và họ ủng hộ nhà ô Tiến.

nghe nhiều chuyện thì kinh nghiệm là cứ nghe hai tai, chuyện cụ tự kể nghe ra có vẻ gd cụ đúng về lý nhưng qua đoạn này thì thấy gd cụ chẳng được ai ủng hộ, vậy nên gd cụ nên nhìn lại cách sống, ăn ở của mình với xóm làng ở đó. Ở bầu thì tròn ở ống thì dài, khi cụ vuông và ngắn, lạc lõng với xóm làng khu cụ thì 1 là gd cụ chấp nhận thiệt hoặc bán nhà ra chỗ khác cho thanh thản tâm hồn.

Chúc cụ vui vẻ.
Cụ k biết gì về nhà e mà phán quá bậy luôn. Cụ nói thế nào, nghĩ thế nào là do cái mồm cụ k ai cấm được.

Vợ ông ấy còn chửi ông k ra 1 cái thể thống gì( cách đây có 3 ngày, chửi từ trong nhà ra ngoài ngõ, và đến nhà e nói chuyện luôn). Ông ấy phải phóng con 82 có ai đó cho mà chuồn. Trước say lè nhè, vợ cho cái chén vào chán.

Trước khi xảy ra vụ việc. Gần như cả đại gia đình nhà ông ấy ngày nào chẳng có người qua nhà e chơi, mượn đồ đạc( thường xuyên), cưới, cỗ chuyên gửi 1 sân mấy chục xe máy, bạt, bàn ghế, nhà. Trước đó mấy tháng, nhà có việc vẫn mượn cả sân, nhà tổ chức đám cưới xong.

Cả xóm, nhà em là cái trung tâm cho cả xóm đến chơi, mượn đồ.

Liệu ăn ở k ra gì, có được như vậy k ?

Các con cháu ông ấy, gặp em vẫn chào bình thường và có phần e ngại em.

Cả xóm họ bênh thì để giải quyết gì ? Cứ bênh nhà nào nhà ấy thắng à ? Họ biết nhưng họ hơi đâu tham gia ? Không khéo ăn chửi thì nhục.

Ps: nhắn cụ, khi không hiểu gì thì k nên nói bừa bãi, thiếu suy nghĩ, tay nhah hơn cả óc :))

Chỉnh sửa cuối:

dalink

Xe điện
Cụ có điều kiện hơn nhà kia, về lý k sai. Vậy theo em cụ nên dùng đen hoặc đỏ hoặc cả hai, kèm luật sư cho đủ combo. Đợt có thằng hàng xóm chí phèo bán đất cho nhà em chục năm rồi, k tách sổ lại còn đem cắm. Em phải nhờ ông anh đến nói chuyện kèm đơn từ toé loe cuối cùng cũng xong việc đấy ạ. Vụ nhà cụ đơn giản hơn của em nhiều lần.

hahuanvn

Xe buýt
Cụ có điều kiện hơn nhà kia, về lý k sai. Vậy theo em cụ nên dùng đen hoặc đỏ hoặc cả hai, kèm luật sư cho đủ combo. Đợt có thằng hàng xóm chí phèo bán đất cho nhà em chục năm rồi, k tách sổ lại còn đem cắm. Em phải nhờ ông anh đến nói chuyện kèm đơn từ toé loe cuối cùng cũng xong việc đấy ạ. Vụ nhà cụ đơn giản hơn của em nhiều lần.
Về tình thì trc đó e sang nói chuyện đàng hoàng, bớt đất, thêm tiền cho vui vẻ. Nhưng phải ngậm ngùi ra về.

Em có luật sư đứng sau ạ. Đen thì định dùng ngay lúc đầu cơ( vì cứ sợ mang tiếng, sau tâm lý k thoải mái nên thôi - vẫn tự trách mình quá hiền). Đỏ ae vs nhà kia, nhà kia hình như cũng “làm việc” từ đầu nên giờ em dồn ép nên đỏ loanh quanh. Nếu k hợp tác, lần này em sẽ làm rắn.

Chỉnh sửa cuối:

skype0211

Xe tăng

Chúc cụ vui vẻ.
"Ngừng chống lại ông Tiến" nghe đoạn này cứ sai sai sao í.

Thế bây giờ theo cụ chia thành 2 mảnh, mỗi mảnh 9x25 đẹp hơn sâu sâu. Hay chia kiểu kiểu 2 mảnh ở trong hướng Đông Nam( để ở), và 1 mảnh to lại chia 2 ở bên ngoài dùng để buôn hay hơn.

