[Funland] Người dân Philipin với 4.0

quanggialai

Xe điện
Em đã nói là con em em nó chuyên đặt vé đấy Cụ.
Vé giường nằm SG-NT và NT-SG vì có con nhỏ.
Cụ kiểm tra giúp em xem còn vé để em báo nó coi sao ạ.
Kụ lên kiểm tra cho nhanh. Cụ ấy đã hướng dẫn tận tình thế rồi mà.

Em thấy ngày 2 vé trống trơn

Ptuananh8995

Xe buýt
Cụ nói theo kiểu biết tất thế này thì em chịu ạ.
Em đã nói là con em em nó chuyên đặt vé đấy Cụ.
Ý cụ là sao? Cái này như mua rau ngoài chợ chứ có gì cao siêu mà cụ đề cao với lôi người nhà vào đây thế?? Còn trong 5 phút vừa qua thì 3 vé (31,34,35) trong 10 vé kia đã có người đặt rồi.

Còn chuyện em cụ chuyên đặt vé thì đấy là nghề của em cụ, là cần câu cơm, em không tham gia. Giờ lượn phố thấy vẫn còn đầy đại lý mua vé tàu và mua vé máy bay. Các cụ không biết thì các cụ cứ mua. Còn em nói thật mua thì chỉ mất có 2 phút là xong và ai cũng mua được (vô cùng đơn giản). Em chỉ cho người không biết. Các cụ hiểu và làm theo thì các cụ làm (tiết kiệm được tiền cho các cụ). Còn không thì tuỳ các cụ, em không rảnh đến thế.

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Ý cụ là sao? Cái này như mua rau ngoài chợ chứ có gì cao siêu mà cụ đề cao với lôi người nhà vào đây thế?? Còn trong 5 phút vừa qua thì 3 vé (31,34,35) trong 10 vé kia đã có người đặt rồi.

Còn chuyện em cụ chuyên đặt vé thì đấy là nghề của em cụ, là cần câu cơm, em không tham gia. Giờ lượn phố thấy vẫn còn đầy đại lý mua vé tàu và mua vé máy bay. Các cụ không biết thì các cụ cứ mua. Còn em nói thật mua thì chỉ mất có 2 phút là xong và ai cũng mua được (vô cùng đơn giản). Em chỉ cho người không biết. Các cụ hiểu và làm theo thì các cụ làm (tiết kiệm được tiền cho các cụ). Còn không thì tuỳ các cụ, em không rảnh đến thế.

Chuyên đặt vé là để gia đình về chứ không phải để bán.
Tại Cụ dùng từ lanh chanh nên em mới nói thế.

NewsDaily

Xe hơi
sân bóng rổ pinoy 55k chổ ngồi lớn nhâst thế giới

Anh đừng auto nữa bần nông ló khinh . Tụi phi môn thê thao quốc dân là bóng rổ chứ ko phải bóng đá. Còn Việt Nam! Thì 95 t dân mà cái sân bóng có 40 k ghế chưa tính trừ đi 4K vé cho phi . Hỏi bác còn 36 k thì phân phối kiểu nào cho được ???

TrumpVietnam

Xe tăng
E cũng thừa nhận Đường sắt vn có công nghệ kém nhất nhưng mua vé, lấy hoá đơn, thanh toán vượt yêu cầu. Em sài ví điện tử Momo mua vé - thanh toán - tự động gửi hoá đơn VAT về email

Dan du an

Xe ba gác
Thì mình mua vé trên mạng ko văn minh à
Ngồi WC mở đt ra là đặt vé đó thôi, chêck QR code đàng hoàng
Có điều cung < cầu nên sever nào chịu nổi, văn minh cái khỉ mốc gì dân Phi Luật Tân
Đưa ra 20 trang bán xem, nếu vẫn không ok thì 50 trang. Mà vấn đề là đưa ra rất nhiều mức giá đi, tù bình dân đến cao cấp rồi hoàng gia xem, đại khái khởi điểm là 500k, hoàng gia giá là 50 triệu. Đấy buôn đi, phe đi, yêu nước đi, hâm mộ đội tuyển đi

BonBonTT

Xe điện
Đừng nghe con sâu nói, hãy nhìn con sâu nó ăn. Câu này giờ thấy đúng thật

meta99

Xe tải
E cũng thừa nhận Đường sắt vn có công nghệ kém nhất nhưng mua vé, lấy hoá đơn, thanh toán vượt yêu cầu. Em sài ví điện tử Momo mua vé - thanh toán - tự động gửi hoá đơn VAT về email
Hệ thống bán vé của DSVN là do FPT triển khai theo mô hình chia sẻ doanh thu đấy. Trước anh # bắt làm. Còn hàng không thì tất nhiên có lâu rồi.
Cái khác của Phil là nó xã hội hoá công tác bán vé, giao cho bên thứ 3 bán. Có vẻ minh bạch hơn ở ta

omerta77

Xe điện
VFF nó cố tình gây khó khăn hoặc ko công khai minh bạch chứ chọn chỗ rồi trả theo tk như rạp chiếu phim thì có a hưởng gì đâu mà ko làm đc.
Cụ nói chuẩn. Cố tình ko công khai minh bạch vì có tư lợi trong đấy thôi. Chứ cái việc chọn chỗ và bán vé, thanh toán trên mạng mà không làm được thì hóa ra ở VN không có ngành công nghệ thông tin à???
Nhiều cụ cứ viện lý do là do Phi nó ko thích bóng đá nên dễ mua hơn :))

quanggialai

Xe điện
Cảm ơn Cụ.
Còn Ghế ngồi với ghế phụ thôi Cụ.
vâng em mới xem lại đúng thế thật.
còn mấy ghế nghiệp vụ cụ xem đặt tuyến đường dài hơn xem sao. vd đặt SG - ĐN chịu phí thêm chút nhưng đôi khi lại có ghế

mrhaha

[Tịch thu bằng lái]
Bóng rổ thì Việt Nam mình cũng ngon lành Cụ ạ.
Em đi xem SG Heat đánh hay các đội khác sướng tê cả người.
Dù giá vé khá cao nhưng tổ chức bài bản, vui nhộn.
Đáng đồng tiền bỏ ra.
Lại có người bảo dân mình bóng đá là nhất, bóng rổ không quan trọng cho mà xem.
đã nhanh gọn thì cái gì cũng vậy, không có chuyện nhất bên trọng bên khinh

thachnhung

Xe container
Giờ cái gì cũng có thể đặt online và chuyển tận nhà trừ Vé bóng đá ;))