[Funland] Người đàn ông tát liên tiếp bé gái 4 tuổi ở khu vui chơi khai gì?

thanhvn8020

Xe tải
Đọc tin này xót ruột, thương cháu bé quá. Với bản chất tệ thế này hy vọng hắn đừng gây ảnh hưởng xấu đến con cái hắn. Tốt nhất nên tránh xa loại này càng sớm càng tốt.Giờ thì chuẩn bị trả giá.

bat_kha_tu_nghi

Xe điện
Thằng này thì ngu rõ rồi nhưng cháu bé nữ này cũng không vừa, không hiểu nói gì với nhau mà cháu nó dám ném bóng vào người lớn. Thời em thế hệ 7x; thấy người lớn đang đứng mà mình dám làm như vậy nhưng giờ các cháu nó được sự quan tâm của cả xã hội nên nó cũng bố láo hơn. Đồng ý với cụ là chả bao giờ đau khi cháu bé sinh năm 2017 ném và kể cả người lớn ném quả bóng đó thì cũng chả đau nhưng cái thái độ của một đứa con nít dám ném người lớn mới quan trọng!
À cụ Mũi Tên Bạc đây mà 🤣.
Cụ phán cho bé kia cái án cái. Chắc tội xúc phạm nhân phẩm làm tổn thương tinh thần cho đồng chí Dam nghiêm trọng cụ ạ. Tội này to lắm. Cần phạt nặng và nên đưa đi cải tạo cụ nhỉ?
Kính cụ, nhờ cụ ạ.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Chuyện cháu bé em ko bàn , nhưng công nhận có nhìêu nhà ko dạy dỗ con tử tế . Nhìn hành xử của phụ huynh là đánh giá được . Con bé nhà em sn 2017 đi mẫu giáo chơi ở cầu trượt , đang đứng chưa trượt vì ở dưới vướng bạn , thế mà ông cu đứng sau đánh luôn con bé nhà em khóc ầm. Thằng bố ông cu ngồi ở ghế trơ mắt ra nhìn .

taiadau

Xe điện
em nói cái gì ko ra gì cháu bé? ngoài việc thể hiện cháu bé là 1 đứa trẻ đc nuông chiều thái quá. sẽ hình thành dần sự xấu tính, ích kỉ, và tính đó sẽ làm hại cháu bé, đó, trc mắt luôn là bị 1 thằng vũ phu nó đánh đập bạo hành khi mới 4 tuổi? có phải thiệt cho bé ko?
vì cụ ko coi những hành động của cháu bé là những biểu hiện xấu nên cụ thấy chả có gì, em khác, em thấy đó là những biểu hiện xấu cần đc uốn nắn để bé ngoan, lễ phép, tỏ ra đc giáo dục tốt.
cụ đưa món quà cho bé, nó vui sướng giơ 2 tay đón nhận, miệng thốt "con xin chú" thì cụ thích hơn, hay thấy 1 đứa bé cầm ném phẹt xuống đất mồm bĩu môi "ko thèm" ?
cháu bé trên thay vì ném bóng vào người lớn, đẩy em bé hơn tuổi ngồi trên càu trượt, thì nếu nó bảo "chú ơi cho con trượt với" thì cũng ko rõ có đc cái cầu trượt ko, nhưng chắc chắn ko bị bạo hành.
Vấn đề là ngay cả việc ném bóng em cũng ko thấy trên clip cụ ạ.
Ngoài ra ngay cả hành động đó nếu có, em cũng thấy bé ko nên vậy nhưng so với lời nói của cụ nó vẫn quá nặng nề với 1 đứa bé 4 tuổi. Nói thế nào nhỉ, theo em là hơi nâng cao quan điểm thái quá, dù sao việc ném quả bóng trong nhà bóng nó cũng ko rất điển hình cho việc ngỗ nghịch, nuông chiều,... Tuy nhiên em cũng xin nhắc lại, em cũng ko thấy bé ném quả bóng vào mặt thằng ngu kia trong clip.

Chỉnh sửa cuối:

onlinefisher

Xe điện
Thằng này thì ngu rõ rồi nhưng cháu bé nữ này cũng không vừa, không hiểu nói gì với nhau mà cháu nó dám ném bóng vào người lớn. Thời em thế hệ 7x; thấy người lớn đang đứng mà mình dám làm như vậy nhưng giờ các cháu nó được sự quan tâm của cả xã hội nên nó cũng bố láo hơn. Đồng ý với cụ là chả bao giờ đau khi cháu bé sinh năm 2017 ném và kể cả người lớn ném quả bóng đó thì cũng chả đau nhưng cái thái độ của một đứa con nít dám ném người lớn mới quan trọng!
Chắc nó nghĩ " thằng kia hổ báo cáo chồn, ném cho quả bóng vào mặt xem mày làm sao?!'. Haiza, nó là đứa bé 4 tuổi, ko phải đứa 40 tuổi đâu cụ.

