[Funland] Người đàn ông tự nhận "tao là tiến sĩ" chửi bới, xúc phạm cán bộ trực chốt, lớn tiếng thách thức "bắt đi, cứ chờ đấy"

hrvs

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung có quen biết hoặc trong ngành thật thì họ hành xử khôn lắm cụ, chỉ số ít bọn ngu thôi còn lại fake thì cực ngu nên mới chết :))
ĐƯơng nhiên rồi, trong hay ngoài ngành mà người có học vấn, văn hóa thật sự ko ai ra oai hống hách ngạo ngược thế. Đơn giản những thể loại hống hách lởm như thèng TS fake này ko bao giờ leo lên dc chức cao cả.

hrvs

[Tịch thu bằng lái]
vâng người có quyền họ cũng biết hành xử kể cả với cấp dưới và quan trọng là họ k dùng quyền uy của mình để ra oai đối với 1 việc k nặng nề lắm, coi như mình là 1 công dân vi phạm và giải quyết cho mình dc việc và ae lính lác họ vẫn vui
Đời là thế mà. Hôm trước trên OF có 1 nick ko TS dân miền lúi thì lại thích ra oai vs em nv cây xăng, hạch sách khi ẻm ko chịu đóng/ mở nắp xăng giùm cho đỡ bẩn tay chủ xe :D . Suy cho cùng là con người có dc giáo dục hay không thôi ;))

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Phạt tiền chỉ 1 lỗi là nhẹ hều. Ý e là phải cộng nhiều lỗi lại thì mới ra tấm ra món.
Em chưa biết đã cộng hay chưa, đã ra tổng hình phạt chưa. Nhưng theo như báo đăng thì vụ này không xử lý hình sự.

Duchai80

Xe buýt
"Tao là VTV" đã xin lỗi cơ quan chức năng và rất hối hận rồi các cụ nhé.
Chắc là xử hành chính thôi.
Sao CA không giam 1 đêm cho muỗi đốt cho bớt tinh tướng các cụ nhỉ?
Nó to béo, say quắc nhỡ đêm làm sao rách việc, chắc chỉ đến tội xử phạt hành chính nên cho về, mức phạt sao thì đã có
Vừa đọc 3m tiền ko rọ mõm (mức cao nhất), sắp tới còn: không đội mũ, uống rượu lái xe, chống thi hành công vụ, công ty mà ko giải trình được giấy ra đường thì thêm tội này.

Tommy Beelas

Xe máy
Đã tổng hợp hình phạt cho ông em tiến xĩ vtv này chưa các cụ

Cavaho

Xe tăng
Lúc đầu thấy nó be ầm lên là VTV các chú gác chốt cũng hơi chột nên nó đi lại như 1 ông chó ông lợn ở chốt, nói năng thì như thàng côn đồ, phải Dân thường chắc không trượt phát nào rồi.

Visser III

Xe tăng
Có lần tôi ngồi xe với một ông, khi cs vẫy, lái xe xuống đưa tiền để đi, tôi ngạc nhiên nhìn ông ấy vì cục trưởng cs cũng ko dám cầm tiền của ông, chỉ thấy ông ấy cười nháy mắt, vậy là đủ hiểu (xe ông đi quá tốc độ).
Bác em là chủ tịch huyện,nhưng mỗi lần đám con cháu bị xxx giao thông bắt không bao giờ bác gọi điện xin giúp.ông bảo em:"mày bị phạt hết bao nhiêu tao cho,mấy chuyện này không điện đóm làm gì".

kduc

Xe Cứu Trợ
Có lần tôi ngồi xe với một ông, khi cs vẫy, lái xe xuống đưa tiền để đi, tôi ngạc nhiên nhìn ông ấy vì cục trưởng cs cũng ko dám cầm tiền của ông, chỉ thấy ông ấy cười nháy mắt, vậy là đủ hiểu (xe ông đi quá tốc độ).
Hệt thằng cháu e, thơ ký chức to to đang đèo xếp thì bị tít vì quá tốc HN LC xuống giúi một xệp đi ngay, đến trạm sau còn được chào :D. Cái gì xử lý được bằng tiền thì nên dùng tiền.

