[Thảo luận] Nhà cháu đâm vào bác 2b đèo hàng

nhatrekhongbo

Xe tải
Năm cũ sắp qua, năm mới sắp đến, nhà cháu kính các cụ một ly. Chúc các cụ một năm mới An khang, Thịnh vượng !
Chả là, hôm kia cháu về HP đón mẹ con Gấu lên HN, đi qua TP Hải Dương một đoạn, thì nhà cháu đâm vào một bác 2b. Cụ tỉ thế này ạ: trước mặt là lối rẽ, nhà cháu đi gần đến nơi thì có bác 2b bật xi nhan và rẽ luôn, rất may nhà cháu vốn đi chậm, nhà cháu lập tức phanh + còi liên tục nhưng vẫn không kịp - phịch, roạt roạt roạt - nhà cháu đâm vào bác 2b nhưng không phải trực diện, đâm ngang mà vì bác 2b chưa sang hẳn, nên đâm vào sườn. Mẹ con nhà Gấu đang ngủ, bật dậy. Nhưng rất may, bác 2b chỉ loạng choạng 1 tí, và đứng vững, nhà cháu nhìn lên gương thì cũng lại rất may, 1 bác xe tải nhỏ lượn sang bên phải và vọt lên - nếu không thì nhà cháu thành oan gia. Sau đó nhà cháu chỉ mở cửa ra và phê bình bác 2b rồi đi tiếp (cũng không xuống xem vì nghĩ đằng nào cũng bị rồi, không muốn bắt đền bác 2b kia). Rất may khi về đến HN, xem lại xe thì chỉ bị lõm một tí phía bên dưới gương bên phụ. Nhà cháu may quá các cụ nhể.

Chay.Sa.Hinh

[Tịch thu bằng lái]
Thôi may rồi cụ ạ!! Nhớ lần sau đã cẩn thận còn cẩn thận hhơn

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Phúc nhà bác to bằng cái đình ! Ăn mừng đê !

xe365vn

Xe container
chẹp tí nữa thì mất tết, nói chung bj đi đứng phải cẩn thận vì mọi người ẩu lắm

AnhNB

Xe buýt
TẾT này nhà cụ ăn ngon rồi, phúc nhà cụ to hơn cái đình, cung hỷ, cung hỷ (l)
Em mời cụ 1 chén!

Civic0909

[Tịch thu bằng lái]
Chúc mừng bạn tai qua nạn khỏi! May mắn đấy! Nhiều khi mắc vòng lao lý oan gia!:-bd

Năm cũ sắp qua, năm mới sắp đến, nhà cháu kính các cụ một ly. Chúc các cụ một năm mới An khang, Thịnh vượng !
Chả là, hôm kia cháu về HP đón mẹ con Gấu lên HN, đi qua TP Hải Dương một đoạn, thì nhà cháu đâm vào một bác 2b. Cụ tỉ thế này ạ: trước mặt là lối rẽ, nhà cháu đi gần đến nơi thì có bác 2b bật xi nhan và rẽ luôn, rất may nhà cháu vốn đi chậm, nhà cháu lập tức phanh + còi liên tục nhưng vẫn không kịp - phịch, roạt roạt roạt - nhà cháu đâm vào bác 2b nhưng không phải trực diện, đâm ngang mà vì bác 2b chưa sang hẳn, nên đâm vào sườn. Mẹ con nhà Gấu đang ngủ, bật dậy. Nhưng rất may, bác 2b chỉ loạng choạng 1 tí, và đứng vững, nhà cháu nhìn lên gương thì cũng lại rất may, 1 bác xe tải nhỏ lượn sang bên phải và vọt lên - nếu không thì nhà cháu thành oan gia. Sau đó nhà cháu chỉ mở cửa ra và phê bình bác 2b rồi đi tiếp (cũng không xuống xem vì nghĩ đằng nào cũng bị rồi, không muốn bắt đền bác 2b kia). Rất may khi về đến HN, xem lại xe thì chỉ bị lõm một tí phía bên dưới gương bên phụ. Nhà cháu may quá các cụ nhể.

NguyenVux

Xe hơi
Hú vía bác nhỉ, tí mất xe đi Tết. Thế là mừng rồi!

