Nhà Các Cụ Mợ diệt chuột bằng cách nào

thoatlut

Xe tải
Tình hình là em rất nghét chuột. nhà có mấy con chuột nhắt phá lung tung. mà nhà em lại kn thích nuôi mèo, bẩn lắm... các cụ các mợ có cách nào diệt chuột đơn giản và tiện lợi kn mách cho em với...

ngaydoclap

Xe container
Lùa gấu ra cho nó bắt cụ ợ :))
Nói đùa, nhà em phải dùng lưới chống chuột mới ăn thua.

Natural Lovely

Xe đạp
Kụ cứ để nó đói nên nó mới phá phách thế, chuột nhà em cho ăn uống đầy đủ, nó chả phá gì

nam-misu

Xe điện
Cụ cứ túm cổ nhét thẳng viên thuốc chuột vào mồm 'nà' chết ngay í mờ!:D

siuga

Xe tăng
Có bắt đc thì e lại thả ra. Nhưng trc khi thả thì e đổ keo 502 vào miệng mí lị ddít của ló.

Game Over

Xe điện
Hồi xa xưa em cũng thử dùng bẫy bắt chuột nhưng toàn bị kẹp tayX_X

Emchaien

Xe buýt
Em toàn tay bo với chuột, chả cần bẫy biếc gì lằng nhằng.Em thấy chuột chạy vào nhà là đóng cửa, bịt hết tất cả các khe hở lại rồi chiến đấu :)).Đầu tiên e lấy que chọc vào chỗ "ấy" (chỗ chuột nằm), chuột nó có thói quen là hay nằm im k động đậy đến khi chọc chúng người nó mới chạy ra.Khi nó chạy ra rồi thì mình bắt đầu đập, ném các kiểu :)), nếu cụ đập chúng thì nó tèo luôn còn không nó cứ chạy lung tung đến khi nào đường cùng thì nó đứng im nhìn mình và run cầm cập chờ chết, đến lúc này e lại rủ lòng thương không nỡ đập chết nó, thế là màn tra tấn bắt đầu.Đầu tiên e quây lại cho k chạy đc đi đâu nữa rồi hù dọa, lấy que chọc, lấy lửa đốt dọa, hét thật to cho nó giật mình =)), nếu mà ở trong nhà vệ sinh thì lấy vòi xịt xịt cho nó ướt hết :)).
Sau đó, nó có thể sẽ chết vì những lý do sau
1.Chết vì sợ.
2.Chết vì đa chấn thương.
3.Chết cháy.
4.Chết vì quá hoảng loạn.
5.Chết vì cảm lạnh
Sau đó em thả cho nó đi nếu nó chết thì thôi hoặc sợ mà không dám quay lại nhưng nếu lần sau e gặp lại thì xử luôn không cảnh cáo nữa :))

Lac CDX 1.8

Xe điện
Chuột nó sợ nhất là khói.

Bác ra xe lấy cho em 10 lít xăng về đổ cẩn thận khắp nhà, sau đó khóa cửa lại không nó thoát mất là phí công.

Bác cầm sẵn cái xẻng rồi đốt lửa.

Con nào chạy ra bác phang chết cho em, con nào không dám chạy ra thì cũng chết ngạt ngay, cách này em đảm bảo với bác là cực kỳ hiệu quả đới 8-x

xducnhx

Đi bộ
Em vote bẫy dính. Dạo này bọn nó phá phách ghê quá, chả nể nang gì.
Trưa hôm thứ 7 vừa rồi em ngủ quên ko đóng cửa nên có 2 em chạy vào tí tởn khắp nhà. Vác gậy ra rồi mà nó còn ngóc đầu lên ngó ngó... cuối cùng dồn vào nhà tắm được 1 ku -> đóng sập cửa lại rồi làm thịt, mặc cho em nó vùng vẫy. Em còn lại thì chạy thoát

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Tóm chuột, bóp miệng cho nó viên thuốc lắc, đảm bảo lần sau khỏi phá phách !

