Ngưòi thực sự có nhà có đất thì liệu có bao h mong đất giảm và vỡ bong bóng không?

Camontinhyeu

Xe điện
Em 02 thằng con trai, em mong đất nó giảm để 04 đứa cháu ( thì tương lai) của em nó ko phải vất vả mua nhà như ông nó :)) .Đất tăng làm bần cùng hóa nhân dân

tobe11

Xe tăng
Cụ có 1 nhà, chắc muốn ko tăng để đầu tư thêm thì nghe còn hợp lý
Đây nhiều cụ kêu sở hữu nhiều nhà đất giá trị cao lại mong vỡ để tài sản của mình giảm giá trị đi mới vừa lòng
Người ta muốn giảm để mua thêm thôi cụ. Vì bong bóng cao quá nên họ thấy giá BDS không thực tế, còn việc xuống tiền thời điểm nào thì mỗi người tự quyết định, khôn dại tại tay thôi :)

vietsky1507

Xe tải
Mình có nhưng chưa đủ, vậy nên mong nó giảm, vỡ tan tành càng tốt, mất giá 50% là em mua biệt thự ở :))
Nọ nay chứng khoán giảm mạnh đang vui đây, dù vẫn còn hàng kẹp trong đó, giờ chờ nốt cái ông BDS vỡ nữa thì tuyệt b-)

wanting252

[Tịch thu bằng lái]
Đây nhiều cụ kêu sở hữu nhiều nhà đất giá trị cao lại mong vỡ để tài sản của mình giảm giá trị đi mới vừa lòng
Cụ toàn ép mọi người theo ý cụ thôi.
1, thị trường thế nào mình theo thế đó. Mong cũng chả dc. Vào ra hợp lý là dc. Ai tích lũy tài sản còn chả thèm quan tâm vào ra.
2, Trừ những ai chuyên buôn đất, chứ ai chả có nghề chính kiếm tiền. Lên chém giải trí chứ nói thật, cứ chăm chăm vào mấy mảnh đất bao giờ mới giàu dc? Giả sử giờ có 10 tỷ, 5 năm X2 thì cũng chỉ 20 tỷ, tức X2 tài sản, giàu sao nổi?

cobangchuacotien

Xe tăng
Người ta có nhiều BDS nhưng tài sản đó là tích lũy chứ có bán đâu. Có lẽ họ mong xuống để mua tích thêm đó.

lenhaque

Xe tăng
Lên chém giải trí chứ nói thật, cứ chăm chăm vào mấy mảnh đất bao giờ mới giàu dc?
Keke, em thấy nhiều cụ có nghề “chính” kiếm tiền nhưng cứ chăm chăm vào mấy mảnh đất mà đổi đời đấy. Chứ cứ chăm chăm vào nghề “chính” thì em lại thấy khó giàu. Ấy là em nói những nghề phổ biến của tầng lớp trung lưu đổ xuống nhé, nghề làm quan hay nghề chủ doanh nghiệp thì em không biết

cuongbd

Xe tải
có 1 thắc mắc nữa, nhiều cụ hô vỡ bds thì gần như 99% là đi thuê trọ hoặc ở nhà hẻm, nhà chung cư rồi
khi các cụ đó chém là rất nhiều đất rồi nhà mặt tiền phố lớn thì cũng có giúp các cụ đó có những thứ đó đâu sao phải chém làm gì ta????

Kurumasuki

Xe container
Các cụ cứ nói " giá thị trường" nhưng làm gì có thị trường đất? Hoàn toàn do ông lớn quyết định.

Sclass2021

[Tịch thu bằng lái]
có 1 thắc mắc nữa, nhiều cụ hô vỡ bds thì gần như 99% là đi thuê trọ hoặc ở nhà hẻm, nhà chung cư rồi
khi các cụ đó chém là rất nhiều đất rồi nhà mặt tiền phố lớn thì cũng có giúp các cụ đó có những thứ đó đâu sao phải chém làm gì ta????
Mạng ảo thì tất nhiên khoe tiền, khoe nhà, khoe đất ko nên tin làm gì cho mệt cụ ạ.

