[Funland] Người dân Philipin với 4.0

Nuclear Weapon

Xe máy
Muốn trả lời đúng câu hỏi chủ thớt thì ngoài đọc hiểu còn phải biết suy luận từ hiểu biết bản thân.
Ai chả biết bọn này nó mê bóng rổ hơn bóng đá.
Mà việc bán vé rẻ, nhanh gọn bên nó thể hiện nó chuyên nghiệp, không ăn bẩn...
Liên quan gì đến chuyện vé chợ đen ở Việt Nam?
Cứ ông gà bà vịt, sân 9000 chỗ gào mời bọn nó còn chả thèm xem thì ăn bẩn với ai, giờ 90000 thằng vào mua xem có chuyên nghiệp không :-??

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Chính là việc cung < cầu nên mới xuất hiện tiêu cực chứ sao
Cái sân có 40k chỗ mà có 1tr thằng muốn vào sân cổ vũ thì phân phối vé kiểu téo gì cũng bị chửi cả thôi
Thế thì trả lời thẳng cho chủ thớt là bọn bán vé ở Việt Nam muốn trục lợi đi.
Đừng đem bóng đá bên đó không chuộng bằng bóng rổ để bào chữa.

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Cứ ông gà bà vịt, sân 9000 chỗ gào mời bọn nó còn chả thèm xem thì ăn bẩn với ai, giờ 90000 thằng vào mua xem có chuyên nghiệp không :-??
Đợi tới lúc đó thì hay Cụ ạ.
Gì chứ vé có số ghế, giá rẻ là em thấy ngon rồi.

oto_new

Xe tải
Vn cũng làm được thế nhưng ko muốn làm đấy.
Làm thế cạp đất mà ăn:))

mrhaha

[Tịch thu bằng lái]
Dân nó quan tâm đến bóng đá téo đâu nên mua vé chả dễ. Nhìn nó tổ chức trận bóng ở cái sân vận động tồi tàn huyện Ba cô lốt 8k chỗ ngồi thì biết

Ở Philippines bóng rổ mới là môn thể thao vua
NGAY CẢ BỎNG RỔ NÓ BÁN VÉ CŨNG NHANH GỌN

Trâu cày đường nhựa

[Tịch thu bằng lái]
Vì ở mình có bọn lều báo chuyên nâng bi kích động tinh thần dân tộc qua mấy chiến thắng vùng trũng này, nên mới dẫn đến nạn phe vé nâng giá nuôi béo mấy thằng cò mồi. Có cầu thì có cung, dân tình như đàn gà bị lùa vào cuộc vui carnaval này, mấy ku trẻ trâu mua được tấm vé vào sân cảm giác thượng đẳng vì dân tộc yêu bóng đá hơn cả đám ngồi ngoài, nên mới tạo nên tình trạng khó khăn ở VN như vậy.
Người yêu thể thao chân chính ngồi nhà cổ vũ xem ti vi, nói không với đua xe, rú rít ngoài đường khi thắng các " kỳ phùng địch thủ" dạng như: Phi, Miến, Mã, Lào Căm ( Thailand thì còn tạm châm chước được)
Còm cụ đã phần nào lột tả đc phần nào bản chất
Tranh nhau mua kêu gì, cung vé < cầu vé nó mới xuất hiện hiện tượng phe vé, tiêu cực chứ. Cơ quan nào cũng đề xuất mua vé theo đường công văn để rồi "tuồn" vé "bán chui" ra ngoài- 1 dạng tham nhũng vặt :))
em chỉ muốn về thực tế 0.0
Đấy, cụ chê dân Phi mà nhìn nó xem, nó đâu cần cả chính phủ, cả xã hội kêu gào 4.0 mà cái web bán vé ai cũng kêu lởm, cách làm việc thì càng lởm hơn!
Thì dân nó có quan tâm đến bóng đá (cung vé > cầu vé) téo đâu nên đặt mua cái vé chả dễ à