St.Andrews

Xe hơi
Bắt một con chuột đực , thiến rồi cho mảnh thủy tinh vào đó, khâu lại, con này sẽ rất hung dữ, sẽ cắn chết các con chuột khác, sau đó chỉ cần tìm con này để giết :))

Em toàn tay bo với chuột, chả cần bẫy biếc gì lằng nhằng.Em thấy chuột chạy vào nhà là đóng cửa, bịt hết tất cả các khe hở lại rồi chiến đấu :)).Đầu tiên e lấy que chọc vào chỗ "ấy" (chỗ chuột nằm), chuột nó có thói quen là hay nằm im k động đậy đến khi chọc chúng người nó mới chạy ra.Khi nó chạy ra rồi thì mình bắt đầu đập, ném các kiểu :)), nếu cụ đập chúng thì nó tèo luôn còn không nó cứ chạy lung tung đến khi nào đường cùng thì nó đứng im nhìn mình và run cầm cập chờ chết, đến lúc này e lại rủ lòng thương không nỡ đập chết nó, thế là màn tra tấn bắt đầu.Đầu tiên e quây lại cho k chạy đc đi đâu nữa rồi hù dọa, lấy que chọc, lấy lửa đốt dọa, hét thật to cho nó giật mình =)), nếu mà ở trong nhà vệ sinh thì lấy vòi xịt xịt cho nó ướt hết :)).
Sau đó, nó có thể sẽ chết vì những lý do sau
1.Chết vì sợ.
2.Chết vì đa chấn thương.
3.Chết cháy.
4.Chết vì quá hoảng loạn.
5.Chết vì cảm lạnh
Sau đó em thả cho nó đi nếu nó chết thì thôi hoặc sợ mà không dám quay lại nhưng nếu lần sau e gặp lại thì xử luôn không cảnh cáo nữa :))
Đạp đc 1 con có hết ngày không cụ:-o

Nếu là chuột nhắt cụ chủ cứ dùng bẫy dính ý, rất hiệu quả. Nhà em bà già toàn dùng cách này, có ngày tóm đc 4-5 chú. Chuột đàn thì khó hơn vì bọn này khôn hơn

ththang

Xe lăn
Ở nhà em mà có chuột mẹ em đóng cửa vào không cho thoát rồi mấy người quây vồ bắt sống sau đó dìm nước và quẳng vào thùng rác.

lulalulong

Xe hơi
Bắt một con chuột đực , thiến rồi cho mảnh thủy tinh vào đó, khâu lại, con này sẽ rất hung dữ, sẽ cắn chết các con chuột khác, sau đó chỉ cần tìm con này để giết :))
Riêng cách này em xin can. Nếu đập chết được thì cho nó chết luôn. Nếu không có chuột khác cho nó cắn thì tất cả đồ đạc ở trong nhà bị cu này cắn hết.

Mr Noob

Xe tăng
nhà em có loại thốc chuột. sau khi nó ăn xong thì máu chiến như bò tót. toàn chạy qua nahf hàng xóm chiến đấu với chuột nhà hàng xóm roài chít ở đó. em không phải dọn xác chuột....... cụ nào biết kết cục thì continâu cái kết hộ em với

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
Tình hình là em rất nghét chuột. nhà có mấy con chuột nhắt phá lung tung. mà nhà em lại kn thích nuôi mèo, bẩn lắm... các cụ các mợ có cách nào diệt chuột đơn giản và tiện lợi kn mách cho em với...[/QUOTE

Voi các bac Thử í chỉ có 2 gải pháp:
+ trước mắt: bẫy (dính, lồng, sập........)
+ Lâu dài: 1. Không đổ thức ăn thừa bừa bãi, kể cả sọt rác cũng phải đậy cẩn thận, và chọn chất liệu không gặm nhấm cậy phá được
2. Dọn nhà sạch sẽ, ngăn nắp, vứt bớt những đồ vật k cần thiết khác như hộp carton, túi, bao bì....để chuột k có chỗ lẫn trốn
3. Thực phẩm tích trữ phải được bảo quản kín, hoặc = bao bì mà chuột k tiếp cận đc.
4. Dán, hàn kín các ngóc ngách nhỏ, khe hở bờ tường trong nhà để chuột k có cơ hội đột nhập..........
5.................Còn kinh nghiệm nào nữa mời các bác tư vấn tiếp cho chủ thớt.
Trên đây là kinh nghiệm nhà cháu diệt chuột cho bà ngoại, nhà cháu thì sạch quá chuột nó không ở được ơ.
Cụ momoyama68868 nói chuẩn rồi đấy ạ. Còn nếu vẫn không hết chuột thì Cụ nhờ Cụ Meo Thamlam giúp đi. Cụ ấy thamlam chắc sẽ hết thôi=))