[Funland] Người xấu tính

skuadi

Xe điện
Hôm trước em có lên bv Phụ sản tw công tác , có đậu bên trong bệnh viện và đậu ở phố Giảng Võ ( đậu vị trí trông xe có thu tiền ) ăn trưa . Lúc về phát hiện vết xước dọc bên hông xe , lúc đó e nghĩ chắc lúc mình đậu xe ai dắt xe máy quệt tay lái vào nên cũng kệ . Hôm qua e rửa xe có nhìn lại thì ko phải vết của tay lái xe máy mà là vết của chìa khóa cố tình cào vào . Trên đời sao lại có những người xấu tính đến vậy các cụ nhỉ
Em bị suốt cụ ạ. Chán..

Mưa tháng 11

Xe tăng
Trước nhà em vừa mua xe mới bị luôn vết vạch dài. Đành chịu, chả biết làm thế nào cụ ạ

hungmic

Xe điện
Hôm trước em có lên bv Phụ sản tw công tác , có đậu bên trong bệnh viện và đậu ở phố Giảng Võ ( đậu vị trí trông xe có thu tiền ) ăn trưa . Lúc về phát hiện vết xước dọc bên hông xe , lúc đó e nghĩ chắc lúc mình đậu xe ai dắt xe máy quệt tay lái vào nên cũng kệ . Hôm qua e rửa xe có nhìn lại thì ko phải vết của tay lái xe máy mà là vết của chìa khóa cố tình cào vào . Trên đời sao lại có những người xấu tính đến vậy các cụ nhỉ
Nhiều mà cụ, chấp làm gì, cho nhẹ đầu

khong_co_xe

Xe tăng
Em hong cách các cụ bị xước xe xử lý ntn, dặm vá hết bao nhiêu tiền ak?

Leanh65

Xe container
Em thì vừa sáng qua 1 em niza đứng trước đầu xe buôn đt, thấy em ra xe nó 1 tay dắt xe, tay kia vẫn buôn đt làm đổ cái uỳnh xe nó vào xe em. Điên hết cả tiết, may mà không vỡ đèn, cách có tý xíu. Đúng là cô còn thương.

ocean08

Xe điện
Chiều nay tan tầm, đang đỗ dừng đèn đỏ ở ngã 7 Ô Chợ Dừa phía Xã Đàn, e nghe tiếng đập mạnh vào xe. Nhìn gương hậu k có ô tô sát, đoán xe máy tương vào. Nhìn gương trái 1 ông xe máy chở theo 1 cái yên xe bọc da dài tầm gần mét buộc ngang đang cố lách lên. E tháo dây an toàn, mở chốt cửa định xuống xem thnao thì ông kia đi lên ngang qua cửa, e kéo kính xuống bảo đường đông, đèn đỏ mà Ông đi kiểu gì đâm vào xe tôi? Ông kia tỉnh bơ: Va vào tí ấy mà rồi vọt thẳng về Ô Chợ Dừa, không đc lời xin lỗi nào. Mất dạy không chịu được nhưng đường đông và cũng va rồi nên e cũng k mở cửa xuống, thắt dây để đi tiếp. Về xem thì xước 2 chỗ...
Đằng nào thì một hai năm cũng đi sơn sửa những chỗ xước xát nhưng bực cái thái độ,đi thì luồn lách bon chen khi đèn đỏ, va vào xe k thèm xin lỗi. Văn hoá giao thông loại đấy chán thật.

Mưa tháng 11

Xe tăng
E ko hiểu họ nghĩ gì khi làm vậy cụ ạ
Không phải ở VN mới có chuyện này. Hình như ở nước ngoài cũng có cụ ạ. Xem phim Mỹ hay Hàn cũng có cảnh chủ xe tức điên vì tự nhiên xe mới tinh lại có vết vạch hoặc vết sơn. Xã hội nào cũng có loại vô công rồi nghề. Vậy nên ở những nước phát triển, giới giàu có đều sống biệt lập, kiểu mỗi nhà trên một quả đồi. Xã hội VN đang phát triển nên đây là chuyện bình thường, phải chấp nhận và hướng tới một tương lai tốt đẹp hơn, khi ai cũng có xe đẹp để đi thì chẳng ai để ý nữa cụ ạ