Comeback86

Xe buýt
chúc mừng cụ qua nạn cuối năm .làm chén thôi cụ mời mà

Coltplus2008

Xe điện
Bác đâm vào mít người ta mà còn đòi bắt đền ? Tội không làm chủ tốc độ là người đi sau phải chịu chứ. May phúc cho nhà bác là 2B kia không sao, nếu không thì .................em chả nói nữa.

anhtho

Xe ngựa
Thế là nhà cụ may rồi, phanh mà chậm đi 1 giây là có thể ông 2b nằm quay ra đó thì mệt lắm ợ.
Trường hợp cụ thấy nghi ngờ 2b rẽ là phải còi, đèn các loại. Nói chung ở VN không có còi là rất mệt (mặc dù em là người rất không thích còi).
Giờ mùa rét, nhiều mợ cứ tùm hụp, là là rẽ còi cũng ko nghe thấy gì (vì khăn áo che hết), nháy đèn cũng mù luôn (vì áo trùm đầu), nên chỉ có phanh lại coi như gặp 1 chướng ngai vật thực sự giữa đường. Công nhận đi xe ô tô ở VN mà phản xạ kém thì tốt nhất là ngồi nhà. Em đã từng thấy ở Tây có ông bà lụ khụ chống gậy mò ra xe, lên xe cái là đi bình thường !

Lungo_123456

Xe buýt
úi dời thế còn may chán, nhà cháu bị thằng đèo hàng nó bay qua sơi luôn cái tai bên lái rồi cút thẳng giữa dòng đời, chẳng kịp nhìn kịp cái loại xe gì chứ chưa nói biển số. Thôi nó là cái vận hạn thôi.

Loong Phoong

Xe điện
mừng cho bác thoát đc cái nạn cuối năm

Loidaveco

Xe tải
Chúc mừng cụ thoát được hạn cuối năm!

mht2277

Đi bộ
Hôm nay em chạy đường HCM, đam phải con chó chạy ngang dường, ất may xe ko việc gì, chỉ thấy chó kêu oảng oảng, chẳng biết có việc gì không

ngdanthanh

Xe tải
Bác đâm vào mít người ta mà còn đòi bắt đền ? Tội không làm chủ tốc độ là người đi sau phải chịu chứ. May phúc cho nhà bác là 2B kia không sao, nếu không thì .................em chả nói nữa.
Tạt đầu kiểu ấy có thánh cũng chả tránh kịp. Nếu có đâm phải mà gây tai nạn chết người, CA xuống, căn cứ vào vị trí xe, vệt bánh xe, vết thương .v.v... cũng sẽ xác định lỗi rõ ràng thôi. Chỉ sợ ăn tết không ngon chứ sợ quái gì lũ điên ấy.

CAP_bl

Xe điện
Bác chủ thớt gặp may rồi, mừng cho bác.

Em có lần nhìn thấy người say đi 2B trên đường, tránh xa để vượt rồi, nhưng sau đó vượt qua người ta một đoạn thì có trạm xăng nên ghé vào định đổ, ai dè xe gần vào tới trạm xăng thì nghe rầm 1 cái, hóa ra cái bác say đó táng vào mông em.. Cụ như thế là may rồi. Em đây biết còn chẳng tránh được.. hix.. chuyện xảy ra đã 7 năm, giờ mới kể... Cũng gần đoạn Hải Dương - HN.

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Em ra HN đi đường 5 vài lần. Đi ở đâu quen đấy, quen luôn cả thói quen của người cùng lưu thông, đi ở SG em yên tâm hơn - ra HN em toàn phải làm người lái xe bất lịch sự khi phải dùng còi kèn đánh động liên tiếp trên đường và thỉnh thoảng phải hạ cửa sổ văng tục, vì chịu chả biết các cụ ý đi đứng thế nào, khi rẽ có giơ tay, có xi nhan, có ngoảnh đầu ngoái đầu 1 cái hay ko... có khi đột nhiên có 1 ông vọt lên luôn ngay sát kính bên lái cạnh mình chen giữa con lươn, thế mới hài
Vụ của bác mà đồng chí kia có mệnh hệ nào thì Tết năm mão của bác thành Tết con rệp :D

Chỉnh sửa cuối:

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Em ra HN đi đường 5 vài lần. Đi ở đâu quen đấy, quen luôn cả thói quen của người cùng lưu thông, đi ở SG em yên tâm hơn - ra HN em toàn phải làm người lái xe bất lịch sự khi phải dùng còi kèn đánh động liên tiếp trên đường và thỉnh thoảng phải hạ cửa sổ văng tục, vì chịu chả biết các cụ ý đi đứng thế nào, khi rẽ có giơ tay, có xi nhan, có ngoảnh đầu ngoái đầu 1 cái hay ko... có khi đột nhiên có 1 ông vọt lên luôn ngay sát kính bên lái cạnh mình chen giữa con lươn, thế mới hài
Vụ của bác mà đồng chí kia có mệnh hệ nào thì Tết năm mão của bác thành Tết con rệp :D
Công nhận với Cụ ngoài Bắc đi kinh thật, trong Nam 4B đi rất nghiêm chỉnh và nhường nhịn nhau, thấy co xe xi-nhan xin đường la nhường ngay, ngoài Bắc thì còn lâu nhé ko tì với đè thì có mà đứng cả ngày chẳng có thằng nào nhường. :(