[Funland] Nguy cơ phá sản, hàng trăm chủ quán karaoke ở Hà Nội kêu cứu

FUN PLUS

Xe buýt
Như e đã nói ơ trên, làm đúng thì đa số tạch hết, đơn giản như thang bộ và hành lang toàn 80-90cm thì lúc có sự cố rất khó để thoát thân. E ủng hộ cứ phải làm đúng và tuân thủ quy trình đã, cơ sở nào k đạt gạch chân luôn để họ chuyển địa điểm hoặc rút lui. Còn ô nào cố tình ngậm miệng ăn tiền cho qua thì trước sau cũng bị đập, mà cái này đang nhạy cảm nên ít ô dám, cả nhóm ăn chia cũng chả đáng bao nên họ cũng chẳng dại. Quan to chỉ đạo dc thì giờ đầy cửa kiếm tiền, họ cũng chẳng tha thiết cổ phần hay bảo kê mấy cái dv nhạy cảm này
Cái gì cũng chuẩn thế thì khéo Vn hóa rồng lâu rồi. Rất tiếc là mọi thứ đều ko vậy. Như vỉa hè chẳng hạn hay những bọn trông xe ko phép. Xxx biết rõ. Luật ko cho nhưng vẫn để cho tồn tại đc mới giỏi. Riêng bọn xxx thì ko gì là ko thể cụ ạ.

hong.viwaco

Xe container
Em đề xuất Nhà nước nên xây 1 trung tâm Karaoke thật hoành tráng ở giữa biển. Ai có điều kiện thì thuê trực thăng bay ra. Còn lại thì thuyền cao tốc chuyên chở. Ở đó đầy đủ dịch vụ cho các cụ mợ ăn chơi hát hò. Chính quyền vừa kiểm soát được an ninh trật tự vừa thu được tiền cho ngân sách. Bà con thỏa mãn đam mê ca hát. Vẹn cả đôi đường.

juve99

Xe cút kít
Cái gì cũng chuẩn thế thì khéo Vn hóa rồng lâu rồi. Rất tiếc là mọi thứ đều ko vậy. Như vỉa hè chẳng hạn hay những bọn trông xe ko phép. Xxx biết rõ. Luật ko cho nhưng vẫn để cho tồn tại đc mới giỏi. Riêng bọn xxx thì ko gì là ko thể cụ ạ.
Thay đổi cho tốt cần phải có thời gian và hợp xu thế nữa cụ. Vd trước đây cụ bảo kê cho mại dâm hay sới bạc, 1 năm dc 5 lít, thì bây giờ cụ lướt sóng mảnh đất cũng dc gấp mấy lần như vậy thì cụ tự nhiên sẽ bỏ cái bảo kê nhiều tai tiếng rủi ro kia thôi vì nó k thấm gì với cụ, có thì tốt k cũng chả sao. Có nhiều lựa chọn thì cụ sẽ chọn cái an toàn kia thôi. Còn tham ăn bẩn cái gì cũng muốn húp thì gãy cánh là hiển nhiên và cái này nó cũng sẽ luôn tồn tại ở bất kỳ xh thời kỳ nào như cụ đang nói ở trên nhưng nó càng ngày càng ít dần đi 😁

nanghaiphuong

Xe tải
Hàng trăm nhà đầu tư karaoke trên địa bàn Hà Nội trong đó có không ít người là ofer đã cùng nhau ký vào đơn kiến nghị gửi các cấp chính quyền mong được tháo gỡ các khó khăn, vướng mắc.

“Chúng tôi đều phải vay mượn để làm ăn, nay dừng hoạt động không có doanh thu, nhưng tiền duy trì, tiền lãi ngân hàng vẫn phải trả. Mỗi sáng thức dậy chúng tôi phải gánh 5 đến 7 triệu tiền thuê nhà, thật sự rất khó khăn”...

Tin này kiểu gì thấy kara đầu ngõ cứ ông ổng suốt dù cách âm vẫn phải nghe

FUN PLUS

Xe buýt
Thay đổi cho tốt cần phải có thời gian và hợp xu thế nữa cụ. Vd trước đây cụ bảo kê cho mại dâm hay sới bạc, 1 năm dc 5 lít, thì bây giờ cụ lướt sóng mảnh đất cũng dc gấp mấy lần như vậy thì cụ tự nhiên sẽ bỏ cái bảo kê nhiều tai tiếng rủi ro kia thôi vì nó k thấm gì với cụ, có thì tốt k cũng chả sao. Có nhiều lựa chọn thì cụ sẽ chọn cái an toàn kia thôi. Còn tham ăn bẩn cái gì cũng muốn húp thì gãy cánh là hiển nhiên và cái này nó cũng sẽ luôn tồn tại ở bất kỳ xh thời kỳ nào như cụ đang nói ở trên nhưng nó càng ngày càng ít dần đi 😁
Lạc quan và có niềm tin là rất tốt cụ ạ. :))

dpl

Xe lăn
Nãy em đọc đâu đó có chủ bảo đầu tư 20 tỷ cho hơn chục phòng hát, như vậy mỗi phòng cả tỷ bạc cơ ạ?
Đúng rồi cụ. 1 phòng trung bình tầm 300 - 800tr tùy mức đầu tư.
Thêm tiền ở ngoài : nội thất, biển hiệu, thuê nhà. Nên 20 tỷ là bthg ạ

