[Funland] Nguy cơ phá sản, hàng trăm chủ quán karaoke ở Hà Nội kêu cứu

caphedahp

Xe tải
Em gửi các cụ 1 file vật tư cơ sở để các cụ tham khảo. Em ở Hải Phòng nên nhiều vật tư lấy từ nhà CC Hải Phòng.

BinhminhSG

Xe buýt
Cái này thành phố đứng ra xây luôn một khu rồi cho thuê để dân đến đó hát cho tập trung. Hoặc cho các chủ karaoke thuê lại.... Đơn giản thế mà không làm được nhỉ. Đất thì đầy ra. Mỗi quận quy hoạch lấy vài điểm mở rồi thoải mái áp dụng quy định này nọ vào đó.
Nếu vậy thì lại không có khách, giống như xây chợ xong rồi bỏ hoang :)

tranmanhha

Xe điện
Nói nghe thô nhưng các a Kara cũng tham, có dám đầu tư PCCC nghiêm túc đâu. Nhồi nén quá không đùa được, thực tế không mấy ngành (ko tính KS 5 sao với tòa nhà VP cao ốc xịn) có thể đảm bảo được 100% theo tiêu chí của PCCC. Nhưng chí ít nó là ngành cơ bản thiết yếu (chợ chẳng hạn) và người tham gia hoạt động chủ yếu trong tình trạng tỉnh táo và có mặc quần áo :D
Không biết bên Kara thì yêu cầu PCCC có phức tạp không.
Chứ như bên em, năm nào các anh bên PCCC cũng kết hợp để diễn tập. Cứu hỏa 3 cái phi vào, chạy quanh xưởng, phun vòi rồng ầm ầm. Vậy mà cái kho để bao bì không được lắp điện, lúc nào cũng tối om.

nguarung

Xe điện
Trang thiết bị PCCC đáp ứng được tiêu chuẩn thì cũng là món đầu tư tương đối tiền và ác quán karaoke thường là đi thuê lại địa điểm để kinh doanh nên khó mà có cái bể nước PCCC mấy chục khối được. Nên các quán này khó mà đáp ứng được tiêu chuẩn PCCC.

DT Mobile

Xe hơi
Em thấy cái Karaoke lâu nay mọc lên như nấm. Giả trí thì ít mà ăn chơi, tệ nạn thì nhiều
Đa số toàn thành phần siêng ăn, nhác làm, thích hưởng thụ hoặc các ông rửng mở đi hát là chính. Đc mấy người đoàng hoàng đi hát giả trí hoặc họ đi hát 1 năm dc mấy lần?
Dẹp bớt đi là hợp lý

ancopxkaia

Xe hơi
Hàng trăm nhà đầu tư karaoke trên địa bàn Hà Nội trong đó có không ít người là ofer đã cùng nhau ký vào đơn kiến nghị gửi các cấp chính quyền mong được tháo gỡ các khó khăn, vướng mắc.

“Chúng tôi đều phải vay mượn để làm ăn, nay dừng hoạt động không có doanh thu, nhưng tiền duy trì, tiền lãi ngân hàng vẫn phải trả. Mỗi sáng thức dậy chúng tôi phải gánh 5 đến 7 triệu tiền thuê nhà, thật sự rất khó khăn”...

Đúng là con sâu làm rầu nồi canh CCCM nhỉ. Nhưng mà theo nhà báo viết, các chủ cơ sở chi nhiều tiền như thế mà không hiểu sao cứ ki bo không đầu tư cho PCCC từ những năm 2016, hoặc cùng lắm nước đến chân mới nhảy thì là sau vụ chết cán bộ PCCC ở cầu giấy năm 2022 để đến lúc tổng thanh tra vẫn không đủ điều kiện PCCC bị đóng cửa lại rủ nhau nước mắt cá sấu?
Em viết là theo thông tin của nhà báo cung cấp từ bài báo cụ chủ dẫn, có thể thông tin còn thiếu sót nên nhận định chưa đúng, mong CCCM thông cảm.

BMW_X7

Xe điện
Nãy em đọc đâu đó có chủ bảo đầu tư 20 tỷ cho hơn chục phòng hát, như vậy mỗi phòng cả tỷ bạc cơ ạ?
giờ nó kêu 40 tỷ thì cũng ai kiểm chứng đâu, kêu để mong được thông cảm và cứu chữa chứ gì đâu, cty em đầu tư 1 phòng hát, cũng đầu đủ và rộng hơn các phòng cửa HN mà hết có 400tr, loa trầm to 2 người nhảy lên mà diễn được

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Em làm mảng vật tư PCCC cho quán. Để đủ tiêu chúan PCCC thì đầu tư tầm 700tr cho 1 phòng 20m2. Không bao gồm hạ tầng PCCC quán hát như cửa thoát hiểm. Hệ thống PCCC hành lang.
Đầu tư PCCC có gì mà cao thế cụ ?. Thế này đầu tư hệ thống cho nhà máy thì mấy chục tỷ à ?.

mb.vaynganhang

Xe tăng
E nghĩ quán kara cứ đảm bảo: xây dựng sao cho: người trong phòng chỉ cần mở tối đa 2 cửa là ra được ngoài trời (chấp nhận giảm phòng, nhường đất để làm hành lang và cửa thoát hiểm ngoài trời, đất nào bé quá ko đủ cải tạo dc như vậy thì cũng nên dẹp) , ko quá 1 phút ra dc ngoài trời, quán nào đảm bảo vậy là đc. Chứ quy định bây giờ như kiểu bắt phải xây lên những ngôi-nhà-ko-cháy thì cực kỳ tốn và ko khả thi

