[Funland] Nhà báo Huy Đức và luật sư Trần Đình Triển bị bắt

Quê bầm

Xe điện
Osin dám về VN chém gió sau khi xuất bản BTC tức là lúc đó người chống lưng còn mạnh, hoặc hắn ta còn giá trị sử dụng.

Nếu không có ai chống lưng, hắn chém như thế thì mặc áo Juve từ lâu rồi.
Ông Osin những bài gần đây sặc mùi viết thuê mà cụ, có khách quan đâu

AMATAX

Xe điện
Một thằng đồng nghiệp cũ của em cũng hay tham gia mấy Oảng Rân Trủ kiểu này, hô hào kêu gọi biểu tình chống TQ, tự do tín ngưỡng, nhân quyền, đa uyên đa...các lồng trí PC cũng mấy lần nhờ em giám sát mà nó vẫn nhơn nhơn, có lẽ giá trị ảnh hưởng của nó thấp nên đến giờ vỡn ko sao.
Nhưng thực tình là nó sống bựa, vô kỷ luật, áp đặt nên chẳng lôi kéo thuyết phục đc ai xung quanh tham gia.
À thấy mọi người nói nó từng đi học cảm tình Oảng, mà giờ lại đổ đón..có lẽ do bất mãn ko đc làm cán bộ chăng

vừa đi vừa láii

Xe container
Đã đọc, đã xếp loại người viết là cặn bã từ lúc đó.
Thứ khốn nạn phản chủ.
Em chưa đọc nhưng cũng đánh giá như cụ ;))
Hồi ra Bên thắng cuộc mọi người cũng tranh luận ầm ĩ bên wtt, em đọc ké 1 vài đoạn và đánh giá tác giả hóng hớt rồi đưa lên theo ý đồ riêng chứ chẳng có tí khách quan :D

materazzi

Xe hơi
=)) Cứ anh nào có tí tiếng tăm bị vướng vòng lao lý , lại nhiều bài kiểu như này nhỉ. Không biết có gọi là bạn bè cái bẹn không . =))
Tay HQM này toản vuốt đuôi, bt chả thấy chém khi có sự vụ lại nổi lên thà bộ im luôn cho rồi

Kyson1

Xe điện
Câu cuối của cụ hay nhưng mà nhiều khi con người ta muốn phá bỏ vòng kim cô để giải tỏa cái gì đó
Nói về vấn đề này thường rất nhạy cảm, ae mình tránh bàn sâu để các cụ Min Mod đỡ nhức đầu.

KLQ, lý luận nào cũnh có đúng sai. Nhưnh cá nhân e thấy dân trung đông (iran, iraq, kuwait, libya...) hay châu á (TQ, VN...) là cứ phải có 1 chủ thuyết cai trị mạnh mẽ để giữ kỷ cương và lo làm lo ăn.

Kiên Khùng

Xe điện
Nó vẫn phân hoá thôi cụ, mới bớ thì đội u mê sẽ bớt đi nhưng 1 thời gian sau xuất hiện 1 thằng vâu ver2 thì sẽ lại lôi kéo dc đám u mê mới dưới hình thức tiếp cận và giọng văn khác chẳng hạn
Dân bao giờ cũng có 2 thuộc tính:
1. Thích miễn phí (cứt chim còn phải mua mà dân ta luôn tưởng sẽ có thịnh vượng miễn phí). Không làm mà đòi có ăn.
2. Rất giỏi "Quên". Cứt trâu để lâu hóa bùn. Nên muôn đời lặn hụp trong bể loạn ly.

Chỉnh sửa cuối:

GLS.400

Xe máy
Tiếc cho hai anh, dám viết, dám nói ra những điều người khác không dám đề cập đến, đứng về bên đối lập để xét thì hai anh là anh hùng. Tiếc là phía bên kia mạnh quá, đúng sai chưa xét đến nhưng hai anh phải chịu thiệt trước rồi.

Anita Emi

Xe điện
Nói về vấn đề này thường rất nhạy cảm, ae mình tránh bàn sâu để các cụ Min Mod đỡ nhức đầu.

KLQ, lý luận nào cũnh có đúng sai. Nhưnh cá nhân e thấy dân trung đông (iran, iraq, kuwait, libya...) hay châu á (TQ, VN...) là cứ phải có 1 chủ thuyết cai trị mạnh mẽ để giữ kỷ cương và lo làm lo ăn.
Có câu là quyền lực tuyệt đối sẽ dẫn tới sa đọa tuyệt đối. Vì thế cai trị mạnh thì nên, nhưng cai trị tuyệt đối thì nguy hiểm.