Quan sát nội dung post là đoán ra sự thật đằng sau thôi.

Chả ông nào lắm đất lắm nhà lại mong cho nó tụt giá cả mà phải là ngược lại những người ko có, chưa có mới mong như vậy. Thế nó mới hợp logic.

Còn lên mạng phán kiểu tôi đầy nhà nhưng tôi mong vỡ mong tụt thì thôi, vế đầu vô nghĩa vì nó ko logic :))

bo kent

Xe tăng
Tình hình dịch bệnh hiện tại thì em sợ đất lên vì nó kéo theo lương thực, thực phẩm, gas, xăng dầu, điện, nước, ... lên theo nên người dân chết đói.
Còn giá đất qua bao đời nay nó có giảm tý nào đâu. chẳng qua là nó dừng chân nghỉ ngơi trên đà leo dốc thôi. Tình trạng chạy lên dốc như trước đây chắc không có nữa mà chỉ đi bộ nhích từng bước thôi.

cuongbd

Xe tải
Mạng ảo thì tất nhiên khoe tiền, khoe nhà, khoe đất ko nên tin làm gì cho mệt cụ ạ.

Quan sát nội dung post là đoán ra sự thật đằng sau thôi.

Chả ông nào lắm đất lắm nhà lại mong cho nó tụt giá cả mà phải là ngược lại những người ko có, chưa có mới mong như vậy. Thế nó mới hợp logic.

Còn lên mạng phán kiểu tôi đầy nhà nhưng tôi mong vỡ mong tụt thì thôi, vế đầu vô nghĩa vì nó ko logic :))
thấy tội nghiệp cho các cụ đó quá, đã không có nhiều đất không có nhà mặt tiền, lại phải lên cõi ảo chém gió, hê hê

chichbong08

Xe buýt
Thớt hỏi ngay thật. Em cũng ít nhiều đồng ý với cụ chủ. Nhưng cứ mỗi khi dành đủ tiền để mua thêm mảnh nữa thì lại mong nó sụt để mua được giá hời. Mua xong mà nó tăng cũng tự khen mình khôn.
Nhưng nghĩ kỹ lại thì mong mỗi năm nó chỉ tăng giá độ 10% thôi.

bothe

Xe tải
Thấy nhiều cụ trên này hay hô vỡ bds, ngưòi khác vào nói chắc vì không có đất không có nhà nên mới mong nó vỡ thì các cụ đó lại kêu mình có nhiều nhà nhiều đất lắm, nhà mặt tiền giá trị cao hẳn hoi nhưng vì lo cho tương lai con em đất nước và ảnh hưởng đến xã hội nên các cụ đó luôn mong cho bds vỡ thật to để ai cũng mua đc nhà đất
E thì mong cho nhà đất ngày một tăng cao, liệu có ích kỷ quá không?
Cụ nghĩ chưa chính xác; Cụ ngẫm thêm những lời e nói xem sao
+ Những người mong BĐS cứ tằng tằng tăng không hồi kết là những người đã có được một vài mảnh đất nhưng những người này không làm ra được thêm tiền tỉ; Chỉ mong đất tăng điên tăng dại để tài sản là mảnh đất của bản thân được gia tăng. Nhưng khi đất tăng điên dại thì chính bản thân những người này cũng ko dám bán đất đi vì bán rồi sao mua lại đc nữa.
+ Những người mong đất xuống thê thảm là những người chưa mua được nhà đất nên mong muốn tận dụng cơ hội sở hữu đc mảnh đất
+ Những người có nhiều đất và hàng quý, hàng năm vẫn có 1 nguồn tiền tỉ đổ về tài khoàn thì mong giá đất giá nhà ở mức hợp lý không quá rẻ cũng không quá cao.

