[Funland] Người giàu tiêu tiền !

Anhnv3

Xe buýt
Không biết được a Vượng đóng thuế như thế nào, Cũng chẳng cần biết ăn những gì, chơi gì, ngôi nhà đẹp ra sao .... Nhưng trong lúc xã hội khó khăn thế này mới biết được anh cũng chơi rất đẹp với đồng bào. Ai nói gì mặc, chắc sắp tới e sẽ lại quả làm 1 con vinfast vì tinh thần Việt !
Làm 1 con vinfast thì cụ đk quá rồi. Bác ý có con 5+2 nào như ertinga với Xpander thì tốt nhỉ. Gđ giờ chạy fadil thì nhỏ mà SA thì quá tầm.

Tý phệ

Xe điện
Làm 1 con vinfast thì cụ đk quá rồi. Bác ý có con 5+2 nào như ertinga với Xpander thì tốt nhỉ. Gđ giờ chạy fadil thì nhỏ mà SA thì quá tầm.
Iem phấn đấu cờ la da thôi ah. Thực ra, e cũng tính toán chở khách bằng xe anh ấy thân thiện môi trường, êm, hết nhiên liệu thì cứ vào vinmark sạc ké. Chắc cũng kinh tế.
Mấy hôm nay vắng vẫn phải xách xe ra ngồi ngã tư, đen hôm nay thì bị đuổi về rồi ah. Chán !

wunomint

Xe tải
Lại câu chuyện ông anh em, bà chị em kiểu rất điển hình ở OF. Chính quyền địa phương vận động chứ có đè cổ ra đóng đâu??? Còn các cơ quan nhà nước họ phát động ủng hộ 1,2 ngày lương thực tế lấy theo lương cơ bản cũng chẳng đáng bao nhiêu.
Thì ông anh chẳng nhẽ lại nói là bà chị ah cụ :D. Không đóng góp thì khó dễ với địa phương lắm.
Vấn đề ngừoi nhà nước hầu hết là bị auto trừ, nhưng nó là tiền của họ không thể làm thế được.
Công ty tư nhân thì cũng vận động theo kiểu nhà nước , chủ yếu khối văn phòng , cũng ít ai dám ý kiến gì.
Cứ nhắn tin ủng hộ CV n gửi 1407 mới thực chất là tiền ngừoi muốn ủng hộ.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Hóng các cụ vật nhau, nhưng đề nghị đều đeo khẩu trang =))

Buileduytoan

Xe tải
Không biết được a Vượng đóng thuế như thế nào, Cũng chẳng cần biết ăn những gì, chơi gì, ngôi nhà đẹp ra sao .... Nhưng trong lúc xã hội khó khăn thế này mới biết được anh cũng chơi rất đẹp với đồng bào. Ai nói gì mặc, chắc sắp tới e sẽ lại quả làm 1 con vinfast vì tinh thần Việt !
Em chẳng quan tâm xem Vượn tài trợ ntn, bởi ắt hẳn tài trợ có mục đích và tài trợ chừng đó đối với tập đoàn tỷ USD cũng hết sức bình thường. Cơ mà nhing PIC thứ 1 nhìn y chang 1 bức hình đâu đó của lão Tập. Mịa giống nhâu thế chứ lỵ.

Patriots

Xe lăn
Vậy bao nhiêu công ty nước ngoài ví nhưToyota đấy nó cũng hốc nhiều đấy , mà đã nôn ra cái gì chưa ?. A Vova 1 mình giúp hơn cả xã hội góp mấy tuần đấy. Mà xã hội này đâu phải 1 mình a Vova hốc đâu. Chuyện gì ra chuyện đó. A đóng góp đc vậy trong hoàn cảnh này là quí trọng lắm rồi. Đừng nói a ấy vì sẽ đc cái nợ cái kia. Ko có gì chắc với suy luận đấy cả. Chỉ mấy ô loser mới có tư duy hẹp hòi và ích kỉ vậy
Toyota nó không hốc đất xây chung cư, phân lô, đất đó là máu của các anh Hùng liệt sĩ đã đổ xuống. Đất có qua đấu giá mình bạch không, cáo bạch ở đâu và một m2 xây dựng là bao nhiêu? Bây giờ đã cho bọn Nhật vào rồi đấy. AVG cũng bắt đầu từ việc không mình bạch

Bánh Xe Mòn

Xe tải
Vượng hốc bao nhiêu nhờ các cụ rồi, giờ đúng dịp Tổ quốc cần các cụ hất hàm cho nôn lại 1 tí còn phải cảm ơn thật lực chứ lỵ,
E cùng suy nghĩ với cụ. Nhưng qua đây mới thấy a ý cũng chơi đẹp đúng k cụ.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Toyota nó không hốc đất xây chung cư, phân lô, đất đó là máu của các anh Hùng liệt sĩ đã đổ xuống. Đất có qua đấu giá mình bạch không, cáo bạch ở đâu và một m2 xây dựng là bao nhiêu? Bây giờ đã cho bọn Nhật vào rồi đấy. AVG cũng bắt đầu từ việc không mình bạch
Em có bị hoa mắt không ợ, ofer đã có nhận thức đến tầm cao dư này rồi ư =)), hài kịch mà xuất hiện thoại dư này là cao trào cmn roài...

