[Funland] Nhà các bác một tháng chi tiêu hết bao nhiêu ở Hà Nội

phuongmit

Xe cút kít
Công nhận. E tiếc WTT quá, top về nhà đẹp, xây dựng.. Các mẹ cũng siêu giỏi, bao kinh nghiệm hay.
Web trẻ ranh sập hình như cùng kịch bản với muare lẫy lừng 1 thời :)) giờ lên fb có còm tầm 2xx rép còn khét hơn diễn đàn ;))

Nắng nhạt

Xe điện
Vâng, lão.
Nước mắt chảy xuôi mà lão.
Cũng có khi là sở thích hoặc thói quen ăn uống thôi cụ. Như bố mẹ em cũng chỉ thích ăn con tôm đồng bé bằng đầu đũa với cá sông kho còn tôm to, cá biển ngon thơm lại không ăn. Chị em hay mua hải sản đắt tiền cho thì giả vờ bảo để đấy chốc ăn rồi lại giấu giếm mang cho hàng xóm

Vo_thuong

Xe điện
Có khi chỉ khác nhau ở chỗ lúc nào lửa to lúc nào lửa nhỏ là khác vị rồi cụ ạ. Hoặc thứ tự cho các gia vị trong quá trình nấu.
Cái này thì chuẩn rồi, có một số món mình ko thể nấu ngon như nhà hàng được vì lửa và đồ dùng - chẳng hạn như thịt rang cháy cạnh.
Nhà hàng lửa ga cháy to + chảo gang dày => sức nóng cực mạnh nên món rang cháy cạnh đúng nghĩa còn ở nhà dùng bếp từ, chảo mỏng => thành quả sẽ kém đi là cái chắc :)

kobietdatlagi

Xe hơi
Hì, chắc các mợ nấu quen, nấu nhiều rồi mới thấy dễ, còn với em để có nồi cá kho thế này thấy khó phết:
Cá kho.jpg

Còn một món nữa em thấy cũng khá khó làm là tôm/tép rang. Trên cơ quan em, nhà bếp làm món này ngon cực - nhìn con tôm/tép cứ gọi là trong vắt, ăn đậm đà, hơi ngọt - ai cũng khen ngon nhưng về nhà em làm thử đúng công thức các em nhà bếp chỉ cho vẫn ko ra được thành quả như vậy :)
Nói đến tôm rang, tầm những năm 80, em được bố em cho đi nghỉ mát ở Bãi Cháy, ở nhà nghỉ quân đội. Ở đó có món tôm rang ngon tuyệt mà sau này em ko bao giờ tìm được chỗ nào rang tôm ngon thế nữa.

phuongmit

Xe cút kít
Hôm qua có cụ bảo thêm cá kho hết 10k e bảo mua cá gỗ về kho vì chỉ đủ tiền gói Knorr này thôi. Cá kho cho vào nồi điện mà kho bỏ đấy đi chơi với bạn gái chứ ngồi trông làm gì cho khổ ra ;))

kobietdatlagi

Xe hơi
Cũng có khi là sở thích hoặc thói quen ăn uống thôi cụ. Như bố mẹ em cũng chỉ thích ăn con tôm đồng bé bằng đầu đũa với cá sông kho còn tôm to, cá biển ngon thơm lại không ăn. Chị em hay mua hải sản đắt tiền cho thì giả vờ bảo để đấy chốc ăn rồi lại giấu giếm mang cho hàng xóm
Em còn thích ăn con tôm bé tý í (quê em gọi là tép riu), nó ko bị vỏ cứng như tôm to.
Tầm cccm 40t trở lên thì ăn uống đã phải kiêng khem ko mỡ máu, gout, tiểu đường chứ chả ham hố những món nhiều đạm nữa.

Nắng nhạt

Xe điện
Em còn thích ăn con tôm bé tý í (quê em gọi là tép riu), nó ko bị vỏ cứng như tôm to.
Tầm cccm 40t trở lên thì ăn uống đã phải kiêng khem ko mỡ máu, gout, tiểu đường chứ chả ham hố những món nhiều đạm nữa.
Đúng cái con tôm đấy bố mẹ em thích ăn đấy. Tôm biển các cụ kêu tanh😢

tunglam2806

Xe tăng
Em lại ghét tôm này (quê em gọi là tôm riu) vì cả tuổi thơ hầu như ngày nào cũng ăn. Lúc bé nhà em gần đồng. Ngày nào cũng đem dậm ra đánh. Ăn không hết thì cho gà hoặc làm mồi câu. Đánh khoảng 1h được cả rổ.

