Nhà Các Cụ Mợ diệt chuột bằng cách nào

Emchaien

Xe buýt
Hôm trước vừa nói là không diệt chuột xong, thế mà đêm qua e đã cho 1 chú đi.
1h đêm e đang nằm đếm từ 1 đến 1000 mà vẫn chưa ngủ đc, đến lúc đang thiu thiu gần ngủ rồi tự nhiên thấy lịch bịch lịch bịch tiếng chân chuột chạy trên nền sàn gỗ phòng e, e cũng không quan tâm vì gần ngủ được rồi, kệ nó vì phòng cũng chả có gì ngoài cái bàn máy tính và cái máy tập, tủ thì đóng kín rồi.Bỗng RẦMMMM.....loảng xoảng tiếng đồ vật rơi từ trên bàn xuống rồi lại tiềng chân chạy lịch bịch, e đoán con này cũng khá to, rồi lại tiếng loạt xoạt, bỏ mịe không khéo nó chơi tài liệu của mình.
Rón rén ra khỏi màn đi 2 bước đến cái công tắc đèn, ngồi chiếm vị trí cửa luôn, chạy ra là đập.Em ngồi im, nó cũng nằm im, 2 bên đấu trí và suy nghĩ :D.Em cúi xuống sát đất nhìn qua gầm bàn, 1 cái chân, có 1 cái chân phải nói là nhìn như chân mèo, em sợ đang đêm mà nhìn nhầm lại phang phải mèo thì chết, dụi mắt mấy phát rồi lại nhìn, không thể tin được, đúng là 1 cái chân chuột, em bắt đầu run :)).Nhà e tận tầng 3, khu chung cư cổ, mà phòng em ở tận ngoài cùng, bình thường bọn chuột hay làm loạn ở phía sau ban công nhưng hôm nay lại lên tận đây thăm em :D.Sau 1 phút ngồi nhìn xung quanh để tính đường chuột chạy và tìm cái để đập, không dám đi xa để lấy gậy vì sợ nó chạy mất và cái bàn chải lông dùng để đánh giầy đã được e cầm trong tay, giờ làm thế nào để nó chạy ra.
Một chân e giữ nguyên vị trí còn 1 chân với ra cái bàn kèm theo cả tay, rung bàn thật mạnh kèm theo tiếng thổi phù phù nhưng nó nhất quyết nằm im, mấy lần như thế nữa nhưng nó vẫn loanh quanh dưới gầm bàn.Không ăn thua, e đành dùng cách kéo mạnh cái bàn ra xa khỏi tường, mỗi lần nhích một tí, sau mỗi lần vươn ra kéo bàn e lại nhanh chân trở về vị trí cắm chốt ở cửa, đến lúc bàn đã ra rất xa tường thì nó bắt đầu hoảng loạn và e bắt đầu ngồi chờ :D, cuộc so gan bắt đầu, cả 2 đều không manh động gì.1 phút trôi qua, im lặng...
Bỗng 1 bóng đen trong gầm bàn phi ra, e cũng luống cuống lấy chân chặn và vung bàn chải đập loạn xạ :)) nhưng chỉ trúng 1 phát, nó đã qua được cửa phòng e lao ra phòng khách, e lao theo như kiểu thủ môn vồ bóng ý, liên tiếp những cú đập được tung ra, con chuột loạng choạng chạy lòng vòng, thêm mấy cú đập nữa, phải đến gần chục cú.
Nằm giãy dụa trong cũng máu là con chuột to đúng bằng bắp chuối chân, lúc này e mới chợt tỉnh cơn say đòn, kinh hoàng, lâu lắm mới thấy con chuột to thế, mà to thế này ít khi nó vào nhà lắm, chuột cụ mà.Nhìn con chuột vẫn nằm thở trong vũng máu mà e thấy ghê cả tay, lúc nãy máu quên cả ghê đập lên tục, giờ lại không dám đập nữa.Lúc này cả nhà e đứng vây quanh rồi, mẹ em thì hết hồn tưởng nhà có trộm, vùng dậy chạy ra ú ớ :)), bố em thì chạy lên đá đá mấy cái cho nó chết hẳn nhưng nó vẫn không chết ạ, khỏe thật.Ai bảo phá đám em, chứ không em cũng chả làm gì nó, lúc đầu thấy chạy đã tha cho rồi :D
Sáng ra thấy bố em đang buộc nó ở phía sau ban công rồi thả xuống mái tôn nhà dưới để mèo đi qua khử nhưng có 1 con mèo đi qua đứng lại gầm gừ ngửi ngửi rồi lại bỏ đi, chắc hàng khủng không dám làm gì, nó thì vẫn đứng lù dù quặt quẹo.Em đánh răng rửa mặt, mặc quần áo rồi đi làm, giờ ngồi viết mà vẫn lờ đờ vì đêm qua mất ngủ, có cụ nào trưa nay mời em cốc cafe cho tỉnh táo không ạ :D

thoatlut

Xe tải
Chuột nhắt trong nhà thì bẫy bằng bát tô, hạt lạc và cái chén là hiệu quả nhất.

