[Thảo luận] Người dân chấn chỉnh nghiệp xxx

chinhatm

Xe container
Kụ này lạ?
Nói vs cụ là khi bị XX xử phạt người dân có quyền hỏi lý do,bằng chứng. XX phải đưa ra.. Chứ XX lấy đâu ra cái quyền quy người ta phạm lỗi là lỗi? Mọi thứ phải có trình tự.... Tu duy kiểu cụ thì XX bảo A cụ cũng A... kụ đã gián tiếp làm mất đi tính công bằng của pháp luật... kụ ơi???
Bác đừng nhầm lẫn. Bác có thể hỏi lý do, nhưng tùy lỗi mà hỏi bằng chứng nhé, không lại thành trò cười.
Bác hiểu vấn đề theo cảm tính, thực ra nó được quy định khá rõ ràng. CSGT được quyền xác định lỗi bằng mắt thường với một số lỗi có thể được phát hiện trực tiếp (không lưu được bằng chứng) và họ chính là nhân chứng. Xã hội cho họ cái quyền ấy bởi họ là người thi hành công vụ, được đào tạo để làm việc ấy. Không phải tự nhiên mà có lực lượng CSGT, mà họ được đào tạo và có kỹ năng (về mặt lý thuyết nhé) để làm việc ấy

donlilama

Xe buýt
Thấy các cụ nói nhiều quá, em thì thấy bác tài này cãi cùn, xxx đúng: đồng chí đại úy (đến sau) đã nói và cho xem quyết định kiểm tra theo chuyên đề rồi mà bác tài vẫn cãi cùn về dây an toàn, mấy xxx này "non" nghiệp vụ quá, phải tay em thì bác tài này chết rồi!!!!

pnew

Xe điện
Bác đừng nhầm lẫn. Bác có thể hỏi lý do, nhưng tùy lỗi mà hỏi bằng chứng nhé, không lại thành trò cười.
Bác hiểu vấn đề theo cảm tính, thực ra nó được quy định khá rõ ràng. CSGT được quyền xác định lỗi bằng mắt thường với một số lỗi có thể được phát hiện trực tiếp (không lưu được bằng chứng) và họ chính là nhân chứng. Xã hội cho họ cái quyền ấy bởi họ là người thi hành công vụ, được đào tạo để làm việc ấy. Không phải tự nhiên mà có lực lượng CSGT, mà họ được đào tạo và có kỹ năng (về mặt lý thuyết nhé) để làm việc ấy
Vụ này nếu bác kia không có bằng chứng chứng mình có thắt dây thì đi đến cùng xxx cũng thắng nhưng cả hai cùng thiệt.

chinhatm

Xe container
Vụ này nếu bác kia không có bằng chứng chứng mình có thắt dây thì đi đến cùng xxx cũng thắng nhưng cả hai cùng thiệt.
Đúng thế, chính vì vậy mà xxx thường không muốn có rắc rối (bởi mục đích chính là kiếm tiền), tránh xa những ông to mồm.

quangp5

Xe điện
Em có khi phải đi thay cái dây an toàn thành màu trong suốt thôi. Nếu chẳng may bị vu cho lỗi này thì mời xxx ra xe nhìn lại hàng. :ar!
Đùa chứ đi xa ngoài đô thị thì phải thắt dây an toàn bảo vệ mình chứ.

vietpq75hanes

Xe container
Xin lỗi các cụ là lỗi dây an toàn k cần có hình ảnh đâu ợ. Chủ xe mà k công nhận lỗi, k ký biên bản cứ giữ xe hoặc giấy tờ phục vụ công tác xử lý rồi cho thêm quả phạt vì k ký biên bản là thôi rồi. Còn chủ xe nói theo quy định mới là chủ xe có quyền chứng minh mình k vi phạm. Vậy cụ chứng minh mình đeo dây bảo hiểm đi rồi tính tiếp. Đôi điều góp ý cùng các cụ cho fun tí. Em mà làm xxx ối cụ ăn đòn vì ný với chả nuận với em ngay.
Nhưng lỗi không thắt dây an toàn chỉ được phép xử lý khi vi phạm kèm lỗi khác (tức là xử lý bổ xung), không được dừng xe xử lý mỗi lỗi không đeo dây an toàn, và lỗi không đeo dây an toàn là lỗi trực tiếp, không được giữ xe đâu cụ ah. Cụ mà làm xxx em nghĩ là ăn ối gạch đấy chứ ở đấy mà cho người khác ăn đòn.

giangcoi79

Xe điện
Nhưng lỗi không thắt dây an toàn chỉ được phép xử lý khi vi phạm kèm lỗi khác (tức là xử lý bổ xung), không được dừng xe xử lý mỗi lỗi không đeo dây an toàn, và lỗi không đeo dây an toàn là lỗi trực tiếp, không được giữ xe đâu cụ ah. Cụ mà làm xxx em nghĩ là ăn ối gạch đấy chứ ở đấy mà cho người khác ăn đòn.
Cụ sai rồi. Khi xxx thấy cụ không thắt dây an toàn thì xxx có quyền dừng xe và phạt cụ nhé.
Các cụ chú ý. Khi bị xxx dừng xe hãy bình tĩnh đợi xxx đến sáy cửa xe kéo kính xuống hỏi phạm lỗi gì và nhớ nói tôi có thắt dây nhé để tránh trường hợp xxx lật lọng.