HVC

Xe buýt
Năm nay kara đóng cửa, nhà hàng vắng khách, các khu vui chơi ảm đạm, thực phẩm ế, dân tình thất nghiệp nhiều, BĐS heo hút. Nhìn bức tranh kinh tế trầm lắng mà cứ lo lo.

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em đề xuất Nhà nước nên xây 1 trung tâm Karaoke thật hoành tráng ở giữa biển. Ai có điều kiện thì thuê trực thăng bay ra. Còn lại thì thuyền cao tốc chuyên chở. Ở đó đầy đủ dịch vụ cho các cụ mợ ăn chơi hát hò. Chính quyền vừa kiểm soát được an ninh trật tự vừa thu được tiền cho ngân sách. Bà con thỏa mãn đam mê ca hát. Vẹn cả đôi đường.
Trung tâm phải có phải có longlon xe điếu nha :))

coolpix8700

Xe ngựa
Em chả dám và chả muốn nói. Rồi sẽ có ngày... Cụ nào làm nhà xưởng sẽ hiểu. Còn cụ nào làm kara chắc càng hiểu. Cụ nào làm điện nhẹ chắc cũng biết hehe.
Chắc bác chưa xây dựng bao giờ?
Để xây 1 cái tường cao 4-5m chạy dài 4 chục mét thì không khác thiết kế lại 1 tòa nhà. Yêu cầu này không khác làm vài tòa nhà trong 1 cái nhà khung thép.
Tụi em làm cơ khí, bên trong chủ yếu là sắt thép, chỗ nguy hiểm nhất có khi là đám giẻ lau.
Còn từ khi làm thì mấy cái nhà xưởng không chỉ mặt trước cho xe công vào và ra, mà mặt sau cũng hành lang để trống hơn m. Bể nước, họng nước đầy đủ. Để bắt đầu hoạt động thì không chỉ mỗi chứng chỉ PCCC!

TungThoc

Xe điện
Hát khát khô cổ là phải uống nước

mitdac1819

Xe điện
Nói nghe thô nhưng các a Kara cũng tham, có dám đầu tư PCCC nghiêm túc đâu. Nhồi nén quá không đùa được, thực tế không mấy ngành (ko tính KS 5 sao với tòa nhà VP cao ốc xịn) có thể đảm bảo được 100% theo tiêu chí của PCCC. Nhưng chí ít nó là ngành cơ bản thiết yếu (chợ chẳng hạn) và người tham gia hoạt động chủ yếu trong tình trạng tỉnh táo và có mặc quần áo :D
Khó lắm đấy cụ. Trừ khi là đất nhà cụ, cụ đập đi xây lại, thì may ra cụ có thể làm đúng 90% yêu cầu. Thôi, các bác chủ kara chắc tìm nghề khác mà làm thôi.

Parejo_10

Xe điện
Quán Kara mà đóng cửa thì biết bao lao động nữ trể tuội , liễu yếu Đào tơ , chân yếu tay dẻo , miệng xinh …biết đi về đâu. Họ đã vì nền giải trí mà công hiến hết mình. Đắng lóng quá. :(

dalink

Xe điện
Chắc bác chưa xây dựng bao giờ?
Để xây 1 cái tường cao 4-5m chạy dài 4 chục mét thì không khác thiết kế lại 1 tòa nhà. Yêu cầu này không khác làm vài tòa nhà trong 1 cái nhà khung thép.
Tụi em làm cơ khí, bên trong chủ yếu là sắt thép, chỗ nguy hiểm nhất có khi là đám giẻ lau.
Còn từ khi làm thì mấy cái nhà xưởng không chỉ mặt trước cho xe công vào và ra, mà mặt sau cũng hành lang để trống hơn m. Bể nước, họng nước đầy đủ. Để bắt đầu hoạt động thì không chỉ mỗi chứng chỉ PCCC!
Hợp đồng thi công pccc cho nhà máy của em là 1 tỷ cho máy bơm với dăm ba thứ vớ vẩn. Ý em khác. Nhìn chung quy chuẩn về pccc của mình rất nhiều vấn đề và trên thực tế thì rất ối giời ơi.