Đầu tư 1 cái sever băng thông khủng, cả năm bán vé có vài trận chẳng thằng AQ Liên đoàn nào nó làm thế cả
Cụ nói thế nào..... Vff mà bán vé kiểu phi thì chẳng có hiện tượng xếp hàng như hiện nay
Cụ nói như hạch.
Thế dân mình quan tâm hơn thì có khá hơn không?
hế nên bọn Phi Đutêtê còn khuya mới dám mơ lên cnxh

--Lamborghini--

Xe cút kít
Không phải việc dân quan tâm bđ mà cách nó bán vé cụ ạ, nhìn nó bán vé mà thấy hiện đại văn minh quá! Bọn vff nó muốn ăn tiền nên không bán minh bạch như vậy!
Thì dân nó không quan tâm nên mới vậy :)
Chứ mà như mình thì cũng vậy :)

Mr.Chem

Xe điện
Đơn giản thế cũng so.
8 ngàn ghế của nó chỉ có 80 người Phil quan tâm hỏi mua, trận méo nào cũng vậy vì món bóng chân bên nó không thèm xem thì nó phải nghỉ cách: bán tại sân; bán tại rạp chiếu phim; bán tại chợ; hoặc hình thức thối tiền thừa mua rau bằng vé xem bóng đá.
Còn nước ta thì ngược lại: hơn 40 ngàn ghế ở Mỹ Đình nhưng lượng người vào bao nhiêu, dạ thưa cũng phải 40.500 người lao vào. Em bỏ tiền mua vé nhưng vẫn phải chia sẻ nửa cái ghế cho 1 ông nào đó lạ hoắc mà em chắc chắn là không có vé. Hay như việc nhiều người bỏ 1 gấp đôi hay 1 gấp ba tiền mua vé chợ đen, có cung ắc có cầu thôi.
Nói chung là trước khi phê phán cái gì đó thì cũng nên nghĩ cái.

Anh đừng auto nữa bần nông ló khinh . Tụi phi môn thê thao quốc dân là bóng rổ chứ ko phải bóng đá. Còn Việt Nam! Thì 95 t dân mà cái sân bóng có 40 k ghế chưa tính trừ đi 4K vé cho phi . Hỏi bác còn 36 k thì phân phối kiểu nào cho được ???
Cụ không thấy hiện tại bọn vff nó đang bán vé à? BÁN chứ không phải phân phối nhé. Mà cách bán của nó thì kém xa philipin nhiều. Riêng việc áp dụng cách bán của Phi vào Vn hiện tại cũng có chi phí thấp và hiệu quả hơn cách hiện tại ( chỉ mỗi tội bonk vff không tham nhũng được thôi)!

cunglatruong1

[Tịch thu bằng lái]
Cụ không thấy hiện tại bọn vff nó đang bán vé à? BÁN chứ không phải phân phối nhé. Mà cách bán của nó thì kém xa philipin nhiều. Riêng việc áp dụng cách bán của Phi vào Vn hiện tại cũng có chi phí thấp và hiệu quả hơn cách hiện tại ( chỉ mỗi tội bonk vff không tham nhũng được thôi)!
e nghĩ đơn giản thế này. với lượng cầu của bộ môn bóng đá VFF có phân phối kiểu nào cũng k đáp ứng được .
cá nhân e thấy VFF quá cầu thị rồi.
hy vọng sân hàng đẫy xây lớn lớn tí bét cũng phải 100k ghế. 40k ghế như Mỹ Đình ko ổn với lại Mỹ đình phong thuỷ kém quá.

cunglatruong1

[Tịch thu bằng lái]
Cũng đc đồng hồ đo cường độ dòng điện nv là chuẩn rồi
Còn đồng hồ đo áp suất gas410a từ 120-140 psi (~8-8.5 bar) là ok
Điều hòa ăn bớt (inverter nguồn ở indoor) nên nv là ổn rồi :))
hic . thanks cụ. lúc e mua 9t9 trong khi đó con pana kế bên cũng inverter cũng 1 ngưa có 9t1 mà e chon LG.:(.

