Ngưòi thực sự có nhà có đất thì liệu có bao h mong đất giảm và vỡ bong bóng không?

budu2810

[Tịch thu bằng lái]
Những người chỉ mong tăng này nếu có khả năng kiếm được tiền từ sản xuất kinh doanh thì đã ko mong đất tăng điện tăng dại, tăng ko hồi kết cụ ơi; Tăng vậy thì còn ai mua được đất nữa; Thu nhập từ tiền cho thuê nhà không mua được đất đâu cụ; Nhất là dịch này nguồn thu từ BĐS dòng tiền bấp bênh lắm. 1 năm mà tiền cho thuê nhà được 3 tỷ thì chắc BĐS cho thuê này phải to vốn lắm ( vốn giá trị cỡ 200 - 300 tỷ).
những người như em ko có sản xuất kinh doanh, có mỗi 1 nguồn thu nhập từ tiền cho thuê nhà, dịch bệnh thất thu thì em thà nhịn đói hoặc ăn cơm độn cũng ko bán đất đi để ăn, vì biết rằng bán đi là mất, để lại thì đời con đời cháu mới có chỗ dựa cụ ạ

xe_long

Xe hơi
Cụ yên tâm BĐS ko bh hết hot. Độ hot ko tự nhiên sinh ra và ko tự nhiên mất đi mà chỉ chuyển theo vị trí địa lý.
Vì một lý do là “ông chủ đất lớn nhất” sẽ ko để cho nó hết hot, đang cả khối tài sản lớn để bán đấu giá dần còn có tiền chi tiêu :D

Quay trở lại topic của cụ thì ko phải ai có nhiều đất thì cũng cần quy đổi hết ra tiền, nên ko hoàn toàn cứ thích đất tăng giá để bán. Cầm tiền xong lại thêm bài toán giữ tiền, lạm phát... Trong khi nhiều đất và nhà ở ko hết thì có thể cho thuê thêm nguồn thu. Nếu đất giảm giá thì có khi còn có thể mua thêm, ko có áp lực thì chờ đấy mà bán rẻ 🤣

Xinxàphòng

[Tịch thu bằng lái]
Thưa các cụ trẻ, nếu nó neo ở mức giá hợp lý hoặc tăng tỷ lệ thuận với sự phát triển - mới là sự mong muốn của những người thực sự sở hữu lâu dài. Sốt nóng chỉ là mong muốn của mấy ông cò đất và đội lướt sóng và có chăng là vài ông bà có đất ông cha rộng rãi ở ngoại thành.
Sự thực là từ trước đến nay, giá cho thuê và giá mua bán chẳng liên quan gì đến nhau.
Càng ngày, cái sự tăng điên loạn này nó càng tiềm ẩn nhiều hiểm hoạ - nhất là thời điểm hậu covid (chưa biết đến bao giờ).

Thanhvuóng71

Xe container
BĐS không nên bong bóng quá cao; Nó không tốt cho cả người không có BĐS, người chỉ có BĐS, Người có cả BĐS kèm vẫn đang kiếm ra tiền tỉ hàng quý.
BĐS chỉ nên tăng vừa đủ theo giá trị của chính BĐS thì nó mới tốt cho mỗi người bao gồm cả cụ và em.
Bds sẽ không thể tăng mãi được và nó sẽ được điều chỉnh đến một mức đô phù hợp bởi vì bds cũng chỉ là một mắt xích trong nền kt nên nó sẽ bị tác đoingj và chi phối bởi nhiều yếu tố. Cái giỏi, cái hay của người đầu tư bds là xác định đúng khoảng giá bds trong từng giai đoạn thôi.

kvboto

Xe container
Bds sẽ không thể tăng mãi được và nó sẽ được điều chỉnh đến một mức đô phù hợp bởi vì bds cũng chỉ là một mắt xích trong nền kt nên nó sẽ bị tác đoingj và chi phối bởi nhiều yếu tố. Cái giỏi, cái hay của người đầu tư bds là xác định đúng khoảng giá bds trong từng giai đoạn thôi.
Ơ, vậy là sao,
- mức độ ntn thì được gọi là phù hợp ?
- khoảng giá nào ? trong giai đoạn này ?
- xác định ntn ? ai ? ở đâu ?

tung1311 .

Xe container
Cái thớt vớ vẩn thế này mà cũng lắm cụ tay to vào lý luận đúng sai thế nhỉ :D

Robobk

Xe tải
Website
www.krtech.com.vn
Các cụ cứ đi tranh luận làm gì? Quan điểm của em luôn nhìn vào các nước đang đi trước chúng ta 10-20 năm để nhận định, đơn giản đó là dòng chảy tự nhiên của lịch sử. Vậy nên các cụ cứ nhìn Trung Quốc, Sing, Hàn... là ra. Cụ nào không muốn theo dòng chảy đó thì cứ việc ngồi mong muốn, thị trường không theo ý các cụ đâu...

