[Funland] Người tiêu dùng Việt Nam khổ trăm bề.

The Secret 2020

Xe tải
Để xem mấy cụ cuồng TOY bên vnexpress như dmqtrieu, khang... qua xem phán thế nào. Không biết mấy cụ ấy có phải là ộp phơ không nữa! Các cụ ấy dắt mũi dư luận khiếp lắm!
Bọn đấy là lũ nhân viên của vnexpess chuyên mồi comment gây war để đưa bài viết lên top google.

xeitbanh

Xe tải

mmxhung

Xe điện
Nổ hết chỗ túi khí của thánh lật thì chủ xe đi cấp cứu vì xót của, ra viện vẫn tốn tiền thay túi khí khác. May quá nó không nổ cái nào nên chỉ nằm viện mấy hôm, nhưng đã có BHXH chi trả toàn bộ viện phí.

ngoc_phuong

Xe lăn
Em nói không với Toy. Chưa bao giờ e nghĩ đến mua xe Toy, dù khi ngủ có nằm mơ.
DM.
Em rất ác cảm với hãng này. Thành thật nếu có đụng chạm cụ nào e xloi

Roman

Xe điện
Giá này bên Mỹ họ mua dc Camry bản cao nhất nhất rồi cụ, cái con Camry nhập mà bọn showroom nó hét gần 2 tỷ đấy. Trong khi dân mình cũng giá đấy nhưng chỉ được dùng cái thùng biết chạy.
Cụ nhầm rồi. Hơn 50k mẽo ko ai đi camry cả cụ ah.

The Secret 2020

Xe tải
Em nói không với Toy. Chưa bao giờ e nghĩ đến mua xe Toy, dù khi ngủ có nằm mơ.
DM.
Em rất ác cảm với hãng này. Thành thật nếu có đụng chạm cụ nào e xloi
Nổ hết chỗ túi khí của thánh lật thì chủ xe đi cấp cứu vì xót của, ra viện vẫn tốn tiền thay túi khí khác. May quá nó không nổ cái nào nên chỉ nằm viện mấy hôm, nhưng đã có BHXH chi trả toàn bộ viện phí.
Trước mới có vài con xe Hàn như Morning cũng chỉ bá đạo phân khúc giá rẻ, phân khúc tầm trung trở lên Toy nó vẫn liến hết, hạng B có Vios, C có Altis, D có Camry, SUV có Fortune, MPV có Ỉn.

Giờ bá chủ chỉ còn duy nhất phân khúc B do thằng Vios vẫn được các hãng taxi và dân dịch vụ mua, khoảng cách cũng không quá xa so với Accent, Expander, C thì Altis chân lạnh toát rồi, Ỉn thùng tôn gần 1 tỷ cũng đóng nắp quan tài.

Trước ông đi Toy nào cũng yên tâm vì giữ giá, giờ là thằng mất giá nhiều nhất.

Alexmazzz

Xe buýt
Trước Ford đã phải đền cho 1 bà đi Ford Exploer vì vụ quảng cáo chống lật xe rồi đấy, nghe đâu cũng mấy chục triệu usd
Em xem phim mỹ, có hội luật sư chuyên tìm những vụ ntn để kiện, thua ls chịu, thắng thì lấy 40-60% tiền bồi thường. Không biết có thật không.

Ỉn V

Xe buýt
Trong này các cụ mới chỉ nói đến BMW và Mec túi khí rất dễ bung nhưng đây là dòng xe cao cấp rồi. Các cụ cho em hỏi các xe hạng B các hãng khác như Accent, City,...thì độ an toàn thế nào ạ?