[Funland] Nhà các cụ có đủ nếp đủ tẻ không ạ

ntluan86

Xe máy
Em đang 2 zai. Tính làm đứa nữa zai cũng được gái cũng được.

canhhoabatdiet

Xe container
Chủ đề này mãi không hết hot. Nhưng chung quy lại thường nghe được những lời của các cụ các mợ trên Of theo 3 trường phái
1. Đẻ toàn gái (Thường khi com sẽ nói: "con nào mà chả là con, con nào mà chẳng là con, ...", "ui dời... nhiều nhà đẻ trai toàn nghiện ngập đầy ra kia kìa", "gái mà ngoan thì tốt bằng vạn lần trai nghiện, thời đại nào rồi mà còn nghĩ theo lối phong kiến, ...) ;))
===> Kiểu không ăn được thì đạp đổ, nói đãi bôi tự động viên chính mình.
2. Đẻ toàn trai (Thường nói giọng hơi sỹ diện, ....), mấy thành phần đẻ toàn đực thì mồm nói tinh tướng oai lắm nhưng thực ra trong lòng mấy ông này cũng thích tý "tẻ" cho nó vui cửa vui nhà, chứ toàn đực với nhau không khí nó hơi ngột ngạt
3. Đẻ đủ nếp đủ tẻ. Mấy ông này mới gọi là thích nè. Do đủ cả nếp-tẻ nên đi đâu chém gió kiểu gì cũng được :))

Chỉnh sửa cuối:

nissanafrica

Xe hơi
Top nhạt quá nhạt. Thời đại nào rồi.

tranhien1979

Xe tăng
Em 3 thằng, gặp ai cũng nhắc, bao giờ tiếp? Hic, lo bỏ bu lên để cày cuốc kéo rơ mooc!

Azeglio

Xe điện
Trai với chả gái. Đầy nhà còn mong có con còn không được kìa.

Con bạn em, hai vợ chồng gia đình đều có điều kiện, yêu nhau tha thiết, mãi không có mụn con.

Mà "Hội 2 gái" công ty em lại rất rôm rả nhé.

bau67

Xe container
Bu nó nhà Cháu là Siêu nhưn: Đẻ ra có cả chim lẫn bướm ! 🤣

Lilak

Xe tải
E 1 gái 6 tuổi. 1 zai 9 tháng. Trộm vía đáng yêu bụ bẫm lắm
Tầm này con bé vui nhất., bi bô- vất tí vẫn vui 😆

nếp tẻ đủ cả-thì tốt rồi. Nhưng nhà1 bề vẫn Tuyệt.
Quan trọng là tình cảm 2 vợ chồng & hạnh phúc gia đình- con cái ngoan ngoãn.
Chiêm nghiệm nhiều năm em thấy thế này:
U50: con cái lớn hẳn/ nếp - tẻ lúc này hình như cũng chẳng nghĩa lý j, hạnh phúc gia đình tưởng con lớn rồi- nhàn nhã tưởng ấm êm thì nhiều nhà lại có khi đường ai nấy đi...vì nhiều lý do.

suy cho cùng hạnh phúc do mình. Cứ mải miết đi tìm cái hư vô

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com
Giờ em thấy con trai con gái nếu nói về hư đều nguy hiểm như nhau, xã hội không như trước. Nhà có đứa con gái hư thì cũng khốn nạn không kém con trai chút nào . Em cứ Mông lung mãi có khi có đứa con gái hư thì không hy vọng nó làm lại được chân nó mãi không mỏi, không như thằng đàn ông có lúc nó sẽ thay đổi. Cứ nghĩ đến cảnh đàn bà hư ke cần ngáo đá cờ bạc không điểm dừng, lâu lâu lại mang 1 đứa cháu về cho ông bà nuôi mà em thấy còn hãi hơn cả đàn ông hư
Ý em đang nói là phụ huynh có xu hướng nghiêm với con gái hơn, hơi buông lỏng và chiều con trai hơn về vật chất, kinh tế. Trong khi đó con trai dễ học thói hư, tật xấu hơn con gái nhiều. 2 gái lớn nhà em giờ em đã cho xem clip bản tin 141 bắt ke kẹo đá để trong tiềm thức đã có: ma tuý là phải tránh xa.

