[Thảo luận] Nhà cháu đâm vào bác 2b đèo hàng

thule6

Xe điện
Lỗi của cụ là không chịu còi từ xa, em không thích còi nhưng thấy người đi trước không dứt khoát là em còi loạn lên đến khi thấy họ ổn định hay biết em ở sau thì thôi, nếu vẫn ko phản ứng gì thì em đành phanh lại cho lành cụ ợ. Thôi thì chậm 1 chút nhưng chắc cụ ợ. Năm hết tết đến rồi thật cẩn thận cụ ợ

Coltplus2008

Xe điện
Tạt đầu kiểu ấy có thánh cũng chả tránh kịp. Nếu có đâm phải mà gây tai nạn chết người, CA xuống, căn cứ vào vị trí xe, vệt bánh xe, vết thương .v.v... cũng sẽ xác định lỗi rõ ràng thôi. Chỉ sợ ăn tết không ngon chứ sợ quái gì lũ điên ấy.
Tất nhiên ngồi trong 4B thì không sợ lũ ấy, nhưng nếu táng chết 2B từ phía sau thì luật sẽ phạt lỗi không làm chủ tốc độ. Cái này không cãi nhé. Nếu không thì trong phố cứ 50km/h chạy, đâm mít ai cũng kệ phỏng?

AT76

Xe điện
Hôm qua em cũng quyệt gương với gương xe của hai vợ chồng đi xe máy, may hai vợ chồng chỉ xước xát tí. Em phải tự nhủ là cần cẩn thận hơn nữa các cụ ạ.

toanthangcs

Xe điện
Bác đâm vào mít người ta mà còn đòi bắt đền ? Tội không làm chủ tốc độ là người đi sau phải chịu chứ. May phúc cho nhà bác là 2B kia không sao, nếu không thì .................em chả nói nữa.
Em nghĩ không riêng 2b mà 4b cũng thế: xin đường nhưng phải xem bên đang đi thẳng có nhường được hoặc có kịp nhường hay không hãy sang đường chứ. Cứ bật xi nhan là được rẽ ư? Thế thì ai cũng có thể gặp nạn.

toanthangcs

Xe điện
Công nhận với Cụ ngoài Bắc đi kinh thật, trong Nam 4B đi rất nghiêm chỉnh và nhường nhịn nhau, thấy co xe xi-nhan xin đường la nhường ngay, ngoài Bắc thì còn lâu nhé ko tì với đè thì có mà đứng cả ngày chẳng có thằng nào nhường. :(
Hì! Sợ chưa kịp nhường họ đã lao thẳng vào xe mình rùi ấy chứ.

training

Xe tăng
Bác đâm vào mít người ta mà còn đòi bắt đền ? Tội không làm chủ tốc độ là người đi sau phải chịu chứ. May phúc cho nhà bác là 2B kia không sao, nếu không thì .................em chả nói nữa.
Hóa ra bác lại theo lí thuyết xe to đền xe nhỏ à? :)) hố hố
Bà già nhà em đi 2b sát lề phải bị thằng khác vượt trái tông lòi cả xương chân mà theo luật xxx vẫn ghi biên bản là ko làm chủ tốc độ đây này. Chán é o muốn nói gì nữa

ngdanthanh

Xe tải
Tất nhiên ngồi trong 4B thì không sợ lũ ấy, nhưng nếu táng chết 2B từ phía sau thì luật sẽ phạt lỗi không làm chủ tốc độ. Cái này không cãi nhé. Nếu không thì trong phố cứ 50km/h chạy, đâm mít ai cũng kệ phỏng?
Còn tùy tư thế đâm nữa bác ạ, không phải chỉ có đâm từ phía sau là lỗi đâu. Thằng 2b tạt đầu thì lỗi là do nó chứ chẳng phải do mình. Đi trong thành phố mà trước mặt không có người thì tất nhiên là cứ 50km/h chạy thôi. Bác nên đọc thread này lại từ đầu: do thằng 2b tạt đầu chứ không phải lái kém đến mức
tự nhiên thúc vào đ.ít người khác.

Game Over

Xe điện
Năm cũ sắp qua, năm mới sắp đến, nhà cháu kính các cụ một ly. Chúc các cụ một năm mới An khang, Thịnh vượng !
Chả là, hôm kia cháu về HP đón mẹ con Gấu lên HN, đi qua TP Hải Dương một đoạn, thì nhà cháu đâm vào một bác 2b. Cụ tỉ thế này ạ: trước mặt là lối rẽ, nhà cháu đi gần đến nơi thì có bác 2b bật xi nhan và rẽ luôn, rất may nhà cháu vốn đi chậm, nhà cháu lập tức phanh + còi liên tục nhưng vẫn không kịp - phịch, roạt roạt roạt - nhà cháu đâm vào bác 2b nhưng không phải trực diện, đâm ngang mà vì bác 2b chưa sang hẳn, nên đâm vào sườn. Mẹ con nhà Gấu đang ngủ, bật dậy. Nhưng rất may, bác 2b chỉ loạng choạng 1 tí, và đứng vững, nhà cháu nhìn lên gương thì cũng lại rất may, 1 bác xe tải nhỏ lượn sang bên phải và vọt lên - nếu không thì nhà cháu thành oan gia. Sau đó nhà cháu chỉ mở cửa ra và phê bình bác 2b rồi đi tiếp (cũng không xuống xem vì nghĩ đằng nào cũng bị rồi, không muốn bắt đền bác 2b kia). Rất may khi về đến HN, xem lại xe thì chỉ bị lõm một tí phía bên dưới gương bên phụ. Nhà cháu may quá các cụ nhể.
1 nghìn người trong trường hợp của cụ thì cả 1 nghìn người thở phào và đi tiếp chứ chả ai nghĩ tới chuyện bắt đền đâu..:D.
Em dự là lúc í người cụ nóng ran vị hoảng cho mà xem..ông kia không sao thì mừng hơn bắt được vàng rồi còn nghĩ gì bắt đền nữa cụ nhể.:D:D:D

Sao Biển

Xe tải
Chúc mừng bác tai qua nạn khỏi