[Funland] Nhà các bác một tháng chi tiêu hết bao nhiêu ở Hà Nội

TRÂU VÀNG II

Xe tăng
4 ông tướng thì vợ cụ vất đấy, nhưng bù lại thì quyền lực nó to khủng khiếp vì con trai thường nó chỉ quấn và nghe lời mẹ thôi #:-s
Thì các cụ of vẫn thường gọi là nóc nhà đấy thây. Trong nhà em thì là nóc thiệt :))

hiepchiken82

Xe tăng
Em thấy bây giờ đồng tiền mất giá ghê quá :( cách đây 2 3 năm cầm 1tr đi chợ mua đc nhiều thứ giờ thấy chả đc gì mấy. Nhà em mới có 1 bé 5 tuổi học trường tư, chưa có xe ô-tô mà hôm rồi em với vk ngồi làm cái bảng thống kê hàng tháng trung bình tiêu hết bao nhiêu, ngồi tính toán một hồi thấy 1 năm tiêu hết tầm 610tr các bác ạ. Em thấy shock quá. Mà nhà e cũng ko thuộc kiểu ăn chơi gì, em với vk thì hầu như 100% mang cơm đi làm, cũng hay ăn sáng ở nhà với 1 tháng may ra ra ngoài ăn 1 lần, có ông bà gửi gạo với thi thoảng gửi thịt và trứng ở quê ra. Cuộc sống giờ kiếm tiền đã khó, giữ đc tiền càng khó hơn.
f1 nhà cụ học trường tư thì 1 năm cũng gần trăm củ rồi còn j, còn lại ăn uống chi tiêu mỗi tháng tầm khoảng 50tr kể ra cũng hơi cao, chắc là cụ có nhà rồi ko phải đi thuê nhỉ

Trungpv

Xe tăng
Kinh thật,nhiều bác có điều kiện quá. Tôi tháng tiêu hết có 6 triệu đã thấy hoang.
cụ vậy là tiêu hoang rồi. em tháng tiêu hết có 2-3tr đây.
ăn uốngở nhà và công ty free, đi làm xe cũng gửi free ở nhà và công ty, xạc điện free ở nhà. chỉ thi thoảng tiêu linh tinh mấy đồng thôi :)

Politeboy

Xe tăng
cụ vậy là tiêu hoang rồi. em tháng tiêu hết có 2-3tr đây.
ăn uốngở nhà và công ty free, đi làm xe cũng gửi free ở nhà và công ty, xạc điện free ở nhà. chỉ thi thoảng tiêu linh tinh mấy đồng thôi :)
Lương cụ bao nhiêu?
Em đoán là cụ tiêu hết mà lại tưởng chỉ tiêu có 2 tr
Không tin cụ hỏi gấu xem còn đồng nào không?

sakai_yo

Xe lăn
Nhà mợ kô đăng ký nước theo giá hộ gia đình mà đăng ký theo hộ kinh doanh à mà tiền nước nhiều thế?
Nếu nước sinh hoạt, mỗi hộ được 5 khối/ngừoi/tháng tính giá có 6k thôi.
Nhà em lười tắm, 1 tháng hết 10 khối nước khoảng 65-70k gì đó cả VAT nhưng phải dịch vụ gấp 4 lần nhà mợ, gửi ô tô cũng đắt hơn. Bọn MIK chém khiếp :(
Cả khu nhà em - 5 toà hơn 600 căn bị tính giá nước như vậy cụ ạ. Do hạ tầng lúc đầu là NTL đầu tư và các toà phải mua nước qua NTL (CĐT của cả KĐT). BQT cũng thu thập đủ hồ sơ để kiến nghị được mua nước trực tiếp từ cty nước sạch mà vẫn chưa xong. Được cái an ủi là nước của khu này sạch lắm, các đội đến thay lõi lọc đều bảo k tin nổi, có khi vài năm mới thay mà lõi k đen.

tunglam2806

Xe tăng
Nhà em hai ông F1 múc nhiều nhất. Riêng tiền học ở trường tư và học thêm TA + thể thao của 2 tướng đã đốt 25 - 28 củ/tháng. Xe 6 củ. Chứ tiền ăn tiêu hàng tháng thì lại không mất nhiều lắm. Tổng thiệt hại cũng chừng xấp xỉ cụ chủ thớt.
May mà F1 lớn sắp đi làm rồi nên hy vọng bớt được 1 mớ:D
Giáo dục đang chiếm tỷ trọng lớn nhất trong chi tiêu sinh hoạt. Tiết kiệm nhất cho học công cũng ít nhất tầm 2tr/tháng. Đó là không đi học thêm gì cả. Nuôi dạy 1 đứa con giờ đúng là tốn kém thật. Chi phí 1 trẻ em thành phố cơ bản tối thiệu chắc ít nhất phải 4-5tr/tháng.