uchihafuurin

Xe Cứu Trợ
Hôm trước e mới nói chuyện với 1 người bạn về vde này xong. Chuyện là mợ kia bị bọn nhỏ nghịch ngợm ném đất vào nhà, k may đất văng trúng người mợ ý. Cũng chả xây xát gì đâu, nhưng kiểu cũng bực. Mợ về kể chồng mợ ý nghe, chồng mợ ý mới tìm xuống nhà đấy để nói chuyện cho ra nhẽ. Cái kết là nhà đó đưa con lên xin lỗi thôi, dưng mà mợ ý kêu vẫn thấy áy náy vì nghĩ mình bắt nạt trẻ con. Em thì quan điểm đó là dạy bé chứ bắt nạt là ck mợ ý bụp luôn mấy thằng nhỏ rồi. Hôm nay có ví dụ điển hình luôn 😂
Đọc còm các cụ xong thấy nhiều cụ chấp nhặt trẻ con thật. 4t cũng chấp :o

toyennha

Xe lăn
Vũ Trọng Đ. Là Nó tên Đ hay vì nhân quyền ko làm lộ thông tin cá nhân mà đổi chử Đực Hay Đĩ thành chử Đ . đối với đói tượng ko nhân tính. Ko cần nói chuyện nhân quyền . hay lộ thông tin của nó. Mà nói thật thông tin nó tràn trên mạng rồi. Hổng chừng nó đang chờ nhận nút Bạc của chị Gô-le

Isu_zu

Tháo bánh
Cụ phán cho bé kia cái án cái. Chắc tội xúc phạm nhân phẩm làm tổn thương tinh thần cho đồng chí Dam nghiêm trọng cụ ạ. Tội này to lắm. Cần phạt nặng và nên đưa đi cải tạo cụ nhỉ?
Kính cụ, nhờ cụ ạ...
Công nhận. Chấp nhặt với đứa bé còn chưa biết chữ. Đến tượng Phật mà bao nhiêu người lớn quỳ lạy thành kính, con nít nó còn leo lên xoa đầu mà Phật tổ cũng chỉ cười.
Dù bất kỳ lí do nào, đàn ông đánh phụ nữ đã là sai chứ chưa nói bé gái 4 tuổi!

Supercub_90

Xe điện
Một người đàn ông 34 tuổi đánh một bé gái 4 tuổi trong góc khuất - một hành vi quá hèn hạ. Nỗi đau thể chất có thể không nghiêm trọng nhưng việc cháu bé bị sang chấn tâm lý sau vụ việc này là chắc chắn. Em vote cho cậu này đi tù.

Mũi tên bạc

Xe container
Em k hiểu tư duy của cụ. Gặp lũ 'mèo điên, chó dại' nhà em thì tụi nó lao vào ăn thua đủ luôn với cụ rồi :)). May thay là tụi thanh niên, trung niên như bọn em bây giờ ít tư duy kiểu đó. Trẻ con, trên hết tụi nó là những con người độc lập.
Kính cụ, nhờ cụ ạ.

Chắc nó nghĩ " thằng kia hổ báo cáo chồn, ném cho quả bóng vào mặt xem mày làm sao?!'. Haiza, nó là đứa bé 4 tuổi, ko phải đứa 40 tuổi đâu cụ.
Như comment của em mà các cụ trích dẫn, thằng kia đánh con bé này thì nó sai và nó cứ việc lên phường để trình bày, nhiều cụ nói về thằng đó rồi nên em không ý kiến thêm. Còn cháu gái đó nó cũng chả vừa đâu cc ạ. Thằng đó đánh nó mấy phát đầu nó vẫn đứng dậy và đi chơi bình thường như không có gì xảy ra như vậy có thể thấy nó chả sợ hãi gì. Bố mẹ cháu hô "con em về sợ hãi khóc lóc, sang chấn tâm lý, ..." nhưng với thái độ của cháu nó thế em éo bao giờ tin. Cháu nó sinh năm 2017 mà cc cứ bảo nó 4 tuổi là thế nào nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

bat_kha_tu_nghi

Xe điện
Thà đừng nói, nói ra biết thuộc thể loại nào rồi, miễn tranh luận thêm nhé. Tiễn cụ.
Trẻ con, bé gái, 4 tuổi, ném quả bóng.
Em đến nhà bạn bè chơi. Ai mà thân thiết chúng nó mới đi ném bóng vào. Chúng nó coi mình là bạn ấy chứ.
Nói là 4 tuổi nhưng không khéo mới qua sinh nhật 3 tuổi hoặc cuối 2019 🤣

