[Funland] Nhà các cụ có đủ nếp đủ tẻ không ạ

Mesocsic

Xe điện
E đang thèm con gái chấy rận đây

thngaylangthang

Xe ngựa

Hai Hom Hinh

Xe tải
Ông bạn ở quê, hạ sinh được 3 cô công chúa, khuyên nhủ vợ, cố thêm đứa nữa, zai thì tốt, nữ cũng không sao, “ Tam nam bất phú,tứ nữ bất bần”! Hôm vợ sinh, bác sỹ hồ hởi chúc mừng, vợ a sinh đôi, 2 nàng công chúa rất đẹp...

The Secret 2020

Xe tải
Chủ đề này mãi không hết hot. Nhưng chung quy lại thường nghe được những lời của các cụ các mợ trên Of theo 3 trường phái
1. Đẻ toàn gái (Thường khi com sẽ nói: "con nào mà chả là con, con nào mà chẳng là con, ...", "ui dời... nhiều nhà đẻ trai toàn nghiện ngập đầy ra kia kìa", "gái mà ngoan thì tốt bằng vạn lần trai nghiện, thời đại nào rồi mà còn nghĩ theo lối phong kiến, ...) ;))
===> Kiểu không ăn được thì đạp đổ, nói đãi bôi tự động viên chính mình.
2. Đẻ toàn trai (Thường nói giọng hơi sỹ diện, ....), mấy thành phần đẻ toàn đực thì mồm nói tinh tướng oai lắm nhưng thực ra trong lòng mấy ông này cũng thích tý "tẻ" cho nó vui cửa vui nhà, chứ toàn đực với nhau không khí nó hơi ngột ngạt
3. Đẻ đủ nếp đủ tẻ. Mấy ông này mới gọi là thích nè. Do đủ cả nếp-tẻ nên đi đâu chém gió kiểu gì cũng được :))
E 1 gái 6 tuổi. 1 zai 9 tháng. Trộm vía đáng yêu bụ bẫm lắm
Em đang 2 zai. Tính làm đứa nữa zai cũng được gái cũng được.
Cụ cứ để ý:
- Mấy ông đẻ toàn gái xem, tính cách cũng hơi khác. Ví dụ: ăn nhạt, không uống được chè mạn/chè búp; không ăn được cay, ... tính tình khá dễ chịu (có nét nhu mì) cái này là thực tế em chứng kiến. :D
- Mấy ông đẻ toàn đực thì: ăn mặn đái khai, có xu hướng thích uống chè đặc, ... tính tình khá đặc trưng. Chắc do 1 phần ngày ngày toàn đực tiếp xúc với nhau trong 1 nhà. :D
Ý em đang nói là phụ huynh có xu hướng nghiêm với con gái hơn, hơi buông lỏng và chiều con trai hơn về vật chất, kinh tế. Trong khi đó con trai dễ học thói hư, tật xấu hơn con gái nhiều. 2 gái lớn nhà em giờ em đã cho xem clip bản tin 141 bắt ke kẹo đá để trong tiềm thức đã có: ma tuý là phải tránh xa.

Cả em, cả cụ đều lớn lên trong môi trường cấp 2 mà bọn con trai đã rủ nhau thuốc lá phì phèo như 1 cách thể hiện mình, trong khi với con gái chỉ là quần áo váy vóc...ví dụ thế ợ :D

Con trai có sẵn tiền sẽ dễ hư hơn nhiều, trong các cuộc chơi liệt kê bên trên 99% đều phải là con trai cầm cờ, rủ rê con gái.

Cụ liệt kê có cả Cần (cannabis) thì em chắc chắn cụ chưa biết gì về nó ngoài chỉ nghe nói và cứ thế sợ mơ hồ. Riêng Cannabis Kush hàng nhập thì nó còn lành hơn bia, rượu và đem lại tác dụng an thần, ngủ ngon. Còn các hoá chất phá huỷ hệ thần kinh Bóng, ke kẹo đá thì thôi, vui đấy nhưng nó hại người, hại thần kinh.
Trai với chả gái. Đầy nhà còn mong có con còn không được kìa.

Con bạn em, hai vợ chồng gia đình đều có điều kiện, yêu nhau tha thiết, mãi không có mụn con.

Mà "Hội 2 gái" công ty em lại rất rôm rả nhé.
Em 3 thằng, gặp ai cũng nhắc, bao giờ tiếp? Hic, lo bỏ bu lên để cày cuốc kéo rơ mooc!
Bẩm các cụ, mạng là ảo nhưng em xin phép chia sẻ thực tế hoàn cảnh của em thế này ạ.

Cưới nhau xong thật lòng em cũng muốn chắc củ sinh cháu trai đầu lòng, nhưng ra con vịt đáng yêu ạ, em cũng hơi buồn 1 chút thôi ạ, cháu đầu 5 tuổi vc em trót dính bầu, thôi nghĩ cháu đầu cũng 5 tuổi rồi đẻ luôn cháu thứ 2 là đẹp, thế là vc em quyết đẻ.