Cả em, cả cụ đều lớn lên trong môi trường cấp 2 mà bọn con trai đã rủ nhau thuốc lá phì phèo như 1 cách thể hiện mình, trong khi với con gái chỉ là quần áo váy vóc...ví dụ thế ợ :D

Con trai có sẵn tiền sẽ dễ hư hơn nhiều, trong các cuộc chơi liệt kê bên trên 99% đều phải là con trai cầm cờ, rủ rê con gái.

Cụ liệt kê có cả Cần (cannabis) thì em chắc chắn cụ chưa biết gì về nó ngoài chỉ nghe nói và cứ thế sợ mơ hồ. Riêng Cannabis Kush hàng nhập thì nó còn lành hơn bia, rượu và đem lại tác dụng an thần, ngủ ngon. Còn các hoá chất phá huỷ hệ thần kinh Bóng, ke kẹo đá thì thôi, vui đấy nhưng nó hại người, hại thần kinh.

Đại tướng Alo

Xe điện
nhân ngày mưa ngồi nhâm nhi cafe nghĩ lan man, không biết các cụ có mấy cháu rồi, có quan trọng phải có con trai không ạ.
Nhà em có 2 thằng zai, em đang vận động 1 thằng lớn lên cho nó sang Thái chuyển thành nữ vì thấy nó tính tình ẻo lả và cũng thích mặc váy, tô phấn son...

thngaylangthang

Xe ngựa
Chủ đề này mãi không hết hot. Nhưng chung quy lại thường nghe được những lời của các cụ các mợ trên Of theo 3 trường phái
1. Đẻ toàn gái (Thường khi com sẽ nói: "con nào mà chả là con, con nào mà chẳng là con, ...", "ui dời... nhiều nhà đẻ trai toàn nghiện ngập đầy ra kia kìa", "gái mà ngoan thì tốt bằng vạn lần trai nghiện, thời đại nào rồi mà còn nghĩ theo lối phong kiến, ...) ;))
===> Kiểu không ăn được thì đạp đổ, nói đãi bôi tự động viên chính mình.
2. Đẻ toàn trai (Thường nói giọng hơi sỹ diện, ....), mấy thành phần đẻ toàn đực thì mồm nói tinh tướng oai lắm nhưng thực ra trong lòng mấy ông này cũng thích tý "tẻ" cho nó vui cửa vui nhà, chứ toàn đực với nhau không khí nó hơi ngột ngạt
3. Đẻ đủ nếp đủ tẻ. Mấy ông này mới gọi là thích nè. Do đủ cả nếp-tẻ nên đi đâu chém gió kiểu gì cũng được :))
Còm nài hay nài
Số 3 thì toẹt vời nhứt gồi, chém tẹt ga :D
Số 1 và 2 lúc có tí tuổi cũng tâm tư ... lày lọ phết, nhất là số 1, mặc zầu vưỡn lói lọ chai ;)) (suy từ em) nhưng thực lòng em vẫn xin chúc mừng các cụ/mợ số 1

hm.tuan

Xì hơi lốp
Nhà em cũng 2 con gái, em thấy bình thường, mọi thứ ổn.

Rồi sư tử nhà em nó quyết làm một thằng con trai, em chửa ý kiến gì, thì đã bị lườm: Nhìn bà ngoại! (Vợ em có mỗi 4 chị em gái). Thế là đành phải nghe.

Từ ngày có thêm thằng nhóc, khác lắm đấy, em thật.

canhhoabatdiet

Xe container
Còm nài hay nài
Số 3 thì toẹt vời nhứt gồi, chém tẹt ga :D
Số 1 và 2 lúc có tí tuổi cũng tâm tư ... lày lọ phết, nhất là số 1, mặc zầu vưỡn lói lọ chai ;)) (suy từ em) nhưng thực lòng em vẫn xin chúc mừng các cụ/mợ số 1
Cụ cứ để ý:
- Mấy ông đẻ toàn gái xem, tính cách cũng hơi khác. Ví dụ: ăn nhạt, không uống được chè mạn/chè búp; không ăn được cay, ... tính tình khá dễ chịu (có nét nhu mì) cái này là thực tế em chứng kiến. :D
- Mấy ông đẻ toàn đực thì: ăn mặn đái khai, có xu hướng thích uống chè đặc, ... tính tình khá đặc trưng. Chắc do 1 phần ngày ngày toàn đực tiếp xúc với nhau trong 1 nhà. :D