Rivers

Xe container
Có nhiêu tiêu bấy thôi chứ gì mà phải hỏi. Em ngày vợ cho 5 chục cũng tiêu được, cho 5 lít nhậu cũng hết, có hôm nợ thuế còn chẳng được cho đồng nào lên cty uống nước lọc cũng xong.

• Vodka
Reactions: wiv

Zinger 2008

Xe buýt
Hồi ở HN, gia đình e tiêu cũng ác liệt, gần như ko tích luỹ được mấy, cụ thể như sau:
- Tiền học cho 2 thằng ( gồm cả xe đưa đón, bán trú, ăn uống, ăn sáng ở trường, học thêm cho ông lớn): 24tr
- Tiền điện, nước, điện thoại, phí dịch vụ, ăn uống linh tinh xoè: khoảng 16tr ( nhà e mua lâu rồi)
- Xăng xe: 2tr ( chỗ e ở và cơ quan ko phải gửi xe, may thế!)
- Du lịch ( năm 2 hoặc 3 chuyến): 70 đến 80tr
Về quê phát tự nhiên đỡ 1 mớ, giờ cả tháng chi phí chưa đến 15tr, học hành ăn uống quá ok, 2 thằng đi bộ đến trường ( nhà e cách trường của 2 thằng có hơn 100m). Thu nhập thấp đi tý nhưng cho thuê nhà trên HN nó bù lại nên coi như thu nhập vẫn vậy, thừa ra 1 mớ để tích luỹ cho 2 thằng ( e mua vàng, mỗi năm làm vài cây cất két để sau chúng nó lấy vợ là mình cho làm vốn, xong kệ, vợ chồng già rảnh rang đi du lịch!)

ZARG

Xe container
Cụ chi tiêu thế là tiết kiệm rồi, chứ xác định đầu tư cho con thì cũng phải UNIS, BIS hay HIS; rồi cho cháu nó qua Sing qua Úctrại hè, thuê cô giáo đàn hát dương cầm violin, cho nó ăn bò kobe cá hồi loại organic. Vợ chồng thì thôi thế nào cũng được.
Mấy cái trường cụ kể nó là câu chuyện đường dài rùi. Dã man lắm :))

Nhà em 2 thằng đều Unis thì cụ hiểu cán cân chi tiêu nó lệch vào đâu rồi đấy.

Mỗi năm là hết 1 cái Ford Everest full option :D

Mà kéo dài 12-15 năm cơ.

cô bé chubby

Xe máy
Các bác còm men làm em sợ quá. Em chưa có gia đình nhưng muốn sinh sống ở HN vì nhiều tiện ích bệnh viện học hành và quen nhịp sống ở đây vì e sống 1 mình ở HN 7 năm nay rồi. Bạn nam của em thì lại đòi về quê vì bảo sống ở HN vất vả quá nhưng cv của e về quê thì lương lèo tèo 6-7tr.
nhà thì không phải mua rồi dự kiến tương lai nếu cưới thì hàng tháng trả phí dịch vụ, điện nước, ăn uống với cho con cái đi học, thỉnh thoảng về quê vẫn sẽ có tiết kiệm dự phòng ốm đau du lịch. Tuy không dư giả cho lắm nhưng mà vẫn sống được. Ny em bảo lương 50tr/ng mới đủ sống =))) Em suýt ngất xĩu chứ 50tr thì em về quê luôn chồng nuôi tội gì =))))
Theo em thì có nhiều thì con học qte, có ít thì con học trường công cho đỡ chi phí mà vẫn đào tạo tốt.
Lương 2 đứa chắc tầm 12-15tr/người thì em thấy không có gì là không sống đc.

Toàn Hoa

Xe tải
Lương cụ bao nhiêu?
Em đoán là cụ tiêu hết mà lại tưởng chỉ tiêu có 2 tr
Không tin cụ hỏi gấu xem còn đồng nào không?
Nhiều người ko tiêu gì thật cụ ạ, ko thuốc, nước, cà phê cà pháo, hiếm khi nhậu nhẹt
Phòng em có 3 nữ thì cả 3 đều có chồng không tiêu quá 1tr/ tháng

Easy girl

Xe tăng
Thấy 90% các cụ mợ trong này chi tiêu cả gia đình có 30-40 tr/ tháng còn chật vật gần như hết thu nhập , thế mà mấy cậu cò đất suốt ngày hô dân mình tiền đầy, đất cát chung cư còn tăng gấp đôi gấp 3, giá chung cư tây mỗ hay trâu quỳ 60-70 tr/m2 mà cháy háng. Sao nhỉ?~X(

tunglam2806

Xe tăng
Nhiều người ko tiêu gì thật cụ ạ, ko thuốc, nước, cà phê cà pháo, hiếm khi nhậu nhẹt
Em sáng cơm nhà. Trưa cơm 20k ở cơ quan. Tối cơm nhà. Thinh thoảng ngồi cà phê nhậu tí. Quần áo giầy dép năm hết khoảng 5tr. Tốn nhất là tiền thuốc tháng hết 500k. Tính tất tần tật chi cho cái thân em tầm 1tr5.

