[Funland] Người đàn ông tát liên tiếp bé gái 4 tuổi ở khu vui chơi khai gì?

QUANG1970

Xe lăn
Và quá bóng nhựa của trẻ em thì càng không to, hơn nữa nó đeo kính nên mắt cũng an toàn.

Với em mà bị ném trong hoàn cảnh như vậy, thì nói thật, em chỉ cười nhìn cháu bé. :P
FYI, trong mắt em không có cháu nhỏ nào xấu dù què quặt, dơ dáy,...... trẻ em vẫn luôn có nét đẹp của nó: Ngây thơ, vô tội, và hồn nhiên! @};-

Cái quả bóng nhựa của trẻ con nó nhẹ hều. Để ý tý thì né dễ ợt. Lực tay của 1 đứa trẻ con 4t cũng chả đủ để sứt nổi nửa mẩu da. Thường e bị ném toàn nhặt lên xong thả chỗ cũ.

Yêu sao anh mắt trẻ thơ,​
Cười chờ khoai luộc, ngu ngơ dịu hiền :x
Dịch kia nghèo chẳng có tiền,​
Lấy Khẩu trang giấy, che liền miệng xinh! :P

Chỉnh sửa cuối:

NNS

Xe ngựa
Vâng, em không đánh giá đạo đức trẻ em mấy tuổi, một hành động không phản ảnh bản chất. Em bé 4 tuổi nóng giận "bật" người lớn không hẳn là bản chất của em đó "đặc biệt khi những người khác chỉ biết qua mạng" mà đã phán. Nhân sinh quan của em nó chỉ thế thôi. Mạn phép dừng chuyện ở đây.
vâng, em dừng từ trước dồi mà :))

doping113

Xe tải
ô hay, thì cháu bé ko ngoan đâu có dùng để giảm tội cho thằng kia? mà là để cháu đc giáo dục tốt hơn, ngoan hơn, đó, giá cháu bé gái đáng yêu hơn thì đâu có bị tổn thương vì 1 thằng cục súc nó đánh?
Trẻ con VN luôn được dạy phải kính sợ người lớn tuổi hơn dù hoàn cảnh nào, thì mới gọi ngoan.No, Châu Âu khác, bản chất đều là con người như nhau, không thân thích, mặt mũi khốn nhân cách nát, tôi không thích ông cớ gì bắt tôi phải khuất? cái tôi- bất khuất được rèn từ nhỏ. Huống chi luật pháp họ bảo vệ trẻ em ; và đây chính là bình đẳng, nhân quyền. uh tôi láo đấy, nhưng trong làn ranh, không tổn hại đến ông,. Không vi phạm pháp luật. Vuông luôn.
Về giáo dục,văn hoá XH thế nào thể hiện ứng xử như vậy. Gặp rất nhiều sinh viên chửi tục, nói xấu giáo viên như chớp; đàn ông VN hễ ngồi với nhau thì bàn chuyên chén phò- ngoại tình, đi bầy đàn thì hung hăng gặp kẻ mạnh thì khúm núm, làm ăn chộp giật, bê tha rượu chè. Người lớn thế sao bắt trẻ khuất ru?

Chỉnh sửa cuối:

Bemagauvn

Xe điện
Trẻ con, bà bầu, người cao tuổi… xin các cụ né ra hộ em.
Giận lắm thì mắng thôi, và tốt nhất nếu được thì bỏ chạy 😁.
Nhớ hồi dịch có cậu công an phường nhắc nhở một cụ già xong cũng ăn nguyên quả mũ cối vào mặt máu me tùm lum cả mà vẫn phải té.
Còn quan điểm của em thì 4 tuổi đầu không ý thức được hành vi đâu. Mặc dù em nhớ rất nhiều năm em 4 tuổi như nào/:) thichduthu2011

NNS

Xe ngựa
Trẻ con VN luôn được dạy phải kính sợ người lớn tuổi hơn dù hoàn cảnh nào thì mới ngoan. Châu Âu khác, bản chất đều là con người như nhau, không thân thích, mặt mũi khốn nhân cách nát cớ gì nắt tôi phải khuất? cái tôi- bất khuất được rèn từ nhỏ. Huống chi luật pháp họ bảo vệ trẻ em ; và đây chính là bình đẳng, nhân quyền. uh láo đấy nhưng trong làn ranh, không tổn hại đến ông,. Không vi phạm pháp luật.
Về giáo dục, XH thế nào thể hiện ứng xử như vậy. Gặp rất nhiều sinh viên chửi tục, nói xấu giáo viên như chớp; đàn ông VN hễ ngồi với nhau thì bàn chuyên chén phò- ngoại tình, đi bầy đàn thì hung hăng gặp kẻ mạnh thì khúm núm, làm ăn chộp giật, bê tha rượu chè. Người lớn thế sao bắt trẻ khuất ru?
em ko dạy con em thế, may quá.
em dạy nó phân biệt đúng sai cơ

