[Funland] NHÀ BÓNG 12

Trạng thái
Thớt đang đóng

hungnhd

[Tịch thu bằng lái]
Hôm nay là sinh nhật 6 tuổi F1 nhà em, tối qua nó đưa cho em quyển vở với những dòng chữ này:

Đọc xong em thấy thương con quá!
Vì miếng cơm manh áo mà bố mẹ phải làm thêm, ko có thời gian gần gũi con nhiều.
Do tính chất công việc nên em còn có thể sắp xếp đc thời gian dậy con học, chơi với con. Nhưng bố nó thì hầu như ko có thời gian chơi với con. Tối nào cũng về muộn rồi ăn cơm muộn, xong xuôi thì các con đã đi ngủ hết rồi...
:(
chữ F1 đẹp quá Sen ạ :) nét mềm và có chuyển, chả như chữ F1 nhà iem, tròn bầu như gà :D

Seduxen

Xe điện
chữ F1 đẹp quá Sen ạ :) nét mềm và có chuyển, chả như chữ F1 nhà iem, tròn bầu như gà :D
Do mới chuyển sang viết bút mực nên F1 nhà em chưa viết được đều nét cho lắm, lại hay bị gãy chữ. Trước viết bút chì của cậu như thế này:

Lớp 1 thì thế, chứ càng lên lớp lớn càng xấu thôi ạ. :D

Rắn Lớn

Xe điện
Do mới chuyển sang viết bút mực nên F1 nhà em chưa viết được đều nét cho lắm, lại hay bị gãy chữ. Trước viết bút chì của cậu như thế này:

Úi xời, nhìn chữ F1 nhà Sex xấu hổ ko dám đưa chữ F1 nhà mềnh nữa! Đã xấu lại sai chính tả! Được mỗi cái xếp lego thì nhanh và đẹp! Cháu đòi lớn lên theo nghề xây dựng, ko biết cụ chuot08 có nhận đệ tử hem nhỉ? :)) :)) :))

197716102003

Xe container
Thấy mọi ng up chữ của con lên,em k dám ti toe gì nữa.Con nhà em chữ nó viết xong nó còn không đọc được :((

Lầy à

Xe buýt

Lớn chữ xấu là mừng Sen à, Sen hỏi đến cấp hàm như sói nhà, chữ con đẹp không?
Nhớ thủa bút nghiên năm lớp 8,bài làm văn quá dở về hành văn đã một nhẽ, còn sai chính tả, cái mà giáo viên nóng mắt nhất, nhưng ứ dám đọc to cho cả lớp nghe hai chữ trong một bài văn điển hình điểm ngỗng. Đó là chữ "lồng lộn" và chữ "buổi nào"
F1 nhà lão đang lớp 8,thấy chữ xấu mà mừng, sau nay làm bác sĩ rồi

197716102003

Xe container

chuot08

Xe lăn
Em có ông anh cùng nghề, sn 71 viết cũng đẹp, nhưng đặc biệt là ông viết ngược tốc độ như thường, lật mặt sau soi lên cũng đẹp ko kém! :)

Seduxen

Xe điện
F1 lớn nhà em viết được cả 2 tay, trong đó tay phải thì viết xấu hơn tay trái.
Nó vốn thuận tay trái, nhưng khi vào lớp 1 cô giáo nhất định ko cho viết tay trái, bắt viết tay phải. Rất là vất vả vì nó còn ko thể cầm nổi bút bằng tay phải, viết được 1 - 2 chữ là kêu đau tay, mỏi tay. Dần dần cũng quen hơn chút, nhưng vẫn thuận trái hơn. Tay phải chỉ là để đối phó với cô giáo thôi, cho nên chữ khá gà bới và nguệch ngoạc.

laixe02

Xe tải
Làm món này như hoạt động nghệ thụt ấy nhể; cụ Chuột có biết Thảo nhà ở đường Chùa láng không ?
Lâu em mới gặp cụ ạ :)
cảm ơn cụ đã rót rượu cho em, em hết rượu đáp lễ rồi nên em mời cụ chén trà nóng ạ ~o) :)

laixe01

Xe container
Mỗi ô làm 1 ca,xong bú luôn cả ca,hết lại mang ca ra rót hở lão e? :))
Hồi Hè rồi em hay xơi mít Ba Vì, cây nào đẹp quả nào ngon là em ươm hạt. Hình này là hồi mới nhú chứ giờ cao hơn 10m rồi vì nhà em những 3 vòi tưới :P. Dự kiến sang năm thuê cẩu hạ làm mấy cái cột cái, lá đem gói oản xôi nhựa đi chấm chuồn chuồn, quả thì mang lên OF bán. Chả mấy em giàu to! :D
Lâu em ko sang nhà mình chơi, em mời các cụ chén trà nóng ạ ~o) ~o) :)

