Người khuyết tật lái xe, xin các cụ trợ giúp!!!

Tùng91

Xe tải
Là khuyết tật thì ko phải là ko lái xe đc hoàn toàn mà còn phụ thuộc vào mức độ nào tật bao nhiêu phần trăm và sk ntn thì mới được tham gia thi cấp phép lái xe cụ ạ
cụ có nhầm không, theo như nhà cháu biết thì thiếu một đốt ngón tay hoặc chân đi chấm phẩy còn khó được cấp bằng chứ đừng nói đến những trường hợp khác thế nên gần như hoàn toàn người khuyết tật không được cấp giấy phép lái xe chứ ạ.

laixetx

Xe hơi
Độ cụ ơi. Na ná cái này. Dưới cùng bên phải. Hướng dẫn của nước ngoài đàng hoàng cụ nhé
cụ ơi việt nam chưa có cụ nhé nếu có thì chỉ chui thui xxx mà sờ đến có mà .....

laixetx

Xe hơi
E thấy xxx tóm thì mình xuống giao dịch. Chứ có ai ngó xe đâu bác. Mà nếu biết thì ... là sao bác
úi nếu bác bước xuống giao dịch với xxx mà nhìn thấy chi của cụ vậy thì ko những cụ mà còn cả người làm cái bằng cho cụ cũng bị hỏi thăm đấy ạ

mikamokedo

Đi bộ
các cụ cho hỏi là em bị mất chân phải. mang chân giã đi lại vẫn bình thường. các cụ cho hỏi là em có lái được xe số AT không nhỉ. em hỏi là lái xe có đc không có khả thi không thôi. chứ em k cần bằng cũng không sợ XX. em thò chân trái đạp cả ga cả phanh có ok không các cụ.?|

namcojsc

Xe tải
At thì 1 chân, nhưng lại ưu tiên chân phải vì chân gà nó thiết kế thế, tập quen thì vẫn đi đc, nhưng khá bất tiện cụ AH.

gocart

Xe cút kít
các cụ cho hỏi là em bị mất chân phải. mang chân giã đi lại vẫn bình thường. các cụ cho hỏi là em có lái được xe số AT không nhỉ. em hỏi là lái xe có đc không có khả thi không thôi. chứ em k cần bằng cũng không sợ XX. em thò chân trái đạp cả ga cả phanh có ok không các cụ.?|
Ỏ post #163 và #206 có hình về hệ thống ga - phanh bằng tay đấy cụ. Cụ tìm và đặt hàng là họ gửi về.
Riêng trường hợp cụ có nhiều cách xử lý cả bằng chân trái hoặc tay.
https://www.google.com/search?q=gas+hand+control&source=lnms&tbm=isch&sa=X&ved=0ahUKEwiT64Kl1KPMAhUF2qYKHRW5DhEQ_AUIBygB&biw=1280&bih=895

Thichcacanh

Xe máy
Cụ có cách nào mà ko cần bằng, ko sợ xxx thế?

Tùng91

Xe tải
Đến bao giờ ở VN mình NKT đc cấp bằng như ở nước ngoài các cụ nhể. Nhà em thấy các cụ toàn chạy chui là nhiều :)

giocuonmaytroi

Xe hơi
Quy định như sau thì không được lái xe "Cụt hoặc mất chức năng 01 bàn tay hoặc 01 bàn chân và một trong các chân hoặc tay còn lại không toàn vẹn (cụt hoặc giảm chức năng)". Như vậy cụ nào cụt 1 bàn tay hoặc 1 bàn chân mà các chi còn lại bình thường thì vẫn được thi các cụ nhé. Cụ nào khuyết tật nên liên lạc với hội NKT địa phương để được bảo vệ quyền lợi của mình nhé.

nguyenn

Đi bộ
Quy định như sau thì không được lái xe "Cụt hoặc mất chức năng 01 bàn tay hoặc 01 bàn chân và một trong các chân hoặc tay còn lại không toàn vẹn (cụt hoặc giảm chức năng)". Như vậy cụ nào cụt 1 bàn tay hoặc 1 bàn chân mà các chi còn lại bình thường thì vẫn được thi các cụ nhé. Cụ nào khuyết tật nên liên lạc với hội NKT địa phương để được bảo vệ quyền lợi của mình nhé.
Mình đi khám sk bác sĩ nói là mình ko đủ dk để thi lái, mình đang suy nghĩ phải chăng câu này còn gây hiểu nhầm với nhìu người và có người hỉu theo ý này có người hỉu theo ý khác? Mình cũng hỏi nhiều chỗ và nhận dc nhìu câu trả lời khác nhai

grandis0801

Xe buýt
Em cũng kt các cụ ạ đọc topic em rất khâm phục các cụ. Em thì t nhẹ hơn ko bị cụt nhưng tay trái biến dạng và giảm khả năng vận động ( vẫn cầm được vô lăng) cơ mà chưa đủ tiền mua 4 bánh. Em nghĩ các cụ cứ làm cái bằng ( nguồn nào thì tùy :D ) xxx có hỏi thì bẩu bị cụt sau khi đã có bằng em nghĩ chả sao. Như em đi xe máy có lúc xxx vịn em khoe tay ra mới biết chứ em giấu nhẹm đi thì có mà... Biết được khối ý :D . Em cũng mong 1 ngày có được 1 em oto mà mãi vẫn lẹt đẹt hihi. Chúc các cụ cùng cảnh ngộ kt luôn may mắn và nghị lực trong cuộc sống

namcojsc

Xe tải
CCCM nếu bị KT thử đến trung tâm nào đó đăng ký thi bằng B1 tự động xem sao, em thấy cơ chế nó thoáng hơn, em thì hiện vẫn chưa có =, hôm rồi thi lý thuyết dc 29 điểm, đang chờ 24 này sát hạch. Mịa, kiếm cái = lái còn khó hơn tán gái.

Nhất Camry

Xe đạp
Website
trungtamdaotaovov.com
theo em biết thì khuyết tật không được tham gia kỳ thi sát hạch của sở nhé. nếu cố tình làm gksk mà thi cũng được nhưng đến lúc các chú hỏi thăm thì đau đầu lắm đấy