cunglatruong1

[Tịch thu bằng lái]
Thế là gặp phải thằng thợ lởm nó đấu tắt rồi :))
Hình của cụ e dự là máy 9000btu
đấu tắt là sao đấu chuẩn lại thế nào bác . để chủ nhật e kêu thợ vệ sinh nhờ nó làm lại.

cunglatruong1

[Tịch thu bằng lái]
Điều hòa em khoái hàng nội địa chữ giun dế hơn :))
Quan điểm của e : Cụ ít xèng thì chơi đh Tàu cho e, đừng chơi kiểu nửa mùa ntn :))
Gas410A áp suất nó cao 120-140 psi ko như gas22 có 60-80 psi
Cụ cứ lấy 7000 đồng/psi là ra xèng nạp 1 bình gas điều hòa thôi mà :))
hôm sau e mua daikin cho chắc răng. mua LG đắt hơn mà vẫn bị mang tiếng hàng chip.:(
dòng đậm là sao bác.

Cubeanvietnam

Xe tải
Em thấy khán giả vào sân vì bóng đá ít hơn là vào sân vì sỹ diện và để "chếch in" với cả "lai chim" trên pê tê bốc, nên tình trạng găm vé sẽ còn diễn ra dài. 40.000/100.000.000 thì tỷ lệ quá bé nhỏ. Kêu gọi tẩy chay cũng vô ích mà thôi. Đấy các cụ thấy đấy, mới thắng Lào với Cam mà đã "đi bão" ầm ầm. Đến sân cũng chỉ là cái cớ:D

Vingovietnam.vn

Xe hơi
Em vừa xem chuyển động vtv24 thấy việc phóng viên VN mua cái vé bóng đá: nhanh gọn, hình ảnh chọn chỗ đầy đủ, thông tin chi tiết với giá 50k/vé. Em không hiểu bên Philipin họ có hàng ngày nghe 24/24 việc chính phủ và người dân phải tham gia 4.0, sống cùng 4.0 hay không?? Mà em thấy họ đang sống hoện đại và văn minh quá. Trong khi ở cái xứ thiên đường đáng sống VN này, ngày qua ngày, 1 năm nay em 24/24 nghe, nhìn, thấy xung quanh hô hào 4.0 mà cái vé xem bóng đá phải xếp hàng mửa mật, hình thù cái vé hay thông tin sân bãi cũng không đủ. Phải chăng 4.0 chỉ là nói mồm ở VN????? Sự thật là chúng ta đang ở thời kỳ 1.0!!!!
Bây giờ Cụ mới biết à

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Đương nhiên là độ cuồng nó có liên quan tới bán vé rồi
Dân Phi nó téo cuồng bóng đá nên cũng téo quan tâm đến việc phải có vé vào sân bằng đc r như ở xứ Vệ
Hỏi thật Cụ có thường vào sân xem bóng đá không?
Đừng nói đến ĐTQG đá nhé.
Sân Thống Nhất giải nữ, giao hữu hay các giải trẻ có ma nào coi đâu.
Giỏi lắm cũng vài trăm đến 1 ngàn người.
Thế mà nó vẫn đẻ ra 100-200 cái vé mời ở A1.
Khách mời không thấy toàn thấy bọn phe vé bán vé chợ đen.
Đấy, em lấy dẫn chứng cụ thể cho Cụ thấy bọn nó ăn bẩn ntn.
Đừng đem lý do bọn Phi nó không bẩn do dân nó không thích bóng đá.

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
NGAY CẢ BỎNG RỔ NÓ BÁN VÉ CŨNG NHANH GỌN
Bóng rổ thì Việt Nam mình cũng ngon lành Cụ ạ.
Em đi xem SG Heat đánh hay các đội khác sướng tê cả người.
Dù giá vé khá cao nhưng tổ chức bài bản, vui nhộn.
Đáng đồng tiền bỏ ra.
Lại có người bảo dân mình bóng đá là nhất, bóng rổ không quan trọng cho mà xem.