[Funland] Nguy cơ phá sản, hàng trăm chủ quán karaoke ở Hà Nội kêu cứu

Roman

Xe điện
Cứ đảm bảo quy định mà làm. Ko làm được thì nghỉ làm việc khác chứ giải cứu cái gì. Sau đến hiệp hội gái ngành. Hiệp hội nghiện ma tuý kêu giải cứu.

Bastion.P

[Tịch thu bằng lái]
Thì cứ cho là làm cách âm, PCCC thì đơn giá là bao nhiêu m2 nhỉ, 10M/m2 phòng ko?

Quán Karaoke thì phải đảm bảo cách âm để âm thanh không lọt ra ngoài, lại vừa đảm bảo an toàn PCCC. Ở nhà thì không phải lo những việc trên nên nó dễ hơn nhiều.

tranmanhha

Xe điện
Em thấy cái Karaoke lâu nay mọc lên như nấm. Giả trí thì ít mà ăn chơi, tệ nạn thì nhiều
Đa số toàn thành phần siêng ăn, nhác làm, thích hưởng thụ hoặc các ông rửng mở đi hát là chính. Đc mấy người đoàng hoàng đi hát giả trí hoặc họ đi hát 1 năm dc mấy lần?
Dẹp bớt đi là hợp lý
Em cả đời chăm chỉ làm ăn, chưa từng lấy không của ai cái gì, là 1 công dân tốt của tổ dân phố, là 1 người chồng mẫu mực với vợ. Nhưng lại rất thích tụ tập vui vẻ cùng bạn bè hát KROK, bạn bè thì quan chức có, doanh nghiệp có, giáo viên có .. đọc những dòng trên của cụ thấy thật sự là tâm tư.

hieukon

Xe container
cả HN k cho mở, nhưng 1 số quán vẫn hoạt động chui.
quan trọng là cơ quan chức năng làm đến đâu thôi cụ ak,
chứ k quản lý đc lại cấm, cấm trong khi nh quán vẫn hđ chui, chả nhẽ họ k biết.

xichhoptau

Xe tăng
Dẹp hết đi chứ thêm nữa là gia đình em tan nát, thàng ck em nó nghiện món này lắm cơ, hỏi thì bảo chỉ vịn thôi. mà ngồi thì cần gì vịn cơ chứ!

bmt1986

Xe tăng
Cụ có biết để đảm báo đủ tất cả các đk của pccc thì khó thế nào không?
Khó chứ không phải là không làm được, rất nhiều quán vẫn mở bth vì họ đạt chuẩn.

Ai cũng biết karaoke kiếm tiền nhờ cái gì, lời lãi như nào, nên giờ bóp tí đã kêu.

MuathuHN252

Xe cút kít
Lên báo lá cải kêu cứu?
Em nói thật là các quán này cứ đáp ứng yêu cầu PCCC đi đã, mồm cứ gào lên khó khăn nọ kia nhưng thực tế bao nhiêu quán hát đáp ứng tiêu chuẩn pccc?

Kể từ sau vụ cháy ở Trần Thái Tông, khiến mười mấy người ra đi vì khói... Em bỏ hẳn hát hò, tay vịn
Thấm gì so với vụ Bình Dương ạ. H đọc lại tin vẫn thấy kinh khủng

Bigtits

Xe tăng
Các lão sành sỏi cho em hỏi Kara Sao Băng ở Bắc Ninh còn mở ko ah? Cuối tuần có lịch đi Bắc Ninh mà tâm tư chỗ quá.

suntlower

Xe tải
EM thấy mấy quán có vịn thì chẳng bao giờ đủ tiêu chuẩn, còn mấy quán cùng 1 khuôn viên vừa có ăn vừa có hát thì lại thừa tiêu chuẩn, vậy nên cứ đủ tiêu chuẩn, đúng quy định thì cho hoạt động, vừa rồi tất niên ở Hà nội bọn em nhậu nhét xong vẫn đi hát bình thường

Lastbet

Xe buýt
Xin lỗi, chứ bây giờ mà tổng kiểm tra PCCC thì đến 90% các loại cơ sở của nước này, bao gồm chợ, cây xăng, nhiều bệnh viện, trường học... phải đóng cửa hết. Nhưng các anh ấy lại chỉ nhằm vào karaoke, chứ chợ cũng cháy đầy mà có dám kiểm tra chợ không. Đứng từ góc nhìn khoa học thì đây cũng là một loại hành vi dân tuý, vì hình ảnh karaoke ko đẹp trong mắt người dân, nên dễ túm tóc tạt tai.

Em ghét karaoke, nhưng phải nói thật là nhìn nó cũng thiếu công bằng thế nào đó.
Cụ so sánh thế là sai rồi. An toàn là trên hết. Bệnh viên, chợ, trường học bao giờ cũng có đường thoát hiểm và có cháy thì cháy đêm mới nguy hiểm chứ cháy ngày hầu hết chỉ thiệt hại tài sản. Còn karaoke thì ngày hay đêm mà đã cháy thì nguy cơ chết là cao vì không có lối thoát hiểm. Chính vì rủi ro cao gấp nhiều lần các loại hình kinh doanh khác nên yêu cầu mức độ phòng cháy chữa cháy phải cao hơn. Đấy là công bằng rồi cụ còn đòi công bằng thế nào nữa. Chỉ có mỗi yêu cầu có lối thoát hiểm mà cũng không làm được thì đóng cửa là đúng rồi. Sau vụ này thị trường karaoke sẽ tự điều chỉnh từ việc chọn mặt bằng thi công phòng cháy chữa cháy ngay từ đầu. Ai làm ăn nghiêm chỉnh thì chớp thời cơ ngay bây giờ, 1 mình 1 ngựa xông lên. Còn làm ăn láo nháo thì dẹp đi.