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Đủ điều kiện pccc thì có được mở không nhỉ cụ?bao tiền đổ vào đó nv nọ kia nữa kể ra cũng khổ cho chủ phết ạ

Lãnh Chúa Phương Bắc

[Tịch thu bằng lái]
Quán Kara mà đóng cửa thì biết bao lao động nữ trể tuội , liễu yếu Đào tơ , chân yếu tay dẻo , miệng xinh …biết đi về đâu. Họ đã vì nền giải trí mà công hiến hết mình. Đắng lóng quá. :(
Em với cụ cố gắng ta nhận về dùng dần đê

Ga_son

Xe điện
Xxx PCCC vào chỗ em yêu cầu xây tường ngăn giữa các phân xưởng. Tường phải xây lên tận nóc nhà, mà là nhà thép tiền chế, mái cao độ 5 mét, rộng cỡ 4 chục mét,...!
Tưởng xưởng của cụ phải chống cháy cưỡng bức, đầu phun spinklerchứ nhỉ, xây tường là ngăn cháy lan với xưởng trên 10000m2 thì phải.

Bastion.P

[Tịch thu bằng lái]
Vợ e mới gọi lắp ở nhà 1 dàn karaoke cỏ hết có 5 triệu mà hát cũng ngon choét, "hàng xóm cô bác đều khen". Gồm: 1 mic, 1 amply, 1 cặp loa 2.0, 1 số dây biến đổi quang điện.

Hàng trăm nhà đầu tư karaoke trên địa bàn Hà Nội trong đó có không ít người là ofer đã cùng nhau ký vào đơn kiến nghị gửi các cấp chính quyền mong được tháo gỡ các khó khăn, vướng mắc.

“Chúng tôi đều phải vay mượn để làm ăn, nay dừng hoạt động không có doanh thu, nhưng tiền duy trì, tiền lãi ngân hàng vẫn phải trả. Mỗi sáng thức dậy chúng tôi phải gánh 5 đến 7 triệu tiền thuê nhà, thật sự rất khó khăn”...

coolpix8700

Xe ngựa
Tưởng xưởng của cụ phải chống cháy cưỡng bức, đầu phun spinklerchứ nhỉ, xây tường là ngăn cháy lan với xưởng trên 10000m2 thì phải.
Máy đặt trong mấy cái nhà này chắc cao nhất được mét rưỡi, còn máy nhả chỗ nóc chắc hơn 5 mét nhiều, giáp tường hơn 4 (em không nhớ, muốn chính xác phải lôi bản vẽ ra).
Trong nhà chỉ có mấy cái máy cơ khí (tiện, dập, cắt,...) và sắt thép. Vì diện tích rộng nên trong nhà rất thoáng, không phải chỉ để người thoát khi xảy ra sự cố, mà là việc luân chuyển vật tư, sản phẩm hàng ngày.
Nhà nào cũng 3 hay 4 cửa cho xe tải to ra vào, phía sau có cửa cho người đi. Các cửa chính trong giờ làm việc luôn mở. Khi ngăn lại thì số lượng cửa phải tăng lên và chật đi, người từ chỗ này không còn thoát ra bằng cửa chỗ kia được nữa,...
Máy móc quy định làm cho việc thoát hiểm khi xảy ra sự cố phức tạp và khó khăn hơn rất nhiều so với hiện tại!

Ga_son

Xe điện
Máy đặt trong mấy cái nhà này chắc cao nhất được mét rưỡi, còn máy nhả chỗ nóc chắc hơn 5 mét nhiều, giáp tường hơn 4 (em không nhớ, muốn chính xác phải lôi bản vẽ ra).
Trong nhà chỉ có mấy cái máy cơ khí (tiện, dập, cắt,...) và sắt thép. Vì diện tích rộng nên trong nhà rất thoáng, không phải chỉ để người thoát khi xảy ra sự cố, mà là việc luân chuyển vật tư, sản phẩm hàng ngày.
Nhà nào cũng 3 hay 4 cửa cho xe tải to ra vào, phía sau có cửa cho người đi. Các cửa chính trong giờ làm việc luôn mở. Khi ngăn lại thì số lượng cửa phải tăng lên và chật đi, người từ chỗ này không còn thoát ra bằng cửa chỗ kia được nữa,...
Máy móc quy định làm cho việc thoát hiểm khi xảy ra sự cố phức tạp và khó khăn hơn rất nhiều so với hiện tại!
Em tưởng cụ làm may mà nhỉ, làm cơ khí thì yêu cầu ấy hơi bị quá. Bọn em thông cái PCCC nhà máy xi măng mà các kho chứa đá, đất sét cũng bị y/c theo QC 06 đến khổ, mấy cái thứ đấy có đổ xăng vào cũng chả cháy đc.