motthoidongbim

Xe điện
Nhiều cụ ngoài phê phán thằng đánh trẻ con còn phê phán cháu bé. Chắc chưa có con rồi.
Nhiều nhà cũng chiều con hơi thái quá. Tốt nhất mình là người lớn vẫn cứ nên né ra. Nó ntn thì sau xã hội, pl sẽ dạy nó.
F1 nhà e bé cũng gấu, đi học võ hay xông vào đối thủ. Sau gặp 1 bạn khác lớn hơn, giỏi hơn. Đạp cho phát vào ngực, bật ngc ra. E sang đón thấy đang ngồi khóc. Haha. Mừng qá. Có đứa trị được m. Quen thói ăn người, lao vào mà ko phòng bị, ăn đòn là phải. Phân tích cho thế nọ kia. Từ đấy kể cả trong học võ lẫn đi học ở trường f1 điềm tĩnh hơn.

thangbibo1978

Xe tải
Em thấy nhiều cụ hiểu sai ý của cụ NNS, việc thằng kia đánh cháu bé thì không ai bênh được rồi, còn cháu bé kia thì cũng thuộc dạng hoặc là bướng từ nhỏ hoặc là dc nuông chiều nên cũng chả biết sợ, thấy trái ý là phản ứng luôn, chứ em thấy trẻ con đại đa số thấy người lạ thì không dám phản ứng như cháu bé kia đâu, cụ ấy lo cho tính cách đấy hoặc cách dạy dỗ của gia đình

otothanglong

Xe điện
Thằng này hoang dã quá hơn 30 mà ra tay với đứa trẻ 4 tuổi chỉ vì nó nỡ ném bóng vào mẹt, giờ thì nhục quá tự nhiên được cả làng biết mình còn không bằng con thú.

cusao

Xe lăn
Trông to khỏe trẻ đẹp thế kia chắc chắn ăn đc đứa bé 4 tuổi rồi. Anh ý thật có tư chất trấn áp những đối tượng không có khả năng tự vệ

Đức Phạm 8x

Xe điện
ở những nơi nếu PL quy định rõ ràng về việc bảo vệ trẻ em thì thằng này bị xích cổ và truy tố ngay.
Ở ta cũng có cái tổ chức gì đấy chuyên Bảo vệ bà mẹ trẻ, và các em.

otoormoto

Xe tải
Em thấy nhiều cụ hiểu sai ý của cụ NNS, việc thằng kia đánh cháu bé thì không ai bênh được rồi, còn cháu bé kia thì cũng thuộc dạng hoặc là bướng từ nhỏ hoặc là dc nuông chiều nên cũng chả biết sợ, thấy trái ý là phản ứng luôn, chứ em thấy trẻ con đại đa số thấy người lạ thì không dám phản ứng như cháu bé kia đâu, cụ ấy lo cho tính cách đấy hoặc cách dạy dỗ của gia đình
Vấn đề là xem trong clip thì không thấy những bằng chứng thuyết phục cho việc cụ ấy nhận xét về con bé như thế cụ ạ.
- Hành động đẩy bé kia trượt xuống chỉ là đẩy nhẹ để lấy đà cho bé kia chứ không phải đẩy cho ngã.
- Hành động ném bóng vào mặt thằng kia trong clip em không thấy.
- Hành động định ngồi giữa 2 làn trượt để trượt (thực tế thấy vướng nên không ngồi nữa) em thấy quá bình thường.
- Lúc trượt xuống không biết có chạm vào thằng bé kia không nhưng giả sử có chạm thì cũng không phải lỗi của bé vì mỗi đứa ngồi riêng 1 làn và thằng bé kia bám tay chờm sang làn của bé. Lỗi là lỗi của thằng bố cho con chưa đến tuổi chơi mà chiếm chỗ.
Từ clip đấy mà nói bé ngỗ ngược, được chiều nên sinh hư em thấy không công bằng. Giờ thì em đã hiểu vì sao thằng kia nó hành động cục súc như thế, vì nó cũng nhìn hành động của bé gái dưới góc độ như vậy.

catmanal

Xe tải
Mấy ông gia trưởng ở nhà quen thói phán xét vớ va vớ vẩn
Trong Clip là 1 thằng gần 40 tuồi lao vào đánh 1 BÉ GÁI 4 tuổi,
rồi đổ tại đứa bé thế này, thế nọ - nâng cao quan điểm về việc dạy dỗ với giáo dục của cháu nó...suy nghĩ thế khác gì thằng chó dại trong clip

doccocuukiem

Xe điện
Thằng này đánh trẻ con là quá sai rồi, phải xử lý nghiêm, chuyện này miễn bàn. Còn chuyện cháu gái kia có ghê ghớm hay không thì chả liên quan, nếu quả thực nó ghê ghớm thì lớn lên cuộc đời sẽ dạy nó, XH sẽ dậy nó, nhân nào quả nấy, đấy không phải việc của mình