1 nhà khác giáp nhà e, trước xây hẳn 1 trụ cổng sag nhà em, nói với nhà em là xây tạm cho nó vuông cổng. Khi nhà e làm nhà, cũng chả bắt nta đập trụ đó đi( nếu đòi lại, lại có chuyện luôn).
Cụ cần thì mời em qua nhà em xem cho chứ nói chuyện ở đây giải quyết vấn đề gì, cái nhà nó phải là cái nhà đúng nghĩa chứ nó ko phải là cái nhà thì ko giải quyết vấn đề gì.

Việc phân chia một mảnh đất rất quan trọng với ngôi nhà sau này. Cách chia cũng phải dựa trên nhu cầu mục đích hiện tại như thế nào. Nhà giữ hay đập hết xây mới sau chia. Nếu giữ lại nhà cũ thì nhà cũ hiện tại đang ntn?
Giả sử mảnh đất đó đập hết san bằng thì đẹp nhất là chia như sau:
1. Mặt ngõ chia 2 mảnh, mỗi mảnh 9x17m, 1 mảnh bên trong cùng quay ra ngách 8x18m. Hai anh em ở ngoài, bố mẹ ở trong
Với kiểu chia này thì xây cả 3 nhà như sau:
Tầng 1 thụt mặt trước thụt vào 3m để tạo huyền quan, sử dụng như sân, chỗ để xe, non bộ...
Hoặc là xây hết đất đến mép ngõ, ngoài cửa cuốn, thụt từ cửa vào 2-3m làm cửa kính cường lực,(tách khu ngòi làm huyền quan)
cầu thang giữa nhà.
Mặt sau xây hết đất, mái đổ hụt 40-50cm để tạo giếng trời sau làm cửa thoát gió cho các phòng phía trong ra giếng trời này.
Phương án này đảm bảo cho Cả 3 ngôi đều rất vượng khí với điều kiện kế hợp với việc xây cất trong và ngoài nhà hợp lý thì sẽ có 3 ngôi nhà cực đẹp ( tất nhiên lô quay ngách thì ko vượng bằng, để các cụ ở là chuẩn rồi). Ngách vẫn 1 cổng mà lại là cổng các cụ đi thì ai dám cản
Ở đây mình nói 2 nhà ngoài dành cho anh em thì có nghĩa là mình ko quan tâm đến tuổi và mình ko quan trọng về hướng nhà hợp tuổi hay ko nhé, hướng ko quan trọng, việc sắp xếp trong ngôi nhà ntn mới là việc quan trọng.

Nếu xây để ở thì ngoài chớp gỗ trong kính cường lực, nếu xây để kinh doanh thì ngoài cửa cuốn trong kính cường lực
Việc xây và sửa nhà là phải làm trước khi vận phát để tạo điều kiện tốt nhất khi vận tới, Có ngôi nhà tốt thì lúc vận suy hậu quả xấu nó cũng hạn chế hơn.

Ở đời nên nhớ: gió thì dưỡng nhà, khí thì dưỡng người. Ngôi nhà là nới chúng ta ăn uống ngủ nghỉ( tái tạo năng lượng) người nhà hợp nhất, bệnh tật từ ấy mà ra. Tâm an thì trường thọ, ấy nên kẻ khôn ngoan thì dưỡng tâm chứ ko dưỡng thân.

Chỉnh sửa cuối:
Anh rách việc, sự thật nó là như thế tham cái gì
Muốn nhận lại thì phải cho đi trước cụ ạ, thay vì cụ xây hết đất thì nên chừa lại để tạo huyền quan, là nơi tụ khí và tách khí trước khi vào nhà. Khí là khí, trong gió có khí, gió đập thẳng vào người thì đó là sát khí, còn gió được tách dòng, miên man nhẹ nhàng thổi thì đó là sinh khí. Vậy nên khí là khí, khí ko phân chia, nó là sinh khí hay sát khí là do cách dụng. Thế nên muốn có 1 ngôi nhà tốt thì trước tiên mình cần phải hy sinh.

provtc

Xe container
Muốn nhận lại thì phải cho đi trước cụ ạ, thay vì cụ xây hết đất thì nên chừa lại để tạo huyền quan, là nơi tụ khí và tách khí trước khi vào nhà. Khí là khí, trong gió có khí, gió đập thẳng vào người thì đó là sát khí, còn gió được tách dòng, miên man nhẹ nhàng thổi thì đó là sinh khí. Vậy nên khí là khí, khí ko phân chia, nó là sinh khí hay sát khí là do cách dụng. Thế nên muốn có 1 ngôi nhà tốt thì trước tiên mình cần phải hy sinh.
Haiz thế nhà phố sâu có 6-7 m anh bảo lùi vào để tạo huyền quan thì lùi thế nào ạ.

giólangthang

Xe điện
Vụ này đã lên báo rồi thì phải