Hasu

Xe tải
Em học được bí kíp kho cá của 1 mẹ trên webtretho ngày xưa bao đơn giản mà ngon. Em đã chỉ cho mấy bạn đồng nghiệp làm và mọi người đều rất thích. Cá ướp gia vị theo khẩu vị, xếp vào nồi cơm điện. Đun đường để làm nước hàng, cho giềng xay, ớt, gia vi… (theo khẩu vị) vào xào cùng rồi cho nước vào đun sôi lên, đổ vào nồi cá (gần ngập mặt cá). Bấm chế độ nấu cơm, bao giờ nồi chuyển sang chế độ giữ ấm thì tắt nồi, mở nắp ra cho nguội rồi lại bật lại chế độ nấu cơm. Nấu 2-3 lần như thế là cạn nước, cá nhừ ngon tuyệt vời mà ko mất thời gian canh bếp.
Chủ nhật tuần này em làm thử như này xem thế nào, em cũng mua nồi chuyên làm cá kho rồi nhưng mà điện yếu quá ko khô được, kho cá cứ nát nhoét.

Yeuaibaygio

Xe container
Em lại ghét tôm này (quê em gọi là tôm riu) vì cả tuổi thơ hầu như ngày nào cũng ăn. Lúc bé nhà em gần đồng. Ngày nào cũng đem dậm ra đánh. Ăn không hết thì cho gà hoặc làm mồi câu. Đánh khoảng 1h được cả rổ.
Em thấy ngon nhất là con tôm nhánh bé như đầu đũa mà phải đợt nào đầy trứng đầu và trứng bụng ấy ạ, hiếm khi mua được lắm.

Tony_Le

Xe container
đa số là ăn cho sướng miệng thôi mợ. chứ tầm 4x tuổi trở lên nhu cầu dinh dưỡng cơ thể thấp thôi :D
Trên 5x mới ít nhưng là do lười vận động, chứ 4x nhu cầu thấp có vẻ chưa chính xác.

Ăn sướng miệng cũng là một trong những yêu cầu, bù lại tập tành, vận động thì sức khỏe mới đảm bảo.

Yeuaibaygio

Xe container
Web trẻ ranh sập hình như cùng kịch bản với muare lẫy lừng 1 thời :)) giờ lên fb có còm tầm 2xx rép còn khét hơn diễn đàn ;))
Em chịu không hấp thụ được cái giao diện wtt chuyển đổi, sau độ 1 tuần là vào tạm biệt các thành viên và bỏ nick.

Politeboy

Xe buýt
Có nên chuyển sang đề tài tôm và tép ko nhỉ
Hà Tây gọi tép là tôm

Trungpv

Xe tăng
Trên 5x mới ít nhưng là do lười vận động, chứ 4x nhu cầu thấp có vẻ chưa chính xác.

Ăn sướng miệng cũng là một trong những yêu cầu, bù lại tập tành, vận động thì sức khỏe mới đảm bảo.
hết tuổi phát triền thì nhu cầu dinh dưỡng giảm hẳn. ăn nhiều ko tốt sẽ dễ thừa cân cảm giác nặng nề.
vkck em chưa đầu 4 mà ăn cũng đã ít hẳn rồi. vk em thì nó ăn như mèo, ăn hơn bát cơm là tăng cân thấy rõ. em cũng chỉ ăn 1-2 bát cơm/ bữa là vừa chứ ăn nhiều cũng tăng cân ko thích, ngày trước em ăn hơn gấp 2 giờ.
mấy người vận động thể thao nhiều thì ngoại lệ do nhu cầu năng lượng của họ cao

ptqn

Xe đạp
Đợi cụ ChinhUy nghiên cứu tài liệu tiếp, Mợ ạ.
Cụ ráng kéo top để cụ ấy quay lại phản biện nghen. :> Em tính trả lời còm cho cụ ấy hiểu rõ là cụ ấy đang là thành phần giàu hơn đa số rồi chứ đùa, cơ mà không có thời gian tiếp chuyện, cứ lén lén nên không gõ dài được