BMW_X7

Xe điện
Đúng là con sâu làm rầu nồi canh CCCM nhỉ. Nhưng mà theo nhà báo viết, các chủ cơ sở chi nhiều tiền như thế mà không hiểu sao cứ ki bo không đầu tư cho PCCC từ những năm 2016, hoặc cùng lắm nước đến chân mới nhảy thì là sau vụ chết cán bộ PCCC ở cầu giấy năm 2022 để đến lúc tổng thanh tra vẫn không đủ điều kiện PCCC bị đóng cửa lại rủ nhau nước mắt cá sấu?
Em viết là theo thông tin của nhà báo cung cấp từ bài báo cụ chủ dẫn, có thể thông tin còn thiếu sót nên nhận định chưa đúng, mong CCCM thông cảm.
không đủ tiêu chuẩn, trang thiết bị thì nghỉ, thế thôi, kêu cái gì, làm ăn có thua lỗ

vutuanlong

Xe điện
Nếu PCCC ko đạt thì đừng mở

juve99

Xe cút kít
Cái này thành phố đứng ra xây luôn một khu rồi cho thuê để dân đến đó hát cho tập trung. Hoặc cho các chủ karaoke thuê lại.... Đơn giản thế mà không làm được nhỉ. Đất thì đầy ra. Mỗi quận quy hoạch lấy vài điểm mở rồi thoải mái áp dụng quy định này nọ vào đó.
Đau đầu lắm cụ, dv nhạy cảm vốn nsnn dây vào làm gì. Có phải hát k đâu, nhiều nhóm thuê phòng mang đá vào hút hít thành bãi đáp cho tệ nạn. Mấy ô phê rượu thì nắn bóp hành hung tiếp viên, tiếp viên gọi hỗ trợ đến lại đánh nhau to, tính tiền đắt đắt rẻ rẻ lại cãi chửi nhau, sao ngồi có tý chưa sờ mó gì mà tính tiền nhiều thế 😁

ancopxkaia

Xe hơi
Em thấy cái Karaoke lâu nay mọc lên như nấm. Giả trí thì ít mà ăn chơi, tệ nạn thì nhiều
Đa số toàn thành phần siêng ăn, nhác làm, thích hưởng thụ hoặc các ông rửng mở đi hát là chính. Đc mấy người đoàng hoàng đi hát giả trí hoặc họ đi hát 1 năm dc mấy lần?
Dẹp bớt đi là hợp lý
Dạ cụ nói cũng đúng 1 phần, riêng phần mấy người đi hát giải trí thì cụ lại chưa chính xác cụ ơi. Mỗi người có 1 thú vui, ví dụ cụ thích chơi chim, chơi xe... có người lại thích đi hát. Chẳng nhẽ mấy ông thích đi hát lại lên OF kêu mấy ông chơi xe rửng mỡ, ô nhiễm môi trường, gây tệ nạn tắc từ ngã tư đường phố, sao không đi xe công cộng :-?? .
Dân số Hà Nội 8 triệu người, giả dụ chỉ có khoảng 1 triệu người đi hát giải trí, mỗi năm 4 lần, mỗi lần đi theo đoàn 4 người thì tổng là 1 triệu lượt hát rồi, cũng đóng góp vào kinh tế và đời sống tinh thần cư dân thủ đô chứ :-??

Demchinhhang.net

Xe container
Không biết bên Kara thì yêu cầu PCCC có phức tạp không.
Chứ như bên em, năm nào các anh bên PCCC cũng kết hợp để diễn tập. Cứu hỏa 3 cái phi vào, chạy quanh xưởng, phun vòi rồng ầm ầm. Vậy mà cái kho để bao bì không được lắp điện, lúc nào cũng tối om.
Nghe đồn phức tạp lắm.

Bito9999

[Tịch thu bằng lái]
Cụ lại thích tập trung quan liêu rồi bỏ hoang thôi
Mẹ sao cái quảng cáo nó nhảy xổ ra gõ bàn phím loạn hết lên. Mấy ô It otf sửa đi chứ.

mabu44

Xe điện
Nghe tit kêu hiệp hội Karaoke cùng kí kết có vẻ vui vui nhỉ các cụ =)) =)) =))
100% dịch vụ này đi kèm tệ nạn như gái, rượu , bia, hút, bóng... vì em nghĩ chẳng quán Karaoke nào kinh doanh phòng hát gia đình mà đủ chi phí. Em có ông bạn làm món này nên biết, chi phí nhân viên, thuê mặt bằng.. và chi phí Hoạt Động là rất nhiều. Nếu chỉ hát gia đình, ko có các tay vịn, ko có rượu ngoại hay bia thì tiền hát theo giờ có mà chết đói. Nên em nghĩ cần kiểm soát chặt món này cho yên tâm và giảm bớt tệ nạn.

Diep1979

Xe container
Lên báo lá cải kêu cứu?
Em nói thật là các quán này cứ đáp ứng yêu cầu PCCC đi đã, mồm cứ gào lên khó khăn nọ kia nhưng thực tế bao nhiêu quán hát đáp ứng tiêu chuẩn pccc?

Kể từ sau vụ cháy ở Trần Thái Tông, khiến mười mấy người ra đi vì khói... Em bỏ hẳn hát hò, tay vịn