Nhà Các Cụ Mợ diệt chuột bằng cách nào

bipbip

Xe buýt
Có 1 cách hiệu quả 100%, em thề:
Cụ cho em hết đồ trong nhà đi là xong nhá. Cụ chỉ cần OK, còn mọi việc em no.

Chỉnh sửa cuối:

soledad88

Xe buýt
sau tết nhà em cũng nhiều chuột lắm, bọn em ghi âm tiếng mèo gào rồi 1 ngày đôi lần bật to hết cỡ tầm 5p gần chỗ chuột phá. hiệu quả cực kỳ luôn, chuột chạy tháo thân, bỏ quên cả đàn con mới đẻ =))

shadowy

Xe tải
cách diệt chuột hiệu quả :
thành phần : thuốc chuột vài gói , có thể trộn với ít thức ăn hoặc nước.
cách dùng : chuột bắt được , bóp mồm , nhét thuốc vào . Có thể chờ chết hẳn hoặc chờ thấy nó nuốt thuốc rồi thả .
Đảm bảo chuột chết .

thoatlut

Xe tải
sau tết nhà em cũng nhiều chuột lắm, bọn em ghi âm tiếng mèo gào rồi 1 ngày đôi lần bật to hết cỡ tầm 5p gần chỗ chuột phá. hiệu quả cực kỳ luôn, chuột chạy tháo thân, bỏ quên cả đàn con mới đẻ =))
Có thật hiệu quả như cụ bảo kn cụ? mà ghi âm tiếng mèo ở đâu nhỉ. hay cụ cho em mượn băng của cụ em sao lại. voted cụ

thoatlut

Xe tải
cụ no thì em lại đói, có khi lại phải chén cả chuột...

thoatlut

Xe tải
bẫy chuột bằng lồng là hiệu quả nhất, e thấy thế. Njà trc nhà e có chuột, cứ để lồng là yên tâm sáng ngủ dậy đc xem 1 chú ở trong. sau đó sẽ là màn tra tấn, thường là dội nước sôi để sạch cả lổng để bắt lần sau, lại vừa hả lòng hả dạ :))
Cách này hiệu quả nhưng hơi dã man, ngày bé em cũng dí điện vào lồng chuột làm em tý nữa die vì điện giật. cạch đến già...

thanhlakhe

Xe đạp
vâng cách tốt nhất là không để cho chúng có chỗ trốn, nếu dọn xong không ăn thua thì cụ đạp nốt nhà đi nhá

thoatlut

Xe tải

gia doi

Xe điện
Trước nhà e nhiều chuột lắm thế là e phải sang Châu Phi mua mấy con chuột ngoại về để nó chiến đấu mấy con chuột nội bây giờ nhà e hết sạch chuột. Các cụ các mợ thử làm theo cách này xem hiệu quả lắm

vanlongtiensinh

Xe buýt
Em toàn tay bo với chuột, chả cần bẫy biếc gì lằng nhằng.Em thấy chuột chạy vào nhà là đóng cửa, bịt hết tất cả các khe hở lại rồi chiến đấu :)).Đầu tiên e lấy que chọc vào chỗ "ấy" (chỗ chuột nằm), chuột nó có thói quen là hay nằm im k động đậy đến khi chọc chúng người nó mới chạy ra.Khi nó chạy ra rồi thì mình bắt đầu đập, ném các kiểu :)), nếu cụ đập chúng thì nó tèo luôn còn không nó cứ chạy lung tung đến khi nào đường cùng thì nó đứng im nhìn mình và run cầm cập chờ chết, đến lúc này e lại rủ lòng thương không nỡ đập chết nó, thế là màn tra tấn bắt đầu.Đầu tiên e quây lại cho k chạy đc đi đâu nữa rồi hù dọa, lấy que chọc, lấy lửa đốt dọa, hét thật to cho nó giật mình =)), nếu mà ở trong nhà vệ sinh thì lấy vòi xịt xịt cho nó ướt hết :)).
Sau đó, nó có thể sẽ chết vì những lý do sau
1.Chết vì sợ.
2.Chết vì đa chấn thương.
3.Chết cháy.
4.Chết vì quá hoảng loạn.
5.Chết vì cảm lạnh
Sau đó em thả cho nó đi nếu nó chết thì thôi hoặc sợ mà không dám quay lại nhưng nếu lần sau e gặp lại thì xử luôn không cảnh cáo nữa :))
Cụ ác quá...Thiện tai thiện tai

Emchaien

Xe buýt
Cụ ác quá...Thiện tai thiện tai
hì, đấy là e sáng tác thêm cho vui thôi cụ ạ, chứ e có diệt chuột bao giờ đâu, con kiến e còn chả nỡ dẫm chết khi nó bò qua chân em :">.Thật ra thì e thấy chuột chạy vào nhà toàn đuổi cho nó chạy ra, chỉ khi nào nó phá hỏng đồ của e thì bực lắm e mới cho nó đi :D.Hồi bé bố e bẫy được chuột bằng cách chống cái que vào cái chậu rồi cho thức ăn vào xong nếu chuột vào thì sập, sập được con chuột rồi bố e buộc chân vào mang đi ngâm xuống nước hoặc đập vào tường cho chết, có lần e xin bố cho em mang đi để hành quyết nhưng e không hành quyết mà mang đi thật xa nhà rồi thả nó đi, hình như bố e biết nên về cũng chả hỏi là như thế nào nữa.Từ đó bố e cũng ít bẫy chuột hơn mà nuôi 1 con mèo.

