[Funland] Nhà các cụ có đủ nếp đủ tẻ không ạ

vios77

Xe buýt
Trai gái như nhau. Nhưng nói thật cc có bao giò coi BM vợ như BM đẻ k??? BM đẻ chửi mắng cc các cụ cho qua nhưng nói thật BM vợ mà làm như bm đẻ cc cho bt thường hóa quan hệ dc k??? vì vạy nên XH vẫn coi trọng nam hơn thôi. À mà e 2 súng một bia nhé

timdailydaunhot

Xe hơi
Em chỉ mong con cái nó mạnh khỏe, vợ em khó sinh nở nên chỉ mong có đứa để vui nhà vui cửa.

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Con nào cũng là con nhưng quan trọng phải có con trai :) nhà em một nếp một tẻ. Mà em thấy những cụ toàn con gái rất giàu nhé :)

datalink

Xe tải
Tiêu đề và bài viết hỏi khác hoàn toàn nhau. Ý nghĩa khác hẳn.

UFA

Xe điện
Chủ đề này mãi không hết hot. Nhưng chung quy lại thường nghe được những lời của các cụ các mợ trên Of theo 3 trường phái
1. Đẻ toàn gái (Thường khi com sẽ nói: "con nào mà chả là con, con nào mà chẳng là con, ...", "ui dời... nhiều nhà đẻ trai toàn nghiện ngập đầy ra kia kìa", "gái mà ngoan thì tốt bằng vạn lần trai nghiện, thời đại nào rồi mà còn nghĩ theo lối phong kiến, ...) ;))
===> Kiểu không ăn được thì đạp đổ, nói đãi bôi tự động viên chính mình.
2. Đẻ toàn trai (Thường nói giọng hơi sỹ diện, ....), mấy thành phần đẻ toàn đực thì mồm nói tinh tướng oai lắm nhưng thực ra trong lòng mấy ông này cũng thích tý "tẻ" cho nó vui cửa vui nhà, chứ toàn đực với nhau không khí nó hơi ngột ngạt
3. Đẻ đủ nếp đủ tẻ. Mấy ông này mới gọi là thích nè. Do đủ cả nếp-tẻ nên đi đâu chém gió kiểu gì cũng được :))
Em số 3 cụ ah he he

Tony_Bui

Xe buýt
nhân ngày mưa ngồi nhâm nhi cafe nghĩ lan man, không biết các cụ có mấy cháu rồi, có quan trọng phải có con trai không ạ.
Với em thì trai hay gái không quan trọng nhưng đủ nếp đủ tẻ vẫn là sướng nhất. Em may mắn có 1 gái 1 trai ngoan ngoãn khỏe mạnh, giờ chỉ cố nuôi dạy thành người tử tế thôi.

Ca phê thôi

Xe tăng
Giờ em thấy con trai con gái nếu nói về hư đều nguy hiểm như nhau, xã hội không như trước. Nhà có đứa con gái hư thì cũng khốn nạn không kém con trai chút nào . Em cứ Mông lung mãi có khi có đứa con gái hư thì không hy vọng nó làm lại được chân nó mãi không mỏi, không như thằng đàn ông có lúc nó sẽ thay đổi. Cứ nghĩ đến cảnh đàn bà hư ke cần ngáo đá cờ bạc không điểm dừng, lâu lâu lại mang 1 đứa cháu về cho ông bà nuôi mà em thấy còn hãi hơn cả đàn ông hư
Những cái khác em chưa nói, chỉ nói việc các ông cứ muốn có thằng con trai để sau này hương khói, nói thật xưa trong lũy tre làng thì thế thật chứ sau này cuộc sống thay đổi chóng mặt... có khi đến cái bàn thờ cũng chưa chắc đã có nói gì đến hương khói.

boyhanoi724

Xe buýt
E 2 nhóc 3 tuổi và 6th. Gạ vk cố thêm cái hĩm mà nó bảo ck nó 2ty. Chắc thôi.
Nhưng mà nghĩ cũng dắt đít tầm 1 củ to mới dám đẻ tiếp.

tedotori

Xe tải
Dưới 40 tuổi trai gái như nhau, trên 50 thì con trai, dù bố với con trai không được hoà hợp. Có con trai trong nhà cảm thấy nó vững vàng, à nuôi 1 thằng con trai nó khó và mất nhiều time hơn nhiều con gái. Em thấy nhà nào nhiều con trai thường khó giàu có hơn, con gái nó nhàn ít tốn thời gian đầu óc thoải mái dễ kiếm xèng hơn . Em sống trong làng xã vn vẫn cần 1 đứa con trai cũng là để cảnh báo những thằng hàng xóm đừng có làm quá với mình. Tre giá có măng mọc.
Công nhận có thằng con trai cảm thấy nó vững tâm cụ ạ.
Ông thầy em lấy vợ đẻ mỗi đứa con gái cứ bảo bố em sướng vì có 2 thằng con trai.
2 anh em lại mỗi thằng một thằng cu. Cụ thân sinh nhà em về quê hãnh diện lắm vì có cả cháu đít nhôm đít sắt.

keyon

Xe tăng
Những cái khác em chưa nói, chỉ nói việc các ông cứ muốn có thằng con trai để sau này hương khói, nói thật xưa trong lũy tre làng thì thế thật chứ sau này cuộc sống thay đổi chóng mặt... có khi đến cái bàn thờ cũng chưa chắc đã có nói gì đến hương khói.
Em nghĩ đã có sự thay đổi lớn trong xã hội về việc đẻ con trai để hương khói , mục đích có thằng cu để hương khói giờ chỉ chiếm khoảng 20% trong suy nghĩ thôi cụ, nó có nhiều mục đích. Tiếp nối nghề nghiệp trong gia đình, tiếp nối chí của cha anh mà không phải 1 thế hệ làm xong. Nếu cuộc sống bình bình không sóng gió thì đứa con gái là quá đủ cho 1 cuộc đời, nhưng nếu gia đình gặp sóng gió có đứa con trai sức nó có thể đưa cả gia đình vượt qua.

muadulich

Xe tăng
Website
www.muadulich.com
Để được con zai cũng khó, để được con gái cũng khó, hiện tại miễn là đẻ được các Cụ nhé. Tình trạng hiếm muộn bây giờ nhiều quá nên nếp hay tẻ đều là con cả.

Xe_Fun

Xe tải
Trai
Gái
Gái

đấy, nhà e đấy ah

muadulich

Xe tăng
Website
www.muadulich.com
Trai gái như nhau. Nhưng nói thật cc có bao giò coi BM vợ như BM đẻ k??? BM đẻ chửi mắng cc các cụ cho qua nhưng nói thật BM vợ mà làm như bm đẻ cc cho bt thường hóa quan hệ dc k??? vì vạy nên XH vẫn coi trọng nam hơn thôi. À mà e 2 súng một bia nhé
Cái này khó lắm Cụ ạ, em cũng đã coi như BM đẽ nhưng rồi phải thôi đấy.