Cũng lo lắm cc ạ, chẳng phải ở quê hay thành phố đâu ạ, ở VN đâu cũng thế cả thôi, tất nhiên tâm lý thích con trai ở quê sẽ nhiều hơn, em cũng ngại 2 girl ra đường cũng không được tự tin và mạnh bạo cho lắm, nhất là gặp ông nào trêu thì ít nhiều cũng xấu hổ thật, thực tế nhiều trường hợp 2 girl như thế rồi ạ, cố đứa thứ 3, ông nào ra boy thì như lên mây, ông nào vẫn girl thì buồn ra mặt, chỗ em vài người 3 girl rồi. Thấy em ngày nào cũng chở vợ con họ nhìn em trông họ cũng có chút ước ao, em cũng hơi ái ngại cố tình bơ đi cho họ đỡ tủi.

Đi siêu âm cũng hồi hộp lắm ạ, chỉ mong con zai, cuối cùng em cũng nếp tẻ đủ cả, gái đầu lòng 6 tuổi, zai gần 1 tuổi rồi. Nên cũng không biết nói như nào nếu em đẻ 2 zai hoặc 2 gái, nhưng cụ cánh hoa bất diệt nói 1 câu em thấy rất hay là : "ông nào nếp tẻ đủ cả thì đi đâu nói phét cũng có người nghe ".

The Secret 2020

Xe tải
Ông bạn ở quê, hạ sinh được 3 cô công chúa, khuyên nhủ vợ, cố thêm đứa nữa, zai thì tốt, nữ cũng không sao, “ Tam nam bất phú,tứ nữ bất bần”! Hôm vợ sinh, bác sỹ hồ hởi chúc mừng, vợ a sinh đôi, 2 nàng công chúa rất đẹp...
Ngũ nữ thì kinh roài cụ, em chứng kiến vài người 3 nữ chứ 4 cũng chưa thấy.

Nắng nhạt

Xe điện
Những người em đã gặp có 2 con gái. Sau 50 tuổi, đều tâm tư cả. Đa số đều có điều kiện :D
Những người em gặp có con trai sau 50 tuổi còn tâm tư hơn. Người thì cãi nhau om xòm với con dâu, người thì cố nhịn con dâu trông khổ sở lắm. Em sau này sẽ không như vậy, có 2 cu nhưng em xác định luôn qua 18 tuổi em chả liên quan gì tới chúng nữa đỡ tâm tư

thngaylangthang

Xe ngựa
Em chúc mừng ông bạn của cụ nhé :)
(nếu có thể cho em đ/c em đến chúc tận nơi)
Em cũng chúc Nắng à :)
Những người em gặp có con trai sau 50 tuổi còn tâm tư hơn. Người thì cãi nhau om xòm với con dâu, người thì cố nhịn con dâu trông khổ sở lắm. Em sau này sẽ không như vậy, có 2 cu nhưng em xác định luôn qua 18 tuổi em chả liên quan gì tới chúng nữa đỡ tâm tư

Trăm hoa đua nở

Xe điện
Bẩm các cụ, mạng là ảo nhưng em xin phép chia sẻ thực tế hoàn cảnh của em thế này ạ.

Cưới nhau xong thật lòng em cũng muốn chắc củ sinh cháu trai đầu lòng, nhưng ra con vịt đáng yêu ạ, em cũng hơi buồn 1 chút thôi ạ, cháu đầu 5 tuổi vc em trót dính bầu, thôi nghĩ cháu đầu cũng 5 tuổi rồi đẻ luôn cháu thứ 2 là đẹp, thế là vc em quyết đẻ.

Cũng lo lắm cc ạ, chẳng phải ở quê hay thành phố đâu ạ, ở VN đâu cũng thế cả thôi, tất nhiên tâm lý thích con trai ở quê sẽ nhiều hơn, em cũng ngại 2 girl ra đường cũng không được tự tin và mạnh bạo cho lắm, nhất là gặp ông nào trêu thì ít nhiều cũng xấu hổ thật, thực tế nhiều trường hợp 2 girl như thế rồi ạ, cố đứa thứ 3, ông nào ra boy thì như lên mây, ông nào vẫn girl thì buồn ra mặt, chỗ em vài người 3 girl rồi. Thấy em ngày nào cũng chở vợ con họ nhìn em trông họ cũng có chút ước ao, em cũng hơi ái ngại cố tình bơ đi cho họ đỡ tủi.

Đi siêu âm cũng hồi hộp lắm ạ, chỉ mong con zai, cuối cùng em cũng nếp tẻ đủ cả, gái đầu lòng 6 tuổi, zai gần 1 tuổi rồi. Nên cũng không biết nói như nào nếu em đẻ 2 zai hoặc 2 gái, nhưng cụ cánh hoa bất diệt nói 1 câu em thấy rất hay là : "ông nào nếp tẻ đủ cả thì đi đâu nói phét cũng có người nghe ".
Hiếm có người như cụ nói lên được sự thật, vốt ka cho cụ! câu cuối phải là: ông nào nếp tẻ đủ cả thì đi đâu cũng được phép nói to.