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Trẻ con, bà bầu, người cao tuổi… xin các cụ né ra hộ em.
Giận lắm thì mắng thôi, và tốt nhất nếu được thì bỏ chạy 😁.
Nhớ hồi dịch có cậu công an phường nhắc nhở một cụ già xong cũng ăn nguyên quả mũ cối vào mặt máu me tùm lum cả mà vẫn phải té.
Còn quan điểm của em thì 4 tuổi đầu không ý thức được hành vi đâu. Mặc dù em nhớ rất nhiều năm em 4 tuổi như nào/:) thichduthu2011
Nhớ mang máng 1 vài việc đã làm thôi chứ nhớ được lúc đó đã nằm lòng 5 điều bác dạy thì có mà là thánh :))

kduc

Xe Cứu Trợ
Thằng kia đánh trẻ con, đặc biệt là đứa 4 tuổi thì rõ là sai, tuy nhiên người lớn trưởng thành biết suy xét trước sau thì nên phân tích nguyên nhân hậu quả chứ ko nên như bọn trẩu.

taiadau

Xe điện
Vâng, em không đánh giá đạo đức trẻ em mấy tuổi, một hành động không phản ảnh bản chất. Em bé 4 tuổi nóng giận "bật" người lớn không hẳn là bản chất của em đó "đặc biệt khi những người khác chỉ biết qua mạng" mà đã phán. Nhân sinh quan của em nó chỉ thế thôi. Mạn phép dừng chuyện ở đây.
Vấn đề là cũng chưa nhìn thấy đoạn clip ném bóng nào cả mà chỉ nhìn thấy 1 thằng táng 1 đứa bé gái 4 tuổi sau khi nó trượt xuống cầu trượt và có thể va chạm với em bé, mà do 1 thằng ngu để con nó ngồi ko đúng chỗ và cản trở việc vui chơi của trẻ em.

Demchinhhang.net

Xe container
Vấn đề là cũng chưa nhìn thấy đoạn clip ném bóng nào cả mà chỉ nhìn thấy 1 thằng táng 1 đứa bé gái 4 tuổi sau khi nó trượt xuống cầu trượt và có thể va chạm với em bé, mà do 1 thằng ngu để con nó ngồi ko đúng chỗ và cản trở việc vui chơi của trẻ em.
Ý em là nếu có trường hợp đó.

doping113

Xe tải
em ko dạy con em thế, may quá.
em dạy nó phân biệt đúng sai cơ
Hay lắm, cứ nhà ai nấy quản. Đúng sai nhà khác cũng không cần đến mình giáo huấn . Đàn ông phải thế chứ! Phải dạy con biết đúng sai là tốt. XH nay đã phân hoá nhiều giai tầng, an phận trong layer của mình, âu cũng phải.

Chỉnh sửa cuối:

traiHNcodon

Xe tăng
Xưa em bị con ông chú họ tầm 7 tuổi,nói là ông chú họ chư cũng chỉ trên mình 2,3 tuổi.Thằng đây đi giày đinh bóng đá,mình nói chuyện với bố nó một lúc bố nó đi chỗ khác thì đột nhiên thằng đó đá thật lực 2 cái và ống đồng em làm khịu luôn.Lúc đó không biêt khóc hay biêt cười thằng đó chạy xa một chút còn thè lưỡi lêu lêu.Tí nữa thì chạy ra táng nhưng kìm lại được vì nó trẻ con.Thằng Bố nó còn ra bảo nó chuyên đá ống đồng người khác từ khi tập đá bóng.

NNS

Xe ngựa
Vậy mà cụ nói bé gái 4 tuổi ko ra gì, trong khi chả có hành động rõ ràng nào của bé gái phản ánh như lời cụ nói trong clip cả.
em nói cái gì ko ra gì cháu bé? ngoài việc thể hiện cháu bé là 1 đứa trẻ đc nuông chiều thái quá. sẽ hình thành dần sự xấu tính, ích kỉ, và tính đó sẽ làm hại cháu bé, đó, trc mắt luôn là bị 1 thằng vũ phu nó đánh đập bạo hành khi mới 4 tuổi? có phải thiệt cho bé ko?
vì cụ ko coi những hành động của cháu bé là những biểu hiện xấu nên cụ thấy chả có gì, em khác, em thấy đó là những biểu hiện xấu cần đc uốn nắn để bé ngoan, lễ phép, tỏ ra đc giáo dục tốt.
cụ đưa món quà cho bé, nó vui sướng giơ 2 tay đón nhận, miệng thốt "con xin chú" thì cụ thích hơn, hay thấy 1 đứa bé cầm ném phẹt xuống đất mồm bĩu môi "ko thèm" ?
cháu bé trên thay vì ném bóng vào người lớn, đẩy em bé hơn tuổi ngồi trên càu trượt, thì nếu nó bảo "chú ơi cho con trượt với" thì cũng ko rõ có đc cái cầu trượt ko, nhưng chắc chắn ko bị bạo hành.

