[Thảo luận] Người đẹp nhưng văn hóa giao thông chưa đẹp!

viettan333

Xe tải
Kụ giựt cái title là Người Đẹp, thế mà đến lúc tả cảnh thì lại ra là Vịt chặt chân. Chán kinh :)

adidaphat

Xe tăng
Thú thực, em đi đường nhiều lần gặp cảnh phụ nữ trẻ xinh đẹp thiếu văn hóa giao thông rất nhiều mà nhiều lúc bất bình.
Nhân chuyện cụ chủ thớt em cũng xin kể chuyện em gặp cách đây mấy hôm để chia sẻ với các cụ
Lúc đó khoảng 7h tối em và vợ đi ăn về đến lối sang đường gần Cục tần số vô tuyến điện trên đường Trần Duy Hưng có 1 em gái đi xe đạp mặc đồng phục học sinh (chắc học lớp 8 or 9) rẽ từ bên kia đường để xuôi theo chiều hướng Cầu Trung Hòa ---> Big C.
Lúc đó xem em ở đằng sau còn cách xe em này khoảng 10m thì bất ngờ một em chân dài đi xe SCR vượt lên xe em (tốc độ khoảng 50-60km/h) vượt qua em xe đạp thì đuôi xe SCR quệt vào đầu em bé đi xe đạp làm em nó ngã xoài ra đường.
Con đi SCR kia còn quay lại nhìn thấy em nó ngã mà không thèm dừng lại xem thế nào mà phóng vụt đi luôn. Lúc đó vợ chồng em xuống đỡ em bé đi xe đạp lên mà thấy thương vì em nó ngã đau ko đứng dậy được sau đó vc em với mấy anh bảo vệ quán MONAZA đỡ em ý vào ngồi nghĩ ở vỉa hè, lúc sau còn thấy em ý rơm rớm nước mắt chắc là đau lắm.

Có lần em đang đi đúng trên đường 1 chiều mà có đứa nó đi ngược đường 2 xe suýt va chạm nhau. Thế mà nó ko biết xấu hổ còn giương mắt lên quát em "đi kiểu gì vậy", em bực quá mới nói lại (tại em ko đành hanh đc mà chỉ nói nhẹ nhàng) ''Đố biết đi kiểu gì đấy" xong rồi đi luôn.

wildcat74

Xe điện
Có lần em đang đi trên vỉa hè LTK, bị 1 em gái xinh tươi phi em Audi từ Pacific ra mém 1 tý là phạng vào người. May mà nhanh chân nhảy lên thềm kịp- bị em ấy nườm cho 1 phát cháy cả lông mày!

Lete

Xe buýt
Cụ cứ nghĩ rằng óc em đó tỉ lệ thuận với chiều dài chân và váy.:((

thichchoi

Xe buýt
chưa lâu lắm, em đi 2b bị 1 người đi bộ sang đường không quan sát, tí nữa húc vào em người đó quay lại "xin lỗi anh" làm em giật mình vì đã lâu quá rồi không được nghe câu này khi tham gia giao thông - bây giờ xin lỗi nhau quả là hiếm, mặc dù em rất hay nói câu này mà chả mấy khi nhận lại.

Còn chuyện nữa, hôm qua ở ngã tư Điện biên Phủ - Trần Phú, 1 mợ (cỡ U0) lái yaris rẽ trái thấy xe em đi thẳng tới mà cứ lao vào rẽ, lúc đó xe em đã qua gần hết nên mợ đó chả thể đi tiếp được nhưng lại chặn đầu xe em, kết quả 2 xe đều không đi được, mợ này cứ thế ngồi ôm vô lăng nhìn em, sau vài phút em nghĩ thôi thì nhường, em đành phải lùi nhường mợ đó đi trước, mặc dù sau xe em rất đông, còn phía mợ đó chả có ai cả và nếu phải lùi mợ đó chỉ lùi vài chục cm, còn em phải lùi cả mấy met. Cái cách tham gia giao thông (mọi người vẫn gọi là văn hóa giao thông ý ) của người Việt quả thật đáng kinh ngạc, không đoán được và rất bất ngờ.

Vì thế có câu : "Người Mỹ sợ người Nhật vì người Nhật nói là làm, Người Nhật sợ người Trung quốc vì người Trung quốc không nói cũng làm, người Trung quốc sợ người Việt Nam vì người Việt nói 1 đằng làm 1 nẻo" :D

Vuvit

Xe tăng
Váy ngắn, chân ngắn, suy nghĩ ngắn => cách ứng xử cũng ko kém

Mec 29Z 1113

Đi bộ
Đèn xanh em kéo ga đi tiếp mà thấy trong lòng thật buồn, buồn vì cách ứng xử của cố gái kia, buồn vì thái độ bàng quan trong văn hóa giao thông của cộng đồng.
Công nhận thái độ của mọi người xung quanh đáng buồn thật đấy, chắc cũng do tâm lý sợ hệ lụy do giúp đỡ người khác mà ra.