Chỉnh sửa cuối:

edc

Xe lăn
Chắc cụ tâm tư 2 con zai phỏng. :D Tâm tư gì, k nên nói ngược vậy. Ở VN sau 18 tuổi dù zai, hay gái k thả được đâu. Thả là dễ đứt cước ợ :D

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
nhân ngày mưa ngồi nhâm nhi cafe nghĩ lan man, không biết các cụ có mấy cháu rồi, có quan trọng phải có con trai không ạ.
Là đàn ông ai cũng vẫn thích có con trai ý cụ,thật sự là thế

trancongdung

Xe điện

Cụ giống y xì em. Khác cái gấu em đẻ đứa thứ 2 căn ke gớm lắm 🤢🤢🤢. Giờ đứa đầu 8t, sau 3t nên đi đâu nói phét ko ngượng.

The Secret 2020

Xe tải
Cụ giống y xì em. Khác cái gấu em đẻ đứa thứ 2 căn ke gớm lắm 🤢🤢🤢. Giờ đứa đầu 8t, sau 3t nên đi đâu nói phét ko ngượng.
Em xác định nhỡ cháu thứ 2 là girl thì cũng phải cố cháu thứ 3, chứ không như 1 số cụ nói zai hay gái chỉ đẻ 2, tâm lý lắm ạ, đến lúc cháu nó chào đời khóc oe oe bác sỹ bẩu boy mới thấy vỡ òa.

Nhiều người bảo em đẻ thế là điểm 10, em thấy cũng có chút thung thướng trong lòng. Công nhận nếu 2 nữ mà nói phét lắm lúc gặp thằng hấp nó tương cho câu " nói phét vừa thôi, giỏi thì đã éo 2 gái ", em nghĩ mà thấy cũng nản. Còn 2 zai thì tâm lý cũng hơi nặng nề, nuôi ăn nuôi học, lấy vợ, xây nhà, xin việc ... nên nói phét thì cứ nói thôi nhưng sau đấy cũng không thoải mái lắm.

meomun346

Xe container
đúng thật cụ ạ, ở quê văn hoá làng xã e thấy vẫn cần trai, còn phố thì nhà nào biết nhà đấy nên cũng ko hay động chạm vấn đề lắm.
Nhà cháu có mỗi 1 cô con gái thôi nhưng chưa bao giờ cháu bị áp lực từ gia đình cũng như làng xóm, có thể vì cháu sống ở phố. Đi ăn cỗ, ko bao giờ thấy bẩu mày phải ngồi sang mâm kia vì sinh con gái. Trước kia các cụ chọn người đi cùng đám rước dâu phải có đủ nếp tẻ, dưng cô bạn cháu nhà 2 gái vẫn được mời đi, lại được mời trải chiếu cho giường cưới nữa. Qua đây cháu thấy rằng, quan niệm về nếp tẻ trong XH đã dần thay đổi, và đứng ở địa vị người mẹ của 1 cô con gái, cháu thấy như vậy là rất tiến bộ! =D>=D>=D>

Còn đứa em chồng sống ở nông thôn, cũng đủ nếp tẻ. Đến lượt con trai của cô đó sinh liền 3 nữ, cô nghe chừng cũng chán lắm, chưa biết dư lào, có cố ép con dâu sinh thêm nữa hay thôi. =))

Chỉnh sửa cuối:

The Secret 2020

Xe tải
Hiếm có người như cụ nói lên được sự thật, vốt ka cho cụ! câu cuối phải là: ông nào nếp tẻ đủ cả thì đi đâu cũng được phép nói to.
Em lại xin phép kể 1 câu chuyện thực tế nhà ông bác (anh trai mẹ em), bác sinh được 2 chị gái (em gọi là chị), chị lớn hiện đã lấy chồng cũng gần nhà, chị út mất từ nhỏ hồi đó mấy tuổi, giờ 2 bác cứ lủi thủi nghĩ cũng chán, không công ăn việc làm ổn định, ngày đi làm, tối về em cũng chẳng biết 2 bác ấy làm gì, nhưng nghĩ cũng chán, chắc xem tivi rồi đi ngủ.

meomun346

Xe container
có cô giáo đã nói:
- Nuôi con gái trong sung sướng, đầy đủ để sau này nó ko vì nhìn thấy sướng mà dễ dàng theo thằng vớ vẩn nào vẽ vời
- Nuôi con trai trong sự kham khổ để nó phấn đấu
Thành thử em đành phải sống khổ đi và chuẩn bị sẵn 2 mảnh đất :(
Cũng có câu nói là:
- Sinh con gái thì sướng đến khi chết (bố mẹ già thường thích ở với con gái, được con gái chăm sóc)
- Sinh con trai thì chết mới được sướng (có đứa chống gậy) =))=))=))