Xế Độp

Xe điện
Năm nay e nhọ quá, cv đã ko ra gì rồi mà hôm chủ nhật lại bị thằng nv cũ nó xuống công trường lừa cán bộ, công nhân dưới đó lấy máy móc, thiết bị của e đi bán (giá trị đống đó khoảng 400) :((
Giờ e phải nàm thao :(
Chia buồn với cụ ép cu, báo ca vào cuộc thôi;

Xế Độp

Xe điện
F1 lớn nhà em viết được cả 2 tay, trong đó tay phải thì viết xấu hơn tay trái.
Nó vốn thuận tay trái, nhưng khi vào lớp 1 cô giáo nhất định ko cho viết tay trái, bắt viết tay phải. Rất là vất vả vì nó còn ko thể cầm nổi bút bằng tay phải, viết được 1 - 2 chữ là kêu đau tay, mỏi tay. Dần dần cũng quen hơn chút, nhưng vẫn thuận trái hơn. Tay phải chỉ là để đối phó với cô giáo thôi, cho nên chữ khá gà bới và nguệch ngoạc.
Nguồn tổng thống đây :D

F.ACURA

Xe container
Trước khi cho nó đi thì mình phải thu đc tài sản đã.
Mệt đầu rồi, chia buồn với em.
Mấy đồ công trường trông mốc mốc, bẩn bẩn thế thôi, sờ vào cái nào cũng vài chục củ. Anh nhớ cái đận đi sửa thủy lực trên Mường Nhé, sau một đêm có 2 chú dọn sạch 4hộp đen điều khiên xúc lật 650,3 ngăn kéo múc bánh xích 470,3 bơm di chuyển cẩu 50 tấn. Một thằng là lái máy cho nghỉ việc, và 1 thằng Mông bản địa phụ việc. Thằng Mông này khỏe thôi rồi, thấp có 1m58, cân tầm hơn nửa tạ mà nó kẹp đôi 2 con ăc quy xe 3 chân chạy ngược lên dốc núi cho bọn khoan mìn
Bảo sao nó hạ mấy cái bơm 1 đêm ngon lành. Dân không trong nghề cho tháo cả ngày chả xong cái bơm thủy lực
Nói đến công trường , lại còn mở tuyến nữa thì lắm trò lắm. Mong em sớm thu hồi lại chút nào hay chút đấy rồi hẵng cho nó ra đảo
Chia buồn với cụ. Cuối năm rồi thường hay có chuyện rủi ro xảy ra, thôi thì AQ 1 chút là "Của đi thay người" vậy. :(
Chia buồn với cụ ép cu, báo ca vào cuộc thôi;
Vâng, cảm ơn các cụ, các mợ đã động viên. Nhà cháu cũng xá định của đi thay người, cố vớt vát thu hồi đc cái bỉm nào cho con thì đc... còn thằng kia thì sẽ xử lý sau khi giải quyết xong vụ thu hồi tài sản. Nếu nó khôn ngoan trả lại đồ cho mình thì mình sẽ rút đơn, còn ko thì phải làm tới cùng thôi.

Vâng, cảm ơn các cụ, các mợ đã động viên. Nhà cháu cũng xá định của đi thay người, cố vớt vát thu hồi đc cái bỉm nào cho con thì đc... còn thằng kia thì sẽ xử lý sau khi giải quyết xong vụ thu hồi tài sản. Nếu nó khôn ngoan trả lại đồ cho mình thì mình sẽ rút đơn, còn ko thì phải làm tới cùng thôi.
Còn buổi nào ...ta động viên trực tiếp cái nhể ? ;)

beomap2

Xe container
Em có ông anh cùng nghề, sn 71 viết cũng đẹp, nhưng đặc biệt là ông viết ngược tốc độ như thường, lật mặt sau soi lên cũng đẹp ko kém! :)
Chắc ông ấy bên quân chủng phòng không. Họ viết tình hình máy bay địch bằng chữ ngược lên mặt kính, đồng đội ở phòng bên kia sẽ đọc thành chữ xuôi.

Trạng thái
Thớt đang đóng