Politeboy

Xe tăng
Vấn đề là cụ ấy tiêu cá nhân rất ít nhưng nộp hết lương cho gấu cụ ấy và tưởng là còn :))

keyon

Xe tăng
Em sáng cơm nhà. Trưa cơm 20k ở cơ quan. Tối cơm nhà. Thinh thoảng ngồi cà phê nhậu tí. Quần áo giầy dép năm hết khoảng 5tr. Tốn nhất là tiền thuốc tháng hết 500k. Tính tất tần tật chi cho cái thân em tầm 1tr5.
Hình mẫu gần đạt lý tưởng , bỏ thuốc nữa là đẹp, dù cũng đã tiết kiệm trong việc hút thuốc.

Politeboy

Xe tăng
Thấy 90% các cụ mợ trong này chi tiêu cả gia đình có 30-40 tr/ tháng còn chật vật gần như hết thu nhập , thế mà mấy cậu cò đất suốt ngày hô dân mình tiền đầy, đất cát chung cư còn tăng gấp đôi gấp 3, giá chung cư tây mỗ hay trâu quỳ 60-70 tr/m2 mà cháy háng. Sao nhỉ?~X(
Cụ cứ coi nó như giá chứng khoán sẽ thấy bình thường!
Mua bán vài tỷ trên sàn rồi tham chiếu nhân lên cho số cổ phiếu hàng chục nghìn tỷ còn lại của công ty
Các tập đoàn cò là sân sau của bank hoặc của chủ đầu tư chỉ cần bỏ ra 100 tỷ là gây sốt bđs cả một khu, bỏ ra 1000 tỷ là gây sốt cả một TP. Thậm chí tay trái bán cho tay phải thì còn cần ít tiền hơn.
Vừa rồi sốt đất cả nước là hiệu ứng đám đông nhao theo thôi.
Cứ nhìn lương công nhân có tăng không, thất nghiệp có nhiều không là biết tình hình thực tế.

Quê bầm

Xe điện
2 pax bill 5 củ chưa uống thì là tầm nhà hàng cao cấp, thậm chí nếu ăn búp phuê thì vào 5 sao có khi cũng k đến nên nói là nhà hàng kha khá giá đó thì tiêu chuẩn của cụ cao hơn đa số còn lại chứ cũng k hẳn HN đắt hơn Thượng Hải
2 người ăn và uống nhẹ mà 5 củ chắc là Sofitel Metropole hayMarriot phỏng cụ?

keyon

Xe tăng
Nhà em có cái ví, hồi mới yêu đi sapa mua kỷ niệm, sau này cưới rồi thấy vợ lấy làm ví đi chợ...cứ vơi tiền em lại nhét vào ... mà mỗi lần cứ nhét đầy cũng chả biết là nhét vào bao nhiêu...F1 tiêu gì cũng lấy ở đó cũng hơn 30 năm rồi mà mụ vợ em tiết kiệm vẫn chưa bỏ cái ví đó đi mặc dù nó xơ xác còn hơn cả tổ đỉa..
Ví đấy là ví Thạch sanh, cứ vơi lại đầy tiền dại gì mà bỏ. Em có cái ví dùng hơn 10 năm , mấy lần mua ví mới đều không ra tiền em bỏ hết giờ ví rách quá em mua thêm cái túi chéo rồi nhét ví vào trong đó. Cái ví của cụ còn quý hơn nhiều .

Bồ hóng HN

Xe buýt
Em thấy bây giờ đồng tiền mất giá ghê quá :( cách đây 2 3 năm cầm 1tr đi chợ mua đc nhiều thứ giờ thấy chả đc gì mấy. Nhà em mới có 1 bé 5 tuổi học trường tư, chưa có xe ô-tô mà hôm rồi em với vk ngồi làm cái bảng thống kê hàng tháng trung bình tiêu hết bao nhiêu, ngồi tính toán một hồi thấy 1 năm tiêu hết tầm 610tr các bác ạ. Em thấy shock quá. Mà nhà e cũng ko thuộc kiểu ăn chơi gì, em với vk thì hầu như 100% mang cơm đi làm, cũng hay ăn sáng ở nhà với 1 tháng may ra ra ngoài ăn 1 lần, có ông bà gửi gạo với thi thoảng gửi thịt và trứng ở quê ra. Cuộc sống giờ kiếm tiền đã khó, giữ đc tiền càng khó hơn.
Tầm đấy em tiêu trong 1 tháng mà cho mỗi mình em. Em hết giờ đi làm, đi nhậu sau đó vân vân. Hic