Chỉnh sửa cuối:

Mzc

Xe điện
Vâng. Con em hồi mới đi mẫu giáo. Về nhà nguyên hàm răng ở tay. Có nói bạn ấy cắn. Nhìn xót lắm ạ. Gấu bảo để mai em đến lớp gặp mẹ con bé ấy. Em bảo thôi trẻ con nó tranh nhau đồ chơi thôi mà. Em nói với cô giáo được rồi.
Mấy thằng nhà em đi học đều cắn, đánh bạn. Nhưng may mắn nhà trường và phụ huynh đều thông cảm.
Cô thì giải thích là các bạn nói chưa tốt, nên nhiều khi muốn 'làm quen' bằng hành động.
Còn phụ huynh một bạn hay bị cắn bảo em dạo này M (con em) vẫn còn cắn nhưng nhẹ hơn rồi.
Hài nhất là hồi thằng út nhà em 15 tháng đi học, được 1 tháng cắn bạn kia đúng 1 lần. Nhà đó lên trường làm ầm lên là một là bạn Z nghỉ học, hai là nhà đấy chuyển lớp. Sau nhà đấy chuyển thật vì cũng lớn hơn thằng nhà em một cơ số tháng. Cô giáo bảo trưa nào hai bạn cũng nhìn nhau qua chấn song (lớp đối diện nhau), kiểu nhớ nhung :)).
K biết có phải vì tụi con em nó đi học đều là đầu gấu trong lớp k (có thằng nghịch hơn quỷ nhưng có thằng hiền như cục đất, nhưng vẫn oánh bạn khi cần), em chưa bao giờ tức giận khi con mình bị chèn ép hay bị đẩy, oánh ở khu vui chơi, nơi công cộng. Cùng lắm hỏi han và giải thích thôi. K phải tự nhiên mà xã hội bảo vệ trẻ em. Đến con vật nhiều loài nó cũng còn bảo vệ, che chở cho con của đồng loại thậm chí con người mà.

Mzc

Xe điện
em nói cái gì ko ra gì cháu bé? ngoài việc thể hiện cháu bé là 1 đứa trẻ đc nuông chiều thái quá. sẽ hình thành dần sự xấu tính, ích kỉ, và tính đó sẽ làm hại cháu bé, đó, trc mắt luôn là bị 1 thằng vũ phu nó đánh đập bạo hành khi mới 4 tuổi? có phải thiệt cho bé ko?
vì cụ ko coi những hành động của cháu bé là những biểu hiện xấu nên cụ thấy chả có gì, em khác, em thấy đó là những biểu hiện xấu cần đc uốn nắn để bé ngoan, lễ phép, tỏ ra đc giáo dục tốt.
cụ đưa món quà cho bé, nó vui sướng giơ 2 tay đón nhận, miệng thốt "con xin chú" thì cụ thích hơn, hay thấy 1 đứa bé cầm ném phẹt xuống đất mồm bĩu môi "ko thèm" ?
cháu bé trên thay vì ném bóng vào người lớn, đẩy em bé hơn tuổi ngồi trên càu trượt, thì nếu nó bảo "chú ơi cho con trượt với" thì cũng ko rõ có đc cái cầu trượt ko, nhưng chắc chắn ko bị bạo hành.
Cụ chỉ tạo ra được những viên gạch trên một bức tường thôi. Em thật.

NNS

Xe ngựa
Cụ chỉ tạo ra được những viên gạch trên một bức tường thôi. Em thật.
ơ thế chả nhẽ cụ bắt em đóng gạch cả lò xây đủ cả bức? =))
và dù chỉ tạo vài viên gạch thì em chỉ cần đó là những viên vuông vắn là đc rồi, méo mới bỏ mẹ:))

Mzc

Xe điện
ơ thế chả nhẽ cụ bắt em đóng gạch cả lò xây đủ cả bức? =))
Cụ khó có thể tạo ra được những bức tượng :)). Chỉ đóng viên đủ dài rộng cao là giỏi rồi :P

Mzc

Xe điện
Thằng này thì ngu rõ rồi nhưng cháu bé nữ này cũng không vừa, không hiểu nói gì với nhau mà cháu nó dám ném bóng vào người lớn. Thời em thế hệ 7x; thấy người lớn đang đứng mà mình dám làm như vậy nhưng giờ các cháu nó được sự quan tâm của cả xã hội nên nó cũng bố láo hơn. Đồng ý với cụ là chả bao giờ đau khi cháu bé sinh năm 2017 ném và kể cả người lớn ném quả bóng đó thì cũng chả đau nhưng cái thái độ của một đứa con nít dám ném người lớn mới quan trọng!
Em k hiểu tư duy của cụ. Gặp lũ 'mèo điên, chó dại' nhà em thì tụi nó lao vào ăn thua đủ luôn với cụ rồi :)). May thay là tụi thanh niên, trung niên như bọn em bây giờ ít tư duy kiểu đó. Trẻ con, trên hết tụi nó là những con người độc lập.

ATG

Xe buýt
Thằng này nhìn mặt tiểu nhân
Con thì bé tí lúc trượt cuối cầu thang thì bế nó ra chỗ khác cho người khác chơi
Nhìn khuôn mặt đểu giả với hành động của nó khả năng nó bên ngạch chính quyền rồi