[Funland] Người giàu tiêu tiền !

edc

Xe lăn
Từng ấy tiền là nhiều lắm ấy! Cụ nào kinh doanh thì rõ, các cụ buôn bán ntn, cuối tháng chả nợ ai mà có tiền mặt (lưu ý là tiền mặt) sau khi trừ tất tần tật chi phí là cực kỳ quý đấy.
Mà cho là cho tiền mặt mới là ghê, nhiều doanh nghiệp to đùng mở két ra chưa quá nổi vài tỉ.
Cứ đóng góp cho cộng đồng là cổ vũ đã!
Ông chủ nói chỉ có chuẩn. Cứ phải nhìn thấy tiền mặt :D

anyee1

Xe hơi
Hehe em thấy cụ ấy phân tích hay quá nên thắc mắc thôi. Cụ thấy là đẳng cấp à???? Hay đấy. Chia sẻ với cụ luôn là em đi wave tầu, nhưng dịch khó khăn quá bán rồi mà chưa đóng góp chống dịch được đồng nào nên không dám bàn chuyện đóng góp của tỷ phú
Cụ ơi nó thực tế vậy. Mình nói to người ta bảo ghen ăn tức ở, cần chiêm nghiệm để học hỏi thôi.người giàu tiêu tiền rất khác.

xe_loi2608

Xe hơi
Ủng hộ mấy trăm tỷ cả tiền mặt lẫn hiện vật mà vẫn còn bị rè bỉu. Độ bỉ của một số ofun đạt đỉnh thế giới cmn rồi
Không sao cụ ah, trời đày đôi mắt hình cái búa nên nhìn đâu cũng thấy đinh. Sống thế khó thanh thản lắm !

xuantien_mobis

Xe lăn
Các cụ nói của một đồng công một nén hay một miếng khi đói bằng một gói khi no. Lúc xã hội đang khó khăn như thế này mà ông ấy làm được vậy còn quý hơn nghìn lần bọn ngụy quân tử hoặc bầy đàn sủa thuê. Bất kể ông ấy có mục đích gì sau chuyện này đi chăng nữa, khoản đóng góp này nếu sử dụng đúng mục đích cũng giúp cho CP và người dân khối việc.
Đừng có đem lòng dạ tiểu nhân mà so bì với người quân tử.
Em nhất trí cao với Cụ ạ

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng rất muốn nghĩ trong sáng như cụ nói, nhưng bản chất con người méo thay đổi được, hầu như(chứ không phải là tất cả) đời không như là mơ, nuốt nhiều quá rồi phải nhả bớt ra chứ không thì hóc trợn mắt lúc nào không biết, một chuyến tàu bay chỉ là hạt cát trong sa mạc so với số tiền ăn cướp của đồng bào ở U trước đây...
Dù sao một đồng bỏ ra lúc này cũng rất quý giá...
Kể ra mà thu hồi được tiền của bọn tham nhũng cũng dăm chục nghìn tỉ thì tốt biết bao...
Cụ cho thông tin còn không thì là vu khống người khác, luật ANM bảo thế :D

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Thông gin thì có nhiều lắm lắm cụ ạ, nhưng nói ra thì thớt này bay trong nửa nốt nhạc, chỉ có một điều là những đồng bào còn bám trụ lại ở U đến giờ phút này đều có thâm niên học tập và lao động trên dưới 30 năm đấy ạ, không ít người trong số họ (nhà em cũng có dăm người ) đã mất hết những đồng tiền xương máu, mồ hôi nước mắt của họ cho người giàu nhất VN đấy, em chỉ nói đến thế thôi ạ.
Em lót dép hóng phim full hd không che, trailer có vẻ ly kỳ =))

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Anh ấy quật lại quả tương tự AVG bằng cho cả đời
Cụ có bằng chứng gì về liên quan giữa Vin với AVG? Em hỏi không biết mệt mỏi ở các thớt nhá hàng như cụ mà mấy con mẹ bán hàng nước chè nó không nói =))

phihanhgia

Xe container
Một đại gia có học và biết tiêu tiền có ý nghĩa.

