[Funland] Người Thái đang chi phối những lĩnh vực nào tại Việt Nam

thanhvinhckgtcc

Xe điện
.dành cho mấy cụ cuồng thái khen bật lửa thái.hàng xuất nhật mà còn khoảng 40% gas là dở chứng lửa yếu vì t hút thuốc lào nên cực khó chịu.hàng tàu thì cũng lởm thôi nhưng hàng thái cũng k phải cái gì quá thần thánh

taroko

Xe tải
còm trước còm sau đá nhau chan chát
thà cụ nói là yêu hàng Tầu nên xài cho xong

quán nước hàng xóm nhà e vẫn xài cái bật lửa Tầu, đơn giản vì họ mua vốn có hơn 1k và bán lẻ 4k cơ.
nói chung nhà nào ít dùng thì bạ đâu mua đấy cũng đc, vài 3 k chả đáng. Còn ai dùng nhiều (hút thuốc) thì 10-20k cái bật lửa ngon cũng bèo thôi, tội gì mua bật lửa tầu
Cái đấy do tính cách hà tiện thôi. Kiểu đi xe thì chọn mua vỏ mỏng cho đỡ tốn xăng, ko quan tâm tính mạng mình.
Qu mấy nghìn bạc lẻ hơn quí an toàn sinh mạng :D

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
còm trước còm sau đá nhau chan chát
thà cụ nói là yêu hàng Tầu nên xài cho xong

quán nước hàng xóm nhà e vẫn xài cái bật lửa Tầu, đơn giản vì họ mua vốn có hơn 1k và bán lẻ 4k cơ.
nói chung nhà nào ít dùng thì bạ đâu mua đấy cũng đc, vài 3 k chả đáng. Còn ai dùng nhiều (hút thuốc) thì 10-20k cái bật lửa ngon cũng bèo thôi, tội gì mua bật lửa tầu
Cụ phải đặt trong văn cảnh chứ :)
Cái này thì đúng cụ ạ. Nhưng mà người hút nhiều thuốc cũng chưa chắc đã dùng Bic. Họ dùng cái xịn hơn nhiều, em thấy như Zippo gì đó :) ( Vì em không hút thuốc nên không rõ )

taroko

Xe tải
.dành cho mấy cụ cuồng thái khen bật lửa thái.hàng xuất nhật mà còn khoảng 40% gas là dở chứng lửa yếu vì t hút thuốc lào nên cực khó chịu.hàng tàu thì cũng lởm thôi nhưng hàng thái cũng k phải cái gì quá thần thánh
Sang Thái chả thấy cái bật lửa này bao giờ, chắc cũng hàng tàu đội lốt Thái thôi.

taroko

Xe tải
Cái này thì đúng cụ ạ. Nhưng mà người hút nhiều thuốc cũng chưa chắc đã dùng Bic. Họ dùng cái xịn hơn nhiều.
NTD phổ thông nta chọn cái gì ngon bổ rẻ nhé, hàng Thái thế mạnh ở phân khúc ngon bổ rẻ chất lượng tốt.

trongthuc

Xe hơi
cụ đang ở Nhật á, mua cái bật lửa này bao nhiêu vậy.
Nhìn cảm quan của e thì đó chỉ là cái bật lửa Tầu (dán mác chữ Thái) thôi ,
chứ hàng Thái thật thì ko lẽ thị trường và đòi hỏi người tiêu dùng Nhật thấp đến vậy
bật lửa Bic thái bán ở VN khoảng 6-7k đã ngon ngẻ thế này rồi

taroko

Xe tải
Cái này thì đúng cụ ạ. Nhưng mà người hút nhiều thuốc cũng chưa chắc đã dùng Bic. Họ dùng cái xịn hơn nhiều, em thấy như Zippo gì đó :) ( Vì em không hút thuốc nên không rõ )
Zippo giờ hàng tàu nhái nhiều lắm, thà dùng hàng Thái bình dân hịn còn hơn cao cấp tàu lởm.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
NTD phổ thông nta chọn cái gì ngon bổ rẻ nhé, hàng Thái thế mạnh ở phân khúc ngon bổ rẻ chất lượng tốt.
Phổ thông người ta chọn BL 3k :)
Chả cần thiết phải dùng đến Bic vì hết ga thì quẳng đi mua được cái mới luôn.
Bic có gì ghê gớm mà người ta phải chọn thế :)

thanhvinhckgtcc

Xe điện
chứ hàng Thái thật thì ko lẽ thị trường và đòi hỏi người tiêu dùng Nhật thấp đến vậy
Tính ra tiền mình nó cũng cỡ 6,7 k đấy cụ e mua 110yên 3 chiếc.còn hàng tàu bên này vô kể chẳng lý gì 3 cái bật rẻ tiền nó phải đội lốt