Còn về cách ứng xử của cô gái, nhìn với con mắt độ lượng đi bác, mình giúp đỡ người ta đâu chỉ vì câu cảm ơn hay xin lỗi.

Thêm vào đó, có thể cô gái chưa hoàn hồn nên chẳng nói được lên lời, chứ ko phải cô ấy đầu ngắn, óc ngắn hay tri thức ngắn gì đâu, thể nào cô ấy đi một đoạn rồi mới ân hận là ko kịp xin lỗi và cảm ơn bác, và đến hôm nay vẫn còn ân hận mãi.

Em đây này, cũng hay mặc váy, cũng chân (hơi) ngắn, nhưng nhất định đầu không ngắn tẹo nào, và cũng đã gặp tình huống bất ngờ trên đường, mà đến bây h vẫn áy náy vì ko nói câu cảm ơn hay xin lỗi: Số là, chị em chúng em khi mặc váy mà ngồi 2b thì hay ngồi 1 bên, nên có chiếm diện tích hơn 1 tẹo, xã đội trưởng nhà em lại ko thông cảm cho điều ấy, nên chở vợ 2b cứ hay lách nọ lách kia, bất biết là chân vợ có thể đá vào xe bên cạnh, nên em bực xã đội trưởng nhà em lắm. Hôm đó như thường lệ, em đeo balo máy tính đằng sau, mặc quần và ngồi 2 bên, xã đội trưởng chở bằng 2b, đi đến ngã tư Kim Liên - Đại Cồ Việt theo thói quen lại lách (ko lách để đến 9h mới tới cty ah - xã nhà em giải thích thế), chẳng may cái balo của em bị mắc vào tay lái của chị 2b bên cạnh, kéo em ngã ngửa ra đằng sau (ơn chúa là ngã tư nên cả 2 đi chậm), e hồn vía bay vút lên mây, lại thêm tức chồng nên chỉ kịp gào lên với chồng, chị bên cạnh bình tĩnh hơn, bảo em là balo bị mở khóa ra rồi, kéo lại đi, em chẳng kịp xin lỗi hay cảm ơn chị ấy, đến bây h vẫn áy náy đấy ah.

Em dài dòng tí, chỉ để giải thích đôi điều thôi ah, thôi các bác đừng ném đá e ấy nữa nhé. Và em giải thích thêm nữa là e đã tổng công kích xã đội trưởng vụ lách rồi, xã em bây h đi xe (cả 2b và 4b) đều rất ngoan, nhưng để phục vụ cái ngoan đó đã từ chối chở vợ đi làm

3_banh

Xe điện
Chắc tại cụ đẹp giai quá, mà ai bảo cụ cứ nhìn vào chân người ta /

tuanzs

Xe container
Thấy anh đẹp giai quá nên em mải ngắm mới ra nông nỗi,lúc í iem đau lắm, ngã lên xe của anh rồi mà anh lại xuống tấn hất văng em ra người đâu mà thô bạo thế không biết....

Laixe

Xe tải
Chính ra cụ gọi với theo "Anh xin lỗi vì em đổ xe vào người anh nhé" hoặc "Cảm ơn em đã đổ xe vào người anh nhé"... mới chuẩn cụ ạ.

haivanphe

Xe container
Chuyện cũng đã lâu rồi, khoảng 2 năm trước đây, trên đường đi làm về, qua Ngã ba 2 Bà Trưng Hàng Bài, em đang đi 2B thì còn Spacy đi sát đằng trước tự dung phanh khựng lại, em cũng giật mình phanh theo. Nhưng vì đột ngột quá nên có va vào đằng sau xe Spacy. Người đằng trước ngoảnh ngay mặt lại, kéo khẩu trang xuống thì hóa ra là một em trẻ trông khá hay ợ. Cô ấy mắng ngay vào mẹt em, nguyên văn: Tại sao anh lại đâm vào ....ít em? Mình đang tức mà nghe câu nói đó thì hết cả tức, cười phá lên: Ôi anh xin lỗi em, anh đâm nhầm, thế có làm sao không hả em?. Cô bé thấy mình cười biết ngay là bị nói hớ, mặt đỏ lên lại càng luống cuống, trích nguyên văn: Anh nhìn xem cái *** nó có bị làm sao ko?, em lại càng phá ra cười : cái ..ít của em vẫn còn nguyên, đuôi xe của em cũng còn nguyên, lần sau đừng phanh gấp như thế nhé. Thế rồi cả hai lên xe đi tiếp, mấy hôm sau, lại gặp nhau trong thang máy, hóa ra em ấy làm ở trong cùng tòa nhà với em. Đến bây giờ thỉnh thoảng gặp nhau em vẫn hỏi thăm về cái ...ít của em ấy.

