[Funland] Nhà báo Huy Đức và luật sư Trần Đình Triển bị bắt

Marble Trans

Xe tăng
Các thành phần liên quan đến chính trị, chống phá nhà nước và diễn biến hòa bình thì được chăm sóc kỹ lắm.
Không theo dõi sát sao thì dễ thành cách mạng màu lắm nên các lực lượng vũ trang của ta rất đề phòng, chú ý trên các nền tảng mạng xã hội.

Thớt trước bị xoá em đã nói: "một số cụ trên này ko tiện nêu tên cũng nên tem tém lại"
Em nói xong một số cụ ko hài lòng vào vả em tới tấp. Kệ thôi MXH mà. Cụ nào thấy mình đủ tầm thì cứ lên MXH mà phát biểu.
Em ngu si nên chỉ mưu cầu thái bình thôi.

Có cụ ko tiện nêu tên rất kỳ cựu, rất nhiều tiền. Nhưng thấy cụ phản biện rồi trả lời cả BBC hay VOA gì đó mà thấy cũng lo lắng cho cụ.
Còn có cụ khác thì âm thầm tẩy trắng này nọ.

Còn nhiều cụ khác thì bằng cái que tăm nhưng cứ nghĩ mình là cái xè beng. Xỉa răng toàn dùng 2 que với 2 que rưỡi.
Còn tỉnh táo thì tem tém nó lại. Già thêm mấy tuổi tính tình ấm ớ lại nói liên thiên hơn là mệt mỏi đấy. Rồi đến ngày bốc kut đừng bảo em nói vuốt đuôi.

Chỉnh sửa cuối:

Thỏ vẩu

Xe tải
Thớt trước bị xoá em đã nói: "một số cụ trên này ko tiện nêu tên cũng nên tem tém lại"
Em nói xong một số cụ ko hài lòng vào vả em tới tấp. Kệ thôi MXH mà. Cụ nào thấy mình đủ tầm thì cứ lên MXH mà phát biểu.
Em ngu si nên chỉ mưu cầu thái bình thôi.

Có cụ ko tiện nêu tên rất kỳ cựu, rất nhiều tiền. Nhưng thấy cụ phản biện rồi trả lời cả BBC hay VOA gì đó mà thấy cũng lo lắng cho cụ.
Còn có cụ khác thì âm thầm tẩy trắng này nọ.

Còn nhiều cụ khác thì bằng cái que tăm nhưng cứ nghĩ mình là cái xè beng. Xỉa răng toàn dùng 2 que với 2 que rưỡi.
Còn tỉnh táo thì tem tém nó lại. Già thêm mấy tuổi tính tình ấm ớ lại nói liên thiên hơn là mệt mỏi đấy. Rồi lúc đó bốc kut lại bảo em nói vuốt đuôi.
Thỏ ưng còm đấy của bác. Thỏ thấy bác nói đúng chứ.

Không về nhì

Xe tăng
Đã osin lại còn vẩu chìa, nên em chả follow.

Thỏ ưng còm đấy của bác. Thỏ thấy bác nói đúng chứ.
Đến còm này thì em điểm mặt thế này là cũng sát lắm rồi đấy Thỏ ạ. Ai thấy đúng thì nghe, ai thấy sai thì cứ vả lại thoải mái.
Dù là MXH, nhưng muốn tốt cho nhau em cứ nói toẹt ra thế cho dễ hiểu. Đụng chạm cũng kệ.

Nongdantb

Xe tăng
Không theo dõi sát sao thì dễ thành cách mạng màu lắm nên các lực lượng vũ trang của ta rất đề phòng, chú ý trên các nền tảng mạng xã hội.
Đúng đó cụ không theo sát là toang đấy chứ.

honghaibinh

Xe đạp
Chiến thắng của cuộc kháng chiến của cả một dân tộc để thống nhất đất nước mà ông ta gọi là "Bên thắng cuộc" đã thấy cái bộ mặt xét lại, lật sử cha ông, cắn bả dân chủ phương Tây nó thế đấy.