Halinh07

Xe tăng
Em mặc dù có nhà cc và đất nhưng vẫn mong cho giảm cỡ 50% để nhiều người có cơ hội sở hữu nhà. Giá nhà đất hiện nay quá cao và rất ít cơ hội cho người trẻ sở hữu

ncs67

Xe tăng
Em mặc dù có nhà cc và đất nhưng vẫn mong cho giảm cỡ 50% để nhiều người có cơ hội sở hữu nhà. Giá nhà đất hiện nay quá cao và rất ít cơ hội cho người trẻ sở hữu
Những đại gia,quan tước người ta cũng không quan tâm nhiều chuyện nhà đất lên hay xuống đâu.Mong muốn là một chuyện, theo e đợt này sẽ xuống khoảng 20 - 25 từ đầu năm sau chứ không xuống nhiều lắm đâu.Lý do là mặc dù khó khăn vì dịch và giá đã lên quá cao nhưng sự phân hoá giàu nghèo đã ngày càng trầm trọng.Người nghèo nghèo hơn nhưng 1 số ít giàu lên .

budu2810

[Tịch thu bằng lái]
sau dịch người làm công ăn lương bên Mỹ ngèo đi hoặc bị thất nghiệp nhưng BSD Mỹ vẫn tăng khủng,

Người giầu như Bill Gate thì càng mua thêm đất đai để tích luỹ để gia tăng tài sản

When the pandemic hit, the U.S. rental market slumped as people fled big cities while others lost their jobs and ended leases. Now, the housing market is rebounding quicker than many economists predicted, with rents rising beyond what many can afford.

New York Times readers reflected on the challenges of higher housing costs. Read more: https://nyti.ms/2UyLype

Những đại gia,quan tước người ta cũng không quan tâm nhiều chuyện nhà đất lên hay xuống đâu.Mong muốn là một chuyện, theo e đợt này sẽ xuống khoảng 20 - 25 từ đầu năm sau chứ không xuống nhiều lắm đâu.Lý do là mặc dù khó khăn vì dịch và giá đã lên quá cao nhưng sự phân hoá giàu nghèo đã ngày càng trầm trọng.Người nghèo nghèo hơn nhưng 1 số ít giàu lên .

tung1311 .

Xe container
Em đồng quan điểm, để giá nhà neo cao quá có thế có lợi cho 1 số ít những người đã kịp tích lũy tư bản nhưng đứng trên góc độ 100-200 năm thì làm cho thế hệ trẻ, giỏi có khả năng tiếp cận nhà quá khó và trong đầu lúc nào cũng có tư tưởng làm chuyên môn cầm chừng, luôn có ý nghĩ đi buôn đất hay chứng khoán để nhanh giàu.

Nhiều ông chỉ nghĩ đơn giản tranh thủ tích lũy 10-20 miếng đất đủ cho đời con, đời cháu và mong nó lên liên tục để tạo khoảng cách với xã hội nhưng kỳ thực em không nghĩ nó là 1 suy nghĩ sâu sắc có tầm nhìn cho gia đình, xã hội.

kvboto

Xe container
Em thì lại cho rằng, cụ hơi lo ngược đời, vì,
- Xu hướng người trẻ giờ người ta lại độc lập, thoải mái khi ở chung cư, đi thuê nhà ở vừa đủ sinh hoạt thuận tiện, ở hưởng thụ, tiện nghi, ở trung tâm,... tiền họ sư dụng thông minh, hợp lý với góc độ bài toán tài chính khoa học, hiệu quả,...
- người già, lớp suy nghĩ cổ hủ mới nghĩ chắt bóp, dồn tiền cả đời gom góp, hy sinh sự tiện nghi, trung tâm,... chăm chăm đế mua nhà đất dù ở xa, ngõ nghách,.... để "cắm dùi", mua đất rồi còn để lại cho con cháu,... đến già vẫn kg hết lo nghĩ nhà đất để lại,....

koala2020

[Tịch thu bằng lái]
những người như em ko có sản xuất kinh doanh, có mỗi 1 nguồn thu nhập từ tiền cho thuê nhà, dịch bệnh thất thu thì em thà nhịn đói hoặc ăn cơm độn cũng ko bán đất đi để ăn, vì biết rằng bán đi là mất, để lại thì đời con đời cháu mới có chỗ dựa cụ ạ
Hỏi khí không phải, chứ cụ ko sản xuất kính doanh thì cụ lấy đâu ra tiền mà mua toàn biệt thự hàng chục tỷ thế?

keomutvuive

Xe điện
Dịch lần này ảnh hưởng nặng đến kt, năm sau lại đúng chu kì đóng băng của bds,e đoán năm sau là tắm máu bds

Được gửi từ iPhone 6 - Otofun