TSTA

Xe container
Có thể trong 90 tr người Việt, có nhiều người có khả năng hoặc hơn anh V, nhưng thiên mệnh thuộc về anh ấy. em và các cụ không có thiên mệnh thì nên ủng hộ. Em rất tin tưởng vào người như anh V hoặc một cụ tư nhân có tiềm lực làm công nghệ, 10 năm nữa sẽ thấy.
Suy nghĩ của cụ rất phóng khoáng. Rất lạ. Em dự ngoài đời cụ rất thú vị.

sleeping

[Tịch thu bằng lái]
Đây là sao nhỉ?

hanoii30

Xe tải
Những cái này cũng ko nói lên điều gì. Khi cụ là Bigboss của cả chục nghìn nhân sự thì những trường hợp bắt buộc phải cho nghỉ, các nhân sự buộc phải cắt giảm nó sẽ nhiều lên. Trong số đó chỉ vài % bày trò thì đã có rất nhiều câu chuyện khác rồi

sleeping

[Tịch thu bằng lái]
Những cái này cũng ko nói lên điều gì. Khi cụ là Bigboss của cả chục nghìn nhân sự thì những trường hợp bắt buộc phải cho nghỉ, các nhân sự buộc phải cắt giảm nó sẽ nhiều lên. Trong số đó chỉ vài % bày trò thì đã có rất nhiều câu chuyện khác rồi
Khi phải thu hẹp kd, sx thì có quyền cắt giảm nhân sự, Nhưng ép nhân viên nghỉ việc, không hỗ trợ, bồi thường thì là bất nhân, bất nghĩa, đáng khinh.

hanoii30

Xe tải
Khi phải thu hẹp kd, sx thì có quyền cắt giảm nhân sự, Nhưng ép nhân viên nghỉ việc, không hỗ trợ, bồi thường thì là bất nhân, bất nghĩa, đáng khinh.
Vấn đề là tính chính xác của câu chuyện mà cụ lấy thông tin đưa ra đến đâu?Nếu cty làm sai thì đáng bị chửi, nhưng nhân viên vi phạm kỷ luật bày trò thì lại khác

xe-tac-to

Xe tải
Dù sao lúc này thì đó cũng là việc tốt. Việc đó nên làm, rất đáng quý. Đó là cách tiêu tiền có toán tính của nhà làm kính doanh.

.......vẫn là cho để kiếm Tiền.......

smallcarvn

Xe buýt
Cháu thấy nhiều cụ có vẻ hằn học thế. Nên hưởng ứng điều tốt người ta làm và đấu tranh với cái xấu của họ. Đừng có thói thấy họ sai rồi bị dọa nạt hay đút tiền là im. Đến lúc thấy họ làm tốt mới hẳn học thì kém xa người ta lắm.
Trên OF nhiều thành phần như vậy cụ à.
Có câu "giàu bị ghét, nghèo bị khinh, thông minh bị diệt".
Ngoài lề chút: Ngày trước em thấy cứ chê xe vinfast dán chữ vinfast ở giữa đuôi xe xấu, giờ em thấy các hãng đang đều làm như vậy thì lại thấy mấy ông ấy in re.

Cái này có thật à cụ?
Vấn đề là tính chính xác của câu chuyện mà cụ lấy thông tin đưa ra đến đâu?Nếu cty làm sai thì đáng bị chửi, nhưng nhân viên vi phạm kỷ luật bày trò thì lại khác
Mấy thể loại lượm dẫn chứng tào lao trên facebook thế này có giá trị gì đâu cụ? Cụ có tin câu chuyện cụ kia đưa ra là có thật 100% không? Còn em thì chả tin % nào.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có nắm thông tin chính xác của status không hay cụ chỉ lấy về từ fb? NLĐ bị ép nghỉ oan sai không biết kiện à cụ?

Cụ có nắm thông tin chính xác của status không hay cụ chỉ lấy về từ fb? NLĐ bị ép nghỉ oan sai không biết kiện à cụ?
Thôi cụ chấp làm gì mấy thể loại đấy, bỏ qua đi cụ.
Nhắc mới nhớ dạo này chả thấy mấy thể loại vịt xanh vịt đỏ đâu, cảm thấy cứ thiếu thiếu.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Thôi cụ chấp làm gì mấy thể loại đấy, bỏ qua đi cụ.
Nhắc mới nhớ dạo này chả thấy mấy thể loại vịt xanh vịt đỏ đâu, cảm thấy cứ thiếu thiếu.
Haiz, vịtxanh tháo bánh, thỏ móm thu bằng lái mất roài :(