Chỉnh sửa cuối:

n12345

Xe hơi
Chẳng biết vỡ hay không nhưng khu Nam An Khánh Sudico mỗi ngày 1 giá, giá giờ tăng khoảng 5-10% so với cách đây 1-2 tháng. Em ngắm khu Vista Lago mà giờ ngậm ngùi.

budu2810

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nghĩ chưa chính xác; Cụ ngẫm thêm những lời e nói xem sao
+ Những người mong BĐS cứ tằng tằng tăng không hồi kết là những người đã có được một vài mảnh đất nhưng những người này không làm ra được thêm tiền tỉ; Chỉ mong đất tăng điên tăng dại để tài sản là mảnh đất của bản thân được gia tăng. Nhưng khi đất tăng điên dại thì chính bản thân những người này cũng ko dám bán đất đi vì bán rồi sao mua lại đc nữa.
+ Những người mong đất xuống thê thảm là những người chưa mua được nhà đất nên mong muốn tận dụng cơ hội sở hữu đc mảnh đất
+ Những người có nhiều đất và hàng quý, hàng năm vẫn có 1 nguồn tiền tỉ đổ về tài khoàn thì mong giá đất giá nhà ở mức hợp lý không quá rẻ cũng không quá cao.
em xin sửa lại:
+ Những người mong BĐS cứ tằng tằng tăng không hồi kết là những người đã có được một vài mảnh đất nhưng những người này có THU NHẬP từ TIỀN THUÊ NHÀ ĐẤT thừa đủ chi tiêu ; Chỉ mong đất tăng điên tăng dại để tài sản là mảnh đất của bản thân được gia tăng. Nhưng khi đất tăng điên dại thì chính bản thân những người này KHÔNG CẦN bán đất đi vì TIỀN CHO THUÊ đủ sống và chỉ dành dụm để MUA THÊM

bothe

Xe tải
em xin sửa lại:
+ Những người mong BĐS cứ tằng tằng tăng không hồi kết là những người đã có được một vài mảnh đất nhưng những người này có THU NHẬP từ TIỀN THUÊ NHÀ ĐẤT thừa đủ chi tiêu ; Chỉ mong đất tăng điên tăng dại để tài sản là mảnh đất của bản thân được gia tăng. Nhưng khi đất tăng điên dại thì chính bản thân những người này KHÔNG CẦN bán đất đi vì TIỀN CHO THUÊ đủ sống và chỉ dành dụm để MUA THÊM
Những người chỉ mong tăng này nếu có khả năng kiếm được tiền từ sản xuất kinh doanh thì đã ko mong đất tăng điện tăng dại, tăng ko hồi kết cụ ơi; Tăng vậy thì còn ai mua được đất nữa; Thu nhập từ tiền cho thuê nhà không mua được đất đâu cụ; Nhất là dịch này nguồn thu từ BĐS dòng tiền bấp bênh lắm. 1 năm mà tiền cho thuê nhà được 3 tỷ thì chắc BĐS cho thuê này phải to vốn lắm ( vốn giá trị cỡ 200 - 300 tỷ).

Chỉnh sửa cuối:

bothe

Xe tải
em xin sửa lại:
BĐS không nên bong bóng quá cao; Nó không tốt cho cả người không có BĐS, người chỉ có BĐS, Người có cả BĐS kèm vẫn đang kiếm ra tiền tỉ hàng quý.
BĐS chỉ nên tăng vừa đủ theo giá trị của chính BĐS thì nó mới tốt cho mỗi người bao gồm cả cụ và em.

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Có vẻ BDS hết hot rồi thật. 1 cái thớt tiềm năng đầy tính cà khịa mà quanh đi quẩn lại chỉ có mấy nick cũ ngồi cãi nhau. [-( Đến cả sale giờ cũng không thả mấy nick đi bộ vào seeding, Nghĩ nó chán.

tobe11

Xe tăng
Có vẻ BDS hết hot rồi thật. 1 cái thớt tiềm năng đầy tính cà khịa mà quanh đi quẩn lại chỉ có mấy nick cũ ngồi cãi nhau. [-( Đến cả sale giờ cũng không thả mấy nick đi bộ vào seeding, Nghĩ nó chán.
Lên bds.com.vn nhìn mấy tin mua đăng bài được bao nhiêu so với thời gian trước là thấy ngay. Số lượng giảm đi rõ rệt.