Nhudadauyeu

Xe tăng
cty em cũng nhìu chuột, hem bít làm dư nào để hết chuột ợ

giahung

Xe tải
hì, đấy là e sáng tác thêm cho vui thôi cụ ạ, chứ e có diệt chuột bao giờ đâu, con kiến e còn chả nỡ dẫm chết khi nó bò qua chân em :">.Thật ra thì e thấy chuột chạy vào nhà toàn đuổi cho nó chạy ra, chỉ khi nào nó phá hỏng đồ của e thì bực lắm e mới cho nó đi :D.Hồi bé bố e bẫy được chuột bằng cách chống cái que vào cái chậu rồi cho thức ăn vào xong nếu chuột vào thì sập, sập được con chuột rồi bố e buộc chân vào mang đi ngâm xuống nước hoặc đập vào tường cho chết, có lần e xin bố cho em mang đi để hành quyết nhưng e không hành quyết mà mang đi thật xa nhà rồi thả nó đi, hình như bố e biết nên về cũng chả hỏi là như thế nào nữa.Từ đó bố e cũng ít bẫy chuột hơn mà nuôi 1 con mèo.
Hồi trước em cũng bẫy thế này, nhưng cụ cho em hỏi làm thế nào để bắt được con chuột ở trong cái chậu đang úp? :-??

Emchaien

Xe buýt
Hồi trước em cũng bẫy thế này, nhưng cụ cho em hỏi làm thế nào để bắt được con chuột ở trong cái chậu đang úp? :-??
Bố e nhấc cái chậu lên tầm 1cm so với mặt đất rê đi rê lại cho đến khi cái đuôi chuột nó thò ra rồi sập xuống giữ đuôi nó lại rồi buộc, lúc nó thò đuôi ra rồi thì buộc vào đuôi hay vào chân đều được :D.Thế cụ làm cách nào :)

bipbip

Xe buýt
Nhà em chả có con nào cả, hai lần có chuột nhắt lạc vào, hoặc bị dính bẫy.
Tóm lại các bác phải ko cho bọn chuột các điều kiện sau:
- Đi lại dễ dàng
- thức ăn
- nếu chẳng may có con nào thì bẫy (bẫy dính trong siêu thị các bác nhá, mua mấy chú quảng cáo chuột gì cũng bắt, nhưng bắt rồi chuột vẫn thoát ra như thưởng mà lại bẩn nhà, giá lại bị cao).
Lưu ý, hướng dẫn sử dụng bẫy dính chuột đạt hiệu quả cao:
- Bước 1: chuẩn bị 1 que nhỏ, nhẹ, dài để có thể cho vào các ngóc ngách mà người hoặc tay ko vào được
- Bước 2: chuẩn bị băng dính loại rẻ của VN, TQ đều được
- Bước 3: nhờ 1 đồng chí nữa giúp đỡ (có thể là gấu)
- Bước 4: giao nhiệm vụ cho đồng chí đó giữ tấm dính ở trạng thái mở hoàn toàn.
Yêu cầu gấu bịt mắt trong khi giữ tấm này, và đảm bảo chắc chắn trong quá trình cầm giữ
- Bước 5: dán que vào mặt ko có keo dính chuột bằng băng dính đã chuẩn bị ở bước 2.
Yêu cầu của bước này: dán thật chặt đảm bảo ko bị rơi tuột trong quá trình sử dụng
- Bước 6: cầm que đã dính bẫy dính chuột.
Chú ý: thao tác giống đập ruồi đã được học từ nhỏ, hoặc giống lính quạt, giương lọng trong các phim
- Bước 7: Tìm chuột
- Bước 8: đuổi và đập chuột
Chúc các cụ thành công!

Chỉnh sửa cuối:

RuaHN

Xe tăng
Website
www.kansaiwindow.com
Chuột nhắt trong nhà thì bẫy bằng bát tô, hạt lạc và cái chén là hiệu quả nhất.

Các Cụ lấy một hạt lạc, kê cái chén úp lên hạt lạc, rồi lại úp tiếp cái bát tô lên mép thấp của cái chén. Chuột vào gặm lạc cái là bát sập ngay, sau đó lấy cái kìm hoặc cái kẹp nâng cái bát lên 1 tẹo rồi rê rê cho nó lòi cái đuôi ra, lấy tay giữ cái đuôi và rê cái bát ra đến gáy của nó, kẹp kìm rồi tẩm xăng, châm lửa và thả ra...:))

lonova

Xe máy
Tuần trước em vừa giải tán được một gia đình chuột - cả thảy khoảng chục chú lớn bé - bằng phương pháp dùng keo dính, thả miếng mồi vào giữa, sáng hôm sau tỉnh dậy mang ra ngoài gạch tên cho đi chào diêm vương, mỗi ngày 2-3 chú, kiên trì 1 tuần là sạch sành sanh. Chúc nhà cụ chủ sớm được "tự do"!

lonova

Xe máy
Tuần trước em vừa giải tán được một gia đình chuột - cả thảy khoảng chục chú lớn bé - bằng phương pháp dùng keo dính, thả miếng mồi vào giữa, sáng hôm sau ngủ dậy mang ra ngoài gạch tên cho đi chào diêm vương, mỗi ngày 2-3 chú, kiên trì 1 tuần là sạch sành sanh. Chúc nhà cụ chủ sớm được "tự do"!