Các Cụ lấy một hạt lạc, kê cái chén úp lên hạt lạc, rồi lại úp tiếp cái bát tô lên mép thấp của cái chén. Chuột vào gặm lạc cái là bát sập ngay, sau đó lấy cái kìm hoặc cái kẹp nâng cái bát lên 1 tẹo rồi rê rê cho nó lòi cái đuôi ra, lấy tay giữ cái đuôi và rê cái bát ra đến gáy của nó, kẹp kìm rồi tẩm xăng, châm lửa và thả ra...:))
e sẽ thử cách của cụ trước vì thấy nó có vẻ nhẹ nhàng và hiệu quả voted cụ

Game Over

Xe điện
Để nhiều đồ ăn thừa vào 1 cái bát và ở 1 chỗ hợp lý ==> chuột ăn liên tục...==> GÚT ==> chết!

k có cách nào tốt hơn nuôi mèo, sạch bóng chuột ạ

Mustang8x

Xe hơi
k có cách nào tốt hơn nuôi mèo, sạch bóng chuột
Nhưng mà chua mùi c.ứt của mèo ạhh;)).Em thì hay bẫy chuột bằng lồng,sáng ra con nào dính bẫy em lấy chai cồn 90 ra rưới len người con chuột xong bật lửa châm cho cháy.Có lúc bẫy đc cả cặp.hix chắc là rủ nhau tò te tú tí ko ngờ dính bẫy;))Em đốt ngay gần chỗ ẩn nấp bọn chuột để đồng bọn nghe mùi khét và tiếng la chíu chít mà biết khôn cuốn gói ra khỏi nhà.Các bác thữ cách này xem thế nào nhé

bagacmuitran

Xe hơi
Nhà cháu lại phải cám ơn chuột....ngày xưa nhờ nó mà F1 , F2 ra đời..bây giờ nhà cao , chuột chạy hết , tuyền ngủ quên đến sáng !

wheatflourqn99

Xe hơi
Bác cứ tìm con chuột Lang,loại người ta nuôi làm kiểng,bác đem về nhà bỏ vô lồng nuôi,bảo đảm nhà bác không còn 1 con chuột nào......

changss

Xe đạp
Mẹ em có lần bẫy chuột bằng qủa chuối. thế mà cũng có chú sập bẫy. haha:))

Linhperfume

Xe tăng
Website
www.facebook.com
em toàn bắt bằng tay. đợt trước có em chuột rúc rích ở tủ lạnh, em kẹp được người hắn, lấy con dao cắt luôn 2 chân sau. nhìn cu cậu chạy hay phết.:D

thoatlut

Xe tải
em toàn bắt bằng tay. đợt trước có em chuột rúc rích ở tủ lạnh, em kẹp được người hắn, lấy con dao cắt luôn 2 chân sau. nhìn cu cậu chạy hay phết.:D
hơi giã man cụ ah voted

Linhperfume

Xe tăng
Website
www.facebook.com
hơi giã man cụ ah voted
nếu cụ đến nhà em sẽ thấy nó ăn mất 5 cai bánh xà phòng, tối ngủ nó cứ ruch rích, có hôm em 3h vẫn không ngủ đươc, phát điên với nó thì chắc cụ sẽ nghĩ em vẫn còn hiền chán khi chưa chặt thêm 2 chân nữa cụ ah.:))

loxetai

Xe hơi
Có bắt đc thì e lại thả ra. Nhưng trc khi thả thì e đổ keo 502 vào miệng mí lị ddít của ló.
bác này ác hơn fat' xit'...sợ bác lun :)) nhà e thì dính keo thôi, mà bị cái dính cái là vưt' lun cũng fi'

bipbip

Xe buýt
Nhưng mà chua mùi c.ứt của mèo ạhh;)).Em thì hay bẫy chuột bằng lồng,sáng ra con nào dính bẫy em lấy chai cồn 90 ra rưới len người con chuột xong bật lửa châm cho cháy.Có lúc bẫy đc cả cặp.hix chắc là rủ nhau tò te tú tí ko ngờ dính bẫy;))Em đốt ngay gần chỗ ẩn nấp bọn chuột để đồng bọn nghe mùi khét và tiếng la chíu chít mà biết khôn cuốn gói ra khỏi nhà.Các bác thữ cách này xem thế nào nhé
Đốt thế này bác phải mua thêm đĩa bún :))

Thanhpt

Xe buýt
Website
suntechvietnam.vn
Em thì đã nuôi một em mèo . Trước khổ sở với chuột giờ ko sợ chuột nữa nhưng vất vả với mèo .:))

dpl

Xe lăn
nhà e thì dùng mèo máy doremon :))
vừa k bẩn nhé lại đc 1 đống bảo bối thần kỳ =))

thoatlut

Xe tải
từ ngày em tạo thớp này được các cụ post bao nhiêu cách diệp chuột, nhẹ nhàn có, khủng khiếp có. tối về em cứ đọc to bài của các cụ lên, thế là chuột nó nghe được nó chạy hết. vậy là nhà em hết chuột mà kn phải áp dụng cách nào của các cụ cả

minhchi233

Xe điện
từ ngày em tạo thớp này được các cụ post bao nhiêu cách diệp chuột, nhẹ nhàn có, khủng khiếp có. tối về em cứ đọc to bài của các cụ lên, thế là chuột nó nghe được nó chạy hết. vậy là nhà em hết chuột mà kn phải áp dụng cách nào của các cụ cả
Ngộ nhỡ hôm nào Mợ quên không đọc thì nó lại kéo cả bầy con cái cháu chắt nó về thì...