taroko

Xe tải
NHật e thấy cũng toàn dùng Big thôi. Mà Big Thái xuất VN như hình trên khác vs hàng bán ở Thái đấy (ít nhất là mẫu mã màu sắc bên Thái đa dạng hơn, cầm trên tay cảm giác nuột hơn), nhưng thế cũng ổn rồi, còn tốt hơn tỉ lần bật lửa tàu.
Chỉ sợ ít nữa bọn tàu gian manh nó lại nhái hàng Big made in Thái thôi.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Zippo giờ hàng tàu nhái nhiều lắm, thà dùng hàng Thái bình dân hịn còn hơn cao cấp tàu lởm.
Bic chỉ có Sinh viên dùng ( mà chưa chắc SV đã dùng )
Chứ mấy người đi làm dùng Bic đâu. Hoặc người ta dùng loại 3k hoặc người ta dùng Zippo tàu hoặc những cái khác đắt tiền hơn :)

taroko

Xe tải
Tính ra tiền mình nó cũng cỡ 6,7 k đấy cụ e mua 110yên 3 chiếc.còn hàng tàu bên này vô kể chẳng lý gì 3 cái bật rẻ tiền nó phải đội lốt
Nếu 6-7k thì giá quá rẻ so vs Nhật, khó mà đòi hỏi chất lượng tốt. Nhiều khi Nhật, kể cả Mỹ, Âu trong các chợ người Hoa, Thổ , Ấn vẫn bán hàng tàu rẻ tiền chất lượng lởm (ko nhái nhãn mác thôi) chứ ko phải ko có.

--Lamborghini--

Xe cút kít
3k - 4k/1 chiếc là OK rồi.
Bật lửa em dùng mỗi để thắp hương nên không cần tốt lắm. Hết ga thì quẳng đi luôn.
1 chiếc Bic = 2 chiếc kia em thấy không cần thiết phải dùng đồ thái :)
Nói như cụ thật chả muốn tranh luận.
Cái bật lửa tầu bật mà hơi mạnh tay là nó bật cả đá ra.
Thế cái lúc đấy cụ tính sao ? Đi mua có mất việc ko ?
Sản xuất người ta luôn chạy theo cái mục tiêu chất lượng là vì vậy.

trongthuc

Xe hơi
cụ nhầm đó
hàng Tầu đội lốt cả hàng Việt đầy ra đó thôi
bọn Tầu nó đa phần là hàng nhập lậu, ko thương hiệu nên nước nào cũng đội lốt hết nhé.

Nói chung bỏ qua vấn đề Thái với Tầu đồ nào chất lượng, phù hợp thì theo e nếu có cơ hội thì cứ mua cái bật lửa Thái, chính hãng thương hiệu, nộp thuế má đầy đủ, truy xuất nguồn gốc - tạo thói quen tẩy chay hàng ko nhãn mác nhập lậu đi các cụ

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Nếu 6-7k thì giá quá rẻ so vs Nhật, khó mà đòi hỏi chất lượng tốt. Nhiều khi Nhật, kể cả Mỹ, Âu trong các chợ người Hoa, Thổ , Ấn vẫn bán hàng tàu rẻ tiền chất lượng lởm (ko nhái nhãn mác thôi) chứ ko phải ko có.
Hàng tàu giờ nó chiếm lĩnh tầm thế giới rồi.mà đem cái bật lửa thái ra để so sánh với năng lực sản xuất tàu thì nghe chả hợp lý

taroko

Xe tải
Bic chỉ có Sinh viên dùng ( mà chưa chắc SV đã dùng )
Chứ mấy người đi làm dùng Bic đâu. Hoặc người ta dùng loại 3k hoặc người ta dùng Zippo tàu hoặc những cái khác đắt tiền hơn :)
SV nghèo vs người hà tiện dùng bật lửa tàu vs zippo lởm tính làm gì :D

ChuCuoiCayDa

Xe tải
cái này nhỏ gọn dùng bền, e toàn chôm loại này thôi e biết chất lượng ra sao =))

thanhvinhckgtcc

Xe điện
cụ nhầm đó
hàng Tầu đội lốt cả hàng Việt đầy ra đó thôi
bọn Tầu nó đa phần là hàng nhập lậu, ko thương hiệu nên nước nào cũng đội lốt hết nhé.

Hàng xuất chính hãng bao giờ cũng phải có thương hiệu, có nhãn mác tên tiếng Anh đàng hoàng - ko có kiểu bán ở nước ngoài mà toàn tên tiếng Thái đâu.

Nói chung bỏ qua vấn đề Thái với Tầu đồ nào chất lượng, phù hợp thì theo e nếu có cơ hội thì cứ mua cái bật lửa Thái, chính hãng thương hiệu, nộp thuế má đầy đủ, truy xuất nguồn gốc - tạo thói quen tẩy chay hàng ko nhãn mác nhập lậu đi các cụ
Đội lốt ở đâu còn được cụ nghĩ bọn Nhật nó ngu ngơ cho mấy cái đội lốt vào à

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Nói như cụ thật chả muốn tranh luận.
Cái bật lửa tầu bật mà hơi mạnh tay là nó bật cả đá ra.
Thế cái lúc đấy cụ tính sao ? Đi mua có mất việc ko ?
Sản xuất người ta luôn chạy theo cái mục tiêu chất lượng là vì vậy.
Thế Bic có đảm bảo 100% không như thế không cụ?
Em dùng mấy cái 3k có sao đâu nhỉ? ( 3k là em theo chủ thớt, chứ em mua toàn 2k )