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Chiều nay tan tầm, đang đỗ dừng đèn đỏ ở ngã 7 Ô Chợ Dừa phía Xã Đàn, e nghe tiếng đập mạnh vào xe. Nhìn gương hậu k có ô tô sát, đoán xe máy tương vào. Nhìn gương trái 1 ông xe máy chở theo 1 cái yên xe bọc da dài tầm gần mét buộc ngang đang cố lách lên. E tháo dây an toàn, mở chốt cửa định xuống xem thnao thì ông kia đi lên ngang qua cửa, e kéo kính xuống bảo đường đông, đèn đỏ mà Ông đi kiểu gì đâm vào xe tôi? Ông kia tỉnh bơ: Va vào tí ấy mà rồi vọt thẳng về Ô Chợ Dừa, không đc lời xin lỗi nào. Mất dạy không chịu được nhưng đường đông và cũng va rồi nên e cũng k mở cửa xuống, thắt dây để đi tiếp. Về xem thì xước 2 chỗ...
Đằng nào thì một hai năm cũng đi sơn sửa những chỗ xước xát nhưng bực cái thái độ,đi thì luồn lách bon chen khi đèn đỏ, va vào xe k thèm xin lỗi. Văn hoá giao thông loại đấy chán thật.
Văn hóa quá kém cụ nhỉ , có vđ gì thì e thường xin lỗi trước

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Không phải ở VN mới có chuyện này. Hình như ở nước ngoài cũng có cụ ạ. Xem phim Mỹ hay Hàn cũng có cảnh chủ xe tức điên vì tự nhiên xe mới tinh lại có vết vạch hoặc vết sơn. Xã hội nào cũng có loại vô công rồi nghề. Vậy nên ở những nước phát triển, giới giàu có đều sống biệt lập, kiểu mỗi nhà trên một quả đồi. Xã hội VN đang phát triển nên đây là chuyện bình thường, phải chấp nhận và hướng tới một tương lai tốt đẹp hơn, khi ai cũng có xe đẹp để đi thì chẳng ai để ý nữa cụ ạ
Vâng , thế nên chọn mua nhà thì nơi có " văn hóa cao " bao giờ cũng đắt hơn

thanhvinhckgtcc

Xe điện
cháu chẳng rõ bên tây sao chứ ở mình thì chấp nhận thôi cụ. đôi khi có những cái họ lấy về chẳng làm gì nhưng nhìn thấy thích thì vặt vứt đi, nhìn thấy xe thì tiện tay đang cầm cái gì quệt cái cho bõ ghét. ngày xưa thì có trò ném đá tàu hỏa, giờ có trò nép đá cao tốc. đơn giản là thích thì làm thôi.
xe em hôm lâu, vừa đi tút tát lại bảo hiểm cho ngon lành các vết xước dăm quanh xe, đc ba hôm thấy tai bên phụ cạnh nắp capo đã có hình zic zắc ăn vào hết lớp sơn, quá bực.
K chỉ mình đâu bọn Nhật cũng có trò lấy đá kẻ vạch trên xe nhưng nó có cam nó báo cảnh

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Em hong cách các cụ bị xước xe xử lý ntn, dặm vá hết bao nhiêu tiền ak?
Ra tiệm Sơn lại thôi. Vì nó là hạng mục rẻ nhất bên Nhật tuỳ vào độ dài cỡ 50cm tính ra tiền việt khoảng 5 củ ở mình thì chỉ khoảng 1/3 chỗ đó

hai.tranhr

Xe container
Vầng... bọn này không chịu cố gắng, nỗ lực vươn lên. Nên tư tưởng có phần không thích hoặc thậm chí thù ghét người có điều kiện kinh tế tốt hơn.

CuChuoi12g

Xe điện
em còn bì thằng hàng xóm nó đổ 502 vào gạt mưa, công nhận nó thâm thật,ko có bằng chứng ko làm gì được.

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Những người xấu xí nhiều lắm, đủ hình thái:

yesterday

[Tịch thu bằng lái]
Em đã từng bị vạch bằng chìa khoá ntn nên chia sẻ với cụ
Em lờ mờ đoán thằng bảo vệ em chửi nhau với nó mấy ngày trước, nhưng ko có bằng chứng nên ko biết làm tn