Kiên Khùng

Xe điện
Em chưa đọc nhưng cũng đánh giá như cụ ;))
Hồi ra Bên thắng cuộc mọi người cũng tranh luận ầm ĩ bên wtt, em đọc ké 1 vài đoạn và đánh giá tác giả hóng hớt rồi đưa lên theo ý đồ riêng chứ chẳng có tí khách quan :D
Chỉ có 1 bọn thua cuộc: những kẻ chống lại thống nhất-độc lâp-tự do-hạnh phúc của dân tộc Việt Nam.
Còn lại đều thắng, kể cả nhân dân Mỹ.
Nên về nhận thức đã âm c.m.n rồi.
Đem một bọn đầu sỏ ph.ản động (ước 1% dân số các bên liên quan) nâng tầm thành 1 "bên" ngang hàng với 99% dân số, thì toán học có vấn đề.
Thiểu năng.

Kiên Khùng

Xe điện
Một thằng đồng nghiệp cũ của em cũng hay tham gia mấy Oảng Rân Trủ kiểu này, hô hào kêu gọi biểu tình chống TQ, tự do tín ngưỡng, nhân quyền, đa uyên đa...các lồng trí PC cũng mấy lần nhờ em giám sát mà nó vẫn nhơn nhơn, có lẽ giá trị ảnh hưởng của nó thấp nên đến giờ vỡn ko sao.
Nhưng thực tình là nó sống bựa, vô kỷ luật, áp đặt nên chẳng lôi kéo thuyết phục đc ai xung quanh tham gia.
À thấy mọi người nói nó từng đi học cảm tình Oảng, mà giờ lại đổ đón..có lẽ do bất mãn ko đc làm cán bộ chăng
Vấn đề chính của mấy ông đc liệt kê là tư cách bẩn bựa mà đòi dạy dỗ thiên hạ phải thế này thế kia.
Thách cụ thằng nào làm đc như cụ Nguyễn Văn Thương, bị cưa chân 06 lần không gây tê. Bị dụ dỗ tiền quyền gái...liên tục.
Làm đc vậy, nói cái đ.éo gì tôi cũng tin.

AMATAX

Xe điện
Chỉ có 1 bọn thua cuộc: những kẻ chống lại thống nhất-độc lâp-tự do-hạnh phúc của dân tộc Việt Nam.
Còn lại đều thắng, kể cả nhân dân Mỹ.
Nên về nhận thức đã âm c.m.n rồi.
Đem một bọn đầu sỏ ph.ản động (ước 1% dân số các bên liên quan) nâng tầm thành 1 "bên" ngang hàng với 99% dân số, thì toán học có vấn đề.
Thiểu năng.
1 nhúm tay sai bán nước hùa với thực dân đế quốc XL chỉ vì lợi ích cá nhân chà đạp lên nhân dân lầm than sao có tư cách là gọi 1 bên. Cố tình xuyên tạc, bào chữa cho bè lũ PQ.

Không biết bài học nhãn tiền này dân mình có nhận thức được không hay nhiều người vẫn cứ u mê?
Ko phải pbvm đâu, nhưng đội trong kia bợ ác lắm, từ trẻ đến già, cứ lướt fb là thấy, bài học này ăn thua gì, đèn nhà ai nhà nấy rạng.

VIKO L

Xe điện
E cứ tưởng Vì dân thì hết mình vì dân cơ hóa ra ko phải. Em có đến 1 lần thì cu con a Triển bảo vụ này bé quá bố cháu ko làm, em chưng hửng đi về

Ko phải pbvm đâu, nhưng đội trong kia bợ ác lắm, từ trẻ đến già, cứ lướt fb là thấy, bài học này ăn thua gì, đèn nhà ai nhà nấy rạng.
Ít nhiều thì trước đây cũng được "bố thí" cho ít "bơ thừa, sữa cặn" nên bị nhồi sọ, chuyện này cũng dễ hiểu thôi cụ.

Thỏ vẩu

Xe tải
Dân bao giờ cũng có 2 thuộc tính:
1. Thích miễn phí (cứt chim còn phải mua mà dân ta luôn tưởng sẽ có thịnh vượng miễn phí). Không làm mà đòi có ăn.
2. Rất giỏi "Quên". Cứt trâu để lâu hóa bùn. Nên muôn đời lặn hụp trong bể loạn ly.
Có câu ngạn ngữ : Bạc như dân, bất nhân như lính :D

Marble Trans

Xe tăng
Tay HQM này toản vuốt đuôi, bt chả thấy chém khi có sự vụ lại nổi lên thà bộ im luôn cho rồi
Cụ đó chuyên mảng thể thao như Quang Huy, Quang Tùng, Anh Ngọc, Long Vũ mà cụ. Khác là mấy cụ kia chỉ chơi Golf, đi du lịch, đam mê quần áo, giày thể thao Mizuno - Kamito, làm đại diện thương mại, hình ảnh cho các nhãn hàng thực phẩm chức năng, công ty bđs. Đặc biệt là cụ Anh Ngọc làm rất nhiều việc ngoài làm báo.