Audi A6

Xe tải
vâng, nhiều chân dài văn hóa ứng xử cũng kém lắm.

Cụ đi đổ xăng bằng 2 bánh hay rút tiền thì biết. Mấy em ko bao giờ biết xếp hàng là gì.
Vâng, cụ nói chuyện đi đổ xăng em cũng thấy bức xúc nữa. Các cây xăng thường xuyên đông đúc nhưng nhiều vị vào nói mua 50K, khi nhân viên đang bơm xăng thì không chịu móc tiền luôn cho nhanh, lại chờ người ta bơm xong rồi đóng nắp bình, khóa yên cắm chìa khóa điện rồi mới mở túi lấy tiền. Một loạt các động tác rất mất thời gian, thay vì móc tiền trong khi nhân viên bơm xăng và dắt xe ra khỏi vị trí rồi hãy làm những việc khác, để bao nhiêu người khác phải chờ, chẳng có ý tứ gì cả.

nambombom

Xe buýt
Hay cho câu "...váy ngắn (nhưng chân cũng hơi ngắn)..." Thế mà cụ kết luận là người đẹp. Em dự là "người đẹp" cũng định lên tiếng cảm ơn cụ, nhưng tại vì cụ dừng hình "pause" lâu quá rồi mới đến công đoạn đỡ nàng dậy cho nên với cái đầu của một cô nương thì chỉ 1 tíc tắc đã có thể xử lý vô số thông tin, đặc biệt là những thông tin có tính thắc mắc. Kết quả xử lý thông tin đưa ra toàn kết luận tiêu cực nên cụ bị mới bị đối xử như vậy. Em mà như cụ, em giả vờ ngã hẳn ra cho nàng đổ xe theo rồi nhào vô gỡ nàng dậy, có khi lại ăn điểm.

mrtuanthanh

Xe tải
Cái thời buổi ý thức không bằng con ruồi bác chấp làm gì hả bác, em cũng bị như bác tông bẹp cả *** quay lại mà mặt còn câng câng nhìn mình như vật thể lạ ( con là 1 iem xinh tươi )

Xsara

Xe tăng
Cụ" số hưởng" thế mà lại từ chối,coi cái xe quan trọng hơn người đẹp lẽ ra phải bỏ xe đỡ em nó thì chuẩn luôn:)>-

Billduy

Xe tăng
@e váy ngắn: váy ngắn ko nên đi 2B rất dễ mất thăng bằng và lại dễ xuống.....price, chân ngắn thì càng anti 2B nên đi 4B vì chỉ nhìn thấy 50% body trên
@ audiA6: cụ vỡn may chán nếu cụ chạy 4B thì vết lõm phải bằng quả cam mà mông tút lại phải mất tiền triệu, 2B kịch kim chỉ mất 200 kìn

Europe

Xe buýt
Cửa xe em móp linh tinh vì tay lái 2B va vào. Cái gương bị lật nhiều lần vì bị quệt. Thế nên em cứ đi xe Hàn cho lành, xe rẻ, đồ rẻ, dễ thay.

Europe

Xe buýt
Chuyện cũng đã lâu rồi, khoảng 2 năm trước đây, trên đường đi làm về, qua Ngã ba 2 Bà Trưng Hàng Bài, em đang đi 2B thì còn Spacy đi sát đằng trước tự dung phanh khựng lại, em cũng giật mình phanh theo. Nhưng vì đột ngột quá nên có va vào đằng sau xe Spacy. Người đằng trước ngoảnh ngay mặt lại, kéo khẩu trang xuống thì hóa ra là một em trẻ trông khá hay ợ. Cô ấy mắng ngay vào mẹt em, nguyên văn: Tại sao anh lại đâm vào ....ít em? Mình đang tức mà nghe câu nói đó thì hết cả tức, cười phá lên: Ôi anh xin lỗi em, anh đâm nhầm, thế có làm sao không hả em?. Cô bé thấy mình cười biết ngay là bị nói hớ, mặt đỏ lên lại càng luống cuống, trích nguyên văn: Anh nhìn xem cái *** nó có bị làm sao ko?, em lại càng phá ra cười : cái ..ít của em vẫn còn nguyên, đuôi xe của em cũng còn nguyên, lần sau đừng phanh gấp như thế nhé. Thế rồi cả hai lên xe đi tiếp, mấy hôm sau, lại gặp nhau trong thang máy, hóa ra em ấy làm ở trong cùng tòa nhà với em. Đến bây giờ thỉnh thoảng gặp nhau em vẫn hỏi thăm về cái ...ít của em ấy.
Em í có .... xinh hông? hí hí