Ca phê thôi

Xe tăng
chắc là có tý ma mem trong người, khi tỉnh lại thì ân hận lắm
Có vài xu rượu trong người, mất hết nhân cách, phẫn nộ cho cái thông tin tự giới thiệu "Sinh ra và lớn lên trong Gia đình có truyền thống Nho giáo, truyền thống Cách mạng, ...", nhục nhã quá.

202

Xe container

Long921

Xe tăng
1 con người vô văn hoá ; như bác bí thư phường tân mai về quyền và tiền gấp 100 lần thằng này mà ng ta sai không đeo khẩu trang người ta còn chấp nhận nộp phạt ; nhận lỗi và xin lỗi nhân dân
Thằng này đã sai còn già mồm ra chửi ; nó có là giám đốc đại dương xanh hay đại dương đỏ gì cũng thế thôi ; càng có quyền và tiền ng ta càng cư xử có văn hoá ; thằng này CV chắc bịa thêm mấy cái danh hiệu mà chắc cũng ít người biết nó là cái danh hiệu gì ; tiến sĩ gì thằng này

NonameNonick

Xe điện
Say rượu nằm đêm trong tạm giam sáng mai cứng đơ thì các anh ấy đi tù nên ko dại.
Đúng là cụ nói chí phải. Nói chung là để dạy cho thằng này thì cũng khó. Phạt tiền hành chính là hết vì nó xin lỗi và ân hận rồi.
Cứ lấy lý do uống rượu rồi làm càn thế này xong xin lỗi là hết? haizz

NonameNonick

Xe điện
Nó to béo, say quắc nhỡ đêm làm sao rách việc, chắc chỉ đến tội xử phạt hành chính nên cho về, mức phạt sao thì đã có
Vừa đọc 3m tiền ko rọ mõm (mức cao nhất), sắp tới còn: không đội mũ, uống rượu lái xe, chống thi hành công vụ, công ty mà ko giải trình được giấy ra đường thì thêm tội này.
Vâng, em ủng hộ xử lý thật nghiêm và nặng cho nó nhớ. Chứ phạt cái 3tr không rọ mõm đối với nó có vẻ không ăn nhằm gì ấy.

ColorsLegacy

Xe máy
ko biết có ông Ngoại nào ko mà to tiếng thật

vieteuro

Xe container
Gặp những thằng như nay cứ để nó thông chốt đi mới có việc để làm
Bác áo trắng cứ làm cái đơn lên cơ quan làm việc
Công an nơi thằng này cứ trú tội xúc phạm danh dự nhân phẩm người khác thì thằng này đến nhục

Chembao

Xe container
Anh này nốc vodka quá đà nên có thể thông cảm, khi mặt đỏ dừ thì ai cũng nghĩ mình là tổng thống :D

STElectrics

Xe lăn
1 con người vô văn hoá ; như bác bí thư phường tân mai về quyền và tiền gấp 100 lần thằng này mà ng ta sai không đeo khẩu trang người ta còn chấp nhận nộp phạt ; nhận lỗi và xin lỗi nhân dân
Thằng này đã sai còn già mồm ra chửi ; nó có là giám đốc đại dương xanh hay đại dương đỏ gì cũng thế thôi ; càng có quyền và tiền ng ta càng cư xử có văn hoá ; thằng này CV chắc bịa thêm mấy cái danh hiệu mà chắc cũng ít người biết nó là cái danh hiệu gì ; tiến sĩ gì thằng này
Bác bí thơ phường mà không bị dân quay phim chụp ảnh thì tăm phần tăm là thoát đấy. Thôi thì nhân việc dân làm căng ta đưa lên làm điển hình của việc nghiêm minh vậy.

TD8X

Xì hơi lốp
Bác em là chủ tịch huyện,nhưng mỗi lần đám con cháu bị xxx giao thông bắt không bao giờ bác gọi điện xin giúp.ông bảo em:"mày bị phạt hết bao nhiêu tao cho,mấy chuyện này không điện đóm làm gì".
Em thấy phiền hà cho bác làm quan. Ko đội mũ khi bị bắt lại gọi điện nhờ ,nhờ được sau lại mời bữa bia tốn mấy lần tiền phạt . Sao một số người cứ thích làm thế nhể