Kem Béo

Xe tải
các đại gia đều làm được như anh V thì tốt quá. Nói đâu xa chị gì bán nước sông Đuống ấy, những dịp như này có thấy bỏ đồng nào ra đâu.

Bright Đinh

Xe máy
E tự nhận mình không trong sạch tử tế gì, chỉ là e đếch có cơ hội vụ lợi nên e vẫn ủng hộ bác V mặc dù k thick chơi đồ a V . cụ nào bảo mình trong sạch tử tế dơ tay em ạ phát.. Chắc bác V chưa kịp lốp bi các cụ of nhà mình

hanoii30

Xe tải
Em có bị hoa mắt không ợ, ofer đã có nhận thức đến tầm cao dư này rồi ư =)), hài kịch mà xuất hiện thoại dư này là cao trào cmn roài...
Chuẩn cụ à. Giờ em đã hiểu tại sao có mỗi con ông Hạnh Nguyễn đi chuyên cơ về mà các cụ nâng lên điển hình tiên tiến như là ai ở nước ngoài cũng sợ bay chuyên cơ về hết. Bay chuyên cơ mà như em bắt xe buýt lên Bờ Hồ lúc chưa có dịch vậy

Bánh Xe Mòn

Xe tải
Từng ấy tiền là nhiều lắm ấy! Cụ nào kinh doanh thì rõ, các cụ buôn bán ntn, cuối tháng chả nợ ai mà có tiền mặt (lưu ý là tiền mặt) sau khi trừ tất tần tật chi phí là cực kỳ quý đấy.
Mà cho là cho tiền mặt mới là ghê, nhiều doanh nghiệp to đùng mở két ra chưa quá nổi vài tỉ.
Cứ đóng góp cho cộng đồng là cổ vũ đã!
Đúng ạ, tổng tài sản có thể rất cao nhưng 111 và 112 nhiều khi bé tí. Nhưng e cũng đang nghĩ là cụ ý ủng hộ tiền mặt thật hay là bao gồm cả giá trị vật chất như nhân lực vật lực hệ thống bệnh viện và hệ thống nhà nghỉ khách sạn hiện đang vắng teo quy đổi.

mitdac1819

Xe điện
Mệ, Coca cola vào VN mấy chục năm, hốc bao nhiêu đất, đã đóng thuế cho NN được đồng nào chưa, hay toàn chơi bài kê khống giá nguyên liệu, khai lỗ, bóp chết liên doanh trong nước để thâu tóm đất, kinh doanh trên đất VN bao nhiêu năm, thu bao nhiêu tiền, đã đóng góp gì cho nhân dân, đất nước Việt Nam chưa. Nhà tôi cũng chả dùng đồ gì của a Vượng, chả bênh gì anh í, nhưng trong các anh to, anh ấy chơi khá đẹp, năm kia, không có anh ấy thì dân Việt đến WC còn chả có mà xem

Bánh Xe Mòn

Xe tải
Em biết có những đợt phường đi thu tiền ủng hộ tự nguyện các quỹ. Ông anh em bán hàng ở phố kinh doanh được nên đuoc vận động đóng nhiều hơn . Sau lưng kêu như vạc. Họ cũng xót tiền nhưng vì còn làm ăn nên cũng phải đóng .
Có nơi còn bị tự trừ ngày công góp tiền ủng hộ các sự việc, âu cũng từ túi tiền ngừoi lao động.
Thực tế là như thế đấy cụ ạ, ăn lộc của xã hội thì phải đóng góp lúc bất ổn thế là phải tình phải nghĩa. Nhưng vấn đề là cũng nhiều thằng ăn lộc mà k chịu chơi đẹp ý ạ. Cơ quan e thì k trừ lương mà kêu gọi ủng hộ tùy tâm 1 ngày lương, e thấy mh còn may mắn vì dc trả lương lúc này nên rất vui vẻ thực hiện.

Meo Meo Meo

[Tịch thu bằng lái]
Xin lỗi các cụ. Giữa sai với đúng các cụ nào chê Bác Vượng em xin nói thẳng. Các ông chưa đủ tầm phán xét. Thêm nữa. Khi nào ủng hộ được như họ hãy chê bai. Ngồi đấy mà tỏ ra mình hiểu biết hay châm biếm. Toàn loại anh hùng bàn phím

Bánh Xe Mòn

Xe tải
Doanh nghiệp nhà nước và hành chính sự nghiệp hình như thích tự trừ 1 ngày lương của người lao động thì phải, trong khi công ty tư nhân thì họ phải tự cân đối nguồn để thực hiện đóng góp :D
Không cụ ạ, bên Khối NN văn bản thông báo và việc thưc hiện đóng góp vẫn dựa trên tinh thần tự nguyện.