MuathuHN252

Xe cút kít
EM thấy mấy quán có vịn thì chẳng bao giờ đủ tiêu chuẩn, còn mấy quán cùng 1 khuôn viên vừa có ăn vừa có hát thì lại thừa tiêu chuẩn, vậy nên cứ đủ tiêu chuẩn, đúng quy định thì cho hoạt động, vừa rồi tất niên ở Hà nội bọn em nhậu nhét xong vẫn đi hát bình thường
Em Xin 500 địa chỉ cụ ơi

Diep1979

Xe container
Thấm gì so với vụ Bình Dương ạ. H đọc lại tin vẫn thấy kinh khủng
ý em nói là sau vụ đó em bỏ hẳn hát hò, vừa nhảm vừa tốn tiền vừa lắm tệ nạn... Mà đa số đàn ông như bọn em đi hát hò toàn sau 21h khuya, khi đi hát đã có men trong người nên rất khó làm chủ bản thân, lại nuôi béo mấy em dịch vụ tiền lớn tiền bé. Trong khi vk ở nhà xin 200k khéo lại tiếc ấy :))

Túm lại, em ủng hộ nhà nước làm chặt PCCC mấy quán hát này, lợi ích đâu ko thấy, rặt thấy mệt thêm, hại ví thêm

matizvan2009

Xì hơi lốp
Kara sợ cháy thì cứ trang bị cho các em tay vịn 2 đôi quang gính

MuathuHN252

Xe cút kít
ý em nói là sau vụ đó em bỏ hẳn hát hò, vừa nhảm vừa tốn tiền vừa lắm tệ nạn... Mà đa số đàn ông như bọn em đi hát hò toàn sau 21h khuya, khi đi hát đã có men trong người nên rất khó làm chủ bản thân, lại nuôi béo mấy em dịch vụ tiền lớn tiền bé. Trong khi vk ở nhà xin 200k khéo lại tiếc ấy :))

Túm lại, em ủng hộ nhà nước làm chặt PCCC mấy quán hát này, lợi ích đâu ko thấy, rặt thấy mệt thêm, hại ví thêm
Vâng. Thì làm chặt PCCC em thấy là cần thiết ạ. Chứ 1 số cụ bảo dẹp hẳn hoặc này nọ thì cũng ko đáng. Chung quy cũng là 1 loại hình kd, thử hỏi nhà mà có ng thân đầu tư kara h chết dí mấy năm nay chả xót ah, đâu fai trước đó ai cũng kiếm dc đâu, có ng mới mở ra hoặc còn chưa hoàn vốn đầu tư đã toang.
Cũng có cụ bảo ngay từ đầu ko đầu tư làm chuẩn hệ thống PCCC đi, khổ đầu tư thì rõ nhiều tiền, xong xã hội mà ai cũng làm ko chuẩn, thấy họ cũng dc hoạt động thì mình cứ theo cái đã. Đấy là em nói chuyện trước khi bị cấm hoạt động như hiện nay, khi m ng mới mở, suy nghĩ đa số sẽ vậy, m.ng làm sao mình làm theo nấy.
H bên PCCC làm căng, nhưng số tiền đầu tư fai nói cũng lớn, liệu bao lâu sẽ thu đủ vốn về, có phải tất cả các quán đều đủ vốn đầu tư, bài toán cũng rất đau đầu. Ko fai nói cứ xuống tiền đầu tư cho nó đạt rồi KD là dễ dàng

MuathuHN252

Xe cút kít
Cụ ra Thế giới hải sản chỗ mễ trì, có phòng ăn và hát tập thể cực rộng nhé!
Em cảm ơn cụ ạ. Nhưng xa nhà e quá với cả em muốn hỏi quán hát riêng kiểu quán kara ấy ạ

duongqua

Xe container
KAOK này lành mạnh thì vào, còn nếu không lành mạnh thì bỏ tiền ra checker cho nhanh, hoặc đi MS vừa khỏe người lại tí toáy thoải mái không tốn tiền nhiều. Đi nhậu đã uống bét nhè rồi, vào quán thì ai hát đâu, lại gọi la liệt bia rượu hoa quả ra khui ầm ầm, tiền boa tay vịn thì tốn hơn tiền checker với đi MS mà có tí toáy được mấy đâu, hơi mạnh bạo thì anh ơi e xin ít tiền, mạnh bạo nữa lại xin tiền. 4-5 thằng đi với nhau đi hát mà thoải mái tầm 2-3h cũng hết 2-30 củ rồi, mà xong chả thấy xi nhê gì. Mà bia rượu vào đó có uống mấy đâu, 2-30 củ đấy đi MS thì nhòe mà lại tỉnh bia rượu khỏe người luôn, về nhà gặp Gấu lại chiến tiếp :D
Nên e ủng hộ dẹp KAOK cho nhanh.