Kiên Khùng

Xe điện
Đến còm này thì em điểm mặt thế này là cũng sát lắm rồi đấy Thỏ ạ. Ai thấy đúng thì nghe, ai thấy sai thì cứ vả lại thoải mái.
Dù là MXH, nhưng muốn tốt cho nhau em cứ nói toẹt ra thế cho dễ hiểu. Đụng chạm cũng kệ.
Hoặc ưỡn ngực thẳng lưng làm cách mệnh hẳn hòi. Nhưng phải dùng cái đầu.
Một là phải biết nhu cầu cuộc cách mạng ấy trong dân có hay không. Dễ trăm lần không dân cũng chịu.
Hai là, làm cách mạng phải làm tận cùng. Phải hy sinh tình nhà vì nghĩa nước (nếu đất nước thật sự đang rên xiết dưới gót giày của ai đó chà đạp, còn nếu nó đang rên rỉ vì sướng thì quên đi). Phải đi đến, ở, làm việc, sống thật ở trên 1/2 nước thế giới trở lên, thành thạo vài chục thứ tiếng, có đủ trình độ chính trị để làm chính khách, thuyết khách cấp độ toàn cầu cỡ như NAQ cách đây 1 thế kỷ.
Ba là, phải lập chính đảng, tuyên bố cương lĩnh, có lực lượng tại chỗ hàng triệu người. Lực lượng đó phải đồng lòng hy sinh tình riêng, chịu gian khổ, không vì mấy chục đô cấp phát mà đi bểu tềnh, thậm chí bỏ tiền nhà làm cách mạng cơ.
Cái thứ 3 khoai. Các rân chủ toàn làm k.ách mệnh vì "mưu sinh". Chỉ cần ngưng trợ cấp là vứt khẩu hiệu.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
"Nhà báo Trương Huy San, bút danh Huy Đức, và luật sư Trần Đình Triển bị cáo buộc đăng tải các bài viết xâm phạm lợi ích của Nhà nước, quyền, lợi ích hợp pháp của tổ chức, cá nhân.
Ngày 7/6, Cơ quan An ninh điều tra Bộ Công an cho biết đã bắt tạm giam nhà báo Trương Huy San và ông Trần Đình Triển, Trưởng Văn phòng Luật sư Vì dân, Đoàn luật sư TP Hà Nội, để điều tra tội Lợi dụng các quyền tự do dân chủ xâm phạm lợi ích của Nhà nước, quyền, lợi ích hợp pháp của tổ chức, cá nhân theo quy định tại khoản 2, Điều 331 Bộ luật Hình sự."

Kì cựu như 2 anh này mà vi phạm pháp luật lỗi sơ đẳng thế.!
Nói nhiều sẽ có lúc sảy miệng. Thường là có nguồn tin nơi cao xì ra. Nguồn tin dính thì dính theo thôi cụ.

.Bo My

Xe container
Bạn cụ Nhưỡng à. Ông đó làm đất đai bao nhiêu năm, sau khi ổng về thì mới ra cái luật đất đai sửa đổi.

td lines

Xe điện
Hoang tưởng và thích bánh mỳ ngoại bang thì phải trả giá . Đất nước đang phát triển , có cái đó rách giữa ngáng đường thì phải nhấc ra . Từ ngày dân tộc không có cờ để mà chào xuyên suốt trải qua bao cuộc chiến đến bây giờ mới được vài năm yên bình mà dám phủ nhận hết tất cả .

Hooks

Xe tăng
Có câu ngạn ngữ : Bạc như dân, bất nhân như lính :D
Người đời bạc lắm! Khi đang nổi thì hô hào, khen nức nở... làm tưởng mình trở thành vĩ nhân. Đến khi hết giá trị lợi dụng thì mới biết mình là giẻ rách.

Khi xưa có cậu nổi nổi, được trong ngoài nước tung hô, tâng lên là "Ấu chúa". Giờ đi tò về, hết giá trị, trong ngoài nước chả ai thèm ngó ngàng tới. Giờ chả biết "Ấu chúa" đã nở hay chưa?

Boyngoan

Xì hơi lốp
Osin thì có rất nhiều bài viết công kích cá nhân. Công kích theo kiểu đay nghiến hằn học.

Vấn đề gốc gác của mọi vấn đề thì Osin rất ít khi bàn đến. Điều đó dẫn đến nhiều người thấy Osin giỏi viết lách, có nhiều thông tin nhưng người ta lại coi thường Osin.

Rất dở ở chỗ đó. Một người nom có vẻ như tài giỏi và hiểu biết nhưng người ta ko ghen tị vì anh giỏi mà người ta coi thường.

Marble Trans

Xe tăng
Cái này là cái gì hả cụ, em chưa hiểu nguy cơ này
Tức là nếu không theo dõi hoạt động của những người bất đồng thể chế, họ sẽ rải tuyên truyền, phủ nhận thành quả của chế độ, lật ngược lịch sử. Dẫn đến trắng trong tim, trắng trong tư tưởng, trắng trong hành động. Luôn nghĩ chỉ có tư bản mới mang lại cuộc sống ấm no, giàu sang bằng